Quản lý sản phẩm của Microsoft: Windows Phone 7.8 sẽ có nhiều tính năng mới

Blaze1st
2/7/2012 15:41Phản hồi: 64
Quản lý sản phẩm của Microsoft: Windows Phone 7.8 sẽ có nhiều tính năng mới

Tại hội nghị Windows Phone Summit diễn ra vào ngày 20/6 vừa qua, Microsoft đã giới thiệu cùng lúc hai bản cập nhật WP7.8WP8 dành cho các thiết bị di động, đồng thời MS còn cho biết những điện thoại chạy Windows Phone thế hệ hiện tại (gồm gen 1 và 2) sẽ chỉ nâng cấp lên được WP7.8 với giao diện Start Screen giống với trên WP8. Tuy nhiên, có thực sự giao diện màn hình chủ Start Screen là thay đổi duy nhất của WP7.8?. Mới đây trên trang Twitter của mình, Ben Lower, giám đốc quản lí sản phẩm của Microsoft, cho biết " Chúng tôi chỉ mới nhắc đến màn hình Start Screen với giao diện mới trên WP7.8, và sẽ còn nhiều điểm sự thay đổi nữa". Trước đây một thành viên trong đội ngũ phát triển Windows Phone khi được hỏi về việc WP7.8 sẽ mang đến nhiều tính năng mới hay không, anh này cho biết : "Điều đó là có thể, tất cả những gì chúng tôi đã công bố vào thời điểm này là sự thay đổi của màn hình Start Screen, và rất tiếc tôi không thể tiết lộ gì nhiều hơn"

Thực tế có một niềm tin khá vững chắc vào việc Windows Phone 7.8 sẽ được trang bị nhiều tính năng mới: đó là nếu Microsoft chỉ thay đổi giao diện màn hình Start Screen và không thêm bất kỳ chức năng nào, điều đó là vô cùng đơn giản với một tập đoàn lớn như MS và họ sẽ nhanh chóng đưa ra bản cập nhật WP7.8 trong nay mai, tuy nhiên giả thuyết đó đã không xảy ra và chúng ta có quyền hy vọng nhiều hơn vào những thay đổi tích cực trên WP7.8

Tổng hợp WPCentral, WMPowerUser
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tốt nhất là như thế, để mình còn có lý do để tiếp tục gắn bó với windows phone ^^
Chauph94
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi nào ra vậy trời..ra cho mọi người up cho rùi
RIM
CAO CẤP
12 năm
Wp 7.8 cũng là lý do gần như duy nhất mà mình giữ lại em Trophy 😃
lúc thông báo sẽ ra mắt WP7.8 có gdiện của WP8 và chưa nói thêm gì về tính năng của gói update này thì 1 đám đông hùa nhau theo tẩy chay MS. Thiệt là...
Bây giờ là 7.8, lúc sau có wp 9 thì ra tiếp 7.9 😁
@quangduy1088 thế thì bác nên mua con win 8 bác ạ =)) win 10 còn giữ lại win 7 làm j :? thành đồ cổ à :LMAO:
@viet2uyen không dùng nũa thì vứt điện thoại đi hả bạn.nói như bạn cưới 1 con vợ về rồi,mai mốt quen con bồ mới xinh đẹp hơn là bỏ con vợ cũ sao.;-).tôi sợ nhà ông quá.phán như thánh ấy.
@tuny91 Ặc, người ta nói đùa mà đồng chí tưởng thật à. Nghiêm trọng thế. Mấy cái chuyện này là chém gió thôi mà, ai mà biết được tương lai MS nó tính làm gì ? Còn cái câu của mình thì ý là giống như mấy cái android 2.1 ngày xưa ấy, rồi cũng bị đào thải à 😁
thật ra cũng đã tốt rồi.. nhưng nay sẽ ngon hơn nữa thôi
vote Nokia
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
mình vẫn tin tưởng nó sẽ là một bản windows phone 8 rút gọn để phù hợp với những máy gen 1 và gen 2, có thể nhân HĐH vẫn khác nhưng những phần mềm và tính năng chính đc thềm vào WP8 hy vọng sẽ đc đưa vào WP7.8
redstar11tg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nibiru Nếu như M$ tuyên bố lá có wp8 cho gen 1 và gen2 nhưng có một số tính năng sẽ bị cắt bỏ thì chắc sẽ k có ai thất vọng đâu😔, nếu như M$ lừa tình như google thì wp sẽ tốt hơn chăng
Vote Nokia , MS đừng chơi xấu làm khổ anh Nô là đc , chứ WP7 đã thấy ngon lắm rồi
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng winphone e thấy bàn phím tv nữa là ok.còn lại khá hài lòng rồi.mượt mà và mềm mại.ko lắc và đơ như android
cothach
TÍCH CỰC
12 năm
Mong sẽ cải tiến lại notification bar, có thể xem lại sau khi bị nhỡ thông báo.
Nhưng hy vọng nhất là sau khi có 7.8 rồi sẽ có 7.9, 7.9.1... để bổ sung nhưng tính năng mới, nâng cao sức cạnh tranh với iOS và Android
Hy vọng là sẽ đem lại ấn tượng
meoden
TÍCH CỰC
12 năm
Thừa nhân mấy em No chạy WP7 mướt thật, hơn máy em iOS và Ănroi..........
không biết WP 7.x có chạy được app cúa WP 8 không các bác nhỉ?
@takzan Còn tùy bạn à, nếu bạn đọc vài bài viết chi tiết về wp8 hôm trước thì nếu như ứng dụng viết cho wp8 sử dụng thêm 1 số công cụ mới được MS bổ sung cho các nhà phát triển để viết phần mềm cho wp thì wp7 sẽ không chạy được những app này, tuy nhiên wp8 vẫn có thể chạy được các app mà wp7 chạy được.
mình đang chờ cho em surround đây 😁
@beanladen12 mi tu hehe
ngày xưa thì toàn úp mở chuyện từ 7.5 lên 8 h thì bắt đầu tung bom để kích cầu nói thật là mình rất thích nokia nhưng ghét ms vô đối hjx
marabunta92
ĐẠI BÀNG
12 năm
start screen có làm trong suốt được không ta? quất thêm cái hình nền đẹp đẹp nữa là bá đạo! :-D
Những ai dự định mua 900/800 cố chờ vậy. Còn những người muốn mua 710/610, các bạn cứ mua đi vì tầm giá đấy sẽ không có WP8 cho các bạn đâu, khỏi lăn tăn. Lượn qua nhiều diễn đàn thấy mấy bố ôm mấy con Lumia giá rẻ cũng hậm hực vì không lên được 8, hài vãi
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
@magic_stardj =)) Lumia 800 900 cũng ko có mà chờ đâu, thik thì nhích thôi. Đang dùng 710 và ko có gì phải hối hận cả. Vẫn cmt tinh tế bằng tiếng việt qua IE ngon lành :p
Wp 7.8 theo định kì là bản cập nhật lớn sau bản nhỏ tango. Chắc phải có nhiều chức năng như Mango rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019