Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Redmi TV 70: TV 70" độ phân giải 4K viền mỏng tích hợp trợ lý ảo giá chỉ ~12 triệu
Duy Luân
2 nămBình luận: 317
Redmi TV 70: TV 70" độ phân giải 4K viền mỏng tích hợp trợ lý ảo giá chỉ ~12 triệu
Đây là chiếc TV đầu tiên mang thương hiệu Redmi sau khi Xiaomi tách nó thành công ty con. Redmi TV 70 dùng tấm nền 4K kích thước 70" với giá chỉ 530$ mà thôi! Bên trong nó là con chip xử lý Amlogic 8 nhân với "14 công nghệ cải thiện hình ảnh", kết nối Wi-Fi 2,4GHz hoặc 5GHz, điều khiển từ xa dùng Bluetooth, tích hợp trợ lý ảo XiaoAI. Giống như Google Assistant, XiaoAI ngoài điều khiển TV còn có thể điều khiển những món đồ smarthome thuộc hệ sinh thái Mi Home.

Redmi TV 70 sẽ bắt đầu bán ra ngay trong tháng này tại Trung Quốc, chưa rõ khi nào thì được mang sang những thị trường khác.

redmi_tv_70inch.jpg Redmi-TV-70-inch-1024x577.jpg
Nguồn: SlashGear
Xiaomi làm cho các hãng khác nên tỉnh mộng về giá trị thực
Belolem89
TÍCH CỰC
2 năm
@huuhanhctm1 Không hỏng sao bán model mới cha! Thị trường VN thì tiêu chí rẻ - tốt chứ thị trường phương Tây là mốt - đẹp bạn ơi! 😁
ToNgoc
TÍCH CỰC
2 năm
@Sagaa Năm ngoái mua biếu ông bà con smart tivi 55inh gì đó của sony mà tận 35 củ ko nhớ mã. Dùng dc đúng 1 năm lăn đùng ra chết mạch. Phải gọi hãng về thay. Ko mất đồng nào. Nhưng thay hết zin hết sướng. Các cụ ở nhà ngại thợ lên lại cho thợ mấy trăm. Đến bực mình
maiphuong88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@boyngo1988 Tivi Sony giờ lởm vãi, giờ LG là thấy được.
cunxu_2301
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@maiphuong88 bữa mình có đọc 1 bài, thực ra chất lượng đời cao của sony vẫn ổn do dòng này sony tự sản xuất tấm nền, còn dòng giá rẻ thì mua tấm nền từ LG, sam sung, BOE...sau đó về sony tinh chỉnh độ sáng hơi cao nên tuổi thọ tấm nền bị giảm xuống. nếu tầm trung thì theo em các bác nên chọn LG, sam có vẻ nhanh xuống hơn, còn cao cấp thì cứ LG, sony mà xúc thôi, em xem tivi xiaomi rồi, chất lượng chỉ bằng 7-8 so với LG thôi
vinhokss
TÍCH CỰC
2 năm
ông nào dùng toàn đồ xiaomi cũng ngon lành thông manh và giá cả phải chăng
@vinhokss Xiaomi thực dụng 😁
@vinhokss Order từ TQ về cũng ngon. Chủ yếu sợ vận chuyển các bác va đập thì nhục..
vinhokss
TÍCH CỰC
2 năm
@phamhuan2512 Đầy nhà buôn đó, thiếu gì chỉ cần có tiền thôi
@vinhokss Qua nhà buôn giá mắc gần bằng LG mịa luôn. Vậy nên thôi
dotuan2212
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có link bán SP ko ạ
@dotuan2212 Bạn không đọc bài hả?
@dotuan2212 Bán ở trung quốc thôi bác. Chưa bít khi nào bán ở nước khác
Kz113
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dotuan2212 Bác vào đây, chắc sẽ sớm có hàng. https://www.tivixiaomi.com/
prettyb0y
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mấy quán cf với karaoke thích điều này 😁
teoteo_tt
TÍCH CỰC
2 năm
Thua, cái mảng gì cũng có dấu răng của bọn Xiaomi này, ko biết mai mốt có sx luôn bcs không 😁
tungvt86
TÍCH CỰC
2 năm
@teoteo_tt Nó mà sản xuất bcs giá rẻ anh em lại mệt với nó đấy hehehe.
Mr.Fly
TÍCH CỰC
2 năm
@teoteo_tt bcs có app cài trên android để theo dõi luôn . bcs thông minh.
cryshop
TÍCH CỰC
2 năm
@teoteo_tt Mấy hãng nhỏ nhỏ hợp tác với Xiaomi đang có được lợi thế lớn về mặt marketing nên chắc chắn sẽ có thôi.
nguyenlongf9
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tungvt86 Còn hơn bây giờ toàn fake, ghê vãi 😔(
Giá bán như vậy thì tụi tàu sẻ thống trị nganh sản xuất tivi mất.
sao rẻ thế nhỉ
cái 55'" đã hơn 20 củ rồi mà
@daotruong94 Hihi, nó mà bán ở Việt Nam với giá same same 12-15tr mình cũng mua luôn, còn so sánh thì cứ thoải mái thôi bác, mình là ng dùng cơ mà
@Lythienky có 12tr múc luôn về trải nghiệm cũng rẻ
@Duy Vo RVC lâu đời như TLC chất lượng còn chưa sánh đc với đám LG, Samsung hay SONY nữa là
đừng kì vọng vào chất lượng hình ảnh, âm thanh nhiều, đó là những thứ mà mấy ông kia làm với hàng chục năm kinh nghiệm trong thị trường TV rồi.
bọn này đơn giản là mua linh kiện về ráp là chính, chứ làm gì có chip xử lí hình ảnh độc quyền các kiểu như bọn kia, cũng như khả năng upscale khử noise, khử nhiễu
ThaNoDIBotEO
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vanlinh2905 chắc không bác!...
jsminhnguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
~ 12tr :eek::eek::eek::eek::eek:
Mong sớm về VN để mua xài 😃
Mua về treo quán cà phê thì được
tyhn
CAO CẤP
2 năm
mấy dòng này phù hợp các quán đó
ndthuanx
TÍCH CỰC
2 năm
Có cái L là xiaomi chưa bán.
Chinh L Ng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ndthuanx L là cái gì thế bạn?
ndthuanx
TÍCH CỰC
2 năm
@Chinh L Ng Khi chưa có Facebook thì nó là cái để bắt cá ở miền Nam, giờ thì...
Bacutri
TÍCH CỰC
2 năm
Giá đó thị trường nội địa thôi chứ về vn cũng 20tr nhưng so ra vẫn còn rẻ 😃
cryshop
TÍCH CỰC
2 năm
@melody23 Không biết mọi người thế nào chứ mình thích 1 cái TV non-smart ko cần tích hợp OS hay thông minh gì cả vì kiểu gì cũng gắn vào Apple TV hay TV Box, cắt giảm mấy cái đó đi giảm được 1 phần chi phí nữa.
chaobeyeu
TÍCH CỰC
2 năm
@Bacutri Mấy con xiaomi 4s hay 4 j ấy 70" badn cũng tầm 30 tr à , k cao hơn bên tàu mâdy
melody23
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cryshop mình thì cũng thế thôi chỉ thích to, ko cần siêu mỏng luôn, đằng nào cũng cắm máy tính để xem film, trc rất thích cái máy chiếu laser của xiao mi và
chất lương ổn nhưng giá cũng cao, sau cung v bắt lấy cái ti lg 70 inch hồi đấy 33 giờ còn 25
Giá quá ngon
Về vn giá này là e mua liền
@Nam Air về VN chắc tầm 15 chai . mấy con 65 của xiaomi rẻ nhất tầm 13 14 rồi.
chaobeyeu
TÍCH CỰC
2 năm
@suvival198 15 chai thì quá ngon r , đang setup phòng karaoke còn thiếu cái tivi mà 20d nữa xong rồi k biết có về vn kịp k . K là mua LG xài tạm
@chaobeyeu nhập qua cửa hàng thi chắc khó đấy. đợt đầu khan hàng lắm, kiếm mấy ông order tàu mà ship về. Có điều hơi rủi ro thôi
trunglb
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá quá tốt chắc về VN sẽ rẻ hơn, đồ xiaomi thường vậy. Hóng quá nhưng ko xài Android thì hơi tiếc
sgok
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trunglb xài android tùy biến của hãng nhé bạn, như các dòng Mi TV
Bị chê hàng Tàu nhưng Tàu mình vẫn cứ dùng nếu ngon và giá thành hợp lý 😃
Con này OEM từ TCL quá!

Ai có tiền thì cứ việc dùng hàng cao, nhu cầu đi làm cả ngày về nhà coi thời sự cùng ba mẹ mà cần độ sâu màu, tần số quét, màn ảnh lượng tử siêu nhân...v.v Ví dụ như ông sếp mua cái tivi samsung vài trăm triệu rồi cho tụi tui lên coi youtube "nhanh như chớp nhí" độ phân giải Full HD. Công nhận FHD mà nhìn ko thấy điểm ảnh TV 80 inch luôn nhưng tóm lại là cái tivi hơn tv nhà mình mỗi cái to và điểm ảnh là nhận ra ngay, còn các thông số khác thật sự ko để lại ấn tượng.
Giá thơm quá còn gì, theo mình nghĩ không phải do xiaomi bán rẻ đâu, mà xưa nay mặc định là bọn kia bán đắt lòi ra... nên bây giờ ta tưởng rẻ.
Hãy trở về đúng với giá trị thực của nó 😁
@Tèo bánh bèo tiền nào của nấy thôi bạn, toàn linh kiện sida, so sánh chất lượng thì thua xa bọn LG với Sam. cùng tấm nền led nhưng nó cũng dăm bảy loại. Nói chung kiểu mấy ông mua về karaoke với quán bóng đá thì ok, ko quan tâm mấy vụ đó lắm, càng to càng tốt.
@suvival198 Quan trọng nhất mọi người cứ nghĩ tv xiaomi do xiaomi sản xuất =)), mua về rồi sẽ tỉnh mộng. Giờ bảo mua asanzo, akino 70 inch giá đó thì méo ai mua vì họ nghĩ đồ lởm, nhưng chỉ cần mấy hãng đó hợp tác dán chữ xiaomi vào thì mua ầm ầm.
@akemitran99 Cuộc sống mà, nên mới cần làm thương hiệu haha
@akemitran99 bác này chuẩn này. Xiaomi là tụi mua về bóc tem chính hiệu 😃 khác cái là vẫn là mác Tàu với nhau thôi :v
Asanzo sang tem Việt bị sml
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019