[Quân sự] Điểm qua tàu sân bay của các nước

Duy Luân
27/1/2016 6:24Phản hồi: 281
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pin A
TÍCH CỰC
8 năm
phòng không Việt Nam hồi đó nhiều tên lửa lắm sử gần 10 k tên lửa do Liên xô viện trợ sau đó liên xô cũng kiệt sức vì tiêu tốn qua nhiều cho chiên tranh Việt Nam
dat225
TÍCH CỰC
8 năm
Đúng là Bin và IS đều có thể chính là do Mỹ tự dựng lên để có cớ chi tiêu vào quân sự. Cách hút tiền người dân rất hay. Chả thế mà tại sao trên thế giới luôn tồn tại những thiên đường thuế, thiên đường gửi tiền, bán tranh nghệ thuật. Toàn là rửa tiền và công cụ ngầm của các thế lực "có quyền lực thực" cả.
pin A
TÍCH CỰC
8 năm
ai nói lúc đó phát xít yếu lúc đó là lúc đỉnh điểm sức mạnh của phe phát xít đến phát xít Nhật tấng công chân châu cảng tuyên chiến với Mỹ có thằng nào đang yếu mà nó làm thế không , con phía duc thì đang nuốt trọn Liên Xo tình thế cắp bắt Mỹ mới nhảy vào
pin A
TÍCH CỰC
8 năm
@LeeMicrosoft vì đó là những thăng xấu xa độc tài , nó làm cách mạng vì nó chứ không phải vì dân cái ac phải bị trừng trị thì mới hoà bình đc
@bladza Mình có bảo vào éo gì trung tâm đâu. Bảo vào sâu Liên Xô, sâu với trung tâm chính trị khác nhé, đánh đến thủ đô chưa phải là thắng, chiếm đc thủ đô chưa phải là thành công nhé, hơn nữa Phát xít đến thủ đô thì tịt cmn ngòi rồi, dân Liên Xô có kém như Anh Pháp v.v đâu
@bladza Sao bạn dốt thế, bạn nói bạn phải suy nghĩ chứ, nếu là lớp một bạn còn đang học luyện viết, chưa học môn tin học thì làm sao mà gõ chữ có dấu hoặc vào tinh tế đc, bạn hỏi một câu đủ thấy bạn suy nghĩ kém cỏi, dốt nát thế nào rồi
dat225
TÍCH CỰC
8 năm
Khéo những người đan dẫn dắt sự phát triển của thế giới này thật ra lại là nhóm người ngoài hành tinh. 😁
mrphamvn
TÍCH CỰC
8 năm
nước thích mang máy bay đi bem khắp thế giới sẽ cần tầu sân bay. Việt Nam mình phát triển hệ thống tên lửa để phòng thủ là đủ rồi 😁
vinhokss
TÍCH CỰC
8 năm
Thái lan nát quá
Đọc các cmt mong muốn TSB mà thấy buồn cười.
Rồi đọc được cái dòng gần nhất: Mỹ là nước đảm bảo hòa bình thế giới, buồn cười, trong khi nó là thằng nhúng tay vào hầu hết các xung đột sau Thế chiến II
@Quang Hưng Phạm đó là những thằng maidan tương lai đó bác. Em lạy cái câu "Mỹ đảm bảo gìn giữ hòa bình"
Nản các bác cuồng Mỹ tới nỗi đó, sau chiến tranh TG 2 thì VN là nước duy nhất đánh chìm tàu sân bay của Mỹ nhé.
bladza
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chieuhongnhan VN đánh chìm tàu sân bay nào của Mẽo thế, cho xin cái link đi thanh niên?
@bladza Dạ bác nhiêu tuổi? Tìm hiểu về tàu sân bay hộ tống USS Card, tin này được hãng tin AP xác nhận. Tự tìm trên mạng có đầy.
Bác chịu khó tìm hiểu chút, qua mấy comment của bác thấy bác nói chuyện không được lịch sự.
Thân chào.
bladza
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chieuhongnhan Bao nhiêu tuổi có liên quan gì không bạn? Nhờ bạn đưa ra cái link để đảm bảo nguồn tin bài của chính bạn (chứ không phải của tôi), rồi bạn bảo tôi tự đi tìm lấy.

Nếu để tôi tự tìm thì tôi cứ Google --> Wikipedia cho nhanh

en. wikipedia. org/wiki/Attack_on_the_USNS_Card

Vào đọc coi tụi nó viết thế nào nhé
1 cái tàu sân bay với 50 con f35 tàn hình trên đó so với 10 tàu tên lửa của bạn thì cái nào thắng nhỉ, cái nào tốn hơn nhỉ
@Huỳnh Đih Thân để phòng thủ thì 50 con F35 hay cả trăm quả tên lửa hiệu quả hơn nhỉ
pin A
TÍCH CỰC
8 năm
@Quang Hưng Phạm sức mạnh của ham đội tàu sân bay là lấy công lam thủ mà khi thủ thì còn khủng hơn công
@Quang Hưng Phạm 50 con f35 đem tên lửa diệt hạm phủ đầu thì 10 con kia bắn tên lửa từ đáy biển ah, nên nhớ là radar kiểu gì thì không bằng 50 con f35 tỏa ra đâu nhé(đừng nói đem tên lửa hành trình đi diệt hạm nhé), vả lại tàu sân bay lúc nào chả có mấy con khu trục che chắn mấy lớp
@Huỳnh Đih Thân tôi nói phòng thủ ông ơi, thực tế tí đi
@Quang Hưng Phạm Haha, suy nghĩ bạn quá lạc hậu đấy, đống F35 đó là để lấy công làm thủ đấy. Bạn có khi nào nghĩ tại sao tsb to vậy mà trang bị súng ống thua cả 1 tàu khu trục??
mossgreen
ĐẠI BÀNG
8 năm
ơ! Việt nam có kìa
MNDung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thiếu tàu lớp mistral của pháp r
Con này cũng khá gờm
A @Duy Luân nên thêm thông tin về mấy chiếc LHD hay LHA nữa
Mấy con này 40k tấn hơn
So với Nhật Hàn Ý Tây Ban Nha Úc thì xịn hơn hẳn 😃
Mấy cái tàu này so với tàu của việt nam chỉ là đồ chơi thôi 🆒🆒🆒
destjny87
TÍCH CỰC
8 năm
Thằng mỹ vẫn khoẻ nhất , 1 hạm đội của nó còn mạnh hơn hải quân của rất nhiều quốc gia . Khi cần tham chiến 1 hạm đội của nó có thể thay đổi thể chế ở quốc gia đó , vãi mỹ
pin A
TÍCH CỰC
8 năm
@gà múp đập Nga ? bộ mạnh hơn là phải đập à thế thì Mỹ nó đã đập hết thế giới r
@pin A mỹ bảo vệ hòa bình thế giới?????? như kiểu siêu anh hùng của marvel hả????
nhờ mỹ mà chưa có thế chiến thứ 3?????? sau thế chiến thứ 2 còn 2 thằng to nhất lag nga và mỹ thì nó đưa nhau vào chiến tranh lạnh rồi, các nước khác mà có tiềm lực thì cũng nhào vô rrooig, cơ mà họ không có.
nhờ mỹ mà liên xô thắng phát xit????? trích nguồn wiki????? bạn năm nay coi ra thì không dưới 20 tuổi, bạn về bạn hỏi thử thằng cháu thằng em thằng hàng xóm nào đấy đang học lớp 8 hay lớp 11 xem mượn nó quyển lịch sử hay lên gg gõ dòng "lịch sử thế chiến thứ 2" rồi đọc lại toàn bộ hộ cái
nó khỏe nhất thì sao nó phải đi đánh thằng khác?????? đây là chính trị, không phải là game. mà kể cả game thì cũng thế thôi. đây là xã hội tư bản, 1 nước hiếu chiến, bao nhiêu cuộc nội chiến trên thế giới này đều có mỹ nhúng tay cả mà bảo nó không muốn đánh. đây là mỹ, không phải thụy sĩ.
sợ thật. bớt lên bar và quay về đọc sách đi, sống thật đi, nhìn cuộc đời từ 2 phía đi, lấy thuyết âm mưu ra mà áp dụng vào. bợ Mỹ kinh khủng
p/s: chắc nghe câu cuối cay lắm nhỉ? bạn mà biết tôi chắc tôi no đòn rồi đúng không? bạn cơ to hơn tôi mà tôi láo vs bạn bạn còn muốn đấm tôi thì hỏi thử xem Mỹ nó có muốn diệt cái gai trong mắt mìnhhay không?
thật sự từ trước đến giờ rất ít khi nghe về lịch sử nga trong khi mỹ bao đời tổng thống, khắc tượng mấy ông lên núi mất bao tiền mấy thánh đây rõ hơn cả lịch sử việt nam (em không giỏi sử không nhớ năm tháng nhưng em vẫn biết lực lượng chủ chốt đánh bại phát xít, và em cũng biết mỹ gần như không chịu thiệt hại từ thế chiến thứ 2 và hưởng lợi rất nhiều từ nó trước khi lật mặt phát xit theo phe đông minh)
đắng lòng các thanh niên mù sử còn đòi lên wiki check bài
VN mình bít trc tương lai biển bị trung cẩu nó chiếm hết rùi nên khỏi cần mua tàu sân bay vì làm gì có chỗ để mà đi. Nó chiểm gần hết 2 quần đảo mà chẳng thấy động thái gì ngoài kịch liệt lên án bằng mồm..
https://sites.google.com/site/giaoducquocphong0/
không biết mình có cổ hủ quá không khi vẫn tin bài giảng này. trong khi đấy rất nhiều người có suy nghĩ "tiến bộ" hơn hẳn mình
Gallus
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nga không chơi tàu sân bay, mà chơi tuần dương hạm, search thử Kirov nhé.
Hệ thống phóng và hãm bằng dây cáp là một công nghệ phức tạp, không phải nước nào cũng có, Trung Quốc cũng chưa nhái được.
xitrum0815
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một vài thuật ngữ chuyên ngành hàng hải: ví dụ:
Người ta thường ít nhắc đến tàu nặng bao nhiêu mà thường nói là lượng chiếm nước là...tấn
Lò phản ứng hạt nhân để hoạt động nồi hơi làm xoay các chân vịt.
Đơn vị tính tốc độ trong hàng hải là 1 knot = 1 hải lý /giờ ~ 1.852 km/h

Hôm nọ thấy có 2 chiếc giống này đang nằm ở xưởng đóng tàu trong vịnh Tokyo, có lẽ số lượng tàu sân bay của Nhật Bản sẽ tăng lên con số 5 chăng?
ninjatrung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác tìm hiểu chính trị của các nước mà toàn kiến thức do google của thằng Mỹ cung cấp 😃
Bí mật QS đâu dễ biết như vậy. Ngay cả VN mình vũ khí giấu ở đâu cũng chỉ có những người cấp cao trong đảng mới rõ. Còn mấy cái xe tăng ghẻ lâu lâu kéo ngoài đường thì xin thưa toàn đồ mã làm bù nhìn cho nước ngoài quay phim chụp ảnh thôi
Vũ khí ghê gớm nhưng năng lực có hạn thì cũng thua lun. VN hồi xưa đấy cả thế giới nhìn bằng 1/2 con mắt nhưng sau khi bắn rơi B52 mà chả có Quốc gia nào làm được. thì Thế giới lượm 1 con mắt rưỡi kia lên "nhìn" lại Việt nam hehehehe. Khâm phục thật
Dù sao thì Mỹ vẫn mạnh về vốn có của họ và đồng minh. Xem phim The Last Ship thấy chiếc khu trục mà đủ cân với các đối thủ khác.
@TACOMPUTER XEM PHIM mà đánh giá là hỏng rồi. Cơ mà ko biết phim kia là cái quái gì, chỉ đoán chắc nó là của Mỹ sản xuất...Trong đấy nó vẽ TQ với lại Nga như là ông ba bị chuyên bắt nạt các nước khác vậy, Mẽo thì bảo vệ đồng minh, bảo vệ hoà bình...abc-xyz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019