[QC] Những kết quả bất ngờ khi so sánh máy giặt lồng đứng và máy giặt lồng ngang

TTKM
9/12/2016 8:20Phản hồi: 285
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngochai1814
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì biết rằng thế giới đánh giá hàng Đức là hàng tốt nhất thế giới về đồ gia dụng..... Người mình được tiếp xúc ít và nếu có thì giá nó quá cao với thu nhập dân mình....
Hàng ở nhật chắc chắn tốt hơn ở việt nam nếu là mới... Nhưng nếu hàng cũ thì hên xui....
banhxacphao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khỏi so sánh cũng biết từ lâu
songoku01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sâp ra 1c máy jat lồng xéo rùi
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho e hỏi máy bao nhiêu kg là giặt dc chăn mềnh hã các pác :rolleyes:

đang quan tâm 2 em này
- LG 9 kg F1409NPRW
- LG 8 kg F1208NPRW

damsaf
ĐẠI BÀNG
7 năm
phương Tây thường dùng máy giặt lồng ngang bởi 1 ưu điểm quan trọng đó là tiết kiệm diện tích sử dụng! nhất là trong những căn hộ chung cư diện tích không lớn máy giặt lồng ngang có thể đc thiết kế dưới gầm bàn khi đó ta có thể có thêm diện tích mặt bàn để đồ dùng vừa gọn gàng vừa khoa học! vì vậy mấy giặt lồng đứng có nh ưu điểm nhưng tương lai thuộc về máy giặt lồng ngang là điều có thể hiểu đc!

Gửi từ Redmi Note 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Em thì thấy máy lồng ngang có một nhược điểm là giặt không hết xà phòng. Mấy lần em lấy quần áo trong máy giặt xong rồi ra giũ lại, mấy chậu nước vẫn chưa hết. Mà bám xà phòng vào người nó gây khó chịu thế nào các biết rồi đấy. Chưa kể xà phòng còn làm hại quần áo, lâu ngày làm cứng quần áo nữa 😔
@Đỗ Việt Trung Mua loại bằng nước giặt của omo đó bạn, mỗi lần đổ 1 nắp thôi là on
denhun
TÍCH CỰC
7 năm
Nhà mình dùng máy lồng ngang của Electrolux. Có nhiều chế độ giặt mà. Nhanh nhất 20', lâu nhất hơn 3 tiếng.

yeucodon
TÍCH CỰC
7 năm
@denhun mình dùng chế độ bt còn giặt nhanh nhà mình 30'
halong76
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hàng điện tử gia dụng trước khi TQ trở thành công xưởng của TG thì 20 năm vẫn chạy tốt vì tất cả các linh kiện đều của các hãng nổi tiếng sản xuất theo tiêu chuẩn chất lượng của Mỹ, Nhật, Châu Âu. Bây h anh China cái gì cũng gia công được nếu có đơn hàng và giá rẻ hơn trước nhiều lần. Nên hàng shop bây h khi sử dụng có ok hay không cũng chỉ hên xui. Thường thì cứ hết bảo hành thì tỉ lệ bị lỗi, hỏng rất nhiều. Mua đồ gì thì đó là quyền của mỗi người. Ở VN người tiêu dùng thông thái đến mấy thì cuối cùng cũng phải dựa vào sự may rủi. Vì hàng nó chỉ có vậy, ko mua thì biết dùng cái gì.
Đúng là hàng điện tử bây giờ hên xui thật. Mình trong 6 tháng 2016 mua 2 cái tivi 43" full hd.1 cái pana bên dm chợ lớn, 1 cái ss bên điện máy xanh đều cháy cả 2
Ko còn gì để nói luôn
dellusa
TÍCH CỰC
7 năm
nhà có cái máy giặt bền vãi 15 năm vẫn chạy tốt , sạch sẽ gọn gàng nữa
herbimai
ĐẠI BÀNG
7 năm
cứ mua lồng ngang thì nuôi béo mấy ông điện máy thôi, quảng cáo tốt, đánh đúng tâm lý khách hàng, có điều là giá đắt vkl ra
@herbimai Sợ đắt thì giặt tay đi.
viso
TÍCH CỰC
7 năm
Chào các bác, chả là cái máy giặt lồng đứng Panasonic của em chạy từ năm 2006 tự dưng lăn đùng ra hỏng (đổ nước vào nước cứ ồng ộc chảy ra). Em định thay máy mới và sẽ chọn lồng ngang nhưng phân vân chưa biết nên chọn loại nào trong ma trận các tên tuổi: Electrolux, LG, Samsung, Panasonic, Tóshiba, ...
Em đọc cả 12 trang của topic này thấy các bác phân tích nhiều đến LG và Electrolux và dường như chất lượng của Electrolux ko được như xưa nhưng tóm lại cũng không biết mèo nào cắn mỉu nào.
Em muốn mua em nào ăn chắc mặc bền, tầm 10tr, không cần chế độ sấy, giặt tầm 7kg - 8kg, cũng chẳng cần nhiều chương trình giặt. Nhờ các bác tư vấn từ kinh nghiệm thực tế của mình.
@pupukaka tran elec có gì hơn?
TranToan2311
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pupukaka tran Elec giờ toàn TQ chứ ngon nổi gì, tệ là đằng khác
@TranToan2311 Trung quốc là công xưởng của thế giới mà bạn.
@thuynguyenmdri Hơn về chất lượng.
Em có tầm 5-6tr để mua máy giặt. Nên mua thương hiệu nào vậy các bác? Lúc sáng e đi ra Điện máy xanh, mấy bạn nhân viên toàn chỉ qua Samsung( giá cũng rẻ).
Em mới sắm con Toshiba cũng khá là ổn.
Em thấy hàng Elec dùng khá tốt mà. Gia đình cũng mới xúc 1 chiếc máy giặt cửa trước 8kg của Elec xài ngon, tiết kiệm nước, chạy êm mà giá hợp túi xiền.hehe. Các bác có thể tham khảo em nó tại đây
Nhà bác nào có điều kiện thì chơi hẳn máy giặt của Bosch ấy. Nó là hàng nhập khẩu nên hơi đắt nhưng dùng cực ngon :v VD: các bác tham khảo con Bosch WAK20060SG
toni vo
TÍCH CỰC
7 năm
Có tiền thà mua lồng nằm... mình chuyển qua lồng nằm 2 năm rồi... đồ sạch mà ko hề tưa rách gì cả. Giày chà sạch xong bỏ vô giặt luôn. Mõi 3 tháng mua bột vệ sinh về vệ sinh lồng một lần. Nhớ lại cái hồi xài lồng đứng vừa tốn nước vừa dễ hư đồ vì mâm quay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019