Redmi công bố công nghệ sạc nhanh 300W, sạc đầy 100% pin trong chưa đầy 5 phút

vn_ninja
28/2/2023 14:56Phản hồi: 188
Redmi công bố công nghệ sạc nhanh 300W, sạc đầy 100% pin trong chưa đầy 5 phút
Cuộc đua về công nghệ sạc nhanh đang diễn ra hết sức gay cấn. Sau khi realme công bố giải pháp sạc nhanh 240W trên chiếc GT Neo 5 thì Redmi cũng đã nhanh chóng thông báo về công nghệ sạc nhanh 300W của riêng mình trên weibo.

Redmi cho biết đã dùng một chiếc Redmi Note 12 Discovery Edition được tinh chỉnh lại với viên pin 4.100mAh (pin gốc 4.300mAh) để trình diễn công nghệ sạc này. Công ty đã sửa đổi vật liệu pin, cấu trúc sạc và hơn “50 hạng mục bảo vệ an toàn” trong bộ sạc để đạt được công suất sạc 300W. Và kết quả cuối cùng rất ấn tượng, đạt mức 50% pin trong vòng chưa đầy 3 phút và 100% sau chỉ chưa đầy 5 phút.

Video trình diễn quá trình sạc cho thấy mức công suất đạt đỉnh là 290,6W, cũng gần mức 300W.

Sạc 5 phút đầy viên pin 4.100mAh, anh em thấy sao?

Xem thêm:

Android Authority
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cắm vô đầy liền cũng chả có ý nghĩa gì cả vì mình xài tận 2 cái điện thoại.cơ mà ủng hộ công nghệ luôn tiến bộ,
@greatmen88 Chưa mua xe điện chưa hình dung được nó như thế nào
@Không biết gì không là gì Bởi tầm nhìn ngắn tủn
@Không biết gì không là gì sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ,hic
@toilachi9 300w trong cục sạc bé tí thì sợ thật....
Vf8 sạc nhanh nhất mới có 250w và mất 1h để đầy
@minh sp c Xe đk từ xa đúng ko?
@minh sp c Có gì đó ko ổn 😃
@minh sp c Không biết nói người ta cười cho bạn, ô tô họ tính theo KW đọc là ki lô oát. Gấp cả ngàn lần.
@minh sp c 250KW đó bé
Haha mua cho bà xã con xiaomi 120w dùng điện thoại ko nghĩ tới hết pin luôn
fυck
ĐẠI BÀNG
một năm
@langtu_haohoa_binhduong Nhờ Tàu mà công nghệ phát triển nhanh chưa từng thấy, bọn Tây lông sau này đuổi theo mệt nghỉ. Nô bộc của Tây lông là Hàn xẻng rồi cũng khóc lóc vòi vĩnh Tây lông cấm vận Tàu cho xem.
@fυck Suỵt
@langtu_haohoa_binhduong Thật, cắm vào loáng cái đầy.
@langtu_haohoa_binhduong Giờ 67W là oke rồi 😃
@S.O.J Tôi xài 18w còn thấy ok
Sao mấy ông k nghiêm cứu để tăng tgian sử dụng lên nó có phải ý nghĩa hơn ko..chứ pin hẻo rồi lấy sạc nhanh bù vào, nghĩ mà nó chán
sentino
ĐẠI BÀNG
một năm
@minhprodesign Reply ai đấy bro. 😆.
sentino
ĐẠI BÀNG
một năm
@minhprodesign Còn méo hiểu t comment cái gì nữa cơ.
@DuongHoangKhang Bạn mới chán! Tăng pin khó gấp ngàn lần tăng tốc độ sạc! Sạc nhanh là phát minh cực kỳ hữu dụng!
Ku_dang
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@DuongHoangKhang ngu học
Dùng xiaomi công nhận thích khoản sạc nhanh. Iphone hít khói toàn tập.
@iCừu 01 Sam có hít ko!?!
Ryo116
TÍCH CỰC
một năm
@QuanLyNhaNghi Hít ỏi ẻ luôn
Lúc trước xài con S20 FE sạc 25W gần 1h30p mới đầy =))
@iCừu 01 iPhone thì cứ từ từ mà chắc 😃
Sạc nhanh làm cho ng dùng tăng thời gian sử dụng thiết bị chứ hay ho gì. Cứ như Apple, xài sạc vừa phải chủ yếu để ng dùng có thời gian nghỉ ngơi
TríDV
ĐẠI BÀNG
một năm
@L.T.D Mấy "cụ" iFan này bị Apple nó dắt mũi lú rồi bác ơi :v Nó để dành tính năng để mỗi năm nâng cấp thêm 1 tí xíu để ra model mới cho mấy "cụ" đú mà
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Xài đt di động chi tăng thời gian sử dụng lên làm gì. Anh xài đt bàn đi để khỏi phải sạc
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Ủa ai ép m xài ko được nghỉ ngơi à 🤣🤣🤣
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Cùng ý nghĩa.nói ra lại bị cho ăn hành.
Đi đái vào phát đầy pin
Đang dùng sạc 120W trên con K50 Ultra mà thấy nó còn nhanh chóng mặt. Chưa bao giờ chuyện Pin là vấn đề lo lắng trên chiếc máy này sạc quá nhanh quá khủng. Nay lên 300 thì thôi rồi
@huynh tri 1996 Mobilecity chuyên mấy máy này, mà giờ nên qua dòng k60 đi chứ k50 hầu như là hết hàng rồi
@chocolate12345 giờ có GaN nên cục sạc nó nhỏ nhẹ hơn nhiều rồi, k thành vấn đề lắm bác ạ, chỉ có vấn đề vs ifan thôi =))
@chocolate12345 Và chỉ củ và sợi cáp chính chủ mới sạc được 120w, thay cục khác nhỏ gọn hơn ko được. Hí hí
@mimosa1805 mình xài con Mi 11Pro cũng 120W sáng dậy cắm dây rửa mặt thay đồ là đầy, xui xui sáng cúp điện ko sạc dc qua đêm hơi thốn thôi kk
Quá ghê gớm
Kinh vãi
Đúng là bọn ngu ngốc. Sạc nhanh hại pin lắm
Cứ sạc như apple là bền thiết bị. Mãi bần haha
TríDV
ĐẠI BÀNG
một năm
@Sói Ca! vâng, apple đại đế ạ 😆 Một "kiến thức" đến từ IFan chia sẻ
@Sói Ca! pin chai do chu kỳ xả chứ chả liên quan j đến sạc nhanh cả ... À có đấy, sạc nhanh thì thời gian sạc ít quá nên có nhiều thời gian để dùng, mà dùng nhiều thì chai pin nhanh. Tốt nhất muốn ko chai pin thì chỉ có bỏ tủ chứ đừng dùng
@TríDV Bác nghĩ nó xài iPhone ah?? Mấy thằng ng..u comment gây war thì hiểu nó đang xài BPhone rồi.
@minhtuanq6 Làm kèo bạn ơi
Nhanh vậy có gây nổ pin ko nhỉ
@nguyendc1 có nghiên cứu hết bác ạ, đâu phải cứ thích thì nhét thêm vào dc đâu, trên bài cũng có nói rõ đấy
@nguyendc1 fan xiaomi xài 120w 2 năm nay chưa thấy pin chai hay nổ
Ok ngon. Vứt hết sạc dự phòng đi. Chơi tẹt bô đi. Điện thoại là để phục vụ mình, ko phải mua về để chăm sóc
@hunggh xài mấy con 120w sạc dự phòng toàn cho iphone mượn xài, xài 120w đi tắm cắm sặc ra là pin đã 90%
Thật k thể tin nổi. Thật tuyệt vời. Mấy anh chym ngắn giờ còn 25 45W. Ọe thật
@Thanh nhan spkt Sam nó dính quả Galaxy Note7 Bomb Edition nên giờ cẩn thận lắm, ko dám đua vụ pin 😆
Năm sau có khi lên 1000W, cắm vào chưa kịp rút đã ra r
@longprof Yếu sanh ný thế bác.
Cười vui vẻ
@longprof
Cười ra nước mắt
Redmi vượt mặt xiaomi rồi à
@huynguyen201289 vẫn là con của mì xào, chuyên đi thí nghiệm những công nghệ mới của Xiaomi, rồi mới triển khai lên dòng cao cấp là Mi, Mix, Alpha, Fold của mình
Rõ ràng là nó sạc nhanh rất ngon nhưng sao thấy bất an với mấy con máy này nhỉ. Mình thì hay tiện tay nhiều khi quăng cả máy đang sạc lên gối mền. Nó nóng quá bốc hoả thì … mà sao đua sạc nhanh mà không đua tăng thời gian có phải hay hơn không nhỉ
@laithieugia đi mua dc cái đt có sạc nhanh thì phán, đang xài Mi 11 hypercharge 120w đây xài ngang nữa mấy con 13promax luôn, còn sạc thì xách dép cho mấy con xiaomi
@AyBee thực nghiệm thực tế bạn a
@hoanlkpr đt em xạc cùi thôi ạ làm gì có điều kiện
cơ bản là em cảm nhận rõ rệt là dùng xạc nhanh 20w nhanh đầy pin hơn nhưng dùng nhanh hết hơn nếu xach bằng xạc chậm
@laithieugia gì mà 20w mà kêu là sạc nhanh, ko bằng số lẻ của cục sạc mình nữa, chỉ cần chơi game nặng, quay 4K nó tụt pin mới thấy lợi thế sạc nhanh nó mạnh với đỡ chai pin ntn khi mà vừa cắm cục sạc dự phòng vừa xài, sạc nhanh chỉ cần đi ăn xong là đã đầy pin 100% xài cả ngày
người dùng iphone đi ra luôn, người dùng sam sung thì ngồi hóng
@Blade knight Người dùng samsung ngồi cười tủm tỉm, may quá nó chửi thằng iphone, ko chửi mình!
@port2life người dùng samsung thì thấy sạc 25w vẫn còn nhanh đầy hơn thằng iphone. nên cảm thấy cuộc sống này vẫn tươi đẹp làm sao.
sạc kiểu này cục pin thọ được bao lâu nhĩ
@technological experience H sạc nhanh cũng loanh quanh 40 độ à bác, không như trước gần 50 độ, có khi hơn.
@technological experience máy xài 2021 tới giờ còn 95% pin
@technological experience 3 năm thay cục pin 500k thôi. Sao p xoắn
@[HD]YêU cÔnG NgHệ 3 năm thì đổi máy rồi, sợ nó thọ không quá 1 năm đã phải bung máy ấy, mà này hỏi thôi chứ mình đã dùng đâu mà biết.
ckd
TÍCH CỰC
một năm
Ngon đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019