[QC] Xe ga thời trang và tiết kiệm xăng của Yamaha tạo cơn sốt trong 3 tháng đầu năm

TTKM
11/3/2015 0:49Phản hồi: 216
[QC] Xe ga thời trang và tiết kiệm xăng của Yamaha tạo cơn sốt trong 3 tháng đầu năm

Chương trình trải nghiệm xe thân thiện cùng các ưu điểm của Yamaha Grande đã giúp khách hàng có lựa chọn xe ga tốt nhất cho bản thân và gia đình.

Vào tháng 7 năm ngoái, Yamaha Việt Nam chính thức giới thiệu đến người tiêu dùng Việt Nam sản phẩm xe ga mới nhất Yamaha Grande với giá thành 39.990.000 VND cho bản tiêu chuẩn và 41.990.000 VND cho bản cao cấp.

Mặc dù có thiết kế đẹp, bắt mắt và mang trong mình công nghệ BlueCore mới nhất giúp xe vận hành êm ái và rất tiết kiệm xăng, song vào thời điểm đó vẫn chưa có nhiều người biết đến Yamaha Grande.

Với tiêu chí để các khách hàng có thể tuyệt đối an tâm trước khi đưa ra quyết định mua xe, bắt đầu từ 18/1 đến 28/3/2015, Yamaha Việt Nam đã tổ chức chương trình cho khách hàng mượn và trải nghiệm miễn phí mẫu xe Grande trong vòng một tuần. Đây là lần đầu tiên một hãng sản xuất xe gắn máy áp dụng hình thức chạy thử xe độc đáo này.

Sau khi diễn ra được hơn 2 tháng, chương trình đã đạt được hiệu ứng lan truyền vô cùng tích cực trong cộng đồng các khách hàng nữ tại Hà Nội và HCM, góp phần đưa doanh số của Grande tăng lên nhiều so với trước. Khảo sát tại các đại lý cho thấy, trung bình trong số xe Yamaha được bán ra trong một ngày thì có đến 6 chiếc là Yamaha Grande. Hẩu hết các khách hàng sau khi tham gia đều đã quyết định mua hoặc sẽ mua Grande khi có điều kiện.

Thành công về doanh số bán hàng có được một phần là nhờ chương trình thử nghiệm xe, song đóng góp lớn vẫn đến từ bản thân chất lượng của chiếc xe Grande với nhiều ưu điểm rõ rệt và phù hợp với các khách hàng sống tại khu vực thành thị.

Đáng nói đến đầu tiên chính là công nghệ Blue Core mà Yamaha Grande đang ứng dụng. Đây là công nghệ động cơ thế hệ mới, đặt nền tảng cho nhiều dự án trong tương lai của Yamaha nên được đội ngũ kỹ sư và thiết kế đầu tư rất nhiều thời gian và công sức để hoàn thiện.
Thành quả cuối cùng chính là động cơ Blue Core với các ưu điểm như vận hành êm ái, mát mẻ, bền bỉ và rất tiết kiệm xăng với mức tiêu thụ nhiên liệu ấn tượng chỉ 1,85 lít/100km.

Cũng nhờ có động cơ Blue Core kết hợp với thiết kế khung nhẹ mà trọng lượng của Grande chỉ ở mức 99kg, thấp hơn bất cứ dòng xe nào cùng phân khúc, thanh thoát và rất thích hợp với các chị em phụ nữ.

Bên cạnh đó, Yamaha Grande còn được đặc biệt đầu tư về mặt thiết kế và tiện ích. Xe mang ngoại hình đậm chất thời trang, trẻ trung và cũng không kém phần sang trọng. Đồng thời, xe cùng phù hợp với bất cứ phong cách bạn nữ nào, từ trẻ trung, năng động, đến đứng đắn và trang nhã.

Mặc dù có thiết kế gọn gàng nhưng xe vẫn sở hữu cốp dưới yên xe rất rộng rãi với thể tích 27l và đủ chỗ để chứa 2 mũ bảo hiểm nửa đầu, túi xách, thậm chí laptop và nhiều vật dụng khác. Một điểm cộng đáng lưu ýnữa là cốp xe còn có đèn LED chiếu sáng, giúp người dùng dễ dàng tìm vật dụng hơn trong điều kiện trời tối.

Một tiện ích khác của Yamaha Grande chính là cách bố trí bình xăng ở ngay phía sau yếm trước. Các cô gái không cần phải xuống xe, mở cốp và mở nắp bình xăng nữa - tất cả được rút gọn xuống chỉ còn 1 thao tác bấm nút duy nhất.

Với những ưu điểm vượt trội và đã được kiểm chứng, bất cứ cô gái năng động và hiện đại nào cũng nên có Yamaha Grande trong danh sách cân nhắc của mình khi có nhu cầu tậu một chiếc xe gắn máy mới.
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Grande rất ấn tượng. Chạy êm quá cũng khó chịu và nguy hiểm như xe ô tô điện 😁
puppygoody
ĐẠI BÀNG
9 năm
@archi-T Hâm vãi! Vậy mà cũng so sánh.
Vision 2014 h làm giá cũng 38 chai (8/3 vừa rồi có ra Head hỏi.37,5tr😔 vậy là dong thẳng qua Ya rước e Si Fi. tính mua Vision là muốn để cho mẹ với chị mình lâu lâu đi ké dc,mình mới ra trường đi làm.tiền bạc đâu nhiều. vậy mà nó hết giá vậy bảo có hận không:mad:?).vậy mà cũng nhiều người cũng chấp nhận mua.nếu là nữ thà mình quay qua mua con Grande này.chênh lệch giá ko nhiều mà được 1 con xe đẳng cấp hơn hẳn.:rolleyes:
( Vision 2014 thật sự rất ngon nếu bán đúng giá, nhưng với sự đội giá lên cao như vậy thì nếu mua sẽ là không khôn ngoan lắm trong khi có những chiếc khác ngon hơn hẳn để ta lựa chọn trong tầm giá đó )
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kaka231990 Giá ở Bình Dương cửa hàng nào cũng tầm giá đó là ra giấy hết rồi đó bạn, chắc là tuỳ khu vực thôi.
@seaphantom Hi , bác chọn Si Fi cũng là ngon lành rồi , còn nếu mà chọn Version thì theo cá nhân em nghĩ kiểu dáng nó phù hợp với nữ hơn . Cứ xe số cho đỡ hao xăng bác . Em cũng giống giống bác , đang nài 1 em xe số của YA ^^
@linhvuex hj.mình nhắm e Si này lâu lắm rồi.và mua xong tới h ko hề hối hận.máy êm,chạy ngọt như kẹo.^^
ko bù cho bà già mình cứ loịa phân khối lớn mà chiến..
có ma nào mua đâu. ng ta toàn mua vision mà sốt đếch gì
cuong2
CAO CẤP
9 năm
@C h i r o Sáng nào đi làm, chiều về cũng thấy ma đầy đường 😁
@C h i r o mua thử đi rồi biết bác ơi, nhẹ, êm, tiết kiệm xăng lắm, nhưng k biết mai mốt xuống máy thì thế nào.
Xe có cặp lốp màu đen kia thì bình thường, còn xe có cặp lốp màu trắng kia thì mới thật là tuyệt vời, thèm quá đi.
@TBM vãi bác! (cùng suy nghĩ)
ONE NO!
TÍCH CỰC
9 năm
@TBM xe và người 1 trời 1 vực đưa xe vô làm nền cho người
@TBM Mình muốn bỏ nghề đi làm thợ sửa lốp xe vá 😁
@coollonelyman Vá cái đó đòi hỏi kỹ thuật cao và tốn công lắm đó bạn, nhưng chắc bạn mà vá cái...trong ảnh kia thì chắc là không cần lấy tiền công tiền công.
ht2onthenet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TBM Em phải like cho bác ngay và luôn .
rất ít thấy chạy
@tranngocdxd Chính xác luôn, ra đường lâu thật lâu mới thấy 1 chiếc.
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Grande chạy rất tốt, máy êm, ít hao xăng, tầm 1,7 đến 1,8 lit 100 km. Thêm 1 cái hay nữa là bệnh kinh niên của yamaha là để trong nhà vài ngày thì khó nổ thì trên grande không bị. Mình mua xe này cho vợ, để cả tuần mới đi 1 lần vẫn chỉ cần đề nhẹ là nổ. Có điều xe hơi cao, bạn nữ tầm 1m58 trở lên đi mới thoải mái, thấp hơn thì chống chân bị với.
@LsCowboy kinh niên gì bác, cái xe cùi sirius 2013 của mình để 3 tuần nghỉ tết đề phát nổ ngay
@hoanglinh221191 Hơi đắng là con ex 2012 của mình cũng bị lỗi y chang. 3 4 ngày ko chạy là phải đề 1 lát mới nổ @@
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanglinh221191 dòng tay ga ý bác, em nào cũng dính, con Utimo cũ của mình cũng dính, em nouvo LX cũng dính, 😃.
trongdaixda
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tringuyenxp1603 Tưởng bác bảo " xe bị lỗi không đạp, không đề là không nổ được" ^^
@hoanglinh221191 2013 thì chả có Fi rồi nên mới đề phát nổ luôn, chỉ có hàng chế hòa khí như con si mua từ 2007 của mình thì để 3 ngày ko sờ đến là đạp toát mồ hôi "đ..ít" mới nổ đấy 😆
dbt123
CAO CẤP
9 năm
có ai vào đây chỉ vì cái ảnh kia o ạ 😁?
@dbt123 Có mình, và chắc chắn có nhiều người giống mình:D!
@TBM thêm mình nữa :D cũng đang định vào cmt xem có ai giống mềnh chỉ vào vì ảnh mẫu. hahaha
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TBM tao nữa hic, có mỗi cái ảnh, kéo thêm tí thấy đèo con đi học chán luôn
vunt
TÍCH CỰC
9 năm
@nokia_N92 Có ảnh áo Tắm trên bãi biển nữa này 😁
Chỉ thích mỗi người mẫu 😁

@Eldimio Em ấy sinh năm 82 phải không bác =))
@#JK Lên hình thế thôi. Em này ngoài e biết, xấu bác ạ.
zzluudiecphi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thaitran1987 Cần lắm một cái tên :v
Phan - Minh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@#JK Quote lại e mẫu :D
lvq17cm
TÍCH CỰC
9 năm
Mẫu đẹp^^
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
Công nhận quãng cáo kiểu này trên tinhte lợi hại thật, suýt nữa thì làm mình đổi ý mua chiếc Grande này thay vì mua Vision

Xe này thua Vision 1014 ở chổ ko có chế độ Idling Stop, mức độ hao xăng cao hơn và tuy đông cơ 125cc nhưng công suất lại thua Vision 110cc
techtiplib
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Greycloud Xem lại nhé, con vision nhìn xe tù túng trong khi đó con Grande trông rất sang trọng và cốp rộng rãi cho chị em để túi xách và mũ. Những ai muốn đánh giá thì nên đi thử hai xe thì sẽ có cảm nhận thực tế. Chứ cứ ngồi nhìn và chém gió thì khó lắm!
techtiplib
ĐẠI BÀNG
9 năm
@datafire Đó là cách nghĩ cố hữu thôi. Ở đây anh em chia sẻ cái nào hay và tốt chỉ bảo nhau chứ có được Yamaha cho xu nào đâu mà quảng với chả cáo. Muốn là muốn người Việt mình ngày càng tiêu dùng thông minh hơn thôi, chứ cứ giẫm theo vết xe đổ thì mệt lắm.
datafire
TÍCH CỰC
9 năm
@techtiplib Haizza, bác không thấy cái tiêu đề QC sao?
Tư bt
TÍCH CỰC
9 năm
@Greycloud Lại nói phét, chạy thử 2 xe rồi hãy nói
động cơ ko biết, nhưng cái kiểu dáng ko đẹp lắm
@vanchuong1269 y ý kiến,con nè theo thẩm mỹ của mình thì xấu.. nhìn cái đuôi như vịt ấy.. nó cụt cụt làm sao..
nozza thấy còn thiết kế dc hơn
Còn chương trình chạy thử ko nhỉ? Con em gái đang định mua xe. đặt cọc trước rồi chạy thử hay sao các bác?
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenqthin Em thấy trên trang của yamaha là kéo dài đến hết 28/3 lận bác. http://www.yamaha-motor.com.vn/Khuyen-mai-44/Co-hoi-trai-nghiem-Yamaha-Grande-trong-1-tuan-1147.html
con này thấy ngoài đường cũng khá nhiều, tiếng máy cực êm, quan điểm cá nhân thấy đẹp hơn vísion, vision mới đèn đuôi xấu quá.
Jakelong22
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy dòng xe như Lead, Vision, SH mode phải nói là thảm hoạ về mặt thiết kế của dòng xe tay ga. Sao hãng Honda lại có thể cẩu thả, vô trách nhiệm và coi thường dân VN khi đưa ra những thiết kết xúc phạm người nhìn, h.ấp diêm thị giác như vậy? Cảm ơn Yamaha và Vespa đã khiến những con người yêu cái đẹp có thể đặt niềm tin và hi vọng vào những thiết kế hoàn mỹ,
@Jakelong22 Bạn thật là hài hước😁 cười đau cả bụng rồi, hihi !
w32
TÍCH CỰC
9 năm
@Jakelong22 ăn ở sao mà lại bị honda xúc phạm thế nhở. ra đường thấy có mấy ai bị xúc phạm đâu ta 😁 :D
techtiplib
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jakelong22 Chuẩn đó bạn, Honda đánh vào tâm lý người Việt thôi chứ thiết kế xấu òm, công nghệ thì chậm cải tiến. Giống như kiểu oto thì cứ Toyota (vì sau này bán có giá hơn) trong khi đó xe Hàn công nghệ luôn luôn mới, giá hợp lý thì cứ chê ẻo chê eo.

Người Việt mình thường không tính giá trị khi sử dụng (tính an toàn, tiện lợi, công nghệ mới, thời trang...) khi sử dụng mà toàn tính GIÁ SAU NÀY BÁN sẽ tốt hơn!!!! NẢN. Nên thay đổi tư duy để hưởng thụ cuộc sống tốt hơn.
@techtiplib Thư nhất câu chuyện xe hàn và xe nhật vẫn chưa bao giờ có hồi kế, nhưng có 1 thực tế ko chỉ riêng ở vn mà ngay cả ở mỹ , ở châu âu thì họ chơi xe châu âu rồi . Xe hàn vẫn chưa bao giờ đủ tuổi để đứng cũng xe nhật mặc dù opition trang bị đến tận răng.
Mấy lần thấy ngoài đường nhìn ở sau thấy đẹp và sang, còn tổng thể thì chưa nhìn kĩ
clarkht
TÍCH CỰC
9 năm
động cơ êm lắm, lại tiết kiệm xăng, ng y e đang đi, êm hơn hẳn con.........................fz e đang đi
@clarkht Khéo khoe
terran
TÍCH CỰC
9 năm
Vào tìm thêm vài ảnh em mẫu mà chả có... 😁 Yamaha thì không quan tâm nữa vì nhà có 3 em rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019