Qualcomm trình diễn sức mạnh của GPU Adreno 220

vuhai6
7/3/2011 3:4Phản hồi: 41
Ngày nay, khi mà tốc độ xử lý của CPU đã được đẩy lên rất cao thì các nhà sản xuất còn đua nhau về GPU. Trong khi NVIDIA Tegra 2 mạnh mẽ với kiến trúc SoC thì Qualcomm lại đi một con đường khác với việc sử dụng GPU riêng lẻ hỗ trợ cho BXL hai nhân của mình. Dòng GPU Adreno đã được phát triển từ rất lâu và mới nhất là Adreno 220 (đi kèm với Snapdragon MSM8660) có khả năng cạnh tranh rất tốt mà theo như Qualcomm tuyên bố thì nó có hiệu suất cao gấp hai lần so với những GPU trong các chip lõi kép dựa trên nền tảng Cortex A9 (Tegra 2 là một trong số này).

Chưa biết thực sự Adreno 220 mạnh mẽ tới đâu nhưng những gì mà Qualcomm trình diễn cũng thật ấn tượng mà bạn có thể theo dõi trong clip dưới đây. Đây là đoạn giới thiệu của Desert Winds, theo Qualcomm thì họ sẽ tiếp tục thúc đẩy hãng phát triển game này cải tiến tốt hơn nữa để có thể tận dụng tối đa sức mạnh GPU của mình. Đồng thời cũng trong năm nay Qualcomm cũng sẽ kết hợp với các hãng để cho ra đời hơn 100 game dành riêng cho hệ thống của mình, việc này khá giống với NVIDIA đã làm với Tegra Zone.

Hiện tại BXL Snapdragon MSM8660 cùng với GPU Adreno 220 của Qualcomm xuất hiện trên hai chiếc máy tính bảng mới nhất chạy trên hai nền tảng hoàn toàn khác nhau là HP TouchPad (webOS 3.0) và HTC Flyer (Android)

Games Armageddon Squadron II trên HP TouchPad

Nguồn: qualcomm
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn con TouchPad thích thật :X
qwerty14308
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy nhà em CPU Pentium Cleron 600Mh xai duoc ko ta ....:p
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Giờ còn con này nữa hả bác, sài bền quá.
ty1827
TÍCH CỰC
13 năm
Mong đợi từ lâu, 220 vô đối thật
nhìn cái touchpad ma chay giải, đẹp thiệt chẹp chẹp
Lamvip379
TÍCH CỰC
13 năm
Bộ xử lý riêng lẽ vẫn tạo ra hiệu năng cao hơn kiểu All in one...hy vọng với cuộc đua của các nhà sản xuất nhanh như hiện nay..VN ta cũng đua tăng lương cho mọi người đều có đc cơ hội sử dụng những sản phẩm của thời đại kỹ thuật cao
dungvstrang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thích giảm thuế hơn tăng lương bác ạ,tăng lương 1 tất cả các cái khác tăng 10 thì có mà thà đừng tăng còn hơn...hic,công nghệ ơi,bao giờ mới bắt kịp mi đây....?😔
thế adreno 220 so với power SGX 543 của ipab thì cái nào mạnh hơn.
cái này chờ ra mắt sẽ có bảng đánh giá chi tiết mới so sánh được!😁
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Hiệu suất cao gấp hai lần so với những GPU trong tegra 2 cơ à. Nhưng hình như tách riêng GPU với CPU thế này sẽ tiêu hao nhiều năng lượng hơn thì phải.
cứ làm nhìu game zone vào hê hê, dân ghiền game ko có ý kiến j đâu
hightecher
ĐẠI BÀNG
13 năm
trong cái clip thứ nhấtm ở đoạn cuối trailer xuất hiện dòng chữ PREPARE FOR BATTLE (chuẩn bị cho trận chiến), nó mượn câu nói giới thiệu game để tuyên chiến luôn với nvidia các bác ạ
thêm điểm cho HP TouchPad (webOS 3.0) và HTC Flyer (Android)
cuộc chiến phần cứng ngày càng khốc liệt
sticker
TÍCH CỰC
13 năm
bác chủ viết sai òi Adreno là của amd chứ k phaỉ qualcomm, giống như a8, a9, a15 là của arm
hình như adreno 220 là tích hợp chứ ko phải là nằm rời đâu bác chủ thớt

@ sticker : bộ phận phát triển adreno bán lại cho Qualcomm lâu òi nhá
quá tuyệt cứ tiếp tục tăng nữa đi nhưng nhiệt độ cứ tầm tầm 25 độ là được ^^
adreno đổi tên từ imageon của amd sau khi amd bán mảng đồ họa nhúng này cho qualcomm
qualcomn chơi khác người nhỉ
khoa125
TÍCH CỰC
13 năm
ngày càng mạnh
ước mơ có được 1 cái về vọc 😷

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095