RealForce R3 For Mac - Đi qua bốn mùa, cuối cùng cũng gặp được em.

thagnv
9/8/2022 10:16Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
2 năm
VN có chỗ nào mua ko các bác? có mua được bản cho Win ko? Kế toán khổ, méo chuyển sang Mac dùng đc
thagnv
TÍCH CỰC
2 năm
@mr.binhnq https://fado.vn/jp/amazon/realforce-r3-keyboard-hybrid-full-45g-english-layout-black-dark-gray-r3hb11-B09VPFG3ZZ.html?ref_id=bJEWBNYH11

Bản cho Win nè bác!
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ktv79 Logi Master 3 với con Keychron K1v4, chuột thì ngon còn muốn thay bàn phím rồi. Lap dùng Thinkpad T14, nhưng chủ yếu sài bàn phím ngoài
Ktv79
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mr.binhnq bàn phím dùng mx key được không? Cái con chuột MX master 3 này sao cầm thấy khó chịu thế nhỉ?
MX3S còn ko cài được Option + để set DPI. Khó chịu vãi. 😆))
Ktv79
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thích máy tính, và thích sử dụng nó. Đọc được mấy bài này thú vị thật.
Thường thì dân văn phòng, ngày làm 8 tiếng, nhưng nói đến bàn phím vs chuột (công cụ lao động) thì họ lại chả quan tâm, 😆)., Nói đến thì toàn là thứ vớ vẩn.
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ktv79 đúng rồi bác, nên e phải cố đầu tư chuột, bàn phím vói màn hình, mà hiện tại chỉ đc con chuột Logi Master 3 là ưng ý, còn thiếu mỗi chuột với màn hình là
Những dòng bạn viết kể cả bộ phim trên mình cũng từng xem,.... nhìn nó cũ trong cái lạ ở 2022 này. Tks bài viết của Bạn.
Đắt nhỉ; mình build custom hết hơn 4 triệu là thấy cũng Ok rồi 😁
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
2 năm
bàn phím cho Mac mà vẫn cứng đầu cứng cổ ko chịu để phím fn theo đúng layout của Mac. Vứt.
hungsatøru
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái đầu usb nhỏ nhỏ bác đề cập đến là microusb bác nhé.
pnh268
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua qua Buyee cũng được
rivertm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái nút tròn góc trên bên phải để làm gì vậy bro?
thagnv
TÍCH CỰC
2 năm
@rivertm Nút đó vừa là nút nguồ‌, tắt mở nhanh. Bấm vào nhận biết tắt mở qua màu đèn led. Còn là nút chuyển profile A và B, là mình có thể tạo được 2 profile, lực nhận phím, tinh chỉnh từng phím rồi tuỳ mục đích sử dụng mà chuyển nhanh giữa 2 profile với nhau.
rivertm
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thagnv Nhìn cứ tưởng touch ID 😆
Bác này ăn mặn thật, giá bàn phím này mắc à
thaikool
TÍCH CỰC
2 năm
7 củ cho 1 con bàn phím ! @@
Uầy văn phong của bác hay thế! Nice. Chúc bác vui vs sản phẩm của mình!
Lâu lâu mời đọc được bài viết hay
Realforce không có chức năng chỉnh độ nặng phím đâu bác ơi. Theo mình biết thì cũng chưa có phím nào có chức năng đó.
Cái bác nói đó là Actuation Point Changer - điều chỉnh điểm kích hoạt phím nông hay sâu.
Còn độ nặng phím nó vẫn như thế thôi, độ nặng phím là do vòm cao su (rubber dome) quyết định.
Có thể bác lần đầu tiếp xúc với Topre nên thấy lạ, mình đang xài 2 con RF for Mac APC Silent bản R2 nên có thể cam đoan điều mình nói là đúng.
Mày vui tính vãi
Tôi mấy lần ra shop, bấm thử phím này, công nhận bấm đã thật
có bác nào thanh lý con nà không e mua với
thagnv
TÍCH CỰC
2 tháng
@laocainet 5tr mua không bác. Thất nghiệp nên cũng không xài gì. Cám ơn bác.
Hic, mình không phải dân kỹ thuật cũng không có nhu cầu gì lắm mà sau khi gõ thử 1 lần thì bắt bằng được nhỏ cháu xách về cho 1 chiếc. Xác định là end game luôn.
Phải đăng nhập để cmt bài này của bác. Cảm xúc 10/10!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019