Quạt, máy lọc không khí Dyson khá ồn, anh em nhớ lưu ý

cuhiep
16/4/2023 1:16Phản hồi: 74
Quạt, máy lọc không khí Dyson khá ồn, anh em nhớ lưu ý
Mình thích các sản phẩm của Dyson vì nhìn qua hình thấy nỏ rất đẹp và khi cầm trên tay thì rất xịn. Về tính năng thì nhiều máy không có đối thủ như máy hút bụi cầm tay, máy sấy tóc, máy sấy tay… nhưng quạt không cánh và máy lọc không khí đi theo thiết kế của quạt không cánh thì quá ồn và không hiệu quả.

Cho nên anh em định mua hai máy này của Dyson thì nhớ thử kỹ xem khả năng chịu được độ ồn của anh em là bao nhiêu và đo thử độ ồn của máy khi hoạt động ở các mức khác nhau rồi đưa ra quyết định mua cho chính xác.

Mình từng mua quạt không cánh Dyson cách đây hơn 10 năm và cách đây 2 năm có mua một cái máy lọc không khí theo kiểu quạt không cánh (cái trên hình). Nhưng sau đó mình đã bán lại ½ giá trong một đợt bán lạc xoong trên Tinhte.vn vì không thể chịu được độ ồn của nó cho dù nó rất đẹp và xịn.
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E cũng thích máy hút bụi dyson, còn quạt thì e thấy không phù hợp cho xứ vn vì vệ sinh cánh quá cực
Kividu
ĐẠI BÀNG
một năm
Đánh giá cao bài viết này :v
Ồn thiệt 😵‍💫 em để tốc độ 4 cho đỡ
@ᗰᖇᗪ㋛ Cái này chỉ có mấy idol top top dùng, chứ giá này mà trường phái "thực dụng", đến shop sờ, nhìn với mua thì đều đổ đi mua LG puricare hết.
@lafitte lg chất lượng dùng sướng hơn nhiều bác nhỉ,hic
@toilachi9 LG cũng được. Mà ko đẹp với ko có thương hiệu thôi. Mua về trưng thì con dyson đẹp hơn
Nếu về quạt thì công nghệ cánh quạt của xiaomi mình vẫn thấy tín, mức độ ồn thấp, và gió rất dễ chịu
@tienduy12345 Thế ko biết động cơ quạt xiaomi toàn là của Sharp gia công à.
@bdangvnt Vì nó đắt mà laij yếu bác ạ. Toshiba DC ở VN chỉ có 2 con thôi, mã nó dài, b cứ search là ra.
@ViệtThương92 fan xiaomi có khác 😆 ăn sao được quạt của Rowenta ( pháp ) , panasonic vs mitsubishi ( nhật ) và unold, klarstein của đức. đấy là chưa kể đến dòng swan ( đức ) với phân khúc cao cấp và đẹp. xiaomi chỉ dc cái là rẻ và dùng ổn thôi, bước sang con đường cao cấp hơn thì xiaomi chẳng thể nào làm được 😃)
@ViệtThương92 Mình dùng cái Gen1 rất ngon, xong mua thêm cái nữa mod khác thấy ko ngon bằng. Nhưng về cơ bản thì dùng sướng, êm như ko có quạt
Hi admin, mình có lên youtube search disney junior channel để cho mấy đứa nhỏ xem nhưng mà trên youtube trên kênh thì đoạn cắt ngắn ngắn của các tập thôi. Có thể hướng dẫn mình xem các chương trình này ở đâu không? (Kể cả app tính phí). Cảm ơn admin
@ryuk_yagami Bạn thử xem😃
https://disneynow.com/

Disney Channel, Disney Junior & Disney XD TV, Shows & Episodes | DisneyNOW

Watch full episodes of your favorite Disney Channel, Disney Junior and Disney XD shows! Plus, watch movies, video clips and play games! Watch the best of Disney TV all on DisneyNOW!
disneynow.com
@MoonBreathing Không được bạn ơi cái này mình thử rồi, chỉ giới hạn ở Mỹ
@ryuk_yagami Potay, sry bác😃 thấy mấy đứa cháu coi ào ào😔
@MoonBreathing Thank bác chắc tìm thử. Bữa coi thử Bluey thấy hấp dẫn quá
Muốn có quạt không ồn đợi em làm 1 cái tặng anh ^^
Dành cho mấy anh em đang thần thánh hoá mấy cái quạt Dyson 😆
Moá cái quạt này đúng đồ trang trí.
QUạt thì ok nhưng ồn.
Lọc kk cũng k hiệu quả lắm.
Cái gió nóng cũng k hiệu quả luôn.
Mình múc về r dùng mỗi chức năng quạt vs lọc ở tốc thấp.
Vẫn dùng lkk của daikin + máy sưởi riêng.
Cảm ơn mod. Đang tính mua con Xiaomi Airmate Evaporative Cooling Fan CF729R. Được thì ad cho cái review ko tốn tiền quảng cáo xem ổn ko.
Mình mua quạt + lọc kk Dyson và phải bán gấp trong 1 tuần vì quá ồn, mà lọc thì ko ra hồn. Còn máy hút bụi cầm tay + máy sấy thì cụng tạm, nhưng ồn thì thôi rồi, nói chung mua loại giá = 1/5 Dyson vẫn ko kém gì thiết bị Dyson, nói là Apple của gia dụng thì thấy hơi quá
@mrHz nhiều ae bị thần thánh đồ giá cao quá chừng, ráng mua xong thì xài ko thích cũng phải khen hoặc ráng tìm điểm hay của nó rồi bảo là cái gu 😆
Dyson nói riêng về thiết kế thì sánh với "apple trong gia dụng" còn được, chứ tính năng thì quên đi
18K
CAO CẤP
một năm
Dyson mình thấy tiền khách hàng trả cho thương hiệu đang vượt quá nhiều so với công năng sản phẩm mang lại. Dùng cho biết thôi sau này không mua lại nữa, tiền có dư cũng chuyển sang đầu tư cái khác.
E mua con con Puricare Hut của LG thấy ngon. Chả cần gì ngoài lọc, ion, kết nối đt báo thay lõi, bật tắt bằng app hoặc remote, xong. Lõi to chà bá bằng cái lõi con 30tr 2 tầng luôn. Mà có 5tr6 hehe.
Chắc cắt hợp đồng rồi 😄😄😄
@x.dung óc bò 😁 coi lại cmt vẫn thấy óc bò :D
x.dung
TÍCH CỰC
10 tháng
@cuhiep Già rồi mà cư xử như trẻ con vô học vậy còn cún???
tonthai72
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@x.dung đúng tự bóp dái luôn, non quá non
@x.dung Coi lại vẫn thấy mày ngu thiệt
Để mẫu trưng bày sang đẹp thôi. Chứ công năng thua
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Đã lưu ý 😃
Dyson động cơ mạnh độ ồn cao thì có mỗi dòng máy hút bụi là bá cháy. Còn quạt vs máy lọc kk thì ko hợp
@welcomyou giờ Dyson chỉ ngon nhất mảng máy sấy uốn tóc chứ máy hút bụi giờ thua khá nhiều hãng về tính tiện dụng.
Dyson trong ảnh của bác nó là máy lọc không khí, quạt là phụ để đưa không khí sạch đi và hút dc bụi lại. Chứ bác dùng làm quạt muốn cho mạnh và lượng khí thổi vào nhiều thì dĩ nhiên nó ồn.
Tên SP nó cũng là air purifier chứ đâu phải Fan.
@doomeranger Bạn không cần giải thích cho mình. Mình mua đồ Dyson hơn 10 năm nay và mình mua gần như tất cả sản phẩm của họ rồi. Mình ko phải gà.
@cuhiep Gà hay ko nó thể hiện bằng logic lời nói của bác. Chứ mua 100 sp có nói lên được gì?
Sao bác ko so sánh độ ồn của lọc không khí Samsung với Dyson cùng công suất lọc/ lưu lượng gió?
Nói mà nghe thấy kỳ thì người khác bảo bác gà thôi.
@doomeranger bạn đọc bài chưa, mình đang đề cập đến 2 sản phẩm là quạt và máy lọc không khí thiết kế theo kiểu cái quạt 😁 nó đều ồn.

hết.
2 năm trước em mua quạt xách tay ko có bảo hành. Chạy được 1 năm dọn sang nhà mới thì chết board, gửi thợ 1 năm tìm board thay ko có. Nghĩ nó chán gần 20 củ cái quạt ồn như máy đào coin.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019