Razer Ripsaw X: Dongle USB biến máy ảnh thành webcam, cho phép ghi hình Full HD 120 FPS
P.W
2 thángBình luận: 58
Razer Ripsaw X: Dongle USB biến máy ảnh thành webcam, cho phép ghi hình Full HD 120 FPS
Chiếc dongle nhỏ nhắn xinh xắn mang tên Ripsaw X vừa được Razer giới thiệu hồi cuối tuần vừa rồi kết nối với máy tính thông qua cổng USB 3.x tốc độ 5 Gpbs, và kết nối với thiết bị ghi hình, từ máy ảnh DSLR, mirrorless cho đến GoPro thông qua kết nối HDMI 2.0. Thiết bị này cho phép ghi hình thông qua thiết bị máy ảnh ở độ phân giải 4K 60 FPS, hoặc FullHD 120 FPS, và linh kiện bên trong sẽ đảm trách việc ghi lại dữ liệu và lưu vào máy tính, khá giống một sản phẩm khác đã ra mắt trên thị trường là Camlink 4K của Elgato, anh em không cần trang bị thêm capture card vào máy tính nữa. Thiết bị này hỗ trợ hầu hết những thương hiệu máy ảnh hiện giờ: Canon, Nikon, Sony, Panasonic, Fujifilm và GoPro, còn về phần ứng dụng phần mềm, Razer Ripsaw X hỗ trợ OBS cùng nhiều ứng dụng phổ biến khác. Hiện tại chiếc dongle phục vụ giới streamer cũng như học và làm online, đặc biệt là những người cần chất lượng hình ảnh cao hơn những webcam phổ biến trên thị trường đã bắt đầu được bán với giá 140 USD.

Theo TechPowerUp
58 bình luận
Mua cái Webcam cho lành 😁
@baamboobee Rich ý là sẵn sàng bỏ tiền cao hơn thôi mà.
Bọn stremer còn fai edit clip dài mới up lên nên nó dùng máy dslr cho chuẩn vì quay xong nó còn edit. Chứ quay ko edit thì ko nên dùng dslr - bất tiện thôi.

Chứ họp hành online,
Cá nhân chơi logi, hp
Doanh nghiệp chơi hệ cisco với poly hết rồi. Bọn dslr lấy tuổi j chen chân vào. Chất lượng họp online nội bộ cảu bọn poly với cisco thì vkl quá 😔, mấy con kia ko có tuổi -> độ ổn định của âm và ảnh (chứ chất lượng hình ảnh ko zoôm dc xa đâu, zoom tí là nát).
Đấy là còn chưa kể tôi ko chắc chắn các hệ cisco có gọi live cho nhau quốc tế được không? Vì bên tôi hình như ko trả tiền cho gói video call quốc tế.
baamboobee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@wink ok b 😁 thực ra stream trực tiếp vẫn dùng dslr vì một cái là chất lượng hơn rất là nhiều, dslr cũng k cần đắt tiền cũng đã đẹp r, tối ưu bit rate lại là đẹp, và cái này thì lại rất phù hợp vs ng có máy r 😆) học online hoặc họp bt thì đúng là không cần cái này.
và Tất nhiên như b nói thì cái này thì vẫn là người dùng thường thôi chứ không phải doanh nghiệp :v
@wink mua cái máy ảnh compact ngon hơn nhiều bác nhỉ:(hic
rayz
TÍCH CỰC
2 tháng
@dontask123 xóa phông thực sự = thấu kính nó phải xịn xò hơn xóa lẹm lẹm của app chứ b.
Cười ra nước mắt
mr.bao
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái này để chat xxx ngon nè, nhìn rõ từng ngọn cỏ nhe 😁
sáng tạo vch, tận dụng được đống máy ảnh, máy quay mini ế
😵‍💫 ra con này để phục vụ đối tượng nào nhỉ 😅
Tony08
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HDD18HAMLONG Nhu cầu lên cam với chất lượng cao giờ nhiều lắm bác, càng ngày nhiều ngành nghề phải lên hình rồi, ai có chất lượng cam tốt được chú ý hơn hẳn.
hamiltonvn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HDD18HAMLONG Xxx show
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HDD18HAMLONG Độ mixi dùng con tương tự cái này để ra video chất lượng phục vụ người xem
@Khiem Lee Tớ chả biết độ mixi là ai 😅
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HDD18HAMLONG https://vi.wikipedia.org/wiki/Độ_Mixi
Độ Mixi – Wikipedia tiếng Việt
vi.wikipedia.org

Nếu bác rảnh và có muốn tìm hiểu thì thông tin đến bác
Còn k thì bác bỏ qua cmt của em
Em k phải fan ông này, nhưng thấy ổng sống chất
wedcam này xịn quá 😁
qwarl
TÍCH CỰC
2 tháng
vd có máy ảnh rồi thì có cái nào tương tự cái này mà rẻ hơn ko các bác nhỉ, máy ảnh đời hơi cũ rồi nên app hãng ko hỗ trợ làm webcam ấy
@qwarl Biến được tuỳ cam đó hỗ trợ xuất hình qua pc không, rồi còn phần mềm hãng hỗ trợ và cáp nữa nên phải tìm hiểu kĩ thì mới ra
baamboobee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@qwarl b dùng sony hoặc canon thì sợt phầm mềm webcam của chính hãng đó luôn đó b, cắm cáp theo máy vào dùng ngon 😆
Canon: EOS Webcam Utility
Sony: Imaging Edge Webcam
qwarl
TÍCH CỰC
2 tháng
@baamboobee bạn em có con fuji xt1 thì phải ạ, mà nó ko đc phần mềm của hãng hổ trợ làm webcam nên mới hỏi đó ạ😁
huy.th
TÍCH CỰC
2 tháng
Mua này cho em mượn ké chủ thớt ơi
Có thằng khùng nào bỏ một đống tiền mua máy ảnh rồi biến nó thành camera không ? Nhảm nhí !
Demah
TÍCH CỰC
2 tháng
@Eva Adam Trời đang mưa à bạn?
Ng Van Dat
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Eva Adam cũng có những streamer cần chất lượng cao mà bạn , đặc biệt tới 5G phổ biến thì stream chất lượng sẽ cực cao luôn
@Eva Adam Bạn nên tìm hiểu thêm.
baamboobee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Eva Adam bạn ơi 😆 hầu hết các ae streamer h đều dùng máy ảnh làm webcam r, chứ b nghĩ nó nét được như thế à? Ví dụ Độ mixi, viruss,... Chưa kể dạng streamer xịn trên tg thì toàn dùng máy quay khủng nữa cơ, điển hình như Ninja dùng hẳn Blackmagic 5-10kusd bạn ạ 😃)
loại thấy mr Hiệp xài đây
voe
TÍCH CỰC
2 tháng
bg đường truyền ngon rồi webcam 4k thì cũng tầm đó tiền nhưng so với máy ảnh thì vẫn còn xa lắm ! pro người ta toàn xài máy ảnh live mỗi tội giá hơi chát 140€ hơi cao nếu 80-100€ thấy hợp lý hơn cho 1 cái dây kiểu này ! Sony cũng có cái app hay soft cho live thẳng luôn trả cần cái này !
Ng Van Dat
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Khi mạng 5G phổ biến thì yêu cầu webcam sẽ phải RẤT chất lượng
mannavod
TÍCH CỰC
2 tháng
full HD hay 4K mà vẫn che thì vứt 😆
Đầu C đâu Razer ơi 😁
đúng giá hàng rắn chứ chất lượng cũng hên xui
quan trọng băng thông thôi, chứ mấy cái này có dùng hết đâu.
ồ ngon lành, nhưng mà chắc chắn hàng của Razer sẽ co cái giá không dễ chịu tẹo nào đâu
meolinh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái này là cái Capture chứ có gì đặc biệt đâu nhỉ, dân stream chẳng dùng từ lâu rồi.
bubB
TÍCH CỰC
2 tháng
Với tốc độ tải internet như hiện tại thì dùng webcam cho lành. Ai streamer dùng dslr mới hợp lý.
có ai biết mua màn hình hiệu Razer ở đâu ko anh em ?
@thienbao_0949964724 chắc ở store của hãng thôi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019