Raspberry Pi 4 chính thức: CPU nhanh hơn 3 lần, xuất 2 màn hình 4K, kết nối nhanh hơn, giá từ $35
Trung Dt
8 tháng trướcBình luận: 237Lượt xem: 48.807
237 Bình luận
Mình dùng pi3 cài magic mirror (chạy Raspbian). Tuy nhiên sau 1 khoảng thời gian là màn hình mờ đi 1 nửa, và sau đó tắt tối thui. Đã thử các cách để tắt Screen Saver tuy nhiên không được ạ
@lanscape cài nguyên gốc raspbian đi ổn định hơn, còn ko đc thì kiểm tra màn hình, có khi do cáp hay màn hình thôi
@MrMedic229 Cám ơn bác. Mình mới chơi nên không biết "nguyên gốc raspbian" là cái nào, bác có thể trợ giúp. Mình đổi màn hình khác vẫn vậy.
@lanscape Lên raspberrypi.org trong phần download có raspbian mới nhất đó bạn, dụng etcher flash vô cái micro SD của bạn là đc
@MrMedic229 Cám ơn bạn, để mình thử. Mình gởi kèm hình để bạn dễ hình dung. Mình đã search và làm đủ trò vẫn không khắc phục được (1 hình là mới chạy, 1 hình là chạy tầm 30p) là nội dung nó mất đi 1 phần (giống như rơi vào trạng thái screen saver và module google assistant cũng không còn chạy nữa
@lanscape chắc bạn nên google, hoặc bác Duy Luân xem, chứ mình thì chưa xài qua nên ko biết, xin lỗi bạn nha
Nhỏ,mạnh, phù hợp cho giải trí gia đình
Mới ráp Pi 3B+ chưa nóng đít đã Pi4
@nemesistan có sao đâu, nâng luôn đi
@MrMedic229 mình đang dùng Volumio, nên 3B+ đang được hỗ trợ rất tốt, ko có nhu cầu lên đời làm gì cả 😁.
@nemesistan Lên Pi4 đi, khác biệt rõ ràng
Cũng đang phân vân raspberry pi với android box tàu . Android thì quen hơn .
@maulanh322 quan trọng dùng làm gì thôy. Vọc thì làm con pi.
Còn giải trí thì cứ mua mấy con android box. Chứ mua con pi mà ko biết vọc thì cũng chỉ dùng 1 2 lần rồi quăng đó.
@maulanh322 Nếu muốn cả hai thì cứ mua Raspberry rồi cài android vô mà xài. Chán rồi thì xóa và cài thứ khác, vô tư và thoải mái nhé
quá ngon rồi, có win 10 arm nữa càng hay, mong sớm đc hỗ trợ hehe =)))))
Đang tính vọc em này để làm cái TV Box.
hàng tốt đáng dùng, rất tốt, dùng vào nghe nhạc Volumio rất hay
Rồi cái máy này sẽ sử dụng tốt nhất cho công việc gì vậy ???
@hoangtujk Phục vụ cho nhu cầu "em yêu khoa học"
@hoangtujk 'nhúng ' 😁
@hoangtujk làm android tv là tốt nhất nhe
Cài HĐH Hồng Mông các mod ơi
@HamDzui Hồng mông hay đỏ mông 😁
@elgaucho Đỏ đít
May quá. Đang tìm đặt Pi3B+, giờ thì chờ Pi4 thôi
Pi mà làm NAS thì có nhanh chết không các bác nhỉ
Pi3 thôi là đã cài được window 10 luôn đó, Tuy nhiên người ta viết riêng cho bản mạch này
Link mua ở đâu vậy ad?
@duongstuped chưa bán nhe bạn, nhưng ra hshop.vn chắc chắn sẽ bán, chưa biết khi nào bán thôi
cần mỗi cái Pi4G và hộp là 60$. để sau cái tivi làm bộ chuột phím không dây nữa thì bá đạo. smart tv gọi bằng cụ.
@vanhuytiensinh Cài gì lên đó vậy bạn, mình chưa hiểu nhiều về con này
@canhmap cài raspbian, ubuntu, linux, ... lên, thậm chí rpi3 có win 10 nữa nhe
@MrMedic229 Cài win 10 có chơi được YouTube 4k không bạn, hoặc có thể cài Android TV lên đó không
@canhmap được nhe bạn, trong thời gian tới sẽ có
Đang xài mấy con Pi 3 B+ , chắc nâng cấp khi nó bán đại trà.
Làm sao để order được nhỉ ?
sặc, mới mua con 3 B+ đc mấy bữa, giờ sao, có chịu thu lại ko 😔
@luyen Bán lại mình đi bạn :v
Giá thơm quá các bác ạ.
Có cài được Windows 10 không nhỉ?
@bud's Win10 arm nhé bạn, nhưng chắc chậm lắm. Mua con NUC intel cho lành
@Van Thu Ram 4gb ko chậm đâu, đảm bảo, con này nâng cấp rồi thì cứ chiến micro sd samsung là nhanh thôi, ko phải con rpi3 đâu mà sợ
@Van Thu Chưa có win 10 cho Pi4, đợi vài tháng nữa sẽ có
Đủ yêu cầu rồi, nhưng có thêm cổng SATA nữa càng tốt!
@lnt55 giá như vậy =)))
@MrMedic229 Mấy con pi khác như Orange Pi giá rẻ hơn mà đủ món ăn chơi, có luôn cổng SATA
@lnt55 ram 3gb à

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019