Redmi 7A: chứng nhận Android One, pin 4000mAh, giá chỉ từ 80$

Duy Luân
28/5/2019 21:57Phản hồi: 146
Redmi 7A: chứng nhận Android One, pin 4000mAh, giá chỉ từ 80$
Redmi 7A là chiếc điện thoại mới được chứng nhận Android One của Redmi, đây là lần đầu tiên thương hiệu này làm máy Android One, hứa hẹn thời gian cập nhật nhanh và chạy ổn định. Redmi 7A được trang bị màn hình 18:9 kích thước 5,45", camera phụ 5MP, camera chính 13MP, không có cảm biến vân tay. Máy chạy Snapdragon 439, bộ nhớ trong 16GB hoặc 32GB, có khe thẻ nhớ microSD, chạy MIUI 10 trên nền Android Pie, có 2 SIM (nhưng nếu dùng thẻ nhớ thì chỉ còn xài được 1 khe SIM).

Điểm nhấn của chiếc điện thoại này nằm ở pin 4000mAh với cục sạc 10W, nhanh hơn 2 lần so với Redmi 6A. Với cấu hình không cao, mà cục pin lại to như vậy thì bạn có thể dùng máy liên tục 2-3 ngày mà không cần sạc lại. Máy có sẵn 4G, Bluetooth 5.0, jack tai nghe 3,5mm.

Phần sốc nhất nằm ở giá, Redmi 7A chỉ có giá 80$ cho bản bộ nhớ trong 16GB và 86$ cho bản 32GB, sẽ bắt đầu bán ra ở Trung Quốc vào ngày 6/6 tới đây. Trong vòng 2 tháng sau đó sẽ bắt đầu có mặt trên thị trường quốc tế.

Nguồn: Redmi
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhchi27
ĐẠI BÀNG
5 năm
làm em máy phụ ổn đó nhỉ.
@toivaem986 Tính nói 5s không còn an toàn nữa, mà máy bạn chỉ dùng để vào app ngân hàng, không vào web nên cũng đỡ, nếu không vào Wi-Fi công cộng thì cũng không quá rủi ro.
@MustDie nghe gọi nhiều là chính, con note 7 chỉ để đi xa or về quê vk ko có wifi thôi @@
@lazyboy76 5s vào face còn đỡ chứ vào web chán lắm b ơi @@, mà mấycon android hay vọc vay rom riếc thì làm phụ @@, ns thế chứ quay video chưa chắc bằng 5s
Phá giá thật.
@Lãng Nhách. bphone thấy mẹ rồi! VinPhone ra 1 cái phá 'chất-nổ' lên bờ xuống ruộng ngất ngư rồi .
Miphone ra cái dtddd 80usd này thì Quảng nổ chỉ còn cách kêu bà ve chai vô kho cân kí đống dtdd ế rồi
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@Lãng Nhách. Triệu hồi TCL ăn con Blackberry Evolve ngó qua coi cái giá thằng này. BB ăn người ta ở cái bàn phím cứng, con Evolve thuần cảm ứng mà 7.9 củ.
zackichun
TÍCH CỰC
5 năm
Mua về chạy grab hoặc giao hàng cũng dc nhỉ
@zackichun grab bây h nó chở khách, giao hàng, giao đồ ăn, đi chợ hộ, và tính năng sos chia sẻ định vị trực tiếp,.. nên tốn khá nhiều ram
JiaoMing
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phucnguyen4596 Bác chạy grab à bác 😁
tienbb96xx
TÍCH CỰC
5 năm
@phucnguyen4596 bạn chạy ở khu vực nào thế?
conchimgia
TÍCH CỰC
5 năm
Xài cho người già cũng ổn, cái vân tay các cụ nhà mình chả xài vừa phức tạp, mà tay các cụ chai nhiều nên khó nhận, máy chả cần khoá, cứ vuốt là mở luôn...
@conchimgia Bộ máy có vân tay là phải cài hả?
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@conchimgia Mình thấy dễ mà. bố mình 65 tuổi, chỉ cần sờ vào là mở khoá thôi, nhanh như điện 😁
Con này mà 8 năm trước ko biết giá bao nhiêu 😁
ThThLam
TÍCH CỰC
5 năm
@phucnguyen4596 nó có ads built-in bác ạ. nhiều người biết tắt, nhiều người không, bán triệu máy thì ăn không ít từ quảng cáo đâu.
mr.chunglv
TÍCH CỰC
5 năm
@dang_thi Taó giá cao là có phần tiền bảo hành miễn phí, đổi trả trong đó. Nếu bảo hành, đổi trả miễn phí - được lòng khách hàng, ngược lại phần tiền đó coi như nó bỏ túi mà không mất gì.
@toivaem986 90k là có thẻ 32 luôn rồi 😁
@tuan9945 ah đúng r, m nhầm hôm mua shoppe cắm vào cam là 90k 32g @@
Sao Android One mà lại chạy MIUI 10 trên nền Android Pie, có 2 SIM nhỉ. @Duy Luân
Emilano
ĐẠI BÀNG
5 năm
@romano19 Chắc nhầm, android one thì miui cái gì
@hadryan Cấu hình thấp là Android Go bạn ạ
Gadaigia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@romano19 Suỵt, nói khẽ thôi, giờ tinh tế nó phải thế 😆
Gadaigia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hadryan Nên đọc trước khi chém bác ơi:
https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Android_One
😃
ninh135790
TÍCH CỰC
5 năm
máy phụ, em mua luôn mấy con sharp hàng Nhật ! Tuy cũ nhưng võ công còn cao cường lắm mà giá rẻ bèo nhèo ! Còn mua cho các mẹ, các cụ thì mấy em này ổn hơn !
@ninh135790 Nghe cũng hấp dẫn đấy :v Vậy nếu cần mua con điện thoại chống cháy thì dùng con này cũng hợp lý.
Mình chỉ hay đọc truyện và tin tức trên điện thoại chứ chẳng chơi game gì. Nên dùng mấy con này chắc là ổn.
Thanks bạn nhé :p
seeseo69
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ninh135790 có tiếng Việt khá đầy đủ à. Chỉ tội cái lo nhỏ thôi, pin thì rất trâu. Mình mua trên Shopee máy 98%
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn Nội Pháp Cái đó do bạn nghĩ..nếu mà y như bạn viết trên hàng xách tay (2nd) nó chết từ lâu lắm rồi, giả thuyết của bạn ko khả thi lắm nhỉ 😃. Như tui đề cập bạn ko đủ trình thì cứ fan chính hãng mà dùng, dân công nghệ thik rẻ, và đủ lv chơi hàng xách tay ( 2nd) vẫn ngon chán giá mềm. Khi mua vẫn có mấy ngày test đổi trả. Còn về máy tính bản tui mua loại 2nd ipad dùng chứ chưa mua mấy con android, khi mua pin khá tốt dùng 2 năm mấy vẫn chưa thay pin, pin chai khoảng 6%. Nói thẵng ra tui mua con mini 4 64Gb 3G giá 5tr6 vẫn rất thik, tui ko mua từ của hàng mà từ ng dùng trà giá vv và vv.
ninh135790
TÍCH CỰC
5 năm
@seeseo69 cài tiếng việt nhưng nó nữa vời lắm, lại dễ lỗi nên mình xài luôn tiếng anh ! quên cái vụ án lo nhỏ thiệt
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Snap 439 so với Snap 625 ntn ta ?
@ninh135790 Con ng nhiều khi hay thật
tutubaba
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Jojolonelycat Pin 4000 để không 8 ngày là đúng rồi, trước tôi có con tab của Asus pin 3k9 để mười mấy ngày mới báo pin yếu nè
@tutubaba Nói mà đầy ng ko tin
@teoteo_tt Giờ 439 là 8 nhân. A53 xung 2.0ghz 12nm
Còn 625 xung 2.2ghz 14nm.
Vậy nên là 1 9 , 1 10
Mấy đứa con cháu mát dậy lại có thêm option mua cho người già rồi.
@emkobit ??
ThThLam
TÍCH CỰC
5 năm
@emkobit ý bác thâm vãi ra ấy 😁
chenyingjun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard Ý nói mua cho ba mẹ ông bà cái rẻ nhất có thể đỡ tiona tiền
Đó đó, bắt đầu ngon rồi đó nha anh/em. đã đã, 1 lựa chọn khác Nokia
SD 439 không biết chậm ko nhỉ?
Chả biết lời được bao nhiêu đồng từ máy này, quá rẻ đi.
@KeniVinh thêm 6$ để thêm 16gb bộ nhớ, chắc bù lỗ hoặc bán vốn để lấy thị phần rồi chạy quảng cáo trên đt để lấy lời
ThThLam
TÍCH CỰC
5 năm
@phucnguyen4596 bán dữ liệu cho lão đại sau lưng nữa bác ạ. Điều khoản có ghi rõ hết trong phần About Phone.
@ThThLam Có ko bạn? Hic
Chạy One sao vẫn còn miui 10 là sao ta.
naulels
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chetdichoroi chắc miui ở tt nội địa, quốc tế lên Android 1
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@chetdichoroi Lúc nó ra thì cứ m10 sau cài bản one cũng dc chứ sao nữa
@naulels Có lý
@fancy90 Nếu vậy thì có vẻ phức tạp.
vinh0203
TÍCH CỰC
5 năm
Ko đề cập ram 2g hay ram 3g, màn hình thì chắc HD+ rồi
Ruiz
CAO CẤP
5 năm
Mua cho các cụ thì mua mấy con Iphone ấy dễ xài giá lại rẻ, IP 8 được rồi không cần lên XSmax
@Ruiz Thôi mua iphone x luôn đi
kebono
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Mua XxMaX cho rể
Mi đỏ dạo này đẻ kinh, đẻ thay cho mẹ Mi à?
giá tốt cho android
Vãi giá 0m.gif

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019