Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Nên chọn Smart TV nào cho dịp tết này?

TTKM
29/12/2016 8:54Phản hồi: 58
[QC] Nên chọn Smart TV nào cho dịp tết này?
Vào dịp mua sắm tivi đón Tết năm nay, Smart TV đang dần trở thành lựa chọn hàng đầu của mọi gia đình nhờ tính năng đa dạng cùng kho ứng dụng, giải trí đa dạng. Với mức giá chỉ từ 5 triệu đồng, model S810 là Smart Android TV đáng mua nhất hiện nay.

Đa dạng kích thước màn hình với thiết kế sang trọng

Smart TV S810 sở hữu kích thước màn hình đa dạng cho bạn nhiều lựa chọn hơn: 32inch (Độ phân giải HD 1368*768px), 40inch và 43inch (Độ phân giải Full HD 1920*1080px) được thiết kế theo công nghệ tấm nền cao cấp cho hình ảnh tự nhiên, hạn chế sự mỏi mắt khi nhìn lâu đồng thời tạo cảm giác gần gũi khi xem. Lớp vỏ nhẹ, bền với thiết kế khung viền, chân đế bằng hợp kim chịu lực, chống trầy xước với lớp sơn tĩnh điện màu bạch kim sang trọng.

Hệ điều hành Android với kho ứng dụng đa dạng

Smart TV Skyworth series S810 sử dụng hệ điều hành Android Kitkat với giao diện đơn giản, dễ sử dụng, tốc độ truy cập Internet nhanh chóng. Kho ứng dụng tivi với nhiều ứng dụng giải trí trực tuyến hấp dẫn (mạng xã hội, nghe nhạc, lướt web, xem phim, chơi game …)

Ngoài các ứng dụng sẵn có trên tivi, người dùng có thể tải thêm nhiều ứng dụng khác từ bên ngoài thông qua cổng USB hoặc tải trực tiếp từ kho ứng dụng trên website hay các trang web khác. Chẳng hạn, nếu bạn thường xuyên xem phim online thì có thể cài thêm ứng dụng Kodi, FPT Play, ZingTV, …
s810 9.png
Thỏa sức xem các kênh truyền hình online mà không cần tốn phí thuê bao hàng tháng
Miễn phí xem trực tiếp bóng đá thông qua ứng dụng Fly Play Box
Để sử dụng được tính năng này, việc đầu tiên người dùng cần truy cập vào giao diện kho úng dụng, chọn mở phần mềm Fly Play Box, chọn icon TRỰC TIẾP. Tại đây sẽ có danh sách các trận bóng đá bất kỳ (ưu tiên các trận cầu nảy lửa Ngoại hạng Anh) sẽ được phát trực tiếp trong ngày, bạn có thể chọn để xem. Nếu trận đấu chưa diễn ra thì tại đây sẽ có thông báo thời gian cụ thể để bạn có thể đón xem. Bên cạnh đó, mục THỂ THAO là nơi tổng hợp các đoạn video ngắn cung cấp thông tin về các trận đấu bóng đá đã và đang diễn ra tại các giải đấu lớn trên thế giới.
s810 4.png s810 8.png
Giao diện Fly Play Box đa tính năng trên Smart TV Skyworth series S810
Đa kết nối cho trải nghiệm tối ưu
Bên cạnh các cổng kết nối vật lý quen thuộc như USB, HDMI, MHL, tai nghe, … thì trên Smart TV Skyworth S810 còn trang bị kết nối không dây Skyshare giúp người dùng chia sẻ màn hình điện thoại lên tivi hay cùng một lúc có thể kết nối được nhiều Smartphone cho phép người dùng chiếu đoạn video youtube từ điện thoại lên tivi.
Kết nối đa phương tiện cho trải nghiệm thêm hoàn hảo
Chế độ bảo hành 3 đặc biệt
Chập điện do sấm sét mùa mưa bão, côn trùng bò vào bo mạch, điện áp cao đột ngột làm hư hỏng tivi – Đây là những nguyên nhân phổ biến làm cháy tivi nhà bạn và thường không được bảo hành. Nhưng đặc biệt, với tất cả các sản phẩm Skyworth trong thời gian bảo hành điện tử 24 tháng thì bạn sẽ luôn được miễn phí thay thế linh kiện hư hỏng tại nhà – Đây có thể xem là dịch vụ hậu mãi tốt nhất tại thị trường Việt Nam hiện tại.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiruchan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào trên tay em nó cho xin ít thông tin. E đang phân vân với mấy con Asanzo
@hiruchan Chỉ làm review được con Asanzo giá rẻ màn 25 inch này thôi chứ bọn Sky Worth này thì bạn ra Siêu Thị trải nghiệm trực tiếp đi 😁
fangocuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hiruchan Khuyên bạn ko nên chọn asanzo vì mình thấy chất lượng kém. Đc cái giá bèo.
@hiruchan công ty này mạnh tay lắm, mua luôn thương hiệu Toshiba, giờ nó là 2 nhưng là 1: Skyworth và Toshiba Skyworth
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
@hieu282828 Toshiba chỉ bán lại nhà máy sản xuất TV và máy giặt của hãng ở Indonesia cho Skyworth thôi.
Còn skyworth cũng là hãng có thị phần tốt trên thế giới vì đánh vào phân khúc giá rẻ.
dungladap
TÍCH CỰC
7 năm
hàng này xài okie nhé!
Bài viết nâng bi rõ rệt.
Sao không cung cấp thông số kĩ thuật để anh em tham khảo? Smart mà!
@nguyenly2016 Tiêu đề chỉ rõ là bài quảng cáo rồi mà
Cũng ngon 55 oled
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phu Thanh 528 Con này vẫn là LED chứ không phải OLED. cái GLED để quảng cáo thôi, tuy nhiên em này ở ngoài rất đẹp và chất lượng tốt trong tầm tiền. ngoài ra có mẫu 43inch 4K giá tầm 9tr
Smart Tivi GLED Skyworth 55inch 4K - Model 55K920S (Trắng)
Smart Tivi GLED Skyworth 43inch 4K - Model 43K920S (Trắng)
@Phu Thanh 528 nếu mình k nhầm thì đây chính xác là OLED giả
@vanlinh2905 Chính xác là Gled
@Phu Thanh 528 cũng là LCD cả thôi
55b6t/65, 55c6t/65 or 65e6t
vuongvoh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chọn Asanzo !!!
Con smart tivi sam sung 6400 của mình bg ko vào fpt play đc có bạn nào giống mình ko
Mình goi đt lên hãng bảo là fpt play nghĩ chơi với mấy model cũ rồi chỉ free cho mấy model mới thôi
minhrâu123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fanclubcongnghe Mình cũng bị vậy.. nó bảo cập nhật j đó nhưng bản cập nhật lại ko hỗ trợ.. nó bỏ dòng cũ roài.. cài flix tv đi bạn ngon hơn
@minhrâu123 Fix tivi phải trả tiền mà bạn?
Stevenytu
TÍCH CỰC
7 năm
skyworth của hồng kong, nhìn cũng 4K các thứ khủng lắm, đang thâm nhập thị trường VN mà
Năm ngoái làm con LG 4K Smart thấy ngon ^_^ .
tuantep
ĐẠI BÀNG
7 năm
huykl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thpnhl công nhận rẻ thật . nếu hãng nâng lên bảo hành 3 năm sẽ mua trải nghiệm . đang định mua tcl vì bảo hành 3 năm
thpnhl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huykl Nó bảo hành 2 năm mà ?
Đã từng trải nghiệm sky rồi, thấy ưng ý, không thua gì LG. Do nó dùng tấm nền của LG mà mình thích LG màu đẹp nên cũng đã chọn Sky. Nếu có thời gian thì ra siêu thị trải nghiệm đi mấy bạn, sẽ hài lòng cho mà xem.
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Năm ngoái mua cái samsung 43" giờ vẫn thấy tiếc là mua sớm quá. Giờ ngon mà giá tốt thật
@bigboy22_09 cái 43 em thấy nó
vẫn thấy nó hơn cái này bác ạ 😃
Quảng cáo mà không dám đưa giá là đủ biết không tự tin để cạnh tranh
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Skyworth doanh số cũng top 5,. top 6 TV trên thế giới mà. hướng tới phân khúc giá rẻ.
HVT
TÍCH CỰC
7 năm
Các Smart Tivi có con nào kết nối được mọi loại loa Bluetooth không nhỉ? qua tham khảo sơ thì thấy hầu hết smart các hãng đều ko kết nối được vì ko có Bluetooth 4.0.
Xem ra tivi vẫn cón stupid quá chứ chưa smart như phone!

Thất vọng tràng trề nên cầm tiền chờ năm sau xem các hãng có nâng cấp không

Giờ thì chắc tạm thời làm cục Tivi Box (mà ko phải tivi box nào cũng có bluetooth 4.0 để kết nối loa nữa mới ác...ko hiểu sao bluetooth 4.0 họ lại xem là cao cấp nên tivi box có cái này cũng mắc tiền hơn nhiều)

Buồn 5 phút!
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
@HVT Con Samsung KS7000 nhà mình hỗ trợ kết nối bluetooth tới loa, tai nghe rất ngon, w800c có bluetooth mà kén chả kết nối được gì cả, chỉ kết nối được mỗi tay dual sock.
takashi001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietprowap LG vân kết nối được loa bluetooth nha bạn, loa TQ vẫn ok, cả keyboard moué BT luôn
HVT
TÍCH CỰC
7 năm
@takashi001 nên nghiên cứu kỹ nha, mình nói là kết nối được với mọi loa bluetooth chứ kko phải chỉ kêt nối đc với mỗi loa của hãng LG đâu nhé, hiện nay rất hiếm con làm được chuyện này (ko tính tới dòng quá mắc tiền)
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xin chờ anh em đánh giá để Tết xúc em này 😃
55W800C thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119