Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

Quản lý và loại bỏ nhanh các Nhóm đã tham gia trên Facebook

vuhai6
4/11/2014 19:6Phản hồi: 41
Quản lý và loại bỏ nhanh các Nhóm đã tham gia trên Facebook
Không gì khó chịu bằng việc tự dưng có một đứa chết tiệt nào đó thêm mình vào một cái Nhóm (Group) lạ hoắc trên Facebook. Người dùng Facebook chỉ có thể chặn gắn thẻ, chặn viết lên tường chứ chưa chặn được việc bị người khác tự ý thêm nhóm, chính vì thế chúng ta bị thụ động. Thông thường giải pháp của mình là chặn (block) ngay người vừa thêm nhóm, tuy nhiên kết quả cuối cùng vẫn là đã bị thêm vào cái nhóm đó. Để có thể thuận tiện hơn trong việc quản lý và loại bỏ các nhóm không mong muốn thì bạn có thể sử dụng đường dẫn dưới đây.
  • Nhóm trên Facebook: link.
Sau khi truy cập vào đường dẫn này thì tất cả những Nhóm bạn đang tham gia cũng như mới tham gia sẽ được liệt kê hết ra đây. Chức năng quan trọng nhất là bạn có thể Rời khỏi nhóm (Leave Group) một cách nhanh chóng. Các nhóm được phân thành 5 tab rõ ràng:
  • Suggested Groups: những nhóm bạn chưa tham gia, mà là Facebook nghĩ bạn sẽ quan tâm nên gợi ý ra, bạn có thể nhấn nút "Join Group" để vào đó.
  • Friend's Group: cũng giống phần trên, tuy nhiên không phải Facebook tự tổng kết mà là bạn của bạn đã tham gia vào đây
  • Local Groups: -không rõ-
  • New Groups: những nhóm bạn mới bị thêm vào. Muốn loại bỏ thì nhấn nút "Leave Group"
  • Your Groups: Những nhóm do bạn tạo ra hoặc đã tham gia vào từ lâu.
Dù sao thì cũng mong Facebook sớm đưa ra lựa chọn để ngăn chặn người khác không tự ý thêm mình vào Nhóm lạ!

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kingkage
ĐẠI BÀNG
10 năm
đăng nhập like mod cái😃😃
Cám ơn mod share, để thanh trừ vài nhóm tào lao nhoi nhoi
Mình cũng rất ghét bị thêm group
@saiback bác đã có thẻ SDHC UHS -2 chưa ạ ?
@nguyenthanhhieuthanson Có lâu rùi bác ^^ speed vãi lun 260/240 😁 cơ mà giá hơi chát 16GB tầm 1tr5 còn 32GB hơn 2tr
cảm ơn anh Hải, fắc book giờ spam nhiều quá ":
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
mong sớm có cái quyền vào nhóm hay không mới giải quyết triệt để dc. 😃
Trước e cũng chơi mấy trò này, dc khoảng 400k người thì fb nó xóa, toàn bọn trẻ con. Hehe
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
sai chính tả ở tiêu đề rồi :3 trước hay bị mời còn bây h thì k bị nữa rồi
có cách nào tắt mấy cái thông báo mời chơi game di động kiểu: tiên hiệp kỳ duyên gì đó ko ? không thể nào tắt nổi , một ngày có chục cái thogn báo mời chơi game này
devx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongvongbankinh Tải về xong rate cho nó 1 sao trên appstore
losbancos
TÍCH CỰC
10 năm
chuẩn luôn, mình rất bực vs mấy việc suốt ngày bị add vào nhóm. cảm ơn ad. bài viết hữu ích quá
SimChinhChu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hữu ích
mình có 1 cách rất đơn giản, ko kết bạn với những lời mời "rác", ai ko thân mà add bậy bạ cứ unfriend nó là xong
hay quá cảm ơn bạn.
Tự dưng hbữa bị thêm vào nhóm Hội những ng yêu thím Sang :|
DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
thứ cái xem sao, thk.
có chặn được mấy đứa spam linh tinh không
Mình bị ai đó add vào list sub ảo.
Remove mà vẫn không hết sub ảo
Thế là giờ không biết làm sao luôn.
Chẳng biết nhóm tên gì, chẳng biết leader là ai luôn:+
hut2012
TÍCH CỰC
10 năm
Saved and thanks
Đúng là dùng face lúc này dễ gặp những chuyện bực mình như mod vừa nói, face của mình vừa bị đổ vào mấy nhóm kiến trúc, xây dựng, nhóm giao thông vận tải.. Bực quá chừng. Nhóm bánh kem nữa. Quái lạ, ngày càng hổ lốn. Face không còn là thú vị gì nữa, rác rến tùm lum.
Thấy cái này được mấy hôm rồi, cũng đã out khỏi mấy cái group ất ơ bị add vô lúc nào k hay 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019