Raspberry Pi dành cho ai

Duy Luân
16/8/2019 19:36Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá là đa năng luôn
hohoangduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
hay quá Bác Duy Luân....chia sẻ group thêm thủ thuật & code được ko ah...thíck vọc phá quá
devilbs
TÍCH CỰC
5 năm
Vài năm trước Mình sẽ vui vẻ mua ngay 1 con RP vè vọc, nhưng giờ Mình lười quá rồi, chỉ thích ăn sẵn thôi 😔
smart home thì làm sao ạ
secretman67
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng thích vọc vạch, nhưng bị cố tật lười kinh niên thì không biết con pi này có dành cho mình không nữa
@secretman67 Không nha haha
M.Dương
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này trước em có làm nhận diện cử chỉ tay để bật tắt thiết bị điện . Nói chung anh em ham mày mò mua về quá ổn
drlbminh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn xem thử dùng Pi làm nhà thông minh nè
aloso88
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa tìm hiểu về cái này
Đã mua 2 con Raspberry về để nghiên cứu, cài hệ hành chơi thử, anh em thích vọc có thể mua về để khám phá nhé khá nhiều cái hay ngoài những cái đã nêu ở trên
nhỏ gọn mà tính năng cũng dữ quá hen.
Mình muốn làm sever trong nhà.
Đang mò mẫm làm hì hục với con Pi 3 B+
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
Kết hợp nhà thông minh thì quá ngon rồi, mà con pi nó cũng nhiều ứng dụng phết, quan trọng là phần code cho nó nữa, giờ a e chơi thì có diễn đàn code mấy tính năng đó share đầy đủ rồi chỉ cần copy và chạy thôi
terryn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xài pi-hole làm ab-block ngon lắm 😁
@NineZero Sắp có bài đó hihi
terryn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Người dùng không để ý có thể gặp tình trạng nhiều thứ không sử dụng được bình thường 😁
techmen
TÍCH CỰC
5 năm
Mình muốn on/off tự động máy lọc không khí trong nhà, bạn nào chỉ giùm với?
@techmen Máy đó nó điều khiển từ xa được không bạn? Hiện tại nó đang có remote ko?
techmen
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Hiện tại cắm vào ổ cắm wifi xiaomi, chỉ hẹn giờ hoặc từ xa thôi, nó ko cảm nhận được khi nào bẩn cần ON bạn ah
@techmen Được chứ sao không? Khi nào thì bạn muốn nó bật? Dùng cái automation của Xiaomi là được

Mình ví dụ nhé, nếu bạn muốn nó bật khi có ai đó ở nhà, thì bạn cần cảm biến để biết có người ở nhà => bật, ra khỏi nhà đóng cửa => tắt.

Bạn phải nói rõ khi nào bạn cần nó bật (trigger) thì mình giúp tiếp 😁
techmen
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Thanks Luân, mình muốn đo PM2.5 (chưa biết nên mua sensor đo bụi nào thì connect với Pi ?), nếu sensor báo cao thì hệ thống sẽ ra lệnh cho ổ cắm wifi Xiaomi bật ON để máy lọc kk chạy, khi nào sensor báo thấp thì ổ cắm sẽ OFF.
zick91
ĐẠI BÀNG
5 năm
làm tv thông minh được không
Cũng thích mà ko có đk cả thời gian để nghịch
Biti266
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng con pi này làm web server khả thi không mọi người
@quanglocit85 Được, nhưng để test local thôi, chứ server ra ngoài thì làm con VPS đâu đó cho nhanh gọn rẻ khỏi maintain
Biti266
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Thanks mod
Pi sử dụng khá ngon đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119