Rất nhiều máy tính MacBook sử dụng chip T2 và Apple Silicon không thể tái sử dụng vì vấn đề bảo mật

ndminhduc
29/1/2023 12:24Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Window vẫn ngon lành, khóa làm sao được nên tận dụng 10 đời 😆
đang xài con macbook pro m1 bản base còn applecare plus tới 2025 với giá 16tr nhưng là bản MDM nha hahaha
@jeetkunedo tầm đó mua đc máy chínhh hãng rồi đó
@dra.long10 xin link mua pro m1 chính hãng giá 16tr bác ơi
@jeetkunedo Bác vào hội macbook việt nha
@dra.long10 chắc bác có nhầm lẫn gì rồi hihi pro M1 8/256gb applecare plus 2025 bác xem ai bán giá đó e đền bác chầu cf giao lưu hihi
@jeetkunedo Bác cứ vào hội macbook việt, máy ko mdm bản thương mại đàng hoàng, chứ 16tr mua máy mdm thì thằng bán cười thầm sướng như tiên
mua hợp pháp thì cứ yêu cầu thoát hết mới trả tiền chứ có vấn đề éo gì đâu mà kêu cả nhỉ 😆
@cuderth Hoặc thanh lý nhanh thì tháo cái main là xong, còn lại tái chế/ tái sử dụng
tinhnd
TÍCH CỰC
một năm
@cuderth Chịu khó đọc bài đi bạn ơi, cũng ngắn mà. Người mua không phải là cá nhân, người bán cũng không phải cá nhân.
Nó giúp kích cầu mua mới mà thôi.
Tháo main ra là xong thôi mà 😁 Lâu lâu trên group sửa macbook có một a chuyên bán mac nhật không main cho thợ lấy linh kiện
Còn lâu mới từ tìm dc
Mã hoá ổ cứng và giấu reset factory bên trong là đủ rồi. Apple giờ lo cả đồ mất trộm? Màu mè quá.
Mà dạo gần đây Apple đang chơi trò gộp chip, ít bữa cái main nó là con chip luôn chứ đùa.
Hình như mấy anh TQ xử lý đc hết, bữa nhớ có xem trên youtube, mấy anh bên đó bốc con chip bảo mật ra, bỏ vào máy đọc r chạy lại thành máy chưa có icloud.Gì chứ mấy anh tq làm đc hết
@hanguyen1609 Con Apple T2 dựa trên A12 nếu mình nhờ không lầm, và tất cả dòng đó bị dính lỗi bảo mật không thể vá được (checkm8), nên có thể bypass qua.
@hanguyen1609 thằng HNmac này chuyên bán máy MDM lùa gà nè, bị ăn mấy quả phốt hình như phá sản rồi
Tuyệt vời apple. Chỉ cần cắt bớt củ sạc đi kèm nữa là bảo vệ tối ưu cho môi trường và trái đất củ chúng ta
nếu như vậy thì mua máy củ phải kiểm tra kĩ và phải mua ở địa chỉ uy tín, chứ không là móm 😆
Càng ngày càng nhiều rác thải công nghệ 😔
hakatu
ĐẠI BÀNG
một năm
Mua hợp pháp thì viết mail xin mở thôi
uhm thì vậy đi ! Khi bán buôn chỉ cần gỡ bỏ Find my mac là okie ! Ai biểu hông chịu gỡ bỏ làm chi !
nên thế để có mua máy cũ cũng xứng đáng và ko phải lo nghĩ nhiều
Mua đồ trôi nổi lại đổ lỗi
Vậy mới bán máy mới dc chứ ... làm nhớ bỏ cóc sạc bảo vệ môi trường cười chết đi dc!
@Bão Xì Phố Bác đang nói Samsung à?
@Bão Xì Phố chủ tịch samsung đã xem và cười haha
ko tái chế được, apple biết bảo vệ môi trường quá
TiaMa
TÍCH CỰC
một năm
lại thêm 1 đống rác vì môi trường r
Tốt. Chứng tỏ Apple không nói láo.
gian thương vietnam hay thuốc máy MDM đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp