[QC] Sạc dự phòng 10000mAh giá 129.000 chính hãng Remax RPP-147

TTKM
3/1/2020 2:25Phản hồi: 250
[QC] Sạc dự phòng 10000mAh giá 129.000 chính hãng Remax RPP-147
Mới đây, Remax bất ngờ tung ra thị trường mẫu sạc dự phòng 10000mAh có giá bán chỉ 129.000 đồng. Theo nhà sản xuất đây là phiên bản sạc được hãng trợ giá để người dùng có cơ hội trải nghiệm sản phẩm của Remax. Vì giá quá hời nên mình cũng bếch một em về dùng thử và thấy như sau:

Anh 1.jpg

Về thiết kế

Theo mình thì mẫu sạc dự phòng 10000mAh PP-147 này có thiết kế đơn giản, thông dụng. Ưu điểm là sạc mỏng, kích thước nhỏ gọn, cực nhẹ so với các sản phẩm có cùng dung lượng. Vỏ sạc được làm từ chất liệu nhựa ABS cứng cáp và chắc chắn, thiết kế trơn tạo cảm giác thoải mái hơn khi cầm nắm.

anh 2.jpg

Mặt trước của sản phẩm có logo Remax và bốn bóng đèn Led giúp hiển thị dung lượng pin. Mặt sau là các thông số kỹ thuật về dung lượng pin, hiệu suất, nguồn ra,… Bên cạnh là nút nguồn giúp bạn khởi động hoặc ngắt sạc.

Về cơ bản mình thấy mẫu sạc dự phòng Remax này có thiết kế khá ổn, đơn giản và thanh lịch. Nhưng vỏ nhựa được cán mờ nên có thể bị xước khi va chạm với những vật sắc nhọn, mặc dù vậy khi nhìn xa thì khó phát hiện ra có xước. Tuy nhiên xét về giá thành chỉ 129.000 đồng thì mình thấy đây không phải là một điểm trừ.

Về cổng sạc

Mẫu sạc này hỗ trợ 2 cổng output USB với nguồn ra tối đa là 2.1A. Mình đã test thử và thấy Remax RPP-147 không hỗ trợ sạc nhanh, nguồn ra này cho phép sạc ở tốc độ bình thường. Bên cạnh đó sản phẩm cũng được tích hợp 2 cổng sạc vào chân Micro và Type C tiện lợi.

anh 3.jpg

Theo cá nhân mình thì ưu điểm lớn nhất của mẫu sạc này là sở hữu 2 cổng input và 2 cổng output. Hỗ trợ 2 cổng ra nên có thể sạc cùng lúc 2 thiết bị, khi test thử thì mình thấy nếu sử dụng cùng lúc cả 2 cổng sạc thì tốc độ sẽ bị chậm hơn một chút. Ngoài ra, mình thấy sạc bằng cổng USB màu cam tốc độ sạc sẽ nhanh hơn cổng còn lại.

Mình thấy tốc độ và chất lượng sạc tương đương với các dòng sạc dự phòng có giá từ 500k – 1 triệu trên thị trường. Nguồn ra 2.1A sạc không quá nhanh nhưng cũng không bị chậm.

Chất lượng sạc

Theo thông tin của hãng thì em sạc dự phòng nhỏ gọn này sử dụng lõi pin Lithium polymer và có trang bị chip thông minh nên đảm bảo sạc an toàn và có thể mang lên máy bay. Với giá 129k thì việc có thể mang theo lên máy bay thực sự là một điểm cộng cho RPP-147 của Remax.

anh 4.jpg

Dung lượng sạc 10000mAh nhưng có hiệu suất chuyển đổi là 6200mAh (tương đương 62%) sạc đầy pin cho điện thoại iPhone X khoảng 2 lần. Hiệu suất này tương tự như các dòng sạc khác trên thị trường nên mình thấy rất ổn.

Remax là một thương hiệu chuyên phụ kiện điện thoại với hàng nghìn sản phẩm được người dùng đón nhận. Vì vậy mà chất lượng của sạc dự phòng 10000mAh RPP-147 cũng được đảm bảo đúng các tiêu chuẩn an toàn như CE, RoHS, FC,….

Sản phẩm được bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 1 năm nếu sạc dự phòng phát sinh lỗi do nhà sản xuất. Đặc biệt hệ thống cửa hàng Remax chính hãng còn hỗ trợ đổi trả sản phẩm và hoàn tiền trong vòng 7 ngày đầu sử dụng nếu bạn cảm thấy chưa hài lòng.

Một lưu ý nhỏ là trên thị trường có nhiều sản phẩm trôi nổi nên để mua được RPP-147 chuẩn, đúng giá 129k bạn nên mua trực tiếp tại cửa hàng chính hãng Remax nhé. Mình đặt em này qua web site iRemax.vn vì không có thời gian đi mua trực tiếp. Bạn có thể đặt sạc 129k tại http://bit.ly/sdprpp147 nhé!

Tổng kết

Đây là một vài đánh giá của mình về sạc dự phòng Remax RPP-147 giá chỉ 129k của Remax. Theo cá nhân mình thì so với giá thành thì đây là một em sạc ổn về cả ngoại hình lẫn chất lượng mà bạn nên dùng thử. Điểm duy nhất khiến mình thấy tiếc nhất là mẫu này không có hỗ trợ sạc nhanh, còn lại thì mình nghĩ khó có thể kiếm mẫu sạc dự phòng giá rẻ nào khác có chất lượng tương tự như Remax RPP-147.
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có 1 cục. Mới mua đang xài tốt chưa thấy bị gì 😁 :D
Ak ae đi ngang cho xin 1 like làm nv :D :D cám ơn ae <3
Yuy Sơn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bùi hiếu ml Tầm 250g gì đó bác ơi
huan090
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chelsea FC(Bá chủ C1) tui like ông rùi đó
id@wn...
TÍCH CỰC
4 năm
@pntphong1810 Like. Cheo nha.
@pntphong1810 Giá quá ngon. Remax giờ đi đâu cũng thấy.
chandoi000
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thiết kế đẹp, giá rẻ, không biết chất lượng thế nào
huan090
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chandoi000 cũng ráng thử 1 lần đi bác.. mà phí giao tới 30k tphcm
chandoi000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huan090 Khổ nỗi nhà còn 2 cục xiaomi lận bác ạ
PTTL792012
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc mua về cắm đèn di động sửa chữa đồ linh tinh cho tiện vậy
blue_sky
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenphong926 like cho bác nè. kéo anh em lên nào 😁
kooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@PTTL792012 Like em đi.
@kooo đã like
@ntdieu Ủn like đi các bác
Thấy cổng Micro USB là ko ưng rồi. Rẻ cũng ko mua
hailay1983
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tiendung.exe Ông tào lao vãi chưởng
@tiendung.exe có lý do nào hợp lý hơn ko?
@tiendung.exe Vậy cho em cổng địa ngục chơi nhé
Nhìn giá là thấy đẹp quá rồi :v
P/S: Bác nào like chéo ko?
@ViTieuBao86 giá thế xài là quá ngon rồi đó bác
hoanghauha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ViTieuBao86 E like rồi đấy. Trả hàng e nhé 😃
Sewny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoanghauha Chắc tậu em này về thôi
Like chéo em vs nàoooo
@ViTieuBao86 Đây, chéo luôn
dpcngt
TÍCH CỰC
4 năm
Tổng kết lại là có like ko
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dpcngt có không cũng quất hết like đê nào anh em êy
Nhìn cũng được, giá cũng khá hợp lý.
Mua pin dự phòng của mấy hãng không danh tiếng cũng hơi sợ. Đang sạc mà nó nổ một phát là.. thôi rồi lượm ơi!
Cà khịa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhtuan1066 thế mà pin trong điện thoại của một số hãng lớn có tiếng thế giới vẫn nổ =))))
@anhtuan1066 Remax là của TQ, tuy ko phải 1 hãng danh tiếng nhưng sản phẩm của họ cũng ko đến nỗi tệ đâu, nói chung hàng dùng được, cũng y chang Hoco ấy mà.
@anhtuan1066 sạc dự phòng ko nổ đâu nhé, chỉ cháy thôi
@anhtuan1066 Yamahagu kêu em dùng vàng giả kìa, xấu hổ chưa
Su Guang
ĐẠI BÀNG
4 năm
10000mAh mà nhiều cổng.
Ưu điểm về giá đã khắc phục những nhược điểm khác. Điều quan tâm là sự an toàn thôi
Ngân Sad
ĐẠI BÀNG
4 năm
giá quá rẻ,cũng muốn mua 1 cục để xài thử
ngon bổ rẽ
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
thấy rẻ quá cũng sợ, vì nhà đang dùng 2 con xiao mi có sạc nhạnh 3.0 thật là phê còn con romoss thì sắp teo rồi hay sao ấy
huan090
ĐẠI BÀNG
4 năm
@moitinhdaukiss tui cũng co 10k romoss chưa tèo. đang phân vân mua về dự phòng cúp điện thui.
@Trác Nhân 18650 ông ơi, thế ông muốn dùng cell loại nào em cúng
@Trác Nhân Bạn thật may mắn, con mi của mình thì muốn đập 1 phát, romoss thì lại quá ok
Mới tự chế 1 cục sạc tổng chi phí hết hơn 1tr2 ,dung lượng chính xác 10500 .sạc con note 5 được 3 lần dư 200
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaituanngoc tại con mình mua dùng lỏi pin lion poly nên hên còn sống sót lâu lâu chứ cục romoss kia con gái nó xài ghê quá nên tạch rồi, hay bị tụt áp, cục pin tự chế xài cell pin xịn thì ngon vl luôn ấy chứ nhưng chi phí hơi cao hehe
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bookmark lại mua 1 cái tặng người thân :p
Củng có 1 con ik chang thế này nhưng brand khác
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon lành
Thiết kế đẹp, giá rẻ
hiepttb
ĐẠI BÀNG