[Recap] Livestream chia sẻ, hỏi đáp về tai nghe Sennheiser Momentum True Wireless 2
AudioPsycho
7 thángBình luận: 3
[Recap] Livestream chia sẻ, hỏi đáp về tai nghe Sennheiser Momentum True Wireless 2
Cảm ơn tất cả anh em tối hôm qua đã tham gia chương trình livestream của Audio Tinh Tế về chiếc tai nghe Sennheiser Momentum True Wireless 2. Dưới đây mình sẽ dẫn link livestream trên Youtube và mindmap buổi recap cho anh em tiện tham khảo về chiếc tai nghe đặc sắc này

Công bố kết quả bạn may mắn trúng giải khi đặt câu hỏi cho Team audio Tinhte tại đây.

Hôm qua rất nhiều bạn đã đặt câu hỏi, mình sẽ trả lời một số câu đặc sắc nhất trong bài recap này luôn nha. Dưới đây là tóm tắt về các cải tiến chính:

tinhte_sennheiser_momentum_true_wireless_2 (2).jpg

Về ngoại hình tổng thể, Momentum True Wireless 2 sẽ có 2 màu trắng và đen với hộp ngoài nhỏ gọn, tinh tế cùng một bản lề khỏe và chắc chắn hơn so với MTW1. Tin vui cho các bạn là ngoài hộp nhỏ, tai nghe cũng nhỏ hơn rất nhiều so với phiên bản cũ, theo dõi livestream sẽ thấy nhé anh em. Kích thước nhỏ cho cảm giác đeo thoải mái hơn, khít, kín tai và êm hơn, đeo lâu thoải mái lắm.

Ngoài kích thước, Momentum True Wireless 2 còn là một tai nghe chống ồn chủ động. Giời, MTW1 đã là 1 tượng đài trong lòng các audiophile thích true-wireless, thì MTW2 lại càng như hổ mọc thêm cánh. Chức năng chống ồn của MTW2 khá tốt, mình vẫn chưa so nó với những em tai nghe chống ồn sừng nhỏ như Airpods Pro hay các thương hiệu khác, cái này anh em cho mình thêm thời gian.

Hôm qua có bạn hỏi mình: MTW2 bật chống ồn đi xe nó hút gió, kêu ù ù không? Mình xin trả lời là hoàn toàn không 😁

Về Pin, tới giờ đã là ngày thứ 4, mỗi ngày mình nghe 3 tiếng, hiện tại vẫn chưa phải mang đi sạc. Chắc tối nay sẽ sạc để mai còn vác đi công việc.

Anh em mua em này về nhớ phải update firmware ngay lập tức, khi update firmware thì cứ dùng, nghe nhạc bình thường. Thời gian update hơi lâu một chút nhưng rất đáng giá vì nó sẽ làm âm thanh tốt hơn, chi tiết, thoáng đãng, trong rõ hơn.

Về chất âm trong những ngày đầu, mình thấy khá là ấn tượng, chắc do có chống ồn nên nền âm tĩnh hơn. Tổng thể tiếng rất trong. Hôm qua có nhiều bạn cũng hỏi về em này so với Noble Falcon. Đây là 2 tai nghe mình ưng. Noble Falcon vẫn luôn là một món quà giá trị cho anh em audiophile tầm trung với chất âm đặc sắc, trong sáng. Tuy nhiên nếu so với mid và treb, mình thấy MTW2 trong, ấm và mượt, còn Falcon lại cho kiểu âm bóc tách và thiên về kỹ thuật nhiều hơn. Đới với các tai nghe khác, xin nhẫn nại chờ bài review chi tiết :D

Microphone cũng là một cải tiến xuất sắc của MTW2 so với người tiền nhiệm khi chất lượng hội thoại trong rõ, to và đầy đủ hơn.

Ngoài ra, MTW2 còn có thêm chuẩn chống nước IPX4 cùng một bộ sensor cảm ứng nhạy hơn phiên bản cũ.

Ok. Anh em còn câu hỏi nào thì cứ hỏi hen, mình sẽ trả lời anh em hoặc lấy ý để test trong bài trải nghiệm chi tiết nhé :D
MTW2 đeo khi thể thao thì sao bác? Chạy bộ liệu có bị rớt ko? :d
@Tăng Ngọc Minh em nghĩ là chạy bộ sẽ ko rớt, đời 2 bám khá chắc vào tai do nozzle (ống âm) nhỏ hơn, thành thử ra là mình nhét nó đc sâu hơn 😁
@AudioPsycho Bác mod ơi, em mới mua nghe dc 2h. Sao bass nó bùng nhùng lẹp nhẹp chán vậy. Sau burn in nó có khác nhiều ko ah?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019