Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Razer x Panerai Luminor Quaranta PAM01353: Giới hạn 500 chiếc, sản xuất từ thép tái chế

P.W
16/10/2022 10:13Phản hồi: 36
Razer x Panerai Luminor Quaranta PAM01353: Giới hạn 500 chiếc, sản xuất từ thép tái chế
Màn hợp tác giữa nhà sản xuất gaming gear Razer cùng hãng đồng hồ danh tiếng nước Ý Panerai đã được công bố từ lâu, nhưng mãi đến giờ chiếc đồng hồ thể thao Luminor Quaranta mới được ra mắt. Lớp vỏ đen tuyền phủ lên case thép tái chế, đường kính chỉ 40mm này không phải mạ màu PVD, mà là một lớp carbon với độ cứng như kim cương phủ lên. Công nghệ này gọi là DLC - Diamond Like Carbon.

Bên trong chiếc đồng hồ, như mọi chiếc Quaranta khác, là bộ máy cơ lên cót tự động P.9002, 29 chân kính, dao động 28.800 nhịp một giờ, case thép chống sốc cho máy cơ bên trong, kháng nước 100 mét, có ô lịch ngày, và trữ cót liên tục 72 giờ đồng hồ.

Vì là sản phẩm hợp tác với Razer, nên kim giây góc 9h và dải lume dạ quang cho kim giờ, kim phút và cọc số kích thước lớn đúng chuẩn Panerai có màu xanh lá khi Super Luminova phát quang trong bóng tối. Như mọi lần, như mọi chiếc đồng hồ khác sử dụng Super Luminova, chất liệu này có khả năng “sạc” từ photon trong ánh nắng mặt trời. Ban ngày đồng hồ được phơi nắng càng gắt, thì ban đêm dạ quang càng mạnh.

Còn ở góc 6h là logo Razer đen bóng, phải nhìn kỹ mới thấy, hoặc đặt dưới ánh sáng, tạo ra sự tương phản với mặt số đen matte, nơi điểm nhấn đáng chú ý nhất là kim giây. Khóa cố định núm crown chỉnh giờ vẫn mang đúng phong cách chỉ riêng Panerai mới có, nhưng trên cần cố định giờ là logo Razer.

Razer và Panerai công bố mức giá của Luminor Quaranta là 8.400 USD. Điều này có nghĩa, Luminor Quaranta PAM01353 là món đồ có logo Rắn Xanh đắt nhất ở thời điểm hiện tại. Trước đó, Razer và Panerai đã hợp tác để cùng tổ chức Conservation International nghiên cứu bảo tồn loài cá đuối, cũng như những sinh vật biển khác.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hẳn là "THÉP TÁI CHẾ" 🤣🤣🤣
Dị nhỉ. Cần cố định giờ, nhưng lịch lãm và rất đẹp
Cũng hay. Nhưng mình tuổi Thân kỵ với mấy con rắn (Tỵ) nên ko mua 😆
Chỉ 500 chiếc
Mình cũng kết hiệu này nhưng mà to quá
@gunbluster000 con này có 40mm, tính ra cũng không kén lắm bác à
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
một năm
Với giá này Hublot hợp lý hơn chăng
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@Tuanns93 Em cũng thích Hublot nè bác! Ai chê nó thì kệ, mình thích thì mình nhích thôi bác! 😜
@Tuanns93 Húp lồ nếu chỉ đeo chơi chơi thì nhìn đúng là bắt mắt. Nhưng mà lỡ tìm hiểu về đồng hồ kỹ 1 tí thì thấy nó gia công chán lắm. Chủ yếu là giá tiền không tương xứng chất lượng. Trừ mấy con phân khúc cao cấp hẳn cũng gọi là ok.
@Bape Bụ Bẫm PAM nghe bảo mấy dòng thấp cũng ETA. Nhưng mà thiết kế và gia công thì chất thật.
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@gunbluster000 Em thì thấy nó phân cấp khá rõ, dòng Classic Fusion có thể gọi là thấp cấp nhất thì đánh vào người có thu nhập tương đối như em thôi, còn những dòng in-house của nó thì giá mắc và độc đáo ví dụ như Sang Bleu! Mình ở mức nào thì mình chơi mức đó thôi bác! Vậy nên, Hublot vẫn là cái tên đáng để…chú ý trên thị trường đồng hồ! Dĩ nhiên, nếu bác đã chơi tới những hãng thuộc “tứ trụ” đồng hồ rồi thì Hublot ko thể so sánh đc! 😁
Mình đã đặt được 1 chiếc
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
Đẹp quá 😍
"Thép tái chế" chỉ có tác dụng marketing ở châu Âu với ai ít hiểu biết. Thép nào mà ko tái chế được, thử để 10kg sắt cũ hớ hênh xem nó có thịt ko
@kobebryant tái chế hay k tái chế thì cũng cả ai biết trừ msx, quan trọng e nó mạ DLC, chống trầy như kính sapphire, mấy con DLC h giá k dưới 3K, nhưng đeo thì mới hoài, mua dòng này k nổi thì qua e casio mrg cũng có DLC chất lừ, kiểu cũng đẹp, giá tầm 2800-3k. vs lại giá này ng ta nghĩ đến Rolex thôi, ai yêu công nghệ lắm chắc ms mua e này, nên nó sx >500 chiếc thì cũng chả để làm gì😃
ZouPtd
ĐẠI BÀNG
một năm
không biết qua tay ông razer có rút ruột công trình không chứ gear build quality thì ối dời ơi 😆
@ZouPtd Chắc chỉ có cái logo thôi, chứ ko thì á...
@ZouPtd Cái này chắc Razer chỉ trả tiền để được đóng logo lên thôi, may ra thì thêm được cái kim màu xanh nữa. Chứ rút ruột xong mà vẫn còn giá 8400 thì giá thật chắc 20000
đẹp nhưng núm vặn thô quá !!
Ko bằng con Tag Heuer Mario Kart mod ơi 😆
28800 nhịp so vs 36000 nhịp nhà seiko thì ai hơn ai ạ?
@llllyllllr Seiko, nếu bạn thích nhìn cây kim nó trôi mượt, độ chính xác thì k chênh nhau nhiều vì có chuẩn rồi. Quan trọng là số to thì mau hết cót thôi.
@Barbatos giờ tụi ETA chuyển qua 21600 và OMEGA - LONGINES thì 25200 rùi bác nhỉ...
@cumhencui Chuẩn bác, tụi ETA máy ngon phết, kim trôi vậy cũng mượt, tăng tần số dao động thì hao cót hơn thôiツ
@Barbatos 36000 nhịp mà máy 80h vậy chắc cái máy nó dày cui :v
Đẹp
Duy.NK
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhìn men đẹp quá
coi cho đỡ ghiền chứ dòng này thui khỏi rớ hihihi
Lớp carbon với độ cứng như kim cương mà tên gọi Diamond Like Carbon
Lú vãi :v
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một năm
@Kid_Alone Lú chỗ nào vậy bác? Bác cho em giải thích với bác ơi!
inseptio
ĐẠI BÀNG
một năm
Panerai thì nhiều mẫu nhìn đẹp vãi, thích mê. Nhưng buồn là tay mình chỉ 15,5cm - 16cm (khoảng giữa này), thế lại không thể đeo đc 1 chiếc Panerai theo mẫu mình thích 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019