[Rất cần giúp đỡ] Ai giúp em cài Win 7 x64 trên nền Win 8 x86 từ HDD với.

lucas_mufc
21/12/2014 7:37Phản hồi: 7
Em đang chạy Win 8 x86 nhưng máy không hỗ trợ Driver x86 (Sony Vaio E series ạ) nên rất bực. Máy em không có ổ DVD, Recovery Win gốc thì cái bạn nhân viên cửa hàng sửa máy tính xóa mất của em rồi. Giờ bảo bạn ý cài lại Win x64 thì bạn ý kêu bận bắt em dùng tạm x86. Em nhờ vả bác nào rành món này giúp em với. Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ 😔. Em cần cài lại Win 7 x64 từ HDD mà đọc hướng dẫn trên mạng vắn tắt quá hiểu biết của em có hạn nên không làm được ạ :(
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mintc
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác ở hà nội mời bác qua laptopleminh.com ạh . nhiệt tình chu đáo dao lưu học hỏi ạ.
@Mintc Bác giúp em qua Teamview được không ạ? Em xin hậu tạ bằng thẻ điện thoại ạ. Em ở tỉnh cơ bác ạ 😔
@xt03kv03 Máy em chọn F2 vào Boot chỉ có boot từ thế này thôi ạ 😔 Mà máy em đang chạy 32bit. Em muốn cài lại 64bit ạ.
mrboylantan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn vào Menu Boot và chọn Boot từ USB. Menu Boot chứ không phải vào Bios nhé. Nhìn kỹ lúc khởi động sẽ thấy 😃
Mintc
ĐẠI BÀNG
9 năm
theo em được biết thì dòng sony thế hệ mới tích hợp windows 8 bản quyển bác muốn cài lại windows 7 thì phải chuyển đổi chế độ R+ trong bios . bác vào bios chuyển từ UEFI > CSM

1. Cách chuyển đổi chế độ UEFI Boot thành chế độ CSM Boot:
    1. 1. Nhấn và giữ phím F2, sau đó mở máy – máy tính sẽ hiển thị màn hình cài đặt BIOS
    2. 2. Chọn Security -> Secure Boot, chọn Disabled.
    3. 3. Chọn Advanced -> System Configuration -> Boot Mode.
      Thay đổi UEFI Boot thành CSM Boot.
    4. 4. Nhấn F10 để lưu thay đổi và thoát khỏi BIOS
    5. có dữ liệu bạn vui lòng backup cho an toàn .
    6. download file iso windows 7 64 bit
    7. bạn dùng phần mêm windows 7 USB /dvd download tool > chạy setup sau đó cứ làm theo hướng dẫn để tạo một usb chứa HDH windows .
    8. cắm usb vào khởi động lại máy nhấn( F9)" chọn menu boot cho máy boot vào usb . chúc bạn may mắn.
@Mintc Cảm ơn bác. Con em đời cũ bác ạ. Tích hợp Win 7 ạ. Tình hình là sau một hồi ngồi làm bừa thì em cũng đã cài được bác ạ. Em bung iso ra ổ khác ổ Win. Rồi tải Win 7 PE về dùng Easybcd Boot từ Win 7 PE rồi cài file iso ạ. May mà cũng chạy được rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019