[QC] VNPT tiên phong cung cấp đường truyền Internet thế hệ mới

TTKM
12/7/2017 3:19Phản hồi: 265
[QC] VNPT tiên phong cung cấp đường truyền Internet thế hệ mới
Đáp ứng quy hoạch về phát triển hạ tầng viễn thông băng rộng đến năm 2020, VNPT đã tiến hành nâng chuẩn đường truyền Internet cáp quang với các gói cước FiberVNN mới nhất dành cho hộ gia đình.

Từ tháng 07/2017, người dùng FiberVNN tại Việt Nam sẽ được truy cập Internet thế hệ mới không giới hạn dung lượng, tốc độ cao kèm gói bảo mật 01 năm. Đây cũng là bước đi tiên phong của VNPT trong lộ trình đảm bảo quy hoạch về phát triển hạ tầng viễn thông băng rộng đến năm 2020. Theo đó, ít nhất 60% người dùng Internet băng rộng sẽ được tiếp cận đường truyền tối thiểu 25Mbps.

Ảnh 1.png
VNPT tiên phong về chuẩn Internet thế hệ mới tại Việt Nam

Các gói cước FiberVNN mới từ tháng 07/2017 bao gồm Fiber16, Fiber20, Fiber30, Fiber40 và FiberNet, tốc độ truy cập tương ứng các gói là 16Mbps, 20Mbps, 30Mbps, 40Mbps và 60Mbps, trong đó gói Fiber16 sẽ không cung cấp tại nội thành Hà Nội và Tp. Hồ Chí Minh. Mức cước cho các gói cũng rất hấp dẫn, chỉ từ 152.000đ/tháng cho gói 20Mbps, thấp hơn rõ rệt so với mặt bằng chung của các nhà mạng hiện nay.

Với các mức tốc độ vượt bậc này, FiberVNN sẽ góp phần nâng chuẩn đường truyền cho người dùng trên toàn quốc, đáp ứng mọi nhu cầu dung lượng, tần suất sử dụng, trên nhiều thiết bị, cho nhiều thành viên. Những tiêu chí này cũng giúp người dùng dễ dàng tiếp cận với mọi giải pháp Internet kết nối vạn vật (IoT) và bắt kịp những xu hướng làm việc, giải trí online mới nhất.

Bên cạnh đó, tất cả các gói FiberVNN của VNPT đều có tốc độ truy cập quốc tế cao, ổn định và ngay từ gói Fiber20 trở lên, nhà mạng sẽ cam kết tốc độ Internet quốc tế tối thiểu, yếu tố rất được người dùng Internet quan tâm trong kỷ nguyên kết nối toàn cầu. Để làm được điều này, VNPT đã đầu tư 44 triệu USD để xây dựng tuyến cáp quốc tế mới APG nhằm chấm dứt hiện tượng gián đoạn dịch vụ khi AAG gặp sự cố, tăng tốc độ kết nối Internet quốc tế cho người dùng trong nước.

Một tiêu chuẩn nữa cho Internet thế hệ mới cũng được VNPT chú trọng là tính năng bảo mật. Sử dụng các gói cước của FiberVNN, tất cả khách hàng còn được miễn phí 12 tháng phần mềm bảo mật toàn diện F-Secure SAFE. Phát triển bởi hãng bảo mật hàng đầu thế giới, F-Secure SAFE có các tính năng chính như: Diệt virus, Trojan, Spyware, ransomware; Bảo vệ giao dịch online banking; Bảo vệ trẻ em khỏi nội dung không lành mạnh; tự động xóa dữ liệu khi thiết bị bị thất lạc ...

Ảnh 2.png

Gói cước Internet cáp quang cho hộ gia đình của VNPT

Trước đó, ngày 28/06/2017, VNPT đã giới thiệu “Giải pháp Internet mới” cho FiberVNN với chế độ bảo mật tốt hơn, tốc độ cao – truy cập ổn định và dung lượng không giới hạn cho khách hàng. Đây cũng là dịch vụ Internet đầu tiên tại Việt Nam được trang bị tính năng bảo mật này, giúp người dùng được an toàn trong bối cảnh mạng Internet ngày càng tiềm ẩn nhiều nguy cơ rủi ro.

Hiện đứng số 1 về thị phần tại Việt Nam hiện nay, VNPT đang nỗ lực mở rộng hơn nữa mạng lưới và những gói cước, giải pháp có lợi thế cạnh tranh cao. Từ đó, khách hàng sẽ luôn là người được hưởng lợi nhiều nhất khi sẽ được tận hưởng đường truyền Internet tối ưu cho mọi nhu cầu sử dụng.

265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
VNPT cước giờ rẻ hơn Viettel rồi,gói 30Mbps đóng cước trước 12 tháng tính ra có 184k/tháng khá hợp lí.
huykl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhphe076 Còn gói truyền hình số 2 chiều viettel nữa bạn . nếu giá trên vnpt có kèm my tv thì giá mới rẻ hơn viettel . mình dùng viettel hơn 2 năm và chưa thấy lý do để đổi mạng
khanhechip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huykl Mình đang VNPT đây, tối qua mạng lag bung bét không load nổi facebook vào VOZ check xem có ai bị như mình không thì rất nhiều người bị. Chứng tỏ bóp toàn hệ thống chứ chả phải lỗi 1 người. Tốc độ test quốc tế được 90kbps khỏi vào mạng được gì luôn. Đang đợi hết hợp đồng để cắt mạng. Ở trên có bạn nhân viên VNPT comment khí thế quá, thế cáp quang biển mới AAE-1 Viettel đầu tư hơn bốn mấy triệu đô, còn VNPT đầu tư chỉ 12tr đô là sao hả bạn 😆. Mình confirm là dịch vụ VNPT chăm sóc khách hàng còn rất kém nhé, gọi lên tổng đài HCM còn bị nhân viên gắt gỏng khi nói chuyện với mình cơ, còn phòng giao dịch Hùng Vương thì thái độ như ban ơn. Chả biết cải thiện chỗ nào, mời bạn VNPT đi thị sát thực tế giùm mình cái. Tốt thật thì mình đội ơn 😃).
anhphe076
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khanhechip Gọi Mã Vùng Nơi bác + 119 Báo hỏng, Nhân viên xuống kêu đặt DNS 8.8.8.8, và 203.162.4.190 vào Modem Wifi luôn...! Load FB rầm rầm...! Nếu có NV - VNPT xuống bảo gọi cho Tôi hướng dẫn cho đặt. SDT: 0913.30.04.76. Tôi ở Cần Thơ.
khanhechip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhphe076 Cái 119 đó VNPT cancel lâu rồi mà =)). Giờ chuyển hết về 800126, bạn làm như mình chưa gọi tổng đài báo sửa bao giờ vậy. Gọi tổng đài chắc được mấy chục cuộc rồi =)). KTV kiểm tra là ổn xong đi về hết nhé 😆))))))))))))))). DNS ai cũng biết dùng mà bạn làm như gì 😃))
princetq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vnpt bá đạo tốc độ quốc tế. Phen này anh em đang xài viettel phải cân nhắc chuyển qua vnpt rồi.
MxEric
ĐẠI BÀNG
7 năm
@princetq Mấy ngày đứt cáp vừa rồi mình xài Viettel cày game không bị gì luôn nhé. Trước xài cáp quang VNPT tới lúc đứt cáp gửi cái mail mà không lết nổi, còn ở tỉnh như mình Viettel làm dịch vụ sửa chữa free, bao tận tình, nhanh lẹ, đưa $ tới tay còn không lấy. Còn mấy anh VNPT thì mặt dày hơn lốp xe, không $ là dây thun nhé. Xin lỗi, VNPT còn lâu lắm mới phát triển nổi. Làm doanh nghiệp trễ 1s cũng không được, cay lắm nhé, nhân viên VNPT ráng mà vô biên chế rồi đi xin tiền từng nhà nhé. =]] chúc VNPT ăn nên làm ra.
@princetq Ngày xửa ngày xưa thì VNPT bá đạo quốc tế. Giờ Viettel quốc tế đâu có kém gì. Viettel được cái CSKH tốt hơn, nhanh hơn. Mình ở nhà dùng Viettel. Ở cty và tất cả các chi nhánh của cty đều dùng song song 2 đường Viettel + VNPT chạy load balance. Nhìn chung yêu cả 2 thằng này.
Chỉ ghét thằng FPT. Mạng quốc tế của nó kém hơn, nhưng ghét nhất lại là vì nó quảng cáo khắp nơi, quảng cáo quá đà, thậm chí là dán hết khắp các tường nhà, ngõ xóm. Trong khi gọi số máy cskh thì toàn bận.
Không biết có được tự động nâng gói cuocwss không nhỉ? Mình chỉ biết VNPT đăng kí trước sẽ đắt hơn đăng kí sau mặc dù cùng dung lượng. Chả lẽ vài năm ra hủy hợp đồng rồi đăng kí lại.
Khien_Pham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Do Xuan Tuong Đăng ký chuyển gói cước là đc bạn
@Do Xuan Tuong Minh dang giong ban đay 242 nghin .ma có đuoc 14M mà có khi nao đuoc 14M đau, từ 23h=> 6h thi may ra đuoc ..chán qua ..áp dụng gia cuoc mới thi phải áp dụng luôn cho nguoi cũ chứ..đã là khách hàng quen thuoc trung thanh khong khuyen mãi lại còn phải chieu thiệt
Duovo
ĐẠI BÀNG
7 năm
bóp băng thông quốc tế bằng 1/2 băng thông trong nước. Thêm 1 cách bào tiền khách hàng?
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xharupanx nó công bố trên web vbpt lun mà bác, gói 16M thì băng thông quốc tế có 8M thui, đểu vler
Duovo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xharupanx Mình đang nói gói cước mà bài post giới thiệu, băng thông nước ngoài có 1/2 băng thông trong nước thôi.
Còn chứng minh thì bạn tự test thử với gói cước của mình xem?
trungcde
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sushi1632 Không thích bị bào tiền thì có thể không sử dụng và không quan tâm đến nó nữa. Ok? Nó có đến kề dao vào cổ ông bắt ông phải dùng không mà cứ ẳng ẳng lên thế ? :v :v
Duovo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungcde Mình đang đưa ra ý kiến của mình, rất là nhẹ nhàng. Mọi người có quyền thảo luận chứ. Mình ko nói gì mà ẳng ẳng hết nha ẳng ẳng 😁
Bỏ mợ, đang dùng gói 20M, băng thông quốc tế thường được 17~18M lúc ngon, giờ có cái "tốc độ truy nhập quốc tế tối đa" kia, lẽ nào sắp bị bóp???
@nnkjsc Không phải đâu bạn. Tùy theo khu vực bạn truy cập đến. Khu vực Singapor, HK, malaysia thì max gói cước
@nguyenly2016 Cơ mà chữ đen màn hình trắng rõ ràng thế hơi lo 😃
@nnkjsc kkk. Trước đây nó cũng ghi như vậy đó. Quy định này có lâu rồi bạn ơi... Chứ mình đang xài gói 8Mbps của nó, băng thông QT ghi là 5Mbps nhưng test mấy server Singapore Hk, Malaysia vẫn 8M
@nguyenly2016
trước giờ ko thấy thật, vì ngâm cứu kỹ lắm mới đăng ký, ở hn nên vnpt ổn, hơn vt-fpt-cmc nhiều

với cả thử cũng toàn thử sang sing+hongkong thôi chứ đâu thử xa hơn 😁
anhphe076
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nnkjsc Chưa có nhà mạng nào cam kết tốc độ đi Quốc tế, VNPT từ tháng 01/07/2017 đưa ra các gói cước có cam kết tốc độ đi Quốc tế đó là bước độ phá rồi. Vì VNPT đã đưa một số tuyến cáp quang đi Quốc tế lưu lượng lớn nên mớ dám cam kết với KH. Xem bảng giá và Hợp đồng các nhà mạng khác có dám cam kết ko họ chỉ dám cam kết tốc độ tối thiểu 512kbs thôi. Bác đăng ký gói 20Mb cáp quang đo speedtest các server tốc độ vẫn na ná 17-20Mb đó là tốc độ đăng ký! Bác dùng đường truyền có cam kết và ko cam kết tải file hay chơi games sẽ thấy rõ.
Cupid412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Wtf ? bóp băng thông quốc tế à ?
Mấy bạn trên seed hoặc nổ lộ liễu quá 😁 Mình dùng Viettel quốc tế cũng 20Mbps 205k/tháng không bị bóp xuống 14,7Mbps như VNPT đâu =))
@vietprowap Có chỗ bán nick cổ đó bác
@daovangiangtnvn Mình xài VT gói 200k/tháng và thấy VT như bòi. Đang tính cắt chuyển qua FPT.
tsthanhhai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoholulu Tuỳ chung cư mà nó thầu hệ thống bác. Như những chung cư cũ chưa làm đường dây kéo dây ngoài trời thì xài "thằng chó" nào cũng được cả, còn các chung cư mới thì tuỳ nó vô được dạng gì, như 1 số chung cư em biết nó còn vô được hẳn quang chuẩn aon ngon
lành cơ.
Riêng thằng vnpt rất chó ở chỗ trước em ở chung cư cũ xài của nó 7-8 năm, lúc muốn cắt của nó nó đòi modem cũ trong khi cái modem cùi mía của nó ko biết bị sét đánh chết từ hồi nào, em ghét quịt tiền nó luôn.
Rồi còn lắp cho cty chuyện thế này, vd trước em thuê bao 5 line, h công ty kêu cắt 1 line, hỏi cần giấy giới thiệu ko hay chỉ cần uỷ quyền, nó trả lời ko, lên đã nó đòi giấy giới thiệu, xách đít đi về chờ công ty mẹ làm giấy gửi lên (cty mẹ
tỉnh khác), rồi cái kêu thanh toán chi phí còn lại, xong về, nó xuất hoá đơn 4 line kia, line mới cắt ko xuất, xách đít lên hỏi nó kêu 4 line kia còn dùng nên nó xuất chung gửi luôn, còn line cắt phải tự đi xuất chứ nó ko gửi kèm... nói chug là đợt
đấy đi lên xuốg vài lần đúng kiểu hành là chính. Xưa lúc dial up netnam đã ghét sau này bị hành nhiều lần chia tay luôn.

Còn viettel và cả fpt cũng ghét nốt, lý do thì các bác google ra đầy, cơ bản là như bác nói, ở đâu có hạ tầng nào xài cái đó chứ nói ra chả ưa thằng công ty nhà nước cổ phần nào cả, làm ăn nhu bòi.
Phuc2oi
TÍCH CỰC
7 năm
@daovangiangtnvn Nhầm lẫn tốc độ giữa quốc tế và trong nc ah b?
Đang dùng 1 mình 1 mạng gói 25m của Viettel đây. Đo Speedtest lúc nào cũng 27-30m nhưng tốc độ đó là tới sever của Viettel, móc đâu ra tốc độ đó khi đi quốc tế?
Dùng idm tải phim(phim xxx sever nc ngoài) lúc 1h sáng mà đc có 900k/s đây này. Xem ol thì giật tung đít nên mới phải tải về =))
Đừng có thần thánh quá
Chỉ ở HN và TP HCM mới rẻ vậy. Còn ở tỉnh đang xài gói 8Mbps mà tới 165k. Quá mắc..
@ngoiuongcafe Thật không? VNPT nói hả bạn?
ngoiuongcafe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenly2016
Bên hội Android box, có người làm bên Vnpt vào xác nhận rồi
@ngoiuongcafe Ùi ui. Ai biết được thật giả. Khi nào nó thông báo trên web đi. Mà mình cũng nghe VNPT họp nhân viên cũng có nói. Mà lấu rồi éo thấy lên...
ngoiuongcafe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenly2016 Trang chủ của fibervnn có ghi luôn là Gói cước toàn quốc nha bạn, mình tin là sẽ áp dụng cho cả nước
dongnh7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao của mình nó vẫn 10mb nhỉ. Chẳng lên được tẹo nào. Chẳng lẽ miền núi và hải đảo chậm hơn sao
PentiumT
TÍCH CỰC
7 năm
Đáng để lưu tâm
pvming
TÍCH CỰC
7 năm
Đang dùng gói 50k/1 tháng nhà mạng hàng xóm. Đủ xài ko cần đòi hỏi thêm.
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Nâng băng thông trong nước, giảm băng thông quốc tế =))
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình ở Bình Dương. chưa thấy mạng nào tệ như thằng VNPT @@. Qua FPT 220k. hơn gấp 10 lần mạng 150k của nó
zFlashz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtu12 chuẩn luôn, auto bóp youtube 360p load không nổi, facebook..., nv kỹ thuật trình độ kém vừa không xem khách ra gì
190k chưa có VAT gói 20 MB thì cũng như hai nhà mạng kia Đóng trước một năm thì tặng 1 tháng tính ra thì cũng như nhau Bác chủ có lẽ làm ở VNPT lên câu tít hơi lố Trước kia dùng gói giáo viên của VNPT quá sợ rồi hết hợp đồng đổi sang Viettel liền
abcd1232
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn 8mbps, chắc thành phố mới được lên.
@abcd1232 Cùng 8m lag bà cố.
@abcd1232 để ý tên gói đúng ko, nếu cùng tên gói mà ko đc tên thì gọi hỗ trợ xuống
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
em vẫn đang dùng gói cước đồng của viettel, em so sánh vớ bài review gói cáp quang thì thấy là của mình tốc độ quốc tế nhanh hơn, nhưng trong nước thì chậm hơn 2-3 lần thành ra vẫn giữ cáp đồng
Không biết có phải ảo không mà em test sang USA được tốc độ như vầy, em dùng mạng của FPT gói F2 - 363k đã có VAT

Test sang Paris

Test sang Lào

Test sang Tung Cẩu ( chắc do bọn nó nhiều firewall nên chậm hơn cả Lào )

anhphe076
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thienvk Đo speedtest đó ko phải là tốc độ đi Quốc Tế đâu Bác mà là băng thông nhé...Nhóm tôi cũng đang thuê đường truyền 300mb của VDC nhưng đến hơn năm nay họ chỉ dám cam kết đi Quốc tế tối đa 8MB, tối thiểu 4MB giá vài củ rồi. Đo Speetest các server như Bác vẫn ~ 300MB/300MB nhé, Hỏi thử VDC hay các dịch vụ cho thuê đặt máy chủ dám nói cam kết 300MB đi Quốc tế ko!. Làm ơn tìm hiểu dùm đi...!
totodonkey
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhphe076 Thế cái này ko phải tốc độ tối đa thì là cái j hả bác?
anhphe076
ĐẠI BÀNG
7 năm
@totodonkey Gói 30Mb cáp quang thì dùng speedtest test mọi server nước nào chả na ná nhau từ 25-30Mb cho D/U. Còn băng thông đi Quốc tế mở bao nhiêu cam kết bao nhiêu mới là quang trọng, Viettel có dám cam kết tốc độ Max ko? Chỉ để tốc độ Min 512kbs. Còn VNPT đã cam kết tốc độ tối đa và tối thiểu đó là bước đột phá nhé..! Các nhà mạng khác ráng đu theo chứ đừng nói bừa!
anhphe076
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thienvk Tốc độ tải file phụ thuộc vào server chứa file cần tải, thời điểm tải, gặp lúc cả trăm người cùng tải 1 file đó như Bác thì tốc độ tải và trăm kbs là chuyện bt, tốc độ tải file thường từ 10-20% tốc độ đường truyền.
man1606
TÍCH CỰC
7 năm
Lúc mới về cc đăng kí gói 16M cam kết 24th. Giờ hết 24th đc tự động nâng lên gói 20M cước hàng tháng 224k (inc vat) mới đóng trc 6th tặng 1 tháng cước mà ko hiểu sao lại bị tính thành 231k/th giờ lại ra gói cước này. Hớ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019