QC TimelineX: Chọn laptop pin “khủng” hay ... ?

Hư Trúc
23/11/2010 7:40Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
bạn bè dùng Acer nhìu, con nào dùng vài tháng là xuống nước thấy rõ, ko biết mấy con "cấp cao" này thế nào, hy vọng nó mỏng nhưng ko dễ hư ^^, đẹp
khucthuydu
ĐẠI BÀNG
13 năm
DÓC TỔ như cái dell e6400 được giới thiệu pin dùng dc cả ngày >20h. chỉ là 1 bài quảng cáo không hơn ko kém
Cái này rất hợp vs nhu cầu của mình. Mình cần lap ko mạnh.. vừa phải .. cơ động. pin tốt để làm việc chứ cấu mình cao thì để desktop 😁
crabs
CAO CẤP
13 năm
Mỗi người 1 chọn lựa, không thể ai cũng chọn như nhau được -> thế các hãng mới sống được chứ.

Quan trọng là nhu cầu thế nào thôi.

Acer thì chưa xai nên kô biết thế nào, nhưng nhiều người đánh giá là kô bền. Mà cũng đúng thôi, giá nó luôn thấp hơn các máy khác cùng cấu hình -> si ra ... 😃

Nói chung là tốt nhất nên chọn dòng máy theo nhu cầu chứ đừng chạy theo công nghệ mà đua dòi, chỉ phí tiền 😁
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Măc cho ai chê bai acer, riêng em kết em dòng Timeline X này lâu rồi. Đủ xiền là "khuân" thôi.
Mình là mình không chọn cấu hình, cũng chả chọn pin... chỉ chọn bạn áo đỏ ở trên thui... 😁
muramasa
ĐẠI BÀNG
13 năm
tui theo bác này!
nói chung ai nhiều tiền cứ mua về xài thử... rùi rút ra kinh nghiệm.
nhưng có kinh nghiệm rùi hình như ko ai chọn Acer (tới thời điểm này).
zoro1tuoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này nói giống mấy đứa con gái lớp em! Acer mà ít được ưa chuộng ko biết còn cái gì đây. Acer bền đẹp giá cả thích hợp cho sinh viên!

---------- Post added at 06:11 PM ---------- Previous post was at 06:08 PM ----------

bác này nói chính xác! Ai nói acer không bền thì chẳng qua là chưa sài bao giờ và nhìn vào giá của nó mà phán đoán! Thật là hư vô
zoro1tuoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vaio cả mấy chục triệu có khi chưa bằng em Acer vài triệu của mình. Đã dùng 2 năm nhưng pin mình chỉ chai 11% và vẫn còn dùng được 3 tiếng (ko phải dòng tiết kiệm năng lượng này), ổ cứng thì của tosiba chớ ko phải đồ thường, zut lên zut xuống chưa hề bị sock lần nào. Kiểu dáng ko đẹp nhưng chất lượng hơn hẳn máy cái dòng pin nổ hư máy của thèn Sony nhiều!
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
giá thế là ngon rồi, Acer cũng tốt mà
rylryl79
TÍCH CỰC
13 năm
em vừa lấy em này về hồi ngày 21/11, từ thế giới di động, giá 14tr990 (mình đặt hàng trước trên web nên được giảm còn 14tr990 đã bao gồm vat). mình thấy dùng ok, hôm wa đem vào trường thuyết trình power point, để lấy cho giáo viên xem có đủ iu cầu đề làm bài lận án tốt nghiệp kô. Thì khi xách máy ra đám bạn ai cũng khen máy đẹp, mình kết nối với máy chiếu bằng dây vga thì hình đẹp nhưng chữ kô rõ(cái lap cũ cũng bị vậy), nên mình dùng dây hdmi mua ở nhật tảo giá 60k, thì hình cực đẹp, nhìn thấy rõ những hàng chữ nhỏ mình ghi chú bên dưới hình, lúc về tụi bạn hỏi mua ở đâu, hồi sáng thấy 2 đứa đem vào khoe cũng mới mua. MÀ phải công nhận màn hình máy đẹp thiệt, coi phim full hd 1080p luôn mà vẫn rõ và đẹp, loa trong máy thì cực hay âm thanh bas trebe đầy đủ y như đang nghe bằng dàn loa 5.1 vậy. pin thì mệt ở chổ mỗi lần mở máy phải bấm nút power smart mới xài 8h được, nên hay wên khi lúc đầu mới xài, mình đã thử test thì đúng là 8h vừa chat yahoo, lướt web, chơi game online mà loại trên web còn gọi là web game, nghe nhạc online trên web mp3.zing.vn, wifi mở vì nhà xài wifi, bluetooth mở vì kết nối với tai nghe bluetooth để nghe nhạc, mình xài chuột và bàn phím rời, nhưng vẫn sử dụng touchpad và bàn fím của máy, touchpad đa điểm khá mượt, máy chạy nhanh khi mở nhìu ứng dụng không lag hay giật, lúc sáng mình wên bấm nút power smart thì cũng xài như trên nhưng hcỉ dùng được 4h(cũng khá cao, cái lap cũ xài được có 3h)
club_k
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thấy bây giờ đi đâu cũng thấy máy Acer.Acer bây giờ phổ biến quá
dòng IBM x201 cũng chỉ nghe quảng cáo, em mua về dùng pin cũng chỉ tầm 3 tiếng 30p
Nói tới nói lui thì xài MAC khỏi lo về cái vấn đề này.

Mấy con này mau hết pin + cục sạc chà bá nhìn là mất cảm tình.
Vấn đề là khi click vào thì mới nhìn thấy chữ QC ở tên topic, còn khi nhìn trên trang nhất thì ko có chữ này, nên anh em mới thắc mắc...
Mình nhớ ko nhầm hồi xưa con mac 13 ( 2010) nó chạy bèo lắm cũng 5 tiếng :|

---------- Post added at 07:15 PM ---------- Previous post was at 07:13 PM ----------

Sự thật thì 2 đời acer đã qua tay mình và hỏng main + hỏng linh tinh trong 1 năm, chắc tại mình xui ? nói thật nếu mua acer thì auss + dell vẫn bình dân mà ngon hơn vạn lần 😔
Dong này cũng đươc đẹp giá tiền vừa tầm nhiêu ngươi mua dùng
gaconhung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn không hiểu chất lượng máy acer. bản thân mình đang sử dụng acer 4520 được 3 năm rồi, không lỗi lầm gì, dùng chip amd turion nên hơi ấm ấm thôi.
nhưng nói chung vẫn ổn định. không biết máy anh e bị gì mà chê acer ghê chứ.
Khuyến mãi hấp dẫn ghê, có tiền cũng múc 1 em 😁
Acer bậy giờ đã khác trước nhiều, các sản phẩm cũng vậy, anh em đừng quá 'căng thẳng' nhé, dòng này cầm lên là thấy chắc chắn lắm
lovemrbo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy em pin 12000 mAh chạy bét nhè ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019