Razer chính thức ra mắt soundbar Leviathan V2, hỗ trợ THX, Bluetooth 5.2 giá 250$

Knah
22/4/2022 3:41Phản hồi: 23
Razer chính thức ra mắt soundbar Leviathan V2, hỗ trợ THX, Bluetooth 5.2 giá 250$
Leviathan V2 là phiên bản nâng cấp cho Leviathan đã được ra mắt hồi năm 2014. Phiên bản mới nhất bao gồm 2 củ loa toàn dải, 2 loa tweeter thêm 2 loa thụ động so với phiên bản trước đây. Nhờ đó Leviathan V2 hỗ trợ chuẩn âm thanh THX 7.1 cho khả năng chơi game giải trí sống động.

Phiên bản mới chỉ còn giữ lại kết nối bluetooth 5.2 và USB-C và lược bỏ đi cổng 3.5mm cũng như cổng optical. Đổi lại bạn có thể dễ dàng kết nối loa với nhiều thiết bị như máy tính, điện thoại hoặc tablet. Razer cho biết Levianthan V2 hỗ trợ bluetooth low latency để đảm bảo không bị trễ tín hiệu khi sử dụng không dây.
Leviatan V2 còn được trang bị RAZER CHROMA™️ RGB, cho phép bạn có thể dễ dàng tuỳ biến màu sắc đèn nền của loa thông qua ứng dụng Razer trên điện thoại.
Hiện Leviathan V2 có giá bán chính thức 250$, cao hơn 20$ so với người tiền nhiệm.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

t_snow
CAO CẤP
2 năm
Rât ngạc nhiên chiếc Leviathan V1 là thứ mình hài lòng nhất trong các đám đồ của Razer, ngang với con Deathadder, bass đánh rất chắc, có lực. Chiếc V2 này nhìn qua thiết kế có vẻ hơi thô một chút, thiếu mất đi jack 3,5 nữa chứ
@t_snow mình cũng có con V1 xài gần 6 7 năm r, mãi ko hư để lên loa khác
Yêu quá
canhtran92
ĐẠI BÀNG
2 năm
@t_snow con này nghe EDM max phê =)) đây cũng là món ưng ý nhất của Razer mà mình từng mua
@canhtran92 chuẩn
Ủa k có cục Bass ah :O
có lý à. đủ gọn để bỏ dưới màn hình
blade-pro
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tiếc là razer ko còn làm điện thoại nữa. Vẫn cứ tiếc hãng này
maiconghuy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không có cục bass hả ta
@maiconghuy Nó dùng 2 loa thụ động để tăng độ sâu của bass rồi bác
NemGl
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hai Dương Đình Vẫn còn cục bass nha mấy bác. Thiết kế vuông vức hơn ko còn kiểu vuốt vào nữa
minhqp107
TÍCH CỰC
2 năm
Loa mà có RGB thế kia nghe hay phải biết, chuột có RGB ngắm đã 10/10 headshots rồi.
layhon
TÍCH CỰC
2 năm
hơn 6tr làm luôn soundbar của tv có cục sub riêng còn hơn. led RGB mua thêm 2 thanh led đập theo nhạc trên shopee thì con này tuổi gì nhỉ??
@layhon mấy cái đồ shopee cũng đi so nữa bác ? mà con này có kèm sub mà, sao phải mua soundbar tv chi, cái soundbar dài ngoằng rồi để sao trên bàn máy tính ?
layhon
TÍCH CỰC
2 năm
@skiller0506 bạn tin sub của con này bằng đc cục sub rời của soundbar à?? bass con này chắc đc 10W
bàn làm việc hầu như dài 1m2 để thanh soundbar tv thoải mái. Màn hình thì dùng arm hết rồi thì vướng víu gì nhỉ??
còn thanh led RGB đây, làm 2 thanh thôi rồi bạn thử so đi. Shopee thì sao nhỉ? ps4 pro, tivi 70", máy ảnh v.v... mình vẫn mua trên shopee đấy.
https://lacdau.com/wp-content/uploads/2021/10/screenshot_1635073220.png
@layhon 1/ ko phải ai cũng xài arm, đa phần mọi người xài máy tính vẫn dùng chân như bình thường kể cả pro gamer
2/ bạn nghĩ sao cục sub 10w ? Theo như hình thì nó cũng ngang cục sub soundbar tivi đấy, bạn cứ nghĩ sub máy tính là yếu à ? Mình đang xài Bose Companion 5, bao mọi loại sub cho tivi đảm bảo ko thua kém
3/ còn đồ shopee thượng vàng hạ cám, mua ps4 mua máy ảnh nó có nguồn gốc rõ ràng thì nói làm gì, thử mua mấy cái đồ vớ vẩn coi có mang cục tức ko

So sánh vậy chã khác gì kêu lấy tivi làm monitor
Shine.shin
TÍCH CỰC
2 năm
@layhon Nó bán cho fanboi . Cả dàn máy toàn đồ razer chọt 2 cái que đèn kia vô nó nháy k đều màu cho quê mùa à 😆 mà hình render thì đẹp đấy mua về k biết có = được 1 nửa k
layhon
TÍCH CỰC
2 năm
@skiller0506 1. Đa phần ko có nghĩa là tất cả, và trong số đa phần đấy tương lai cũng sẽ dùng arm. Giờ dùng arm cũng quá nhiều rồi, đã dùng rồi thì chả bao giờ muốn quay lại chân stand, arm vừa dễ di chuyển lại vừa giải phóng diện tích cho bàn. Pro gamer cũng chẳng thiếu ng dùng arm.

2. Xem lại video mới thấy nó có cục sub rời. Trước cứ tưởng nó là build-in.

3. Đồ vớ vẩn hay ko là do người mua chọn chứ sao lại đổ cho shopee??

2 cái đều là soundbar, chức năng như nhau thì liên quan gì đến monitor và tv??? Khác nhau kích thước à??? Hay nó có mác razer nên nghĩ nó chơi game tốt hơn?? Chơi game bắn súng thì nó phế, game hành động, đua xe thì chẳng thể bằng đc soundbar 5.1 hay 7.1 có loa rear đã thế soundbar càng ngắn phân biệt left-right lại còn kém.
Dùng tv oled 120hz của lg thì ối thằng monitor chạy theo dài. Tv giờ giải quyết đc input lag và tần số quét giờ cũng cao rồi.
Vẫn quan trọng nhất là chất âm. Hy vọng có bài review cụ thể
kl2991
ĐẠI BÀNG
2 năm
sao cái gì liên quan đến game cũng phải xanh đỏ tím vàng, nhìn rất gớm
hàng brazzer có khác chưa bao giờ rẻ cả =))
canhtran92
ĐẠI BÀNG
2 năm
cuối cùng cũng phổ cập led cho e nó rồi=)) vẫn đang dùng V1, chắc dc khoảng 4 năm rồi
Cười vô mặt
2022 mà làm dàn soundbar y chang 8 năm về trước vậy các anh rắn xanh 😔
hóng con này cực kỳ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019