Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Những mẫu laptop Acer đáng “đồng tiền bát gạo” bạn nên mua dịp cuối năm

TTKM
1/1/2021 22:5Phản hồi: 25
[QC] Những mẫu laptop Acer đáng “đồng tiền bát gạo” bạn nên mua dịp cuối năm
Acer Aspire 5, Swift 3 và Nitro 5... là 3 mẫu laptop đầy mạnh mẽ, đa năng mà bạn không nên bỏ lỡ.

Dịp cuối năm là thời điểm tuyệt vời để bạn mua sắm các thiết bị công nghệ mới vì những cửa hàng luôn có “deal hời”. Tất nhiên, sau năm 2020 đầy biến động, còn ngại gì mà không “lên đời” cho chiếc laptop để đón chào năm mới 2021 hoành tráng và nhiều thành công?

Acer Aspire 5

Nếu mức giá cao ngất ngưởng của những chiếc ultrabook khiến bạn chùn tay thì Acer Aspire 5 chính là sự thay thế phù hợp. Sở hữu ngoại hình thanh lịch, sang trọng nhưng cũng không kém phần cá tính với chất liệu kim loại cao cấp, Aspire 5 còn “ghi điểm” với người dùng với CPU Intel thế hệ 11. Với hiệu năng tăng hơn 20% so với thế hệ trước, mọi tác vụ trong công việc và học tập của bạn sẽ được giải quyết gọn gàng.

Ngoài ra, độ bền bỉ đáng kinh ngạc của Aspire 5 với vỏ nhôm cứng cáp chính là chìa khóa giúp người dùng đi muôn nơi, làm việc, học tập hay giải trí ở bất kì đâu họ muốn. Bên cạnh đó, viền màn hình mỏng hơn với chỉ 6,3 mm cùng chất lượng Full HD tinh xảo sẽ mang tới trải nghiệm dù làm việc hay giải trí ưa mắt nhất cho người dùng.

Không chỉ vậy, bắt nhịp với xu hướng không ngừng kết nối, công nghệ Wi-Fi 6 nhanh hơn gấp 4 lần cùng khả năng bắt sóng tốt hơn 30% chính là điểm nhấn giúp người dùng luôn kết nối và bắt kịp nhịp sống nhanh hàng ngày. Với đa dạng lựa chọn cấu hình cùng mức giá “mềm”, Aspire 5 xứng đáng trở thành chiếc laptop bạn nên mua dịp cuối năm.

Acer Swift 3

Nhắc đến thiết kế tinh gọn thì không thể không kể đến Swift 3. Mang dáng dấp nhỏ gọn, Swift 3 chính là bạn đồng hành đáng tin cậy với mọi người dùng.

Sở hữu trọng lượng chỉ 1,19 kg cùng độ mỏng 15,95 mm đáng kinh ngạc, Swift dễ dàng nằm gọn trong balo hay túi xách dù là đến công sở, trường học hay quán cafe. Tuy nhiên, đừng để vẻ ngoài mỏng manh của Swift 3 “đánh lừa” bạn! Bên trong thiết kế tưởng chừng mong manh đó lại chính là bộ vi xử lý thế hệ 11 mới nhất từ Intel. Thiết kế CPU được tối ưu hứa hẹn sẽ giúp bạn nhanh chóng giải quyết mọi công việc, hoàn thành mọi đồ án và dành nhiều thời gian hơn cho gia đình và bạn bè trong những ngày nghỉ dài dịp đầu năm.

Xem phim ngày nghỉ lễ đầu năm thêm phần hấp dẫn với tấm nền Ultra HD IPS 2K. Viền màn hình mỏng hơn chỉ 6,3 mm để tăng cường hiển thị giúp bạn tận hưởng mọi thước phim thêm phần sống động và hấp dẫn.
Bên cạnh đó, Acer khéo léo đón đầu xu hướng thông minh với công nghệ Wake-On-Voice. Bạn hoàn toàn có thể khởi động chiếc laptop Swift 3 của mình chỉ với giọng nói, giúp bạn thêm rảnh tay cho công việc hằng ngày.

Đáp ứng nhu cầu xê dịch của mọi đối tượng, Swift 3 được trang bị thời lượng pin khủng lên đến 16 tiếng và công nghệ sạc nhanh FastCharge cho phép bạn dùng máy tính trong liên tục 4h chỉ với 30 phút sạc. Hiệu năng mạnh mẽ đi kèm cùng sự bền bỉ với thời gian chính là chìa khóa giúp Swift 3 lấy lòng fan công nghệ.

Acer Nitro 5

Nếu bạn ưu tiên thiết kế theo phong cách chơi game hầm hố cùng mức giá hợp lý thì Acer Nitro 5 sẽ là lựa chọn hoàn hảo dịp cuối năm 2020.

Được nâng cấp với thiết kế đậm chất gaming cùng 2 tông màu đen - đỏ chủ đạo, Nitro 5 toát lên khí chất của game thủ.

Công nghệ Acer CoolBoost là át chủ bài giúp tăng 10% tốc độ quạt, giảm nhiệt độ CPU/GPU qua đó tối ưu phần cứng để game thủ có thể yên tâm chiến game trong thời gian dài mà chẳng hề lo lắng.

Cơ chế tản nhiệt còn được tối ưu với phần mềm NitroSense. Với phần mềm điều khiển này, game thủ sẽ tăng tốc quạt và giảm nhiệt ngay lập tức giúp trải nghiệm chơi game của bạn không gián đoạn. Phím nóng giúp bật/tắt nhanh là át chủ bài để mọi game thủ theo dõi và điều chỉnh quạt, nhiệt độ mà chẳng cần thao tác quá nhiều.

Với một chiếc laptop gaming, phần cứng luôn được chú trọng nhất. Acer Nitro 5 tích hợp những “vũ khí” tối tân nhất khi sở hữu vi xử lý Intel Core i7 thế hệ 10 hoặc AMD Ryzen cùng card đồ họa NVIDIA GeForce RTX (tùy tầm giá) để người dùng có thể tự tin chiến mọi tựa game hot nhất hiện nay.
Trải nghiệm chơi game còn được tương cường với bàn phím RGB 4 vùng để những màn ăn mừng chiến thắng của game thủ thêm phần màu sắc và ấn tượng.

Quên đi những giật lag khi chơi game online trên Nitro 5 nhờ vào công nghệ Wi-Fi 6 và Killer Ethernet E2600 giúp ổn định đường truyền suốt quá trình trải nghiệm. Kết nối siêu nhanh cho những game thủ siêu đẳng.

Kỳ nghỉ lễ dài ngày chắc hẳn không thể thiếu bạn đồng hành Nitro 5 cùng bạn chiến mọi tựa game và ăn mừng theo phong cách chất nhất.

Đặc biệt, với chế độ bảo hành VIP của Acer: Bảo hành nhanh trong vòng 3 ngày, kể cả thứ 7 và chủ nhật, quá ba ngày 1 đổi 1 thì game thủ có thể yên tâm mà lựa chọn Acer Nitro 5 làm bạn đồng hành mới trong năm 2021.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Acer không biết có bền không? Nhưng cùng giá dell và acer thì acer option cao hơn!
bbnhutran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhtrinh08 cái màn rất nhanh xuống
Dell mình xài 5 năm màn vẫn vậy! Còn Asus màn nhanh xuống không bạn?
khoa318
CAO CẤP
3 năm
Nói chung ngon nha mình toàn chơi với Acer...

Với mình còn 1 con Acer e575g 7100u xài cũng hơn 2 năm rồi vẫn ngon lành luôn nhé ( chỉ thay mỗi SSD lại ). Chiến genshin phà phà luôn.
@khoa318 Mình thì xài khoảng từ 5 năm trở lên!
Tiền ít mà muốn mua nhiều đồ quá thì làm thao 😁
Battleship
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kiên.cp Bạn có 2 lựa chọn:
1. Kiếm nhiều tiền hơn
2. Bớt ham muốn và tập hài lòng với những món đồ đang có
@Battleship Chuẩn luôn bạn
Acer xài ngon, hơn nửa năm pin vẫn rất tốt chưa chai % nào
@phucmanucian2809 Làm sao kiểm tra được chai pin bạn?
@minhtrinh08 Xài cmd rồi nhập : "powercfg /batteryreport" nha bác
@phucmanucian2809 Mình còn 67,7% pin thôi bạn ơi! Vậy giờ làm sao?
@minhtrinh08 Thay nha bạn
@phucmanucian2809 Mình hỏi TTBH dell nói chỉ có pin linh kiện thôi. Xài tầm 3,5 tiếng onscreen.
Acer của mình 9 năm rồi, 1 lần thay nguồn, 2 lần thay phím
Dell mình 5 năm mới một lần nâng cấp ssd vì ổ hdd ì ạch quá!
Ngon
QC cuối năm toàn máy cỏ thế này
Acer mình mua dòng swift năm ngoái đến năm nay chưa lỗi lầm gì.
hoa hunter
TÍCH CỰC
3 năm
Dùng con acer travel mate từ 2014 đến giờ thay đúng cái ssd thay hdd trâu bò vđ
@hoa hunter Màn có xuống không bạn?
juonjn
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài Nitro 5 nửa năm nay khá ngon. Đi vệ sinh máy vs tra keo mới cũng rất nhanh còn đc Free
Nitro 5 mà Ryzen 7 thế hệ 3 thì mần ăn cái giề. Xưa dùng màn hình của Acer một thời gian hơi nước bốc lên trong màn hình và hiện các sọc dọc màn hình, từ đó hơi e ngại khi mua đồ Acer.
Nitro5 2020 có bản rtx 2060 màn 100% srgb phải k các bác
vituong00
ĐẠI BÀNG
3 năm
xài con aspire 5 đã 3 năm rồi chỉ có hdd chậm thôi nâng ssd lên giờ vẫn còn chạy tẹt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019