Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Quy định độ tuổi khi đi xem phim tại VN, lưu ý khi đưa con đi xem phim

Nam Air
10/2/2017 6:41Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các cháu cấp 2 giờ diễn còn nhập hơn phim nữa ấy chứ
phim hành động thuần còn diễn còn chưa bằng ấy chứ, sao các cháu phải xem;)
vip_47
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm mùng 2 tết mình và vk ẫm theo bé nhà mình 11 tháng tuổi đi xem phim. Mấy e nv kêu cấm dưới 16 tuổi nên ko cho ẫm bé vào. Hix 11 tháng nó chưa biết gì hết mà. Thôi đành bỏ 2 vé vậy
cháu có thể chưa xem đc nhưng vẫn bị tác động bởi âm thanh như tiếng súng, tiếng nổ, la hét kêu gào,... ko tốt cho cháu nên họ ko cho vào là hợp lý đó.
Ok, có quy định vậy rồi phim có bị cắt không? Chứ sau này áp dụng quy định trên mà còn cắt thì đẻ ra làm gì?
@noctunalguy Có, vẫn bị cắt nếu ko tuân theo cái gọi là "thuần phong mỹ tục", ví dụ như hôn
nhau sẽ bị cắt, nhưng nếu có cảnh đứng đái ngoài đường vẫn ko sao vì ko vi phạm. 😆)))
Hôm mùng 2 tết bà chị mua cả chục vé phim Nàng tiên có 5 nhà mục đích xem vui vẻ cả nhà, ko để ý phim đó cấm trẻ em, làm 2 thằng nhóc ko vào đc. Rất nhiều gd gặp cảnh tương tự. Galaxy phải cho đổi sang phim khác giờ khác tùy ý. 😁

Mà cái phim Nàng tiên có 5 nhà có con mie gì đâu, có chăng thì mỗi cái cảnh 1 đám tắm ở hồ bơi, mà mặc bikini tắm thì tivi, bãi biển có mà đầy ra, chả hiểu sao cấm trẻ em. Quỳ
Ae đã xem 50 sắc thái 2 chưa. Có bị cắt hok ae
Lampham95
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh cấm thì cấm nhưng cắt thì vẫn cắt nhé :v Thôi chờ Logan xem nó để rate bao nhiêu? Chắc không dưới 16 🆒
Lớp 9 coi C16 được ko
Mình nghĩ là ở một vài rạp thì mấy phim ma người ta vẫn cho trẻ em vô xem phim chứ mọi người
Con tôi sinh 01/03/2009 được xem phim Bố Già chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019