QC TimelineX: Chọn laptop pin “khủng” hay ... ?

Hư Trúc
23/11/2010 7:40Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuananhcpls
ĐẠI BÀNG
13 năm
Acer dòng TimelineX thiết kế nhìn bắt mắt hơn hẳn so với acer ngày trước, nhìn cũng kết 😁
Acer thường có dòng máy rẻ tiền lên mọi người nghĩ ngay chất lượng máy chưa tốt, nhưng đó là 3 năm về trước;
Giờ đây khi Acer mua lại GateWay; thì chất lượng máy đã cải thiệt rất nhiều và giá cực Sinh viên ;
phải vậy 0 hay là ngược lại đó,tại vì mình thấy mấy cai acer mỏng dẹp màu bạc thời trước chạy còn ít bệnh hơn mấy con sau này nữa,cái đó gần như là bệnh chung của các hãng từ khi cạnh tranh về giá
Cũng chính từ ngày đó mà chất lượng của GW thê thảm

Nói có sách, mách có chứng: 1 con GW của mình mua gần 6 năm tuổi mà nói thật màn hình còn đẹp và sáng mịn hơn dòng Dell, HP, Asus bây giờ

Và 1 con tầm 3 năm tuổi mua sau này thì chất lượng màn hình cũng ý ẹ, nhưng công nhận bền và mát mẻ.
dạo này Acer ra mấy dòng máy mỏng nhẹ nhìn đẹp ghê, chạy lại mát nữa chứ ai như hàng HP xài phải cẩn thận chứ không là phỏng như chơi. nói thế thôi nhưng mình chỉ thích Dell của mình thui
bomthu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một năm trước mình cũng đi mua máy. Không có tiền nhiều nên chọn Acer, ai cũng bảo mua Acer về xài mau hư lắm. Có nơi người ta chỉ bán HP, Dell, Sony không mới ghê chứ. Nhưng mua về xài cả năm nay có thấy gì đâu. :running: một ngày máy em chạy ít nhất cũng 9, 10 tiếng. Ai nói pin Acer mau chai, máy em lúc mới mua về xài cũng được 3 tiếng mấy, bây giờ thì vẫn ở mức đó
Vấn đề pin đâu chỉ của laptop mà tất cả các thiết bị di động dính phải , chán nhất là mấy cái smartphone , vấn đề nan giải 😔
dòng acer cũng dc nhiều người dùng vì giá rẻ cạnh tranh
heniken111
ĐẠI BÀNG
13 năm
có tùy chọn cho geforce không card ATI hay kén xử lý 1080p quá, toàn bắt chip làm việc một mình
Thiết kế đẹp, ấn tượng nhất với "quả" pin 11 tiếng @_@
nếu là người năng động và đòi hỏi làm việc có tính di động cao thì sự lựa chọn là smartphone + MacBookPro, dòng máy MAC thời trang pin lâu, công việc cũng ổn
claymore
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang nói về em rẻ tiền mau lành bịnh tự dung bác này kê cho toa biệt dược gấm 3-4 lần em nó. Bó tay
nói thật nếu là tôi tôi cũng chả dại gì mua macbook pro cứ để tiền đấy mua 1 em vừa tầm và như cầu CV như dòng doanh nhân của Dell hay HP chẳn hạn, vẫn rẻ chán.
quảng cáo mà ! người ta buôn bán củng phải nói thách chứ các bác nhỉ .chứ ra giá 5 mà bán cả 5 thì ai mua rồi bị xem là mọi àh nên phải hô lên 6 hay 7 để người ta còn trả giá chứ ,quảng cáo củng vậy thôi phải đề cao giá trị lên một tí để người ta còn có hứng thú mà mua chứ cú quảng cáo đúng với giá trị của nó thì ai mua . mỗi hãng sản xuất đều có điểm mạnh của nó và có điểm yếu của nó điều quan trọng là người tiêu dùng chọn mua sản phẩm nào đúng với nhu cầu sử dụng và hợp lí với túi tiền của từng người là ok
em cũng chưa xài con Acer nào hết. nhưng hom qua có đi xem một con,nhìn cũng đỏ con mắt lắm. có tiền cũng mua một con về xài...

---------- Post added at 10:39 AM ---------- Previous post was at 10:37 AM ----------

Có bác nàio biết thông tin khuyến mãi gì mới của Acer ko.... em muốn tim hiểu để đi mua đây.
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
13 năm
quảng cáo ak` 😆
mình k thích Acer lắm
mà Mình thích Asus và Dell alieneware hơn
quan điêm của mình là
HÌnh thức k cần phải quá bóng bẩy và quá đẹp như cũng k dc xấu >"<
cấu hình mạnh
và pin cũng k cần phải ngon quá
con Acer này đáp ứng dc 2 nhu cầu của mình
là đẹp và pin cũng ngon 😃)
anhthpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con ASUS K40IN T6600 GF102 của mình mua đc đúng 1 năm nè, pin sài power save cũng đc 3 hour nè. nói chung vẫn không thích Acer cho lắm.
thích người mẫu thôi. Thiết kế của máy không có gì xuất sắc
Tinh tế ngày càng nhiều người giàu quá mức. Cứ hễ động tới Acer là chê cùi, hễ ai mà nhắc tới CMS thì bảo là rởm, đông tới Lenovo thì bảo kém. Dell cũng chả đáng để dùng....
Trong mắt các bác nhà mình thì chỉ có Apple, Sony mới là đỉnh. là chắc ăn, là xin thôi....
Vâng thưa các bác, các bác làm em nể quá thể cơ.....
n0th1ns4eva
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình dùng timeline 4810T đời đầu, pin dùng bình thường (ko cần giảm độ sáng quá mức) vẫn trên dưới 6 tiếng, nhưng mới tuần trước bị đơ pin, may mà vẫn còn gần tháng bảo hành (dòng timeline pin cũng BH 1 năm 😁)

h thì lại ok rùi, máy chạy rất ổn định, chỉ có cái lỗi sleep thỉnh thoảng ko wake đc -> chắc tại cài windows 7 ko bản quyền :">
Thiết nghĩ cũng chả phải xoáy nhau về cái title có cần chữ QC hay không ,bởi vị trí nó ở box PR rồi. Và cũng nên ngầm biết với nhau rằng, tiền để duy trì một diễn đàn lớn như tinhte ko phải nhỏ, tiền lấy từ QC ra thôi, hay là lúc hô hào quyên góp thì đc mấy ông ngồi đây xoáy mà chịu bỏ tiền quyên góp.
wolfgluck
ĐẠI BÀNG
13 năm
F vs FW giảm tối lụi ngồi căng mắt đọc word or đọc wed nhẹ cụng được 3h30" đấy anh ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019