Rạp phim AMC tổ chức Star Wars Marathon, chiếu liên tục 9 phim gần 30 tiếng

Nam Air
20/10/2019 7:35Phản hồi: 74
Rạp phim AMC tổ chức Star Wars Marathon, chiếu liên tục 9 phim gần 30 tiếng
Để kỉ niệm loạt phim Star Wars nói chung và nhân vật Luke Skywalker nói riêng, hệ thống rạp phim AMC ở Mỹ sẽ tổ chức sự kiện Star Wars Marathon vào khuya ngày 18/12, chiếu liên tục 8 phim Star Wars từ Episode 1 tới Episode 8 với thời lượng tổng cộng 27 tiếng 21 phút. 8 phim này sẽ kết thúc lúc 5h chiều ngày 20/12 giờ địa phương và rạp phim sẽ chiếu tiếp Star Wars Episode IX: The Rise of Skywalker, trước 1 tiếng thời điểm khởi chiếu rộng rãi bộ phim này trên toàn thế giới.

Star Wars: The Rise of Skywalker là Episode 9 của loạt phim cùng tên, cũng là phần cuối cùng có sự xuất hiện của nhân vật Luke Skywalker huyền thoại. Như vậy là từ Episode 10 trở đi, cô gái trẻ tuổi Rey và Kylo Ren (con trai của Han Solo và công chúa Leia) sẽ tiếp nối nối thế hệ hiệp sĩ Jedi tiếp theo.

Star Wars: The Rise of Skywalker được viết kịch bản bởi J.J. Abrams, Chris Terrio, Colin Trevorrow và Derek Connolly, phim được đạo diễn bởi J.J. Abrams, vị đạo diễn từng thực hiện Star Wars: The Force Awakens, Star Trek và Star Trek Into Darkness v.v.... Phim sẽ khởi chiếu toàn cầu từ thứ Sáu ngày 20/12 năm nay.

Theo AMC
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haha. Mình biết đây là phim kinh điển với nhiều người. Nhưng mình đã cố thử vài lần mà không thể ưng nổi. Chỉ xem được 30 phút là tắt. Mặc dù mình cực kỳ thích các phim về vũ trụ (alien, star trek, the martian, life, gravity, Interstellar...)
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
5 năm
@BruceWayne tùy người bác à. SW 1-3 vẫn có nhiều cái hay khác nhau, với 456 thì một phần do nó quá cũ kĩ, lối kể, cách làm phải khác hẳn 123 rồi, chưa kể 456 toàn tập trung vào Han solo thì 123 nó tập trung nhiều hơn vào Jedi hơn. Chê thế nào ko biết chứ 123 vẫn thuộc dạng có đầu tư, dễ xem, ko quá bú fame như phần 7-8. Mình fan SW và vẫn thích 123 vì cách kể nó có phần chính trị, cũng như JEdi nhiều là ưng, 456 thì thể loại hài nhảm đó mình chịu luôn (dù nhìn chung vẫn xem đc, chứ mấy film khác thời đại này chắc ko nhìn nổi poster với đồ họa cũ kĩ nữa)
@bud's phải xem đúng thứ tự 4 5 6 1 2 3 7 8 thì mới thấy cái hay cái cuốn hút của phim bạn nhé. trước mình cũng như bạn, mới coi đc 10ph là thấy chán rồi nhưng phải tìm hiểu xem thứ tự sẽ thấy rất cuốn hút.
romeo88vn
TÍCH CỰC
5 năm
@bud's mình coi phần 4 thấy khá hay nên lên mạng đọc tóm tắt xong coi phần 5 tua nhanh qua không thấy gì đặc sắc nên k coi nữa 😁
DKez
TÍCH CỰC
5 năm
@bud's mình cũng không phải fan star war, cũng thích xem phim viễn tưởng vũ trụ, nhưng xem 1 vài phần cũng thấy hấp dẫn (cốt chuyện), chứ các công nghệ (viễn tưởng) xem thua nhiều phim. Có thể do cốt truyện nên nói mới thành 1 phần văn hóa đại chúng Mỹ.
lucky luke
TÍCH CỰC
5 năm
Xem Star Wars nhiều lần vẫn không chán, tuy nhiên 2 phần 7-8 không chất lượng bằng 6 phần đầu.
Đặc biệt phần 5 "Đế chế phản công" là hay nhất.
p/s: Hy vọng Rey là con gái của Obia-Wan Kenobi.
rockycena
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BambooTank 4-5-6-1-2-3-7-8 nha 😁
tan9639
TÍCH CỰC
5 năm
@BambooTank Phần ngoại truyện Rouge 1 coi giữa phần 6-1 nhen
romeo88vn
TÍCH CỰC
5 năm
@tan9639 phần về Han Solo mình thấy cũng khá hay. nhưng nội dung k liên quan truyện lắm. chỉ giải thích Han Solo thắng đc con tàu và gặp Chewbacca
BondKute
TÍCH CỰC
5 năm
Most overated movies imo!
Một kiểu phim kiếm hiệp version mỹ. Nói chung với mỹ và châu âu thì bộ này quá ư là nổi rồi, cũng kiểu như phim kim dung ở vn và tàu.
Nhưng ở vn thì doanh thu lại be bét thôi vì thứ 1 là phim này nhiều phần, những phần đầu lại quá cũ thời vn chưa có rộng rãi điện ảnh như bây giờ nên nói chung giới trẻ chả ấn tượng gì
Thứ 2 là kiểu phim giống như kiếm hiệp ở tàu và vn nên dễ bị so sánh
Cái thứ 3 là phim này pr ở vn cực tệ nên thôi tháng này chắc joker lại đầu bảng
@king_of_mar1311 Darth Vader vs Joker thì Joker thua chắc 😁
Mình lại thấy Series phim này không có chút nào hay cả , có lẽ do sở thích phim của mình là hành động kiểu như ( Jason Bounce , Jonh Wick , 007 ..) . Từng cố gắng coi một phim này trên HBO thật sự cá nhân mình thấy không có chút nào cuốn hút mình
@hoangduong-lgc Mấy vị Jason Bonce với 007 ko có cửa so với Darth Vader bác ạ 😁
@hoangduong-lgc Mình không thể nuốt nỗi 007 luôn. Hehe
Tâm thần rồi xem thế này bằng giết người à?
@dlv.pro.thick.game Ăn trong rạp, mệt thì ngủ. Tinh dậy thì xem tiếp. Khỏe mà 😁 =)))
@adagioleonard Thế đi tè đi ị thì làm sao bác ơi ? :D
ndthuanx
TÍCH CỰC
5 năm
Tạp chiếu cả tuần liền cũng được, nể nhất ai ngồi chay đít.
Ai xem cho nổi trời
Ở châu á cuồng star wars chắc có mỗi mấy anh nhật bổn
Hôm sau có bài "thanh niên xem star war chết trong rạp"
Xem liên tục có khi nào die luôn k?
Phim này nghe đồn hay mà cố nạp thử 1 tập nhưng ko thể nạp nổi, kể cả bản phim gần nhất cũng thấy ko có gì hay.
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
Làm clip "Thử thách 30h trong rạp chiếu phim" 😁
phần 7-8 nói chung ăn theo, kịch bản xào lại, thiếu chiều sâu, xem ko đã. Lại còn quả nữ quyền với bình đằng mầu da lên ngôi nên cố nhét cho được nữ với da đèn vào làm nhân vật chính nữa chứ, cứ thấy nó gượng ép kiểu nào ấy, đúng chuẩn trend của Disney
@tan9639 phần 7, ý bác là Rough star? sorry cái đấy mình cũng đánh giá cao nhưng mình ko tính vào series chính mà chỉ là 1 spinoff. Phần sắp ra tới mới là phần 9 trong triology của bộ 3 sequel
Duong Tr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Moon_Chevalier Phần 7 là The Force Awaken khá ổn mà (Cơ mà Rey vẫn ảo quá), xây dựng câu chuyện, bí ẩn, nhân vật mới, cơ mà phần 8 đập bỏ hết chả hiểu sao. Còn Rogue One là ngoại truyện xen giữa phần 3 và 4, m cực thích phần này n đúng chất bi tráng khốc liệt của chiến tranh, thấy chính truyện Jedi, thần lực, Sith, ... kiểu ảo quá.
tan9639
TÍCH CỰC
5 năm
@Moon_Chevalier =))) mình nói phần 7, ko nói rouge one.
@Moon_Chevalier hay mà, đú trend j đâu
Xu hướng phim bây giờ là phim hành động theo kiểu nhân vật chính ban đầu bị hành sấp mặt, sau đó tập luyện tích cực với 200% khả năng và cuối cùng là đánh bại phản diện trên nền nhạc phim, ôm hôn bạn tình....à nhầm bạn gái trong ánh hoàng hôn.
Chính vì thế mà Star war thất bại ở Việt nam khi mà phim có nhiều phần, mỗi phần lại có nhiều mắt xích với nhau, và hơn nữa, đây không chỉ là 1 bộ phim, đây là cả 1 nền văn hoá ngoài vũ trụ
May the Force be with you
Mod có xem phim ko vậy ? Kylo Ren phản bội Jedi rồi mà, mod lại ghi "Kylo Ren (con trai của Han Solo và công chúa Leia) sẽ tiếp nối nối thế hệ hiệp sĩ Jedi tiếp theo" là sao ???
@MrMedic229 biết đâu 😃
@MrMedic229 phần vừa rồi, Kylo có rất nhiều chuyển biến. Thần lực luôn cân bằng, khi có quá nhiều ánh sáng thì bóng tối sẽ trỗi dậy. Và khi bóng tối bao trùm là lúc ánh sáng lại le lói.
Phần tới dự là giải quyết hiểu lầm giữa Skywalker và Kylo- lý do chính đẩy anh về phe tối. Cùng cái chết của thầy sẽ hướng Kylo về lại ánh sáng
Xem tóm tắt xong vào xem từ phần đầu hơi ngợp ngợp
Mấy hôm nay lùm xùm phim có dính lưỡi bò... Bây giờ vì tiền mà các hãng phim Mỹ ngó lơ ...haizzz
nhimret
CAO CẤP
5 năm
@Bão Sài Gòn M ỹ nó cần gì quan tâm đến l ưỡi b ò mà ông bảo nó vì tiền???? Kể cả T Q nó tuyên bố cả khối As ian là của nó trong phim M ỹ nó cũng chẳng quan tâm. Chiếu phim ở nước nào thì nước đấy phải kiểm duyệt, ko phù hợp v ăn ho á thì cắt hoặc cấm chiếu. Đơn giản. Nói bọn k iểm duy ệt ở VN vì tiền mà ngó lơ, làm v iệt gia n còn có lý. 2 phim rồi đều ko kiểm du yệt, cho chiếu hơn 2 tuần, dư luận kêu quá mới cấm chiếu. Lúc đấy quá muộn, đạt hiệu quả t uyên tr uyền rồi.
@nhimret Bên ma lai kêu nó cắt đoạn lưỡi bò nó ko chịu..nên bị cấm chiếu rồi pro
9 phần mà hết tận 30 tiếng luôn hả mấy bác, mình chưa coi nên không biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019