[QC] Say âm nhạc, mê thể thao cùng máy nghe nhạc có khả năng “chịu nước” Sony Walkman W series

Hư Trúc
16/8/2012 3:43Phản hồi: 92
[QC] Say âm nhạc, mê thể thao cùng máy nghe nhạc có khả năng “chịu nước” Sony Walkman W series
Nếu bạn là một người yêu thích các hoạt động thể thao và tận hưởng các bài hát yêu thích trong quá trình tập luyện thì dòng sản phẩm máy nghe nhạc không dây NWZ-W262 của Sony chính là sự lựa chọn thông minh dành cho bạn.

NWZ-W262 thuộc dòng W series, là sản phẩm có khả năng chịu nước, được thiết kế chuyên biệt cho các hoạt động thể dục thể thao. Đây cũng là phiên bản thế hệ nối tiếp dòng NWZ-W250 năm 2010.

Được cải tiến hơn so với người anh em NWZ-W250, dòng máy NWZ-W262 có kích thước nhỏ gọn áp sát tai, không thoát âm nên người sử dụng sẽ cảm nhận được sự thoải mái khi nghe. Hơn nữa, trọng lượng của W262 đã giảm hơn 24%, tức là chỉ bằng hai phần ba so với người tiền nhiệm, càng làm tăng thêm tính thời trang và tiện ích cho người sử dụng.

Thân máy của dòng W series được tách đôi, có gắn hai tai nghe in-ear liên kết với nhau, một trong hai tai nghe tích hợp bộ phận chơi nhạc MP3. Điểm đặc biệt của dòng W series này là có khả năng chịu nước tương đối cao và có thể rửa được. Dòng sản phẩm này đạt chuẩn chất lượng về Kyocera Hydro có độ chống thấm nước IPx5, nghĩa là "chứng chỉ" chống thấm nước trong các trường hợp bị ngấm nước (như trong cơn mưa) hoặc "lặn" trong nước sâu tới 1 mét trong 30 phút.

Sony Walkman dòng NWZ-W260 có hai phiên bản với bộ nhớ trong 2GB và 4GB. Phiên bản 4GB NWZ-W263 chỉ có màu đen nhưng NWZ-W262 2GB thì có hai màu trắng và đen, cho phép bạn dễ dàng lựa chọn theo cá tính và sở thích của mình. Tuy nhiên, hiện tại Sony chỉ nhập phiên bản 2GB.

Nhìn chung, hai phiên bản W262 và W263 thuộc dòng NWZ-W260 đều được trang bị các công nghệ trình diễn âm thanh thường có trên các dòng máy Walkman của Sony. Tuy nhiên, ưu điểm của cả hai là họat động liên tục 8 giờ sau mỗi lần sạc đầy và chỉ mất 3 phút sạc cho 60 phút nghe nhạc tiếp theo.

Hiện tại, bên cạnh chương trình tặng Thẻ Âm nhạc, cho phép khách hàng nâng cấp tài khoản Zing của mình thành Zing VIP để có thể nghe và tải nhạc chất lượng cao, Sony Walkman cũng đang có chương trình khuyến mãi tặng khăn thể thao cao cấp khi mua máy nghe nhạc Walkman dòng W và các dòng sản phẩm Walkman khác (dòng A, E, B, S) để bạn có thể dùng hằng ngày cùng với những bài tập thể thao hữu ích và tràn đầy năng lượng.

Hùng Cường​
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ides
CAO CẤP
12 năm
Đeo sợ nặng tai, next....v.v cũng khó khăn..
@ides Máy có cảm biến cử động, lắc đầu qua phải để NEXT, qua trái để BACK! Gật đầu là STOP, hất đầu lên là PLAY!
nút kiểu này khó bấm nhỉ​
loai này ko biết có giống model đầu của nó ko mỗi lần chỉnh là phải gắn 2 cái lại với nhau cách setting hài ghê
Chống nước đc luôn, mà chắc cũng ít n xài cái này dưới trời mưa lắm nhỉ, thấy k hiệu quá và thiết thực cho lắm, hay do mình k có nhu cầu?
@BQDuong vừa nghe vừa đi bơi chắc là được.
mà chống nước của nó chủ yếu là chống mồ hôi chảy xuống chứ ai đi nghe trong mưa?
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@daimabao2007 Chắc mồ hôi là chủ yếu. Chứ ai đời đi bơi hay trời mưa mà chạy long tong nghe nhạc. Tiếng ồn của mấy âm thanh kia nó át hết, nghe được gì hay ho đâu. 😁
@BQDuong chai, mình đi vừa bơi vừa đeo nghe nhạc nè bạn !
@ken0106 chài, mình mới mua cái W này vừa bơi vừa nghe nhạc này !
exinesi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@BQDuong Sai rồi. Mình từng dùng 2 tai nghe bluetooth của Sony nhưng đi cả 2 con vì không có khả năng chống ẩm tốt. Được khoảng 9, 10 tháng thì vứt, vì khi dùng cho thể thao thì mồ hôi ra nhiều, chưa kể nếu outdoor thì buổi sáng có thể mây mù, hoặc là mưa bất chợt.
Hiện tại mình đang dùng con Jabra Sports cordless thì chống ẩm cũng tốt và chưa gặp vấn đề gì dù 2 lần gặp bão to hè rồi. Jabra sports hơn con Sony vì còn có thêm cái sports armband để đeo điện thoại trên cánh tay nữa. Tuy nhiên nếu con này xài được 8 h liên tục thì có thể có lợi thế hơn chút. Cái này các bác dùng qua thì mới có thể report thêm so sánh kỹ hơn được.

Các bác chú ý là water resistant thôi chứ không phải là dùng cho bơi đâu nhé. Con này mà đem đi bơi được 1, 2 bữa là tiêu đó.
Giá em này trên site sony là 1tr999 ^^
baokecave
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đáng tiền cả mấy tạ thóc, ngang gần sào ruộng nhà mềnh
e thích lặn sâu hơn 2m ah, chịu nổi ko nhỉ?
pionguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua em này tập thể dục okie lắm, chất lượng âm thanh cũng miễn chê. Mình đã bổ sung vào bộ sưu tập Mp3 ngay khi em nó mới ra roài hehe
Đi giửa trời mưa nghe nhạc thì khỏi ccần mặc áo mưa cho cái tai nghe...hehe....mua thêm 1 con smarphone chống thấm nước nửa......hai đứa ngồi dưới mưa nghe nhạc.....quá lảng mạn....phê lòi mắt...hehe.....:p..... images.jpeg
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
mới nhìn tưởng tai nghe Bluetooth chứ
Mấy cái này hư là khỏi sửa.
1 đổi 1 trong vòng 1 năm
mua thêm cái đt sony nồi đồng cối đá nữa.vừa tắm biển vừa nghe nhạc luôn.
masonuce
TÍCH CỰC
12 năm
2 Triệu thôi.
SGC
TÍCH CỰC
12 năm
Mình xài nữa năm nay rồi, rất tiện. Nhìn trên hình cứ tưởng là nút khó bấm chứ xài mới thấy dễ vô cùng. Chỉ có 1 chút nhược điểm là khi không xài thì nên gắn vô cái đế nhựa đi kèm với tai nghe để cố định khung dây, nếu không mà cứ nhét bừa vào balô, túi xách thì sẽ bị méo lúc đeo vào tai rất dễ bị trượt rớt ra ngoài.
Giá hơi cao nhỉ
nhưng chất lượng nhạc của Sony thì với mình ko có gì để chê
nierec
TÍCH CỰC
12 năm
chơi thể thao đòi hỏi sự tập trung mới có hiệu quả.. chứ vừa chơi vừa nghe nhạc thì không tốt, nhất là chạy bộ ngoài đường, xe bóp kèn mà không nghe thấy thì nguy hiểm nửa.
TràĐá
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nierec Chạy thì vào công viên chạy ai chạy ngoài đường 😃 chạy ngoài đường tai thính vẫn dính phốt như thường, né sao kịp vs những quái xế !

Em này mua về dùng không hối tiếc luôn, các nút bấn rất thuận tiện dễ dùng k như những gì mình nghĩ lúc đầu, Pin trâu, sạc siêu nhanh dùng gần 1 năm r vẫn vô tư, còn khoản chống nước tớ chỉ thấy tiện lúc vệ sinh tai nghe :x nói chung đáng đồng tiền bát gạo !
@nierec Chơi thể thao mà nghe nhạc thục sự rất tốt đấy bạn ah.
thirellouma
ĐẠI BÀNG
12 năm
W252 đẹp hơn. Có bác nào bán không nhỉ?
@thirellouma mình đang dùng đây ngon nhắm đẹp hơn 😆
@thirellouma Đang dùng W252 nè bạn. Bán lại 1tr.
Sony dạo này khoái ra đồ chống nước ghê vậy, phải chăng hãng này đã đánh hơi được việc thế giới sắp gặp nạn hồng thủy @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019