Quy trình làm phim hoạt hình 3D qua bộ phim “Chuyện trẻ con”

anhbetong
8/8/2013 8:46Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KeithChen2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hy vọng các bạn làm sản phẩm thương mại sẽ tiến bộ hơn. Chật lượng hoạt hình 3D như vầy thì chỉ đánh giá tầm mới bắt đầu.
Sao phim này đối thoại sượng vậy? Giữa các đoạn thiếu liên kết.
@godman Hình như là project học kỳ của sinh viên fpt arena, làm được như vậy là khá good rồi
còn nghiệp dư lắm
Biết thêm được quy trình cũng hay đấy nhỉ
m2pirlo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn hoạt hình VN như kiểu mấy thằng trẻ trâu làm ấy.
Thật ra thì VN mình Model và làm Background rất tốt. Từ Game cho đến Film hoạt hình 2D, 3D. Tuy nhiên về nội dung, người đỡ đầu, hay nhà đầu tư trong nước hầu như là k có. Nên mãi cũng chỉ là lính đánh thuê.
www.junky3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đăng lên chỉ đọc từ trên xuống dưới nhiều tay chém gió kinh, làm được như người khác đi rồi hẳng chê này nọ, toàn nói, có đao kiếm mà nội công thì chẳng có
@www.junky3

Bạn này nói quá chuẩn, toàn tay chém rất mạnh
zesny95
TÍCH CỰC
11 năm
FU Hoà Lạc, đã thi và đã đỗ từ tháng 5 nhưng ước mơ học FPT và IT chấm dứt sau khi nhận đc thông báo đạt học bổng du học. Đam mê của em vẫn là đồ hoạ và FPT là ngôi trường em chọn nhưng khổ nỗi thi đợt 1 90/105, thiếu 1 điểm để đạt học bổng 😔 Vừa hôm tr nhận đc cái giấy báo tham dự hội thảo của FPT mà thoáng buồn, điều kiện nhà em thì cũng không đến mức khó khăn nhưng nếu học "chay" ở FPT thì thật sự là bố mẹ em sẽ rất vất vả.
Ước mơ có lẽ vẫn chỉ là ước mơ.
mặt hơi bị biểu cảm :vvv
yêu cầu thêm cười, khóc bla bla cho nhân vật 😆
Dựng hình như thế này thì đơn giản và thô quá. Cái này chả cần tốn chục triệu để vào FPT, đóng 3 triệu 1 khóa học Multimedia - phần về 3DS MAX của Đại học Tự Nhiên cũng làm được xêm xêm rồi.
Không gì là không thể :-*
e hèm.. ở cái story board trong bài này có vẻ không đúng lắm... cái này là làm rồi mới có storyboard vì chả ai làm storyboard 3d thế kia cả, cái này là cắt trong phim ra các hình thôi
anhbetong
TÍCH CỰC
11 năm
@Sonlazi
uh bạn bổ sung hoàn toàn chính xác
mình chỉ tóm lượt vì kiến thức về mảng 3D khá nhiều không thể tổng kết hết trong 1 bài viết
Chém gió là truyền thống của trường. 😁
đúng rồi. có 50 củ 2 năm.học phí thế mà cao à?nhưng tậu thêm macbook thỳ chắc rơi vào tầm 100 k
taituan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ hồi mình xem xong bộ phim hoạt hình 3D "A bug's life", mình luôn muốn một ngày nào đó, các tác phẩm văn học như "Dế mèn phiêu lưu ký" hoặc "Cái Tết của mèo con" cũng sẽ được chuyển thể thành phim hoạt hình 3D như thế.
thienbucon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Project tốt nghiệp luôn nè các bạn và cái này toàn bộ do 1 người làm trong 6 tuần:
@thienbucon Style tốt quá bác chất lượng rất tốt
Các bác trong ngành CG mình nghĩ nên đừng đấu đá nhau nữa 😃 . mình thấy ngành CG mình cứ hay " con gà tức nhau tiếng gáy " sao sao á . anh em trong nghề mình hợp tác với nhau hay hơn . 😃
@izzi_kaka Cái này là đạo đức :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019