[QC] Vì sao chọn máy điều hòa tiết kiệm điện từ Toshiba

TTKM
11/7/2016 8:48Phản hồi: 32
[QC] Vì sao chọn máy điều hòa tiết kiệm điện từ Toshiba
Nằm trong vùng khí hậu nhiệt đới, Việt Nam là nước có thời tiết nóng và ẩm quanh năm. Cũng chính vì vậy mà bên cạnh tủ lạnh thì máy điều hòa (hay còn gọi là máy lạnh) là thiết bị không thể thiếu trong mỗi gia đình.

Tuy nhiên, máy điều hòa lại là thiết bị tiêu hao năng lượng nhiều nhất, khiến chi phí sinh hoạt hàng tháng tăng lên đáng kể. Có nhiều hộ gia đình đã phải giải quyết vấn đề này bằng cách chịu nóng cho qua mùa thay vì sắm một chiếc máy điều hòa. Thế nhưng, nhiệt độ vào mùa nắng ở riêng các thành phố lớn như Hà Nội và Tp. Hồ Chí Minh có khi lên đến hơn 38 độ C thì sự chịu đựng này đôi khi quá sức và có hại cho sức khỏe. Thấu hiểu nỗi lo người tiêu dùng, những chiếc máy lạnh tiết kiệm điện bắt đầu ra đời và cho đến nay, thương hiệu TOSHIBA vẫn là thương hiệu máy điều hòa được ưa chuộng trên thị trường với dòng sản phẩm HYBRID INVERTER, giải pháp tiết kiệm điện năng tối ưu.
Bên cạnh nền tảng là công nghệ Hybrid Inverter tiết kiệm hơn 50% điện năng tiêu thụ so với dòng thông thường và ổn định nhiệt độ như những sản phẩm máy lạnh đời mới nhất hiện nay, dòng máy lạnh Hybrid Inverter còn có thể tiết kiệm điện hơn nữa với cách hiệu chỉnh công suất hoạt động của máy 50%-75%-100% tùy vào nhu cầu sử dụng cụ thể để không làm hao tốn điện năng một cách không cần thiết.
Với những gia đình có con nhỏ hoặc người lớn tuổi thì việc sử dụng máy điều hòa sẽ khiến bạn lo lắng vì theo quan niệm nhiều người máy điều hòa không tốt cho trẻ nhỏ và người lớn tuổi do dễ bị cảm lạnh. Tuy nhiên, quan niệm này có vẻ không chính xác vì khi sử dụng máy điều hòa thì phòng cần phải kín dễ phát sinh nấm mốc, vi khuẩn gây bệnh nếu không vệ sinh thường xuyên. Khắc phục được hạn chế này, dòng sản phẩm máy lạnh Toshiba có cách hoạt động đặc biệt “tự làm sạch” là sau khi tắt, cánh quạt trong máy sẽ quay thêm 20 phút để làm khô và sạch dàn lạnh, làm cho môi trường luôn trong lành, mát mẻ và ít xuống cấp. Công nghệ diệt khuẩn IAQ cũng được chọn để đi đôi cùng chiếc máy lạnh này, với các tinh thể bạc ngăn chặn sự phát triển của vi khuẩn, có khả năng diệt đến 99.9% vi khuẩn và tác nhân Leuconostoc enzyme kháng lại virus cúm gia cầm H5N1, máy lạnh Toshiba luôn mang lại không khí sạch sẽ cho nơi ở của chúng ta.
Lưới lọc chống nấm mốc có nhiệm vụ lọc bụi cho không gian phòng luôn sạch và tươi mát. Việc vệ sinh lưới lọc cũng dễ dàng hơn. Sau mỗi 1.000 giờ sử dụng, đèn Filter sẽ sáng lên để báo hiệu đây là lúc cần vệ sinh bộ lọc IAQ. Sau khi vệ sinh, bạn chỉ cần nhấn nút Filter trên bộ điều khiển từ xa hoặc nút Reset trên thiết bị trong nhà.
Sau những giờ làm việc căng thẳng bên ngoài, khi về tới nhà bạn cần một không gian mát mẻ, thư giãn tức thì. Điều đặc biệt của máy lạnh Toshiba Hybrid Inverter là ở đây - khả năng “tích hợp mọi ưu việt trong 1 nút nhấn”. Chỉ cần chạm tay vào nút bấm “one touch” trên bộ điều khiển từ xa, máy sẽ tự động điều chỉnh nhiệt độ, hướng gió, vận hành tối ưu nhất cho việc làm mát mà không khiến chúng ta phải làm quá nhiều thao tác như các sản phẩm khác.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cơ mà từ 34kg xuống 22kg 2016 😕
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
@nospecial Sặc, Toshiba nâng chất dàn nóng lên, cánh quạt dùng nhôm nên bền hơn, êm hơn, hiệu quả hơn, nhẹ hơn là đúng rồi bác. Dễ dàng lắp đặt hơn nữa.

Mấy cái siêu xe hơi, xe đạp, siêu máy bay gì đó, không thấy càng lúc càng nhẹ hơn nhờ dùng nhôm hay titanium gì ah bác
Kèn_Nhỏ
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhtrinh08 Pana có nhớ đó bác
eeee616
CAO CẤP
8 năm
@mrkn Nhôm mốt vệ sinh sợ nó móp ý chứ nên chọn cục nóng đồng hết cho chắc chắn êm hihi
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
@eeee616 Bác lo xa quá mà ko hiểu gì cả. Toshiba quảng cáo là nhôm Aluminium gì đó, nhẹ hơn, bền hơn đồng, dẫn tới lắp đặt dễ hơn và hoạt động hiệu quả hơn, êm hơn

Trước giờ Toshiba nổi tiếng là bền nhất ( thêm cái giá cũng thuộc loại đắt nhất nữa 😁 ). giờ cải tiến dàn nóng thế này thì đã bền lại càng bền hơn
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko bít tương lai sẽ là cái gì .... inverter nhĩ
QHTC 2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko biết thế nào cứ nói công nghệ này kia giá cứ thế là tăng, dùng cũng thấy vậy
sau_rom
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có như cầu mua máy lạnh 1.5 ngựa cho phòng ngủ. Đang phân vân giữa 4 con sau:

1. Panasonic Sky Series CU/CS-VU12SKH-8 (đời 2016)

2. Panasonic CU/CS-U12SKH-8 (đời 2016)

3. Toshiba RAS-H13BKCV-V (đời 2016) - cục nóng 22kg

4. Toshiba RAS-H13G2KCV-V (đời 2015)

Con số (1) thì giá hơn ngoài tầm, nhưng vẫn ráng được. Con số (2) thì không biết cục nóng nặng bao nhiêu kg. Con số (3) thì đời 2016 của Toshiba, nhưng nghe nói cục nóng bị cắt giảm còn 20~22 kg. Con số (4) của Toshiba cục nóng 34 kg, nhưng đời 2015.

Mình phân vân không biết con số (2) của Panasonic cục nóng nặng bao nhiêu? Các bác tư vấn giúp mình nhé. Cám ơn.
sau_rom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khánh Bee Con CU/CS-U12SKH-8 đó dàn nóng nặng nhiêu kí vậy bạn? Mình xem trên dienmayxanh, nhìn thông số thì nó nói 20 kí, mà nhìn hình dàn nóng thì nó bự như con Sky Series. Tks
@sau_rom - Pana ngon hơn, có điều bạn nên tham khảo điều kiện lắp đặt và bảo hành của pana, khá phức tạp và kỹ hơn của To. Nếu bạn ở chung cư lưu ý Pana các đời gần đây cần 2 nguồn cấp riêng cho 2 cục, nhiều khu chỉ có nguồn cho cục nóng, cố lắp có nguy cơ ko đc bảo hành
- To chất lượng ngon ko kém Pana mấy, dáng xấu(ý kiến cá nhân), máy đời 2015 về trước bền và lì, dễ lắp đặt + bảo hành, đời 2016 chưa có thông tin kiểm chứng nhiều, chắc làm dàn áo mỏng đi, tuy nhiên mình nghĩ cục nóng quan trọng là chất lượng làm dàn áo, chứ ko phải trọng lượng, vì dàn nóng ít bị đụng chạm, quan trọng là vật liệu tốt hay ko vì thời tiết mình nóng ẩm.

Chúc bạn sớm chọn đc máy 😃
@sau_rom Mình ko để ý cân nặng nhưng lúc xem thợ lắp đặt thấy cục nóng nó chạy êm ru, gần như ko rung ko tiếng ồn.
@sau_rom Anh mua con này nè e mua gần 2 tháng rồi chạy êm ru mà lại ít tốn điện nữa
3. Toshiba RAS-H13BKCV-V (đời 2016) - cục nóng 22kg
Điều hòa thì em chơi Daikin, bền vô đối. Công nghệ lạnh thì Daikin cũng hàng đầu rồi.
thang18191
TÍCH CỰC
8 năm
toshiba thấy dùng non nhất h, daikin thấy chất lượng dạo nàt xuống, nhà 3 cáo daikin hay hỏng vặt
hồi tháng 5 đi mua máy điều hoà. điện máy nào cũng trưng toshiba nhưng ko cho mình mua vì lỗi sản phẩm, 9/10 máy đều có lỗi. nên mình đã mua panasonic inverter 1,5hp và thấy hài lòng.
có sao nói vậy, chứ ko phải pr gì cả
eeee616
CAO CẤP
8 năm
@nobita892203 Lỗi gì vậy bạn? đời 2016 hử
taonhan114
ĐẠI BÀNG
8 năm
Daikin dùng c
Daikin dùng cũng ngon không biết tốn điện không vì mình không trả bill, chứ cái daikin ở phòng để 26độ mà lạnh khô hết mũi, khó chịu hơn so với LG mà còn ồn hơn nữa, mình hay thức đêm thấy ồn ào cũng khó chịu
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn chọn auto và bấm thêm một lần để qua chế độ SILENT để ngủ không ồn mà vẫn mát, mình sử dụng Daikin INVERTER rất non và không tốn điện nhiều.
hero76132
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang dùng toshiba thấy làm mát hơi kém thì phải
Đang dùng Daikin thấy êm ái tuyệt đối, không hiểu Toshiba thế nào
hien789
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết mấy sau như thế nào , chứ mình cài em toshiba này , mua năm 2006 máy 24/24 , tới giờ chưa hư lần nào , 2 năm kêu thợ đếm vệ sinh bơm ga lần , thấy lâu năm định đổi mà ông thợ bảo trì nói máy còn ngon cứ xài , dòng sau nay ko biết
natomedia
TÍCH CỰC
8 năm
Em đang sài em 2HP tam diện inverter của samsung thấy ok cục nóng hình như gần 40kg gì đó thấy rất ổn chạy được gần 2 năm lúc đó mua cũng hạt dẻ ~14 chai cả lắp đặt.
Toshiba dỳng 6 year chưa 1 lần nào em nó bị xổ mũii hay nhức đầu chạy êm lạnh sâu em daikin dùng gàn 3 year cũng chưa 1 lần truc trặc nhưng ko êm bằng toshiba kết luận thix toshiba hơn vì em nó chạy gió êm hơn daikin dễ ngủ hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019