Qualcomm trả BlackBerry 940 triệu đô la Mỹ tiền bản quyền

sonlazio
27/5/2017 0:4Phản hồi: 96
Qualcomm trả BlackBerry 940 triệu đô la Mỹ tiền bản quyền
Qualcomm đang vướng vào những rắc rối pháp lý liên quan đến bảo quyền với Samsung, Apple và Ủy Ban Truyền Thông Liên Bang Mỹ, và giờ là BlackBerry. Hồi tháng 4, họ đã đồng ý trả 815 triệu đô la Mỹ cho BlackBerry về các lý do liên quan đến bản quyền, giờ thì Qualcomm và BlackBerry đi đến một thỏa thuận cuối cùng: Qualcomm sẽ phải trả 940 triệu đô la Mỹ tổng cộng cho BlackBerry, bao gồm cả lãi suất và chi phí luật sư. Toàn bộ số tiền này sẽ chuyển đến BB trước tháng 5.

Trong quý vừa qua thì doanh thu của BB chỉ là 286 triệu đô la Mỹ, chính vì vậy mà số tiền 940 triệu có ý nghĩa rất lớn với họ, vừa để phát triển công ty mà cũng là để chuyển hướng sang các mục tiêu mới như xe tự lái trong tương lại.

Liên quan đến vụ việc, BlackBerry sử dụng bản quyền của Qualcomm nên họ phải trả tiền, đó là tất nhiên. Tuy vậy, công ty cho rằng họ đã trả nhiều hơn số tiền phải trả nên hai công ty đã thỏa thuận lại và dẫn đến quyết định này, dù Qualcomm không hài lòng.

Tham khảo: BlackBerry, ảnh minh họa: macobserver
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bị ngược k Mod ơi
@philong.ktnn Không nhé, cuối bài nói rõ là vì BB trả tiền bản quyền cho QC nhiều quá nên phải thỏa thuận lại kiểu như trả dư ùi thối lại ý.
@philong.ktnn
Tiền bản quyền do QC lấy đắt nên BB kiện. Và kết cục như vậy
fractal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@philong.ktnn Có đọc hết câu không bạn ơi?
Tuy vậy, công ty cho rằng họ đã trả nhiều hơn số tiền phải trả nên hai công ty đã thỏa thuận lại và dẫn đến quyết định này, dù Qualcomm không hài lòng.
Có thể hiểu BB đã nộp tiền bản quyền cho QC, nhưng số tiền BB trả cao hơn thực tế và họ đòi lại
bt_mis
ĐẠI BÀNG
7 năm
@philong.ktnn đọc kỹ lại đi bạn
Má, kinh vãi!!!!
Dùng hết số tiền này để chạy quảng cáo đi anh Bê Bê ơi, anh sẽ có một đội quân doanh nhân chuyên đi nâng bi khắp các diễn đàn, sẵn sàng đào mả tổ bất cứ ai dám chửi sản phẩm của anh, sẵn sàng đóng vai người dùng hãng khác nhưng vẫn muốn mua sản phẩm của anh vì đột phá..
hãy nhìn Sâm Sung mà học hỏi :v
@caocaolatre199x Tôi chả cần phải nói chuyện với những thể loại mở mồm ra là mạt sát người khác như bạn, những người vô học như bạn thì lượn cmb đi cho nước nó trong . 😃
@hjepsi_culan tự hỏi những thằng rảnh háng suốt ngày lên diễn đàn bình luận xàm l đâm hãng nọ xỏ hãng kia để gây war như bạn tồn tại trên thế giới này để làm gì nhỉ? bạn đến trái đất với mục đích gì? haha
@caocaolatre199x Tôi cũng tự hỏi những người như bạn suốt ngày tự nhận nào là yêu là cuồng Blackberry, trong khi có mấy chữ cũng không thèm đọc hiểu cho kỹ , cứ thấy nhắc tới BB là xù lông nhím lên mạt sát này nọ thể hiện tình yêu.. bạn nghĩ cứ để cái avata hình cái Blackberry là đủ thể hiện tình yêu à ?
Lúc Blackberry đang ngắc ngoải thì bạn ở đâu hỡi người hâm mộ Blackberry ? hay bạn đang bận lên nhattao tìm mua Blackberry cũ ? haha.
@hjepsi_culan tôi đâu có tụ nhận mình cuồng bb? bạn tìm lại đi xem có câu chữ nào tôi tự nhận mình cuồng bb ko? haha. tôi ko xù lông. nhưng thấy ngứa mắt vs những thằng hay đi đả kích như bạn. còn lúc bb đang ngắc ngoải, tôi làm gì để thể hiện tình yêu đó là việc của tôi. ít nhất thì yêu hay ghét hãng nào tôi cũng ko có caí tính châm chọc xỏ xiên như bạn. đã lên diễn đàn rồi thì có văn hóa 1 chút. chào thân ái và quyết thắng. 😃
Nôkia đừng hòng kiếm dc xu nào từ apple đại đế nhé, xùy xùy
hdo2
TÍCH CỰC
7 năm
@ngaytada 1 thằng sx điện thoại kiện 1 thằng chuyên thiết bị viễn thông, mát nịt 😁
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Blackberry, qua rồi 😔
orochisaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doccoc Bb đâu thèm chú tâm bán máy móc nữa, nó học microsoft rồi! Chuyên dịch vụ thôi!
Hjj !
Doanh thu cả quý bằng 1/3 tiền đi kiện !
MoVo
TÍCH CỰC
7 năm
Luật pháp nó nghiêm, xử phải nặng như vậy mới đủ tính răn đe.
cái quái gì vậy? trên viết QC trả, dưới BB trả là sao
navafolk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dính với mấy bác lớn toàn quả khủng.
Xuân Lãm
ĐẠI BÀNG
7 năm
edit
@Xuân Lãm m giải thích t nghe cái tiêu đề với cái nội dung thử :rolleyes:
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Xuân Lãm Bác ơi. Trước khi phát biểu thì đọc cho kỹ chứ.
K thấy Mod sửa lại bài lúc hơn 8hxx à.
Chưa gì đã nhặng xị lên, bác xem bác có vấn đề về tiếng việt k nhé
Xuân Lãm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@philong.ktnn Mod làm ăn chán quá. Nếu sự thật vậy thì Tiểu đề phải có từ "Trả Lại" chứ. Nói thật về câu từ thì mod này #sonlazio với #cuhiep là chán nhất.
Đọc tiêu đề thằng Mod viết dễ hiểu nhầm. Đinh Mạnh Ninh.
hóa ra là ăn cắp công nghệ của nhau à
thanhups
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có mấy con cừu vào đây la liế m BB. Ai ngờ bị vả cho vỡ mõ m. Haha
BB phải trả giá cao hơn thực tế nên QC phải trả lại cho BB.

QC cũng thua cái này ở Hàn Quốc, Trung Quốc.

Apple cũng đang đòi QC trả lại tiền chênh lệch như BB.
BB làm cái đt còn ko xong mà đòi làm xe tự lái, cạnh tranh sao lại với uber, google, apple..........
Ngon, đâu như anh Hàn, thắng kiện bị xù nợ luôn 😁 đúng là châu Á, làm ăn nó cũng khác cái xứ Mỹ...
@luuthienloc Mấy cu vô học, anh quote lại chi mắc công?
@Ga2018 Hạng như mày mà có học chắc tinhte toàn giáo sư tiến sĩ rồi.
@Ga2018 Thế thằng nào táo nào cũng đang bị QC nó kiện đó, sao ko móc túi ra trả mà kì kèo kêu mắc. Hút máu mấy thằng sheeple như chua quá trời mà còn đi ăn cắp chất xám, đã vậy còn không chịu trả tiền. mặt dày như đắp bột =]]
Hình như hết tháng 5 rồi mà bạn mod. Có khi bb nhận tiền xong rồi 😆
hoanguyen69
ĐẠI BÀNG
7 năm
@denmilu Chắc nhận đc rồi mới public thông tin bác ạ, hehe
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
@denmilu Bác sống ở hành tinh nào mà hôm nay hết tháng 5 rồi 😁
@ByY.6261 Nghiêm túc thế bác :D

Xu hướng

Bài mới