Quên câu hỏi bảo mật icoud
giophonglinh
4 năm trướcBình luận: 10Lượt xem: 17.227
Chào mỗi người.

Mình có cái tài khoản Icloud đã đổi mật khẩu nhưng khi đăng nhập vào tài khoản icloud lại đòi cập nhật câu hỏi bảo mật (mà câu hỏi bảo mật thì mình quên rồi).
Mình chọn đặt lại câu hỏi bảo mật nhập mật khẩu và nhận được thông báo.

“Không Thể Đặt Lại Các Câu Hỏi Bảo Mật
Chúng tôi không có đủ thông tin để đặt lại các câu hỏi bảo mật của bạn.”

Vậy làm thế nào để lấy lại câu hỏi bảo mật và vào được tài khoản vậy mỗi người.
Xin cảm ơn.
không có cách nào hết, nếu có cách thì tớ cũng có thể lấy được tài khoản của bạn,
Nếu quên cả mật khẩu và quên cả câu hỏi bảo mật thì cách tốt nhất là tạo tài khoản mới
Lên appleid.apple.com để sửa chữa tk
@haipvg lên rồi nhưng nhập mật khẩu vào thì đòi cập nhật câu hỏi bảo mật nên không vào được bạn.
Bạn vào phần hỗ trợ của apple, đặt cuộc gọi, bên apple sẽ gọi lại cho bạn. Nói bằng tiếng Việt nên bạn yên tâm đi. Nhưng yêu cầu là bạn phải là chủ tk, và có thiết bị apple (iPhone, iPad) khác có đăng nhập bằng id đó. Sau đó nhân viên apple sẽ cho nhảy 1 code 4 số lên. Bạn đọc là người ta sẽ cho reset lại.
@canhbang Phần hỗ trợ của apple ở đâu ạ
Bạn bị tình trạng trên là do không đặt email giải cứu. Nếu từng đặt email phụ giải cứu thì apple sẽ gửi link reset về mail đó, chứ không gửi mail chính.
Bạn đặt lịch gọi điện, apple sẽ gọi từ Mỹ về, bạn phải trả lời được 1 trong 3 câu hỏi bảo mật, hoặc họ sẽ gửi mã reset về số điện thoại lúc đăng ký mail.
Bữa mình gọi gặp trúng 1 ku e nói tiếng Việt hơi kém nên không hiểu gì, cuối cùng 2 đứa nói tiếng Anh luôn cho khoẻ
@warone Để mình thử gọi xem. Chứ mỗi lần vào bắt cập nhật câu hỏi bảo mật thì thì không nhớ rồi.
Mình gọi mà không đươc mấy bác ạ. Họ nói là do mình thay đổi quá nhiều thông tin của tài khoản đó trong thời gian ngắn nên mới bị báo như vậy và bảo mình sau vài ngày vào lại trang reset câu hỏi :/ Chứ ko cho mình reset luôn như mấy bác trên nói 😔
@tungdmit sau vài ngày bạn đã reset được chưa
@hathanhtu Vẫn bị thế bó tay rồi bác ơi 😔
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.376 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.976 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119