[QC] Pin BASU cho iPhone - Pin dung lượng chuẩn, có bảo hiểm 10 tỷ
TTKM
8 thángBình luận: 121
Chào mọi người, chẳng là chiếc iPhone 6s mình đang dùng có tuổi thọ hơn 2 năm rồi, chất lượng pin của máy còn 75%, mà tình hình là dạo này máy hao pin nhanh quá, ngày cắm sạc 2 -3 lần phát chán luôn.

Một điều mình cũng cực kỳ khó chịu là việc thời gian sử dụng giảm rõ rệt so với lúc trước, nhất là ở các ứng dụng cần hiệu năng cao như chơi game hay quay video. Không những vậy, còn có hiện tượng máy báo dung lượng ảo nên có những khi còn đột ngột sập nguồn nữa cơ. Thực sự đã đến lúc phải thay pin mới cho dế rồi. Sau một hồi lượn internet để tìm pin về thay thì thấy ông BASU này lạ lạ hay hay mà xem qua giấy tờ đủ cả, thêm việc hãng mua gói bảo hiểm cháy nổ 10 tỷ cho khách hàng nên chốt luôn ông này, có bảo hành 12 tháng nữa nên cũng yên tâm phần nào.

Mình đã thay dùng 1 tuần rồi, thấy rất ổn nên chia sẻ với mọi người vì thấy nhiều bạn lấn cấn trong việc chọn và thay pin cho máy. Sau đây là một vài bài test mình đã note lại trong quá trình sử dụng pin mới.

Đầu tiên là màn hình báo tình trạng pin trong cài đặt của iPhone. Như các bạn thấy, pin cũ của mình dung lượng tối đa chỉ còn 75% – cần phải bảo trì, thay mới. Sau khi thay pin BASU, dung lượng pin đạt full 100%, bước đầu suôn sẻ nhé!

Check nhanh trên Battery Testing nào, phần mềm này tính điểm dựa trên sự tiêu hao năng lượng của máy. Các bạn có thể thay đổi trước và sau khi thay pin. Tuy với pin cũ phần mềm vẫn báo pin hoạt động ok nhưng khi sử dụng mình lại thấy không ổn chút nào. Vậy nên sau đây mình sẽ test thêm với các tác vụ thực tế.

Đầu tiên là test bằng việc chơi game online, trước đây chỉ với một trận game Liên quân Mobile (khoảng 15 phút) mà pin cũ tụt đến 18%, nếu vậy thì chơi khoảng 5 game là máy sập rồi. Sau khi thay pin BASU mình khá bất ngờ với chất lượng của viên “năng lượng” mới này, một trận game Liên quân hơn 18 phút mà hao có 8% – ngon đấy chứ.

Đối với cá nhân mình, một viên pin còn sử dụng được là khi nó có thể hoạt động suốt một ngày. Là nhân viên văn phòng nên mình làm việc chủ yếu trên máy tính, còn điện thoại chỉ để check nhanh Facebook, trả lời tin nhắn và xem một vài video trên Youtube vào giờ nghỉ trưa thôi. Với pin cũ, dù sáng mình đã sạc đầy 100% thì chưa đến 5h chiều pin đã báo đỏ rồi, tức là dung lượng còn dưới 20%.

Sau khi thay pin BASU, hôm đấy mình đến công ty lúc 8h sáng với 85% dung lượng pin. Ổn định vị trí xong xuôi mình có tranh thủ lướt Facebook và trả lời inbox trên Messenger (khoảng 15 phút), check lại thì máy còn 79%.

Cả buổi sáng mình không dùng điện thoại nhưng vẫn bật wifi, đến 12h trưa máy mất thêm 2% pin chờ, còn 77%. Trong giờ nghỉ trưa mình có lướt Tiktok khoảng 20 phút trước khi chợp mắt, lúc này pin còn 68%.

Buổi chiều mình gọi điện và nhắn tin với khách hàng trên Zalo. Đến 6h chiều, pin còn 45% - thoải mái hết ngày nhé.

Chốt lại thì mình thấy khá ưng ý với lần thay pin này, viên pin mới cải thiện rõ rệt về cả số liệu lý thuyết và thời lượng sử dụng so với viên pin cũ “già yếu” kia. Theo mình thấy thì nên thay khi pin cũ không còn đáp ứng thời lượng sử dụng nữa, như vậy sẽ giúp máy hoạt động tốt hơn.

Đúng rồi, để đảm bảo quyền lợi của chính mình khi thay pin, các bạn nhớ đăng ký bảo hành nhé. Trên viên pin có mã QR code để người dùng có thể đăng ký và kiểm tra thời hạn bảo hành của sản phẩm tại website …. Về lâu về dài chưa biết thế nào nhưng với chế độ bảo hành lên tới 12 tháng và gói bảo hiểm cháy nổ 10 tỷ đồng thì mình cảm thấy yên tâm khi sử dụng pin mới này.

Các bạn có thể tìm mua pin BASU cho iPhone trên các trang thương mại điện tử như Lazada hay Shopee nhé!
HUNG VN
TÍCH CỰC
8 tháng
Có cháy nổ, đố lấy được bảo hiểm.
@HUNG VN Basu có kiểm chứng 6 tháng trong phòng thí nghiệm rồi nên cũng an tâm. Đặt hàng xài luôn. Chế độ bảo hiểm làm để cho mọi người an tâm về chất lượng, đặt chế độ thế kia thì đố mà có cháy nổ ông ạ.
HUNG VN
TÍCH CỰC
8 tháng
@Phamthithuy0208 Thấy giá cũng mềm. Đánh giá chung thì thấy hơn pisen
@HUNG VN bác nói chuẩn quá ạ
Em thấy em pin này trâu đấy, xài iphone pin ko ngon. Biết được em pin BASU này em vớt luôn cho an tâm
@leanhhonggg Chuẩn bác, iphone gì cũng ok mà pin máy em cũng như chú thớt,1 ngày sạc ko biết bao nhiêu lần
@thanhuyen1231 Chốt em BASU này đảm bảo xài cả ngày tẹt ga đó bác
minhky1212
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Cũng nghe thằng bạn giới thiệu cho, mới đặt hàng, để về tay coi pin BASU như thế nào
@minhky1212 Mới thay pin xong, xài tầm 2 tuần ok thì sẽ viết bài rv
Thấy con pin này cũng khá ok đấy chứ. T xài cả 1 ngày chỉ sạc 1 lần thôi chứ ko như kiểu con pin nguyên bản trc đây, Ngày chục lần
leuyenhan
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@thanhhue1221 Iphone "được" cái pin xài củ chuối quá mà 😆)
@leuyenhan Ờm., thích iphone mà pin vậy cũng chán. Thấy BASU này cũng nổi nổi nên đổi luôn. Xài cũng khá
Pin Basu này so với Pisen thì thế nào nhỉ? Bác nào thay rồi cho em xin review với
@thanhhuyenthuy Thay Basu được 2 tuần rồi. Chưa nói về giá rẻ hơn nhiều so với Pisen, chất lượng thì ăn đứt luôn. Sáng đi tối về còn hơn 40%
@truonglinhmai Thấy nhiều rv bảo Basu okie hơn bác ạ. Mạnh dạn thay 1 lần cho biết
@truonglinhmai mua ở link nào vậy bác?
Pin này cũng trâu đấy, đánh liên quân mướt mát luôn, nay không phải lúc nào cũng kè kè sạc dự phòng rồi
minhlanh96
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@lethuyylinhh tôi cũng vừa thay cho con máy cur tôi. Nói chung sơ qua 2 ngày thì thấy khá trâu, anh em iphone nên đổi
Anh em ai mua pin này xài thử chưa
mylelethi
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@kimlien1992 Đổi đi ông ơi, tranh thủ chứ giờ đổi hết rồi. Pin cũ xài chán chết được
@mylelethi Pin cũ của t là ko xài được nữa luôn ấy, rút sạc ra 2p là sập nguồn -_-
mylelethi
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@kimlien1992 Chán chả them nói, có vụ đổi pin là t tìm hiểu ngay BASU đổi luôn đó ông ạ
@kimlien1992 Đã xài rồi nhé. OK đó bro
kimhuong18
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Ngon được cái chế độ bảo hành nhỉ các bác
kimminh23
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@kimhuong18 Tớ cũng dòm chế độ bảo hành mà đoán được chất lượng nè. Chắc cũng phải thử luôn coi sao
@kimhuong18 Đăng ký qua QR code tiện phết
Em pin này xịn xò thật đấy, tớ vừa mua được1 tuần, thấy chất lượng cũng khá. Khắc phục được tình trang khó chịu vì hết pin liên tục so với lúc trc là thấy ok rồi
@thuymai1698 Mình cũng thích lắm.Xài cả ngày vẫn chưa hết pin nhé <3 , ủng hộ em này
@Phanhoanganhvu1996 mua link nào vậy bác?
Mua về ra tiệm thay hả
@zackichun Thì ông thay được thì tự thay, ko thì ra tiệm thay, nhớ check mã QR xem phải hàng chính hãng ko trc
lemy8990
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Nói chung thay em này xài ko bị nóng máy với sập nguồn là ok rồi 😆
@lemy8990 Cái máy của tôi, bực thực sự luôn, mới báo 25% đó cái sập bà nó nguồn 😃
lemy8990
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@hoangkimthanh45 Chai rồi thì phải thay thôi ông ơi. Mà nói chung pin BASU cũng ok, cảm giác như xài pin apple zin ấy
Bảo hành gì tận 10 tỷ ai chơi lại :v
@hoangnhatmy mạnh miệng thế thì chắc chất lượng cũng ổn áp lắm đây
@nguyenthitramyy Chưa biết thế nào nhưng mà cứ đặt mua xài thử coi sao
@hoangnhatmy Uhm chứ pin iphone bây h đa số ai cũng phải thay thôi, pin gì nản vcl
Pin Basu có bị pin ảo ko đấy các ông ?
@kimngoctranthi Ko nhé, bác nhớ sạc bằng bộ sạc chính hãng thì giữ được tuổi thọ pin hơn
@linhkimhoang ồ. ok bác, tks nhé. Mới biết dòng basu nên đang tìm hiểu giải ngố mua thay cho con máy đây
Mấy bác test em nó hết chưa ? cho hóng ý kiến với
@nguyenthiethanh Thay liền đi bác , trâu đấy, được cái ko bị pin ảo hay sạc nóng máy nhé
@daotannguyen Thấy gói bảo hiểm MIC của em nó em cũng an tâm một chút. Nhưng mà chưa biết sao.
@nguyenthiethanh Basu đang làm mưa làm gió đó bác, anh em giờ kéo nhau đổi hết rồi 😁
legiaolinh
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Test tầm 1 tuần thì thấy em nó cũng có hiệu năng khá tốt, pin ổn định.
@legiaolinh Mình cũng được 1 tuần này.Sạc ko thấy nóng máy, pin ko ảo, nói chung ưng ý. Để 1 thời gian nữa xem có vấn đề gì ko
@legiaolinh mua link nào vậy bác?
T có tìm hiểu rồi, pin Basu này chông được tình trạng phồng pin dẫn đến tình trạng cháy nổ nè
@phambinh032 Sử dụng chất điện phân keo đúng ko bác ? nói chung t cũng có nghiên cứu sơ qua, cấu trúc pin bềnn vs chất lượng nhất rồi
@nguyenletuoanh1609nt Uh, bây giờ có dòng Basu này là ngon cơm nhất, chứ máy iphone nào giờ pin cũng chán chết được
Thuhoaikim
ĐẠI BÀNG
8 tháng
T đang muốn thay luôn cái đt đây, suốt ngày phải cắm sạc mới dùng được
@Thuhoaikim Thay lại pin mới xài như đt mới, có gì đâu mà phải thay đt bác ơi haha
Thuhoaikim
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@ngocdung245 Ko biết thay pin ko phải pin gốc như thế có sao ko ấy
@Thuhoaikim em này xài như pin gốc apple vậy á. bác cứ thử mua về xài đi. Nào mà hết cách hẳn đổi đt cho đỡ mất công =))
xuantruc89
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Nhà em ai xài iphone đều đồng loạt thay pin Basu hết rồi ^^
@xuantruc89 Iphone pin cũ, chai là giờ chắc đồng loạt thay pin hết, bán ăn khách quá trời =))
@xuantruc89 mua link nào vậy b?
Cày game mãi, ko biết thay Basu có vấn đề gì ko
thuyhoa789
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@anhthinhnguyen10 Bao chạy game tốt nha bác. Cứ mạnh dạn thay đi
@thuyhoa789 Bác thay rồi à? có bị pin ảo ko nhỉ?
thuyhoa789
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@anhthinhnguyen10 Lúc sạc ko bị nóng hay bị pin ảo nha bác
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019