Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Quảng cáo khiến Google Chrome, Edge ăn nhiều tài nguyên đã có thuốc trị!

Trưởng Anh
18/5/2020 4:30Phản hồi: 90
Quảng cáo khiến Google Chrome, Edge ăn nhiều tài nguyên đã có thuốc trị!
Trong khi chờ đợi Google cập nhật tính năng chặn quảng cáo gây nặng máy trên trình duyệt Google Chrome thì anh em có thể trải nghiệm trước tính năng này thông qua tab chrome://flags/ hoặc trên trình duyệt Microsoft Edgeedge://flags/

Bài liên quan:
Chrome sẽ tự chặn những quảng cáo gây nặng máy và lag mạng cho anh em

Anh em tìm đến tính năng Heavy Ad Intervention sau đó chọn Enabled rồi chạy lại Chrome hoặc Edge là được. Lượn một vòng các trang báo thì mình vẫn chưa thấy quảng cáo nào bị chặn do quá nặng. Anh em thử dùng và trải nghiệm xem có ngon không nhé.

chan quang cao google chorme.jpg
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy ca
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đính chính lại đây không phải là bài trải nghiệm nhé, đây là bài thủ thuật/hướng dẫn/cách kích hoạt tính năng chặn quảng cáo gây tốn tài nguyên của Chrome và Edge.

Bạn không nói là bạn dùng thế nào? Trải nghiệm của bạn ra sao? Có gì hay và không hay? Ý kiến cá nhân của bạn ra sao?

Sao gọi là bài "trải nghiệm" ?????
@Trưởng Anh nên học lại tiếng việt đi nha em trai, đặt cái title mất đạo đức, con người sống có đầu có đuôi, câu văn có chủ ngữ vị ngữ, ghi rõ là "quảng cáo trên trang web khiến google edge chiếm dụng nhiều tài nguyên" còn nhỏ mà học thói câu vỉew bẩn là không dc
@honghai12a1 Bạn cũng nên học lại tiếng Việt đi. Chỉ biết dùng mỗi dấu phẩy để ngắt câu thôi à? Học thêm cả tiếng Anh nữa nhé. Tile ở đây ý là gì? Viên gạch lát?
jul12st83
TÍCH CỰC
4 năm
@Lấy ca bắt bẻ văn phong vê lờ thật...nhưng không phải cứ dùng rồi chia sẻ quan điểm của mình thì mới là trải nghiệm bác nhé, trải nghiệm nghĩa rộng thì cũng đồng nghĩa là chia sẻ và lấy ý kiến của những người đồng thời dùng sản phẩm
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Lấy ca thì quảng cáo tính năng cho ae còn ai trải nghiệm thì chưa biết ^^
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thank top nhé. Để test sau vậy
anhkind007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@t2d90bn Một công ty chuyên về quảng cáo (Google) lại làm tính năng chặn quảng cáo, chẳng phải giết chết đối thủ sao? 😆
tommy1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhkind007 thâm đấy 😃))
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhkind007 Thuyết âm mưu 😃)
@t2d90bn Chắc chắn rồi chứ âm mưu gì nữa. QC của google thường nhẹ, thì nó làm ra để làm gì, giết mấy thằng khác chứ làm gì 😂
lanhthuan
TÍCH CỰC
4 năm
Add block nhàn hơn tí rồi 🤣🤣🤣
.acu.
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoang Long. nhiều khi bác block luôn cái overlay/modal/popup "vui lòng tắt Ad block" lun cũng được á. Cứ coi như cái đó là 1 quảng cáo mà block thôi (không phải trang nào cũng áp dụng được ^^!)
lanhthuan
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoang Long. Cái này mình gặp suốt. Thử vào trang này thì nó không thèm thông báo luôn, trình phát media cũng không hiện ra 🤣🤣🤣
Mấy trang như này thì mình chả bao giờ xem, trừ khi phải tải cái gì đó thì tạm thời tắt chặn quảng cáo thôi 😂
nsmks94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoang Long. ublock origin.... ko biết adblock có tính năng tương tự không... chặn mấy cái phát hiện adblock.
@lanhthuan Nhưng nếu ko vào thì ko thể xem phim, bởi phim VTV nó ko phát trên youtube
Trước tính năng này của Chrome không tốt (bản chrome cũ từ khá lâu rồi), nên mình bỏ chrome chuyển qua Firefox kết hợp với extension AdBlock Plus.
Một cách trực quan thì tính năng này không mạnh, không cho phép tùy chọn nhiều bằng AdBlock Plus

Hiện tại xài Edge cũng dùng AdBlock Plus, để tối về bật thử và off AdBlock Plus xem sao.
Công ty quảng cáo đi chặn quảng cáo 😁
@JerryKist Thị phần trình duyệt thống trị , lấy cái đó nó block hết ads của thằng khác nhưng trừ của mình ra để tiếp tục thống trị mảng ads =)). Tư bản có cho không bao giờ đâu mà bác thắc mắc =))
nilstrieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hồ Đăng Khoa Và tương lai có thể chặn luôn mấy extension adblock của bên thứ 3 vì "dám" chặn quảng cáo của Google nữa haha. Ai biểu dân dùng Chrome nhiều chi cho Google nó chặn.
@Hồ Đăng Khoa Thế cơm sườn cho không bạn cái gì kể nghe chơi pro?
@from team b with love Mình ko có bị corona nên ko có được chữa free bạn ơi :v. Còn bạn chắc do nhập cảnh từ 3 /// nên phải đóng phí điều trị là phải rồi =))
p/s : Tiếng anh không tốt là mốt 3 /// đuổi luôn đấy " bro " =))
Đã thử
Vô tinhte.vn vẫn hiển thị quảng cáo này. Chắc bật tính năng quảng cáo cho tương lai rồi.
Screen Shot 2020-05-18 at 16.34.41.png
@Trần Hữu Tiến 94 nó chặn mấy quảng cáo nặng ! mình cũng đang thử mà chưa thấy bị chặn cái nào 😆
@Trưởng Anh phải chặn trên youtube luôn thì ngon 😁
@JerryKist Nó bán youtube trả phí mà 😆 muốn chặn thì ném tiền cho nó 😃)
huedhcs
TÍCH CỰC
4 năm
Đã bật, chưa thấy gì khác
Về vụ này thì ko tin anh chrome đc 😂 vì ảnh là cty quảng cáo nên việc chặn 100% ad là đều ko thể
@sharinran141 Nó toàn chặn qc của bên thứ 3 thôi, qc của gg thì quên đi nha. 😁
@xuantruong1992 Gg cũng đang ăn 1 đống kiện của các bang Mỹ về vụ quên này :D
Đọc tiêu đề e lại tưởng Enable cái này làm máy nặng thêm 😆
Mình đọc thấy khá là mắc cười. Google tạo ra hệ thống bán quảng cáo, xong giờ tạo ra tool chặn quảng cáo. 😁
@Nghi NguyenViet quảng cáo thì có nhiều bên cấp lên web, quảng cáo của google nhẹ lắm 😆 nó đi chặn của bọn khác thôi haha
Thôi chờ cập nhật luôn.
Chặn quản cáo mà làm nặng máy thì thôi chả dùng
Chỉ là chiêu trò giết thằng khác của google thôi mà 😆
chặn những quảng cáo nặng. Đại khái là nào nhỉ, Những Popup Video, Gif trên mấy trang Sếch hả ta 😆
Đã enable cho em Edge, chờ test thử xem sao.
Mình dùng Brave nhân Chromium chặn rất tốt + thêm thằng LastPass nữa là quá tuyệt vời
đóng tiền mạng là để đọc được những bài này, thank mod
gacondaopho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon. Tối thử tính năng này mới được. Cám ơn thớt nhe
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
Nhiều khi thứ giúp chặn qc còn nặng hơn quả cái qc. Nhưng chặn đc thật thì vẫn ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019