Ramos W42: tablet 9.4" bốn nhân chip Samsung, 16GB giá 247 USD

TDNC
25/1/2013 2:13Phản hồi: 89
Ramos W42: tablet 9.4" bốn nhân chip Samsung, 16GB giá 247 USD

Hãng Ramos của Trung Quốc vừa chính thức bán chiếc máy tính bảng W42 9,4" cấu hình bốn nhân với giá khoảng 250 USD và chạy trên Android 4.0. Cấu hình của máy cũng không phải tệ khi mà nó được trang bị chip Exynos 4412 bốn nhân 1.4GHz của Samsung, màn hình IPS 1280x800, camera trước và sau, 16GB bộ nhớ trong, thẻ nhớ TF và RAM 1GB. Máy không có 3G nhưng có thể gắn thêm thông qua dongle.

Giá của máy có thể nói là khá hấp dẫn khi so với các tablet 10" khác như iPad, Nexus 10 hay Galaxy Tab 2 10.1. Gái bán lẻ của máy là 247 USD nhưng nếu mua với số lượng lớn (101-250 máy) thì giá chỉ còn 202 USD.

Cấu hình cơ bản:
  • Tên: Ramos W42
  • HĐH: Android 4.0.4
  • CPU: Samsung Exynos 4412 bốn nhân, 1.4GHz, Cortex A9
  • GPU: Mali 400 MP4
  • Màn hình: 9.4" IPS, 1280x800, góc nhìn 178 độ
  • RAM: 1GB DDR3
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: TF, tối đa 32GB
  • Vỏ: nhôm
  • Camera sau: 2.0MP
  • Camera trước: 0.3 MP
  • Wi-Fi n, cổng 3.5mm, micro USB
  • Pin: 5400mAh (6-7 tiếng sử dụng)
  • Kích thước: 244.6 x 170.3 x 10.5mm

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

butchithan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải công nhận thiết kế quá đẹp, manly nữa 🆒

PS: Pin 4500mAh mà chạy 7h với chip 4 nhân hả :eek:
cái ten noi len tất cả
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sẽ mua 101 máy để được giảm giá 😃
ndacthien
TÍCH CỰC
11 năm
@o0masieu0o Bạn huy động 101 member trên tinh tế này mua thì OK thôi, mình đăng ký 1 chỗ. Mà ráng huy động lên 102 đi, con số 101 làm mình liên tưởng đến những con chó đốm quá.
Hàng China lúc nào cấu hình cũng khủng bố. Cái ấn tượng nhất là mấy cái N70i, N83i, ... giả Nokia, màn hình cảm ứng, camera 5., loa to như loa phát thanh xã ngày xưa. biết bao người bị lừa mua về mới tá hỏa. cảm ứng chai lỳ, chọt muốn thủng màn hình mới nhận, camera 5. không bằng 0.3, loa thì thôi rồi.
@herovn2004 Nếu nghĩ như bạn thì nhiều mất mấy triệu bạc để mua về xài rồi.
@herovn2004 Thế bác cũng xài rồi àh
@denta0182 Dẫn chứng thế còn được=))
Chứ bằng chứng kia của bạn về cái thời nảo thời nào rồi thì nói ra làm gì=))
herovn2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@darklordl3 yes
Thiết kế tốt
Tin mới: Máy này là của Sergio Ramos (Real Madrid) mở nhà máy ở Tàu nhé.

Nhưng nếu mua thì em chọn Nexus 7 thôi 😁.

Mua lẻ 1 máy thôi các bác ạ. Mua nhiều thì chết trẻ thôi. Vua chúa xưa nhiều vợ nên chết trẻ đấy. :D

P/S:Sẽ có nhiều bạn ở Tinhte thích máy Tàu này. 🤔 -> xảy ra cãi lộn ...
@exciterc
Lại còn cái giao diện TW UX của Samsung nữa 😃
Bỏ thêm 50$ nữa mua em Nexus 7 còn hơn là mua mấy e mtb TQ này rồi sau này ân hận có bán đi cũng khó .
Với cái giá này về coi như chỉ mua phần cứng còn về sau chắc không còn hỗ trợ cập nhật gì
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái tablet của Ramos này sài cũng tạm ổn có điều máy hơi nặng 1 chút.
1 điểm yếu hầu hết của các tablet trung quốc là pin rất yếu sài khoảng 3 hay 4 tiếng là nhiều nhất rồi, mà sài khoảng 3 tháng là pin còn khảng trên dưới 1 tiếng.
muốn sài lâu phải độ pin của nó lại.
nên mua pin dung lượng cao hàn vào them, nhưng lưu ý là pin mua them phải mỏng hơn hoặt bang pin của tablet đó.
mọi cái còn lại điều ok hết
@sgvietnam79 Chắc bác lâu lắm rồi không sài tablet hàng TQ nên chưa cập nhật. Mình đã sử dụng Teclast A10T gần 1 năm nay, pin vẫn ngon như ngày nào, sài vẫn được 4-5h liên tục. Đừng quơ đũa cả nắm nhé, mua đồ TQ phải biết cách chọn bạn ạ 😁
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangminh155 Bác ạ bán cần em up hình và hoá đơn lên cho bán coi không nè,
em sài hàng này hơn 10 con rồi bác ạ.
lúc trước em mua ở IBUY.vn sau đó không mua ở đó nữa vì mắc, chuyển qua Amaytinhbang ở phan văn trị quận 5.
Mình đang sài con cuối cùng A 11 nè pin lúc mua về sài khoảng 3h sài khoảng 3 tháng còn hơn 1h là cùng ra bảo hàng 2 lần cũng như ko,
con A 11 của mình rất mỏng nên không thể độ pin được chứ độ pin được cũng sài khoảng 10h.
bạn nói máy bạn sài được 5h vậy dám với mình đi test không, nếu được 5h mình thua gì bạn cũng được. còn không được bạn tính gì với mình..
Thằng này hình như sản xuất cả dầu gội với sữa tắm ramus nhỉ? 😁
lnmh510
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn thua Ainol Novo nhiều, cả về giá lẫn cấu hình 😁
công nhận thích cái giá....dạo giờ hàng tàu nhìu hàng cũng khá đó chứ đâu tệ lắm đâu anti....hiệu trung quốc thấy ngán chứ ng ta vẫn bán...với lại giá thành ok hơn hàng hãng khác nên về tablet mấy cái này mình like ak nha
giá tốt, tóm lại là vậy 😁
Nhìn củng khá đẹp, giá củng khá hợp lý 😁
@phuocthanh234566 247 U.S. dollars = 5.14583333 million Vietnamese dong
nam.phan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không phải tất cả hàng TQ đều là hàng dỏm, nhưng vì TQ có quá nhiều hàng dỏm nên người tiêu dùng cứ phải đề phòng. Nhãn hiệu nào đã được kiểm chứng về chất lượng thì mới dám rớ vào, còn đang lờ mờ thì tốt nhất cứ tránh xa cho nó lành.
wowow16822
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế đẹp, giá không cao, nhưng ở VN có nhiều lựa chọn hơn.
Mua N7 cho yên tâm ^_^
lại là khựa ah??? xấu,dày , giá rất rẻ nhưng cũng ko ham
Máy trông đẹp nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019