QUAY LẠI LOGITECH M331 SAU 3 TUẦN XÀI MAGIC TRACKPAD
Duy Luân
4 tháng trướcBình luận: 376Lượt xem: 24.290
QUAY LẠI LOGITECH M331 SAU 3 TUẦN XÀI MAGIC TRACKPAD
Cảm thấy di chuột sướng hơn, chính xác hơn, đỡ phải rê ngón tay hơn. Mình xài trên màn hình 27”, có lẽ vì vậy mà magic trackpad phải di ngón tay nhiều hơn vì không gian lớn hơn. Magic Trackpad phải triệu mấy, con Logitech M331 Silent này giá chỉ khoảng 300k thôi. Có anh em nào thấy như mình không?
Rất hay và hữu ích!/9 người
Mình đây, gần như chẳng bao giờ dùng touch pad
@bleachsreapers Mình dùng con này một thời gian bị phai màu nhìn cứ tưởng bị dơ
@Stone Breaker Tay bác nhiều mồ hôi 🤣🤣🤣🤣
@Stone Breaker Con cũ mình cũng thế hâh
@Stone Breaker Xài m330 đi bác
Mình thì chỉ dùng chuột khi...xài windows và chơi game, còn lại, xài macOS, luôn chỉ cần trackpad là đã quá đủ nhu cầu. Code hay edit video chỉ cần trackpad đã đủ.
@phuoc duong Bạn xài cơ bản thì ok, chứ edit ảnh đúng nghĩa thì cực lắm
@theon2709 mình cũng ko chịu nổi trackpad. Mà mình dùng windows :D
@A.Q chính truyện zbrush, pts, ... toàn dùng bút, trackpad thì chịu (chuột thì chậm hơn nhiều)
@Duy Luân edit cơ bản thôi bác. Chứ còn những thao tác cần độ chính xác cao khi chọn vùng bằng Pen các thể loại... thì trackpad khá phiền và chậm.
Em cũng đang xài em này giống sếp. Khá ngon với máy case
@khoinguyen8181 Mua m720 xài đi bác
@denmilu Gía sao sếp. Em đang tính sắm 1 em cho em macbook. Trước sài mouse 2 chán voãi chưởng
Giống bác dùng chuột chính xác hơn.
@sonha28 touchpad dùng để cuộn, zoom, pan... chẳng ai dùng touchpad để vẽ hay chọn đối tượng cả.
@sonha28 Mình cũng vậy
Mình đang dùng con này, khá ổn .
@khoinguyen8181 Chuột logitech nỗi tiếng khá bền.
@phuocthanh234566 Em cũng tin lời bác cho đến khi dùng mx master 2s, đúng 1 năm 2 tháng chết mắt đọc, khỏi sửa, mua của tiki trading.
@trungvjm Cay nhỉ, 1 năm thay mới được rồi 😁
@trungvjm Bạn đen thôi. Mình dùng trên 3 năm rồi vẫn ngon.

Dùng cả chuột Utra thin của Logitech, và chuột apple nữa. Thấy loại nào cũng có cái hay của nó. Nói thật là dùng quen loại không có nút cuộn , thấy nó cũng có cái hay, sau dùng touchpad cũng tiện.
Còn này đẹp quá đi thôi , mà phải chỉ có link tham khảo thêm được ko Mod ơi?
@thp221 dòng trung đến cao cấp dùng cuọin quang quay vèo vèo tê tái , còn các loại giá nhẹ tiển thì nó vẫn dùng trục như bao con chuột khác trên thị trường
@Minh TNK cái đó phòng cho trường hợp bác mua con chuột cả triệu nhưng chỉ vì mất cục phát mà vứt luôn con chuột đấy
@palmtj27 không lo đâu bạn ơi, mình mất cục nhận tín hiệu rồi, đi mua rồi người ta cấu hình lại cho có 10-20k thôi
@zombie01 90% chuột hiện tại dùng click tiêu chuẩn ( hình chữ nhật ) và bác co thể hàn nhổ click này thay bằng click slient (link shopee phía trên) (logitech mua click của hãng này để gắn lên M330 )
Lúc mua lại con máy mình đc lựa chọn 1 là chuột 2 là trackpad, và mình chọn ngay chuột ko phân vân.
@sonnguyen_uiq3.0 chuột apple thì mình không thích haha
@sonnguyen_uiq3.0 Chuột không thể so với trackpad được. Hai cái công dụng hoàn toàn khác nhau!
@Nguyen N°5 Vâng, tại e xài chuột khi dùng photoshop quen rồi
@Duy Luân Lúc đầu e lấy chuột về cũng ko ưng chuột apple vì dùng cực mỏi tay,phải dùng chuột lofree thời gian,và giờ trở lại dùng chuột apple cũng quen dần nên tháy cũng sướng
công nhận logitech làm chuột ngon, mình sài con g502 vơi g102 thấy phê thật
@HellNam Em cũng dùng giống bác đây 😆 502, 102 với con m331 silent này là trên mọi mặt trận :v
Chuẩn luôn, mà chuột này nhẹ dùng thích. Mình mới mua con chuột to đùng gần 2 triệu dùng nặng tay, di chuyển chán lắm. Cứ nhậy, nhẹ mà dùng
@hieummi Vậy chơi hẳn G Pro đi bạn, nhẹ hơn cả con m331 kia.
@kienvunb nhẹ quá mất cảm giác, lại còn mất 3tr nữa, nên thôi 😁
Lúc dùng chuột thì lại khen trackpad giờ qua chuột thấy sướng lại khen chuột bó tay !
@quân ken ủa chứ sướng thì không được khen à?
@quân ken Mọi thứ phải thử mới biết được, phải dùng cái khác mới biết cái thường dùng là sướng nhất. Cuộc sống mà, ha ha.
@Duy Luân Trước lúc mình mới chuyển từ chuột sang pad của macbook cũng bỏ chuột 1 thời gian, kéo 3 ngón rất tiện. Xong rồi 1 thời gian thấy rất mỏi ngón tay, nhất là mấy cái hành động cần chính xác (select văn bản, bấm nút nhỏ, select vùng khi screenshot...), quay về dùng chuột thấy sướng gì đâu 😆
Bác có thể tăng độ nhạy của bàn di lên mà, bản thân em dùng iMac cũng vẫn khoái và đang dùng magic trackpad 2. Có con chuột mx 2s để sơ múi lúc nào cần đồ hoạ thôi chứ thao tác bình thường dùng chuột khó chịu kinh khủng.
@otzi mình tăng lên rồi đó chứ, mà vẫn cứ phải quét nhie662u lần
@Duy Luân Chắc phải mua màn hình nhỏ hơn. Kakaka
M mua có 200 thui. Dùng tới h 2 năm nữa hết pin (chắc sắp hết)
chỉ xài chuột khi vẽ, còn lại vẫn dùng trackpad trên máy 😁
@gnuhuuh Hehehe. Mình cũng vậy, chỉ dùng chuột khi vẽ thôi. Bình thường xài trackpad sướng hơn 69 lần
@Nguyen N°5 Chuẩn cơm mẹ nấu luôn. Trước đây mình luyện bắn đột kích bằng trackpad máy toshiba. Nhưng thất cmn bại 😂😂😂😂
@gnuhuuh đầu tư cái wacom :D
@theon2709 hoy, hok có nhu cầu cao :D
Chuột đẹp nhỉ
Chuột di chuyển quen và dễ dùng hơn
Mình cũng đang dùng 1 con này màu đen. Cầm rất đầm tay. Cầm sang con khác chán luôn
Không gian bàn rộng thì dùng chuột sẽ thoải mái hơn
Mình thì xài M590 silent, dùng sướng hơn con này
@sassyboy2412 Ngày xưa cứ nghĩ dùng chuột có thêm nút phụ để làm gì. Dùng rồi mới biết nó làm được nhiều cái, giờ cho quay lại chuột thường thà dùng touchpad còn hơn 😁
@sassyboy2412 confirm là nen up hẳn lên 590, set phím các thứ sướng hơn con 330, con 331 hơi cơ bản với người dùng windows
@Unjc3f Cũng định lên m590 mà thấy nó vẫn dùng cao su non ở 2 bên thân chuột nên thôi 😁 M330 đã chuyển sang dùng nhựa thay cho cao su non dễ bị nhão ở M331 rồi :D
@deadknight_1412 M590 phần cao su chỉ dơ, không nhão bạn ơi :D lấy cục gôm bôi là hết
mình cũng đang dùng m331
@khoanguyendinh Giá bình dân mà bác, có con MX 2s ngon hơn nhưng cầm ko đằm tay lắm 😁
@denmilu Con m720 dùng ngon không bạn. Đang xài m590 mà giờ nó cũ xấu quá định đổi
@lam_ppc Ngon bạn. Mình xài hơn năm rồi vẫn như mới. Mượt lắm
@denmilu Cảm ơn bạn
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.102 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.261 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM