REDSN0W 0.9.15b3 khôi phục nâng/hạ cấp và JBU 5.1.1, JBT & Unlock 6.0.1 chip A4 (28-11-2012)

cydiatoday
16/10/2012 0:41Phản hồi: 3.765
3.765 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn làm trên ip bao nhiu?
rs bằng itunes trực tiếp fw gốc thì ko được đâu, lỗi 3194 do ko có shsh nhé.
nghi ngờ của mình là đúng!!
lần trước có dẫn top re-rs cho ipad để bạn tham khảo mà có vẻ bạn chả quan tâm lắm.
nên nhớ: 4s re-rs thì phải chịu nâng bb mới được, ko thể ko nâng bb khi re-rs cho dù bạn chỉ rs lại 5.x đi nữa thì bb vẫn phải được up lên bb của fw 6.01 mới được nhé.
theo bạn kể, mình đoán tới đoạn reds nó cảnh báo nếu tiếp tục sẽ bị nâng bb, bạn có tiếp ko? mà bạn đi chọn no tất nhiên nó dừng lại chứ còn j nữa mà than với thở 😁.
mọi câu hỏi về update bb đều là yes với 4s và chip A5x khi re-rs mới tiếp được.
chip A4 (tức ip4 trở xuống) thì mới có thể ko nâng bb nha
@nas_nguyen ko phải đau bác nas ơi
cái red nó báo là nó hỏi "có muốn giữ BB cũ ko" chon NO để ko giữ và up lên BB cua 6.0.1 mơi nhất mà bác.
mà em cung thử chọn Yes rồi😃 Yes or No đều vậy cả@@
@kentquach ko có thông báo nào như bạn nói đâu nhé, đọc kĩ đi sẽ thấy.
tham khảo bài viết dưới đây sẽ thấy chi tiết các bước luôn nha:
http://www.iclarified.com/25156/how-to-rerestore-your-iphone-from-ios-5x-to-ios-5x-windows/comments
@nas_nguyen thank bác nas! Chắc vấn đề nằm ở đây . Ấn yes!!!

You may be asked to acknowledge that this procedure will update your Baseband. Click Yes to continue or No to stop.
@kentquach mình cũng đoán thế, trước có mấy bạn cũng than trên yh với mình vậy, sau teamviewer coi thì các bước làm đúng chỉ có chọn câu trả lời ko đúng thôi (vì re-rs hỏi và cảnh báo hơi bị nhiều, sai 1 câu có thể sẽ dừng luôn), nên chịu khó đọc kĩ các nội dung thông báo và nắm chắc lý thuyết của nó thì sẽ ok
1stiPadEver
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bro giúp mình với, máy mình là 4s, đang chạy 5.1.1, có lưu SHSH rồi, chiều nay thử re-restore lại 5.1.1 bằng Resn0w 0.9.15b3, làm các bước như hướng dẫn ở trang 1, đã "OK" khi hỏi update baseband... Resn0w nó chạy các bước ngon lành, nhưng đến bước Updating Baseband thì đứng mãi như hình dưới, còn trên điện thoại thì cái vạch chạy được khoảng 2/3 cũng đứng luôn nãy giờ phải nửa tiếng rồi, làm thế nào giờ các bro???

1stiPadEver còn chạy đc đến đấy😃 mình chỉ đến đc chọn YES hay NO 😃)
bó tay nên trả lại máy cho khách 😔
xminhfanta
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kentquach trả lại nhưng vẫn dùng 5.1.1 bt chứ bác 😁
1stiPadEver
ĐẠI BÀNG
11 năm
Restore lại ngon lành rồi các bro ạ, thanks nhiều cho bài viết hữu ích! 😁
lovevahate
ĐẠI BÀNG
11 năm
ip4 unlocked. fw 4.1 BB 2.10 Da co shsh 5.1.1 @@ minh cug chon thu yé no nag BB. nhug van dung im nhu vay
@lovevahate ip4 thì chọn nâng hay ko nâng bb đều được, máy bạn unlockèd thì càng ko vấn đề, tuy nhiên, ip4 sẽ có 2 câu hỏi cần chọn cho đúng là: prevent bb update và sau đó có câu cảnh báo là update bb.
như của bạn trước là no và sau là yes thì sẽ ok (nâng bb).
nếu vẫn ko được thì cách truyền thống mà làm: build cfw nhúng shsh bằng sn0wbree (sẽ được JBU sẵn luôn trong cfw) rùi rs bằng itunes thì sẽ ngon thui.
Chiều nay vừa restore lại ip 4 5.1.1 cho bố e bị lỗi "Ko có dịch vụ". Lôi imei ra check thì báo lock, sợ thế. Restore lại lần nữa lại đc. Thanks chủ topic. Cho e hỏi luôn là ip4 6.0.1 trc dùng 5.1.1 đã jb có down đc về lại 5.1.1 ko ạ. Làm như cách restore lại như bt phải ko bác
@Phương Hoàng Quân Nếu bạn có SHSH 5.1.1 thì xem bài 1 để hạ xuống dùng, còn ko có SHSH thì chịu bạn à 😃
mrtrungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em vào trang apple tải itunes về nhưng khi vào itunes thì nó báo update ver mới 11.0.1 . E cũg đã up nhưg nó cũg báo như thế 😔. Kết nối vs ip5 thì không nhận ai có cách nào giúp e vs hic hic!
trith
ĐẠI BÀNG
11 năm
hiện tai e dang bi treo cáp và dia sau khi restore từ 5.1.1 lên 6.0.1 (Đã lưu shsh)
do máy e là ip4 lock nen làm theo trên dể ko dính dâtbase

hiện tai nó ko về DFU đươc
cư treo cáp và dĩa, ko làm gì đưuoc
có ai huong dẫn e thoat ko :*(
@trith nếu bạn rs thành công (reds sẽ thông báo) thì reds nó cũng chỉ cho bạn cách thoát cáp dĩa rùi mà ko chịu đọc thui.
khi rs xong, reds hiện cái thông báo là nếu dính cáp dĩa (reccovery mode) thì dùng recovery fix của reds luôn để thoát nhé
các bro cho mình hỏi, con ip4 của mình đang xài ios 6.0.1, giờ mình muốn restore về 6.0.1 gốc luôn đc ko(nếu đc xin chỉ mình làm ntn), tại vì nó đang bị lỗi cái cảm biến(khi áp vào tai màn hình ko tự tắt)
@heavenhell quốc tế thì down 6.0.1 gốc về mà restore
@heavenhell Có thể Restore được bạn à 😃
@LIENHUONG có bro nào chỉ mình đc ko, mìnhmới tập tành xài ip thôi ^^!
@heavenhell Kiểm tra miếng dán màn hình chưa?
@cydiatoday e nghĩ chắc ko fải miếng dán, tại miếng dán của e là trong suốt chứ ko hoa văn gì cả. A cho e ý kiến với
máy em 4s 5.1.1 đã jb em reset all thì bị exit safe mode .
sau đó vào cydia xóa các app đi xóa nhầm cái bigboss icon set thế là mất luôn cydia. jb lại thì báo lỗi đã jb rồi. dow pc suit về thì ko mở đc
em restore thì báo lỗi 3194
mong các pro chỉ giúp. tks
@Zz_pikachu_sS cái này sẽ khó khăn đây:
1. tạm chấp nhận những j đang có và xài tiếp, nghĩa là ko thể vào cydia để cài thêm deb nào nữa, khả năng vẫn cài được deb qua tools như: ifunbox hay itools nếu tải được fiel deb.
2. muốn có lại cydia khả năng cao faỉ rs rùi JB thì mới ngon được, mà re-rs 4s cần có shsh 511 (vì máy bạn đang chạy 511) và fw 511 bạn đang xài hòi trước đã rs vào máy bằng itunes nhé.
nếu re-rs lại thì theo bài này
HD iPad2 Re-restore, Restore-upgrade, Restore-downgrade FW iOS 6.x.x, 5.x.x, 4.x.x | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
@nas_nguyen mình tải tinyumbrella thì nó ko hiện thiết bị để chọn nên ko lưu đc shsh bạn có cách nào chỉ dùm. tks
@Zz_pikachu_sS qua tham khảo bài này trước, nếu vẫn bị thì sẽ có cách fix ở bài đó luôn (đoạn cuối bài viết)
http://www.tinhte.vn/threads/1814003/#post-31067391
bác ơi iphone bb4.12.02 và ios6.0.1 phiên bản nhật chưa mở mạng có jaibreak để chạy wifi vào cydia để chơi các ưng dụng các loại ví dụ như game ....được không nếu được nhờ bác hướng dẫn giúp tôi với vì mua core nhật mắc lắm nghe đâu hơn ba triệu đồng mà chưa biết mua ở đâu .cảm ơn bác trước nhé mong bác giúp cho...
@dinhtrongly chạy 0915b3 và 6.0 gốc để JB
tethered nha
cài app thuốc vô tư
ko thích thì cài app chùa LY hoặc pp25 mà chơi
bác ơi sao tôi tải pp25 về mà không cài được nó cứ đòi mã mới cho cài bác có cái pp25 nào dễ làm cho tôi xin một cái
tôi hỏi hay phải dùng win7 tôi đang dung win xp
@dinhtrongly chính xác
tep2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi cho mình hỏi là máy mình ip4 word bản nhật, modem 04/12/02,os 6.0.1(10A523)
có thể down xuống 5.0.1 đc ko bác,,đc chỉ mình với nhé cám ơn nhiều
@tep2007 có shsh thì xuống đc
tep2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
shsh là xem ở đâu vậy bác,,tại mới chuyển qua ip nên con gà lắm,,lúc trước xài andriod.,.,he,,he
@tep2007 dùng tiny để save shsh nha
coi hd trên tt
tep2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình tải về máy rùi sao mở nó ko lên chỉ với,,bạn ơi cám ơn nhìu
cài
java
ở java.com
tep2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi có shsh rồi tiếp theo là dùng bản nào vậy bạn chỉ dùm mình luôn nnha,,cám ơn nhìu,,he,,he
tep2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình lưu shsh dc rùi
@tep2007 có shsh 5.0.1 hay 5.1.1?
tep2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
6.0.1 luôn bác ơi,,vậy là ko ..... đc phải ko,,,hic,hic,,,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp