Quay video mặt trăng đăng lên FB và bị block vì vi phạm "bản quyền Mặt trăng" (?)
tuanlionsg
2 thángBình luận: 128
kenfxone
TÍCH CỰC
2 tháng
UMG có mua bản quyền của Hàn Mặc Tử Ở Việt Nam chưa? Tôi đề nghị bộ văn hoá kiện UMG vì dám tự nhận mặt trăng của họ trong khi mặt trăng là của Hàn Mặc Tử Việt Nam.
Cái gear ngon quá!!
Nhiều khi nghe thôi đã tức thay cho tác giả rồi
ThanhDo Az
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nhanh trí mua luôn bầu trời, như vậy cả thế giới chỉ giám chụp ảnh in door mà thôi.
Nhiếp ảnh coi như phế rồi
Mặt trăng là hiện tượng bí ẩn nhất trong giải ngân hà cta tính đến bg, các ngôi sao lớn trong hệ mặt trời đều có các sao vệ tinh quay quanh nó , mặt trăng cũng vậy nhưng nó đặc biệt ở chỗ nó cũng quay quanh trái đất, nhưng nó lại ko xoay, giống như trái đất có 1 lực vô hình giữ nguyên mặt trăng vậy, giống các bạn cầm gậy selfie quay mặt mình và xoay tại chỗ…và tôi tin cái này ko phải là quy luật “ngẫu nhiên” của vũ trụ. Có thể là 1 “máy quay” của ng ngoài vũ trụ chăng?!? Con ng đã có thể đem máy móc lên tận sao hoả mà lại chẳng nghe 1 chút tin tức gì về vùng tối mặt trăng, có thể đây là warning zone của alien.
Bản quyền ở FB là ntn để tui giải thích..
Bạn mua 1 con RM( https://rightsmanager.fb.com/ ) hoặc tự reg
Xong bạn up video bất kỳ RM của bạn lên rồi nhận vơ bản quyền 😆 kể cả video vớ vẩn linh tinh tào lao bí đao tiktok
Nếu video đó kiếm dc tiền thì bạn ăn luôn tiền của video đó kiếm dc ( đối vơi RM doanh nghiệp)
Kháng cáo thì cũng có trườnng hợp là die luôn RM của bạn hoặc bạn WIN 😃)
Xàm LoL thật. FB đúng thánh XL
Penumbra
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Các bạn ngủ là đang sử dụng bản quyền bóng đêm của t.
Mặt trăng là của VN,hiện chú Cuội vẫn đang sinh sống trên đấy,vừa hôm rồi tôi còn thấy
bilamsao
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Éo hiểu kiểu gì
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Càng ngày càng ghét bọn FB!
Một ngày nào đó bạn đăng ảnh vợ bạn lên, họ sẽ bảo vi phạm bản quyền của anh hàng xóm thôi!
FB làm ăn rất vớ vẩn và quảng cáo nhiều - ng làm nội dung thì thường xuyên mất quyền lợi. Ghét fb kinh hồn
Chuẩn bị có cuộc chiến tranh giành vũ trụ như phim Star War
rongcon294
ĐẠI BÀNG
2 tháng
thằng facebook láo cá. thằng mark cũng vậy
thật là vãi chưởng
Thằng Facebook này ngày càng láo. Nó block tk và gọi đó là may cho bạn đấy, "đáng nhẽ chúng tôi đã xoá luôn tk của bạn"
hackpeace
ĐẠI BÀNG
2 tháng
MT dc thuỷ quân lục chiến Mĩ đáp xuống 50 năm trước, giờ họ đang đánh nốt tàn quân trên đó để thống nhất toàn MT, lập ra thuộc địa ngoài không gian đâu tiên của đế quốc Hoa Kì. Sau đó lập nên chính phủ bù nhìn cai quản dưới sự chỉ đạo của đương kim TT USA hiện tại.

Mình nghĩ các bạn nên xin phép US khi đăng tải bất kì cái gì liên quan tới thuộc địa của họ. Thân 😃
Sanggaudy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đúng xàm! Mặt trăng là của tự nhiên mà, ai cũng có thể quay có thể chụp, bản quyền cái qq gì.
haha mặt trăng đã có chủ quyền ^_^

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019