[QC] Trải nghiệm Gym tại nhà trong mùa dịch với máy chạy bộ Elipsport

TTKM
29/2/2020 3:42Phản hồi: 398
[QC] Trải nghiệm Gym tại nhà trong mùa dịch với máy chạy bộ Elipsport
Sợ lây nhiễm bệnh trong mùa dịch, hiện nay nhiều người đã quyết định chọn cho mình phương án đóng cửa ở nhà, không dám ra ngoài để chạy bộ hay tập gym. Vậy điều này có thực sự tốt? Đâu là giải pháp thay thế để bảo vệ sức khỏe trong thời gian này? Hãy cùng đi tìm lời giải dưới đây bạn nhé.

Kể từ thời điểm sau Tết Nguyên Đán đến nay, chị Nguyễn Xuân Anh, 27 tuổi, làm việc ở tòa nhà văn phòng IPH – Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội không dám lui tới phòng tập gym quen thuộc của mình tại Nhà Văn Hóa Dịch Vọng Hậu - Đường Trần Quốc Hoàn bởi lo ngại lây nhiễm dịch bệnh. Chị cho biết “Trải qua kỳ Tết Nguyên Đán, cơ thể mình cũng ì ạch và nặng nề hơn nhưng vẫn không dám đi tập do lo ngại dịch bệnh Covid-19. Mình rất lo khi đến chỗ đông người sẽ lây nhiễm bệnh mà không hề biết”.

Dịch bệnh khiến các phòng gym trở nên vắng vẻ

Đây không chỉ là băn khoăn của riêng Xuân Anh mà còn của rất nhiều người yêu thích luyện tập thể thao mỗi ngày. Theo anh Trần Anh Tú, chủ một phòng Gym trên địa bàn quận Thanh Xuân - Hà nội cho biết “Khá nhiều người mang tâm lý e dè, lo lắng không dám chạy bộ hay chơi các môn thể thao tại phòng gym trong thời điểm dịch bệnh diễn ra. Việc tập thể thao cần đến tâm lý thoải mái, tinh thần sảng khoái mới đạt được hiệu quả cao. Do đó, nếu bạn cảm thấy e ngại thì nên tạm nghỉ ngơi trong giai đoạn này hoặc chọn cho mình một hình thức luyện tập tại nhà”, anh Trần Anh Tú nói thêm.

Vậy lựa chọn thay thế là gì?

Dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona (Covid-19) gây ra hiện đang mang lại những ảnh hưởng đáng kể đến các hoạt động của đời sống xã hội. Tiêu biểu trong số đó, các hoạt động thể dục thể thao tăng cường sức khỏe cũng phần nào bị ảnh hưởng bởi dịch bệnh này.

Thay vì đến với các phòng tập gym trong nỗi lo lây lan bệnh tật, lựa chọn các phương pháp luyện tập tại nhà đã và đang là gợi ý hấp dẫn được nhiều người cân nhắc. Đó cũng là lý do khiến các sản phẩm máy chạy bộ tại nhà đang chứng kiến doanh số bán hàng tăng mạnh trong thời gian qua.

Khi trên thị trường đang xuất hiện nhiều loại máy chạy bộ có nguồn gốc, xuất xứ khác nhau với nhiều thương hiệu khác nhau. Người dùng nên cân nhắc để tìm được cho mình lựa chọn phù hợp với nhu cầu sử dụng hơn cả. Những yếu tố cần được đề cao gồm kích thước đảm bảo phù hợp với không gian sống, máy cần được xếp gọn dễ dàng và có cách sử dụng đơn giản, thuận tiện.

Máy chạy bộ Elipsport – chạy bộ tại nhà theo cách của bạn

Nếu bạn chưa tìm được gợi ý tốt nhất cho bản thân mình, tại sao bạn không cân nhắc sản phẩm của Elipsport? Đây được biết đến là thương hiệu nổi tiếng trên thị trường máy chạy bộ hiện nay. Với hơn 14 năm có mặt trên thị trường, sản phẩm của Elipsport không ngừng cải tiến về thiết kế để đảm bảo phù hợp với vóc dáng người Việt. Hiện nay, sản phẩm có mặt từ khắp các phòng Gym cho đến từng gia đình, từng vùng miền. Tùy thuộc vào nhu cầu mà người dùng có thể lựa chọn giữa nhiều loại máy có thiết kế, chức năng, tốc độ, kiểu dáng khác nhau.

gym 02.jpg
Điểm nổi bật của máy chạy bộ Elipsport nằm ở thiết kế tinh giản nhưng không kém phần sang trọng. Đồng thời, máy là sự kết hợp hoàn hảo giữa công nghệ cao với thiết bị tập luyện thông thường để mang đến cho người sử dụng một thiết bị tiên tiến và xứng tầm đẳng cấp. Từ khâu thiết kế bên ngoài lẫn chức năng bên trong, tất cả đều được nhà sản xuất vô cùng chau chuốt để mang đến một sản phẩm có độ bền cao. Mỗi bước chạy đều diễn ra trên một hành trình êm ái, nhẹ nhàng để từ đây góp phần mang đến cho người dùng tinh thần sảng khoái và đầy thoải mái.

Một số điểm cộng khác của máy chạy bộ Elipsport có thể kể đến gồm có: màn hình tiện lợi với đầy đủ thông số cần thiết như độ dốc, vận tốc, nhịp tim, số bước chạy và cả lượng calo tiêu thụ. Trong quá trình sử dụng, người tập có thể tùy chỉnh nhanh vận tốc và nâng hạ độ dốc một cách dễ dàng. Tuy thiết kế gọn nhẹ nhưng máy sở hữu thảm chạy rộng rãi, cam kết mang đến sự thoải mái cho từng sải chân.

Sản phẩm của Elipsport sở hữu nhiều tính năng hấp dẫn
Bởi những yếu tố nói trên, sản phẩm của Elipsport sẽ là lựa chọn lý tưởng để nâng cao sức khỏe cho cả gia đình trong mùa dịch bệnh. Đặc biệt hơn nữa, nhờ sở hữu hàng loạt đại lý phân phối tại 63 tỉnh thành trên toàn quốc, Elipsport đảm bảo giao hàng và lắp đặt nhanh chóng tận nhà cho người sử dụng.

Hiện nay, khi tình hình dịch bệnh đang diễn biến phức tạp và chưa có dấu hiệu giảm nhiệt, Bộ Y tế vẫn đang khuyến cáo người dân, người lao động cần duy trì các thói quen tốt cho sức khỏe như chế độ ăn uống và nghỉ ngơi hợp lý, tích cực vận động cơ thể. Vậy bạn còn chờ gì nữa, hãy tăng cường sức khỏe qua việc rèn luyện thân thể với máy chạy bộ Elipsport thay vì chạy trốn dịch bệnh bạn nhé!
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

F Y0U
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trong nhà thở hổn hển à
@F Y0U mình lúc mới tập cũng thấy mệt thở như bò kẹp xe lửa ý . nhưng tập 1 thời gian thấy quen luôn không tập không chịu được ý ! thấy người khỏe dáng lại ngon lên .hihi nói chung có điều kiện nrrn đầu tư 1 em máy chạy bộ về nhà mình đang dung hiệ elipsport trê QC đó dùng thích lắm .
@F Y0U giờ này không ở trong nhà ra đường dễ dính bệnh lắm mà nhất nơi tụ tập đông người!mua máy về nhà tập có khi an toàn hơn
@hongngoc2411 uh công nhận có cái máy chạy bộ tập chạy trong nhà cũng yên tâm hơn , dịch bệnh khó lường quá . sức khỏe ngày càng đc cải thiện nhiều nưa
@F Y0U Mới tập thì đúng rồi á bạn, riết rồi quen cũng đỡ hơn à 😁
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
4 năm
máy tập như bạn nữ trên ảnh bìa kia có ổn không nhỉ. Dạo này bếu bụng quá 😔
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khanhduy.39n nhảy dây mình cũng tập thử rồi. Khá mệt nhưng chỉ thấy mỡ bụng nảy tưng tưng thôi chứ ko thấy xuống. Mình nhảy kiểu bật gót chứ ko bước qua nha
@seek4l0ve sếp quan tâm máy tập hay quan tâm bạn nữ đó vậy há há. vui vậy thôi chứ cũng ổn mình cũng mua máy đó dc hơn 1 năm rồi
@seek4l0ve Mình cũng đang quan tâm , chứ bếu bụng lắm rồi
@seek4l0ve Quá ổn luôn á bạn 😁
hypro90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon nhưng hơi mỡ 😁
Ngu Cu 9
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hypro90 Nói như nắn rồi ý
@hypro90 Ngon mà, mỡ đâu, cơ đấy...
@Vũ Công Khánh mỡ nên cần tập thể dục đó bãn
tung.dq
CAO CẤP
4 năm
Giá rổ thế nào
@mobileman mình thấy elipsport máy chạy được lắm bạn ạ . giá phù hợp với chất lượng mình thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo bạn ạ . tùy sản phẩm kiểu dáng có rẻ đến mamwcs đó bạn bạn lên web elipsport.vn của họ mà xem
@mobileman Mẫu này nhìn cũng đệp, thiết kế bắt mà chưa biết giá cả thế nào. Để ra cửa hàng xem thử mới được
@nguyễn thị lưu ly bên elip này sài ok không bạn. mình đang tham khảo muốn mua
@mobileman hình như bên elip này có bán cả giàn ghế tạ tập đa năng nữa ý, tầm 10 củ á, ae ai mua rồi cho mình đánh giá với
@mobileman mình thấy bên Elipsport này nhiều loại giá khác nhau lắm! bạn muốn tầm nào cũng có ấy thử điện lên tổng đài hỏi thử xem như nào
Mẫu nào mà căng vậy ta???
@Thanhhochoi718 thì mẫu máy chạy bộ đó bạn, nhờ tập mà xnh vậy đó.
@Thanhhochoi718 bạn mà mua máy đó về tập có khi lại căng hơn cả mẫu à nha, hii
@Thanhhochoi718 Bạn mà tập chạy bộ như bạn mẫu có khi còn căng hơn mẫu đấy chứ, hihi
@lananh456 Mẫu đẹp nên tập càng thêm đẹp.Còn mình tập rùi căng như mẫu đó thì....?
venohai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn bỏ 1 đống tiền ra mua cái máy và bỏ xó nó sau 1 tuần => tốn tiền tốn diện tích
@venohai Kiên trì thôi bạn, quyết định mua thì phải quyết tâm tập mới có hiệu quả và xứng đáng tiền bỏ ra.
@venohai bạn ơi, bạn bỏ tiền ra mua máy tập, hay bỏ tiền ra đi phòng tập đều k quan trọng, quan trọng là bạn có chịu tập hay không thôi, chứ nói như bạn những người người ta tập thể dục bao nhiêu năm nay thì thế nào, họ đâu thấy phí thời gian và tiền bạc
@venohai những người mua máy về mà không tập và bỏ xó , thì mình nghĩ những người đó không hiểu tầm quan trọng của sức khỏe , và cũng chỉ biết đi làm hùng hục kiếm tiền để mua 1 cái giường trong bệnh viện 😁
@venohai đã quyết định mua máy về thì phải chăm chỉ chịu khó tập chứ bạn, vì sức khỏe vì bản thân mà kiên chì thôi, chứ biết sao giờ
Hãng này bỏ tiền ra chạy pr hàng ngày trên zing. Mà toàn viết tiêu đề theo trend để câu view trơ trẽn:
Như U23 VN đá vòng chung kết U23 thì treo thưởng nếu như U23 vô địch.
Dịch corona thì nói phát mấy triệu khẩu trang nhưng toàn có mấy tấm hình đăng đi đăng lại
@shinichi_11_11 Bạn đã bỏ tiền ra làm kinh doanh bạn không chạy quảng cáo thì làm sao khách hàng biết đến thương hiệu và sản phẩm của bạn. Chắc để nhà dùng quá hả bạn. Còn về đá bóng trước khi đá mặc định bạn đã vô địch thì chẳng cần treo thưởng làm gì bạn. treo thưởng để có động lực làm những cái khó chứ. Tôi có 100 cái khẩu trang tôi phát cho 100 người tôi xin 100 tấm hình bạn có tin không. Nghĩ thoáng chút nha bạn.
Người ta làm kinh doanh thì phải PR chứ bạn ơi, mà vừa rồi mình thấy có phát khẩu trang mà, phát tới mấy ngày mình có đi nhận nên mình biết. bạn thử nhân lên của họ bao nhiêu chi nhánh trên toàn quốc mà phát mấy ngày thì có đúng là mấy triệu khẩu trang ko, còn chưa tính có nhiều người tham lam lấy lần cả xấp nửa, với lại phát thì chụp mấy tấm hình cho bà con biết phát ở đâu thôi chứ hok lý ai tới lấy khẩu trang cũng chụp hình. mình thấy hành động vừa rồi của cty này rất ý nghĩa, nhưu bản thân mình đi mau khẩu trang ko có nè
@epro2k7 Mình chỉ hỏi bạn @shinichi_11_11 có phải sự kiện này không thôi? Vì mình đi làm về ngang qua có thấy, lướt fb cũng thấy mấy cái hình này. Việc làm này mình thấy tuy nhỏ nhưng rất thiết thực, ta không ủng hộ thì cũng nên giới thiệu những bạn khác có nhu cầu hơn.
@shinichi_11_11 Mình từng đến tại cửa hàng của Elipsport để nhận khẩu đây. Họ phát miễn phí không lấy 1 xu nào của mình. họ còn vui vẻ tư vấn cách đeo cho đúng, Còn việc bạn bảo có mấy tấm hình đăng đi đăng lại, không lẽ bây giờ họ phát 1 triệu khẩu trang cho 1 triệu người vậy phải chụp 1 triệu tấm hình cho bạn xem à. Treo thưởng cho đội bóng đó là 1 việc làm mang tính khích lệ tinh thần chứ có ai ép buộc họ làm đâu. trước khi phát biểu ý kiến nên nhìn nhận lại vấn đề. Nếu bạn làm kinh doanh mà không đi quảng cáo PR cho doanh nghiệp của mình thì tôi nghỉ sẽ khó có khách hàng.
Giá đâu :V
@bomduc mình lên wed xem thì thấy nhiều giá quá không biết khác nhau sao nữa
@bomduc bạn lên web elipsport.vn mà xem giá kìa, mình lên xem mà nhiều sản phẩm giá cả không chênh nhau mấy nên đang phân vân mua loại nào tốt đây
@bomduc Bạn lên wed của họ kìa, có nhiều mẫu mã mà có cả giá cả niêm yết, mình gọi đến tổng đài được tư vấn kỹ hơn đấy. Gia đình mình cũng mua sản phẩm máy chạy ở đây rồi
@Hanhly1610 hị đúng đó bạn, mình phân vân ra cửa hàng được cô nhân viên xinh đẹp tư vấn rất kỹ lưỡng và chọn mua được con máy chạy ưng ý, chuẩn bị body ngon rồi hee
Quan trọng nhất là tinh thần tự giác, như mình thời gian nào hứng thì chả cần máy, chạy trong công viên cũng làm 5 cây đều đặn ngày nào cũng thế, tháng nào cũng thế, thời gian lười mua máy về vứt xó hỏng rồi =))
@epro2k7 M chạy về chuẩn bị đi làm nữa nên nhiêu đó thôi
epro2k7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lehiepkhach1990 pace 5p13' là kinh zồi đó bạn, kkk
@bomduc mình mua máy tập tại nhà thôi bạn ơi, tập trong công viên thì tốt rồi mà vào mùa mưa thì xác định là ở nhà đắp chăn rồi, giờ dịch bệnh phức tạp quá ra công viên đông quá thì nguy cơ nhiễm bệnh cao nhé bạn. Mình đang tập cái máy của Elip thấy cũng khá ổn
@epro2k7 Chiều làm về m có đúc tạ tập xà ,chân ,tay vai ... Rèn luyện tầm 1h nữa hehe tập cho khỏe chứ còn trẻ bụng đồ thấy nản ,mình cũng ít nhậu nên ok tập đều ,cn nghỉ
DrStrange
TÍCH CỰC
4 năm
chưa có nhà, và ko có đk mua về nhà tập 😁
Anh em nhà rộng, có điều kiện mua về chạy cũng ngon.
@phuocthanh234566 cũng nên mua về tập, đỡ mất công đi lại, mình thấy tiện lắm luôn tập đc cả nhà. Mấy nay dịch bệnh đồ cũng ngán tới chỗ đông người
@phuocthanh234566 bạn mua sản phẩm rồi ha.cho mình thêm ít review để mình tham khảo được không. mình cũng đang muốn mua sản phẩm
@unuheo À không, nhà mình nhỏ nên chọn tập ở câu lạc bộ thôi.
@phuocthanh234566 ngon đấy bạn , chạy ở nhà an toàn mà không bó buộc thời gian rảnh thì chãy thôi , cái elip này bạn mình mua rồi tháy cũng êm đ1o
@phuocthanh234566 Mình cũng đang ở nhà thuê đây 9m2 thôi nhưng vì đam mê đầu tư 1 con chạy luôn, máy elip này dùng ngon
Tập ở nhà ko thấy bóng dáng mấy em xinh tươi nên tập ko hiệu quả, mau mệt, nhanh chán.
@samsung focus Do mình còn trẻ thì tập đâu cũng được, phòng gym, công viên các thứ, còn người lớn tuổi trong nhà thì vẫn nên có máy chạy bộ riêng ở nhà để tập luyện , vì nhiều khi họ không thích ồn ào, xe cộ, đông người.
@samsung focus mình tập ở nhà toàn bật tivi lên ngắm các em xinh tươi cho có động lực nè 😆
Cô gái trong hình hơi có thịt tí 😃
@minhdoduc @minhdoduc tập lâu nên lên cơ đấy bạn, mấy cô gái đam mê tâp gym cô nào cũng dáng chuẩn hết nhìn ghiền gì đâu à hi hi.
@minhdoduc bác tia ghê thế , em chỉ mỗi thấy cái máy chạy đẹp thôi , chứ không nhìn thấy gì hết ak 😃
Hồi trước tính mua 1 em Elipse đa năng 7 triệu....
Hỏi mấy người mua trước nói xài vài bữa chán là vứt xó, ko có động lực tập như ở phòng gym... Nên bỏ luôn, ko mua nữa
@MrDuc2010 Mình thì thấy tập ở nhà có nhiều thời gian để tập hơn, lúc nào rảnh là có máy tập ngay khỏi ra ngoài mất thời gian nè, máy đa năng thì lại có nhiều chức năng tập nữa hiệu quả lắm á bạn, mình đang xài máy Elip ở máy ở nhà nè hj
@MrDuc2010 ra đó mấy ông ngắm gái chứ nếu có quyết tâm thì tập đâu cũng được!lắm lúc ở nhà mua cái máy chạy Elip này về chạy đỡ tốn nhiều tiền mà còn lại khỏe ở nhà nói chung không thích bằng ở phòng tập nhưng lại có nhiều cái tiện
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn ra ngoài vườn hoa hít xà đơn bình thường .
@Thsnh989 hít luôn corona =))
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kennynguyen13 Và vẫn đang hít oxy để sống =))
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
chiếm diện tích quá nhỉ, nhà Mình bé ko lặp đc
@Haikbang Tìm mua những mẫu nhỏ gọn thôi không cần quá đồ sộ, với lại những mẫu máy chạy hầu như đều gấp gọn lên được trong lúc không sử dụng đến. Nhà mình diện tích cũng nhỏ nhưng vẫn tậu một em về chạy cho khỏe
@Haikbang Mình thấy máy này có gập lại được ,chắc không tốn diện tích mấy đâu
@Haikbang Hôm bửa em có vào cửa hàng bên elipsport này xem mẫu họ nói sử dụng máy xong có thể gập lên để tiết kiệm diện tích nhà được nè bác, kích thước máy thì cũng có loại vừa loại lớn.
@Haikbang Mình thấy có nhiều máy có thiết kế nhỏ gọn á bạn, bạn tham khảo xem mua về tập cho tiện
Kinh nghiệm không nên mua 😃. Mua chạy chừng 1 tháng là lười à. Bán lại rất khó bán. Ra phòng tập cho khoẻ
@minhtamdesigner nhưng thời buổi corona này ra phòng tập cũng khá là nguy hiểm thôi thì sắm một cái máy chạy ở nhà động viên nhau tập cho an toàn. gia đình mạnh khỏe an toàn là số một mà
@minhtamdesigner bạn nói cũng có phần đúng có phần không đúng, tại tập mà lười thì cũng không có kết quả dù có ra phòng tập cũng vậy. Nếu mua máy về 1 mình mình tập thì cũng hơi buồn thật, nhưng cả nhà ai cũng tập thì vẫn vui hơn là ra phòng gym đó chứ 😃)))
@minhtamdesigner Cái đó là do bản thân mỗi người thôi bạn, nhà mình thì thích tập nên tập mấy năm nay rồi, hồi mua cái bé bé giờ mới bán lại đổi sang con to hơn tập đã hơn mà nhìn cũng đẹp. Mình muốn cho có sức khỏe thì phải kiên trì thôi.
@minhtamdesigner nhưng thực ra vẫn có cái tốt là tập ở nhà chủ động hiwn đi ra phòng chứ như mình công việc không quy định giờ giấc thành ra buổi tập buổi không nên đang định tìm xem mua hãng nào thì ổn
@minhtamdesigner Ra phòng tập thì rất mất thời gian, ngay dich bệnh nên có 1 cái máy tập tại nhà vẫn tiện lợi hơn và thì quyết tâm tập thì sẽ được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019