Range Rover 2017 ra mắt với thiết kế không đổi, bổ sung công nghệ, thêm bản SVAutobiopraphy Dynamic

El Ku
11/8/2016 9:38Phản hồi: 61
Range Rover 2017 ra mắt với thiết kế không đổi, bổ sung công nghệ, thêm bản SVAutobiopraphy Dynamic
Dòng xe thể thao đa dụng hạng sang Range Rover vừa được Land Rover nâng cấp lên phiên bản 2017 với những bổ sung về công nghệ và nâng cấp động cơ. Trên phiên bản mới, Range Rover có thêm bản động cơ xăng V6 3.0 siêu nạp tương tự như chiếc Jaguar F-Type. Khối động cơ này có công suất cực đại 335 mã lực cùng mô-men xoắn 450 Nm và giúp xe tăng tốc từ 0-97 km/h trong 7,1 giây. Đây là khối động cơ được thiết kế để khỏa lấp khoảng trống giữa hai động cơ dầu V6 và xăng V8.

Hãng xe Anh còn giới thiệu thêm phiên bản Dynamic dành cho model đầu bảng SVAutobiography với động cơ V8 5.0 siêu nạp, thời gian tăng tốc từ 0-97 km/h là 5,1 giây. So với bản SVAutobiography tiêu chuẩn, bản SVAutobiography Dynamic có chiều cao thân xe hạ thấp hơn 8 mm cùng thân xe tinh chỉnh lại nhằm mang đến hiệu suất vận hành ổn định hơn ở tốc độ cao.

Về công nghệ, Range Rover 2017 được bổ sung thêm tính năng hỗ trợ kéo nâng cao (Advanced Tow Assist) và giới hạn tốc độ thông minh (Intelligent Speed Limiter) với khả năng tự động điều chỉnh tốc độ theo tín hiệu giao thông. Hệ thống thông tin giải trí mới nhất InControl Touch Pro cũng được Land Rover bổ sung cho Range Rover 2017, bao gồm một màn hình cảm ứng 10" hiển thị kép, hệ thống điều khiển InControl Remote Premium và hệ thống định vị vệ tinh nâng cấp. Trên hệ thống thông tin giải trí mới, người dùng có thể điều khiển những tính năng như sưởi ghế hay làm mát thông qua smartphone một cách dễ dàng.

Hiện Land Rover chưa công bố giá bán cụ thể của Ranger Rover 2017, tuy nhiên nó sẽ không cao hơn nhiều so với mức khởi điểm khoảng 85.000 USD tại thị trường Mỹ của phiên bản 2016 hiện nay. Tại Việt Nam, Range Rover có giá khởi điểm từ khoảng 5 tỉ đồng.

2017-landrover-rangerover-1.jpg 2017-landrover-rangerover-2.jpg 2017-landrover-rangerover-3.jpg 2017-landrover-rangerover-4.jpg 2017-landrover-rangerover-5.jpg 2017-landrover-rangerover-6.jpg 2017-landrover-rangerover-7.jpg 2017-landrover-rangerover-8.jpg 2017-landrover-rangerover-9.jpg 2017-landrover-rangerover-10.jpg 2017-landrover-rangerover-11.jpg 2017-landrover-rangerover-12.jpg 2017-landrover-rangerover-13.jpg 2017-landrover-rangerover-14.jpg 2017-landrover-rangerover-15.jpg 2017-landrover-rangerover-16.jpg

Nguồn: Carscoops
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
8 năm
Giấc mơ xa xôi của em 😃 riêng các dòng xịn thế này chả dám bàn ưu nhược, vì cũng chả đủ $ để với :p
xyzmen
CAO CẤP
8 năm
ngồi trong xe này thì sướng thiệt, nhưng dáng xe xấu quá
@xyzmen cũng hưởng ứng phong trào, cạn lời, khô lời, hạn hán lời với bác!!!!
@xyzmen mắt thánh này chắc bị chột 1 pha còn 1 pha sắp hỏng :rolleyes:
Minh anh 123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@๖ۣۜThành ๖ۣۜLuân bạn chột thì có. ng thấy đẹp. ng thấy xấu. ai cũng thấy đẹp thì trên đường chắc chỉ có ran rô vơ
capuccino
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xyzmen Lần đầu thấy người chê xe này dáng xấu.
Xe to đẹp 4 chỗ, đúng là đỉnh rồi. Màu metal siêu sang.
Con rẻ nhất của dòng này về việt nam cũng hơn 4 tỷ ạ, chạy ngoài đường nhìn phê lòi, chỉ sau mấy em rôn roi thôi
Minh anh 123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@carddienthoai.com nhầm rồi bn ơi. hơn 2 tỉ đầy ạ
mualarung01
ĐẠI BÀNG
8 năm
@carddienthoai.com Không đúng, bác tìm hiểu lại đi, con evo có 2,6 tỷ thôi
@mualarung01 Đã đính chính, cảm ơn các bác nhiều,
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
8 năm
@Minh anh 123 2 tỉ dòng evoque b ơi
có một thiết kế đẹp, thì có thể dùng hàng chục, hàng trăm năm. chất thật
lạy chúa, lạy phật, lạy alah, phạm thiên, và các đấng siêu nhiên, đấng nào ban cho con chiếc xe này với biệt thự rộng rãi, con xin dâng hiến tinh thần và thể xác của con cho ngài
@Airblade14 Các đấng bề trên cho bác chiếc xe này và căn biệt thự thật to xong rồi lấy đi hồn khỏi thể xác của Bác chắc bác cũng vui lắm nhỉ.
@Airblade14 Các đấng bề trên cho bác chiếc xe này và căn biệt thự thật to xong rồi lấy đi hồn khỏi thể xác của Bác chắc bác cũng vui lắm nhỉ.
trunganh688
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Airblade14 ngài có làm chu bá thông đâu mà cần thể xác =))
rodo1210
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Airblade14 Ông ôm bom tự sát như bọn IS là thánh cho 😃
"SV Autobiography" phiên bản dành cho học sinh sinh viên 😁
@Hakuna__matata 🆒
những chiếc Range Rover như động lực để ae ta phấn đấu vậy ...SUV. chỉ bị hấp dẫn bởi dòng này
ở VN nhiều người giàu, Land rover nhan nhản
có 3 xe mình yêu thích ở 3 phân khúc : GLC-range rover-bentayga mình ko thích sedan lắm mặc dù sedan nhiều xe rất đệp.
thuế tiêu thụ đặc biệt e này sau 1-7 lại đẩy lên e rằng cái giá 5 tỷ là ko có với bản mới này!
Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
nội thất đỉnh cao nhưng dáng xe thì xấu òm, ko bằng porche.
@Kal-el119 riêng em thấy con này ngon hơn porche 😆) à thôi mơ tiếp đây chưa có xiền
Invalid name
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có lẻ e nông dân,nên thích EVOQUE hơn
5 tỷ mình mua đc căn nhà 5x20 m 4 tấm nhà hẽm xe hơi luôn
hoanchulc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chất lượng thì khỏi vàn cãi nhưng mình thấy ko đẹp vì ko hợp mắt mình. Thấy evoque đẹp hơn
Land rover có dòng nào khác ngoài ranger rover k nhỉ
dhaonline
TÍCH CỰC
8 năm
@range_rover Nhiều bạn ah, Evoque, discovery sport, range rover sport...
@range_rover theo như mình nhớ thì evoque ,RR ,RR sport ,discovery ,defender {offroad ,kiểu như g63\65 } .autobiography là bản cao cấp của RR .cao cấp nhất\hiếm nhất là autobiography LWB {bản thùng dài } .hồi xưa Land Rover là cty Anh ,nay anh Tata của Ấn thâu tóm rồi
cá nhân mình thích evoque hơn 😃
tadothai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là cạn lời với mấy thanh niên nghèo thẩm mỹ. Tiền có thể ko có nhưng gu thẩm mỹ tuyệt đối ko được thấp. [emoji57] chê range rover xấu chả khác gì chê ngọc trinh.
mufasa
TÍCH CỰC
8 năm
85 ngàn đô và 5 tỉ, ôi cái... àh mà thôi =))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019