Remote Play của PS4 đã lên Android, không chỉ độc quyền mỗi smartphone Xperia nữa

P.W
7/10/2019 8:7Phản hồi: 43
Remote Play của PS4 đã lên Android, không chỉ độc quyền mỗi smartphone Xperia nữa
Sau khi có phiên bản trên PC, Mac và gần đây nhất là trên iOS, cuối cùng Sony cũng tung ra ứng dụng Remote Play để anh em có PS4 và điện thoại Android có thể chiến game mọi lúc mọi nơi: “Những người muốn stream game PS4 trên thiết bị di động, Remote Play đã ra mắt và có thể sử dụng trên những máy tính bảng và smartphone chạy Android 5.0 trở lên.”

Trên Android 10, Sony cũng đã công bố việc hỗ trợ tay cầm Dualshock 4, và cho biết chỉ hỗ trợ đầy đủ tính năng đối với Remote Play mà thôi. Tuy nhiên khi Android Authority thử nghiệm, cả ba chiếc Samsung Galaxy S8, OnePlus 7T và Huawei Mate 20 Pro đều thông báo “thiết bị không hỗ trợ ứng dụng” Remote Play. Điều này có nghĩa là nhiều khả năng đến khi PS4 có bản cập nhật firmware 7.00, tính năng stream game sang máy Android của PS4 mới chính thức được kích hoạt.

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pomnhim
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này là sao nhỉ, thấy trên vita cũng có, nghĩa là mình remote vô ps4 và toàn bộ nội dung hiển thị trên điện thoại của mình, rồi mình nhìn vô điện thoại để chơi và mang đi khắp nơi đc à ?
V_T_D
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bamboovn1 bác hướng dẫn cụ thể cho em cái vụ kết nối ps4 - android không cần chung mạng với. Thanks bác.
V_T_D
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bamboovn1 hỏi thêm bác luôn là chơi khác mạng thì có kết nối đc với dualshock k? hay phải đk luôn trên màn hình android?
@pomnhim 1 dạng stream thôi. cái máy PS4 vẫn phải bật để chạy game, đồng thời stream qua cho điện thoại , tablet hoặc vita. Khác mạng cũng được cùng mạng thì delay thấp, trải nghiệm tốt hơn
RockyChen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@V_T_D được luôn nha bác, DS4 là tay kết nối bluetooth với điện thoại mà, quan trọng là tay cầm có hỗ trợ full chức năng k thôi, nếu hỗ trợ đc như bài viết nói thì best rồi, lúc trước remote trên con samsung toàn phải xài file apk đã mod.
libieu
CAO CẤP
5 năm
máy tính bản chuẩn bị lênh hương 😁
Hỗ trợ tẹt gas cho gamer rùi 😁
phải chơi dc các game ps4 trên dt mà ko cần stream game thì tuyệt quá,chứ 3 cái game mobile như hạch :p
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@supervisor 03m Phải chi sony tích hợp luôn cái màn hình lên máy ps4 thì hay quá.
Niwky
TÍCH CỰC
5 năm
@ufdb Vừa muốn đồ hoạ khủng cấu hình cao, vừa muốn portable thì ai mà đáp ứng cho được 😁
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@whisky_x Bên nước ngoài mình thấy có cái màn hình di động gắn vừa cho ps4 luôn. Còn chơi thì cắm điện thui chứ tất nhiên ko thể đòi như máy handheld được.
Niwky
TÍCH CỰC
5 năm
@ufdb Bạn thích thì bạn tự độ chế thêm, nhiều người không có nhu cầu thêm cái màn hình vì với họ console là để chơi trên màn hình lớn 4K này nọ ngắm cho đã con mắt. Nếu nhà sản xuất chiều lòng số ít khách hàng như bạn, gắn thêm màn hình thì giá thành của máy sẽ tăng lên khiến cho doanh số bán ra của ps4 sẽ giảm.
anvian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@supervisor 03m Bạn sắm cái màn hình 10inch full hd, có luôn chân đế, tầm 1tr5. Mấy đứa nhóc nhà mình dành coi TV là mình xài cái màn mini này chữa cháy
anhvu999
TÍCH CỰC
5 năm
TV OS13 đã cho add tay cầm dualshock4, nên chơi game đua xe ...như asphalt 8 phê thôi rồi
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@anhvu999 Apple tv nhờ cái arcade sẽ biến thành một cái console chơi game đúng nghĩa.
maquan
CAO CẤP
5 năm
Mà đã dùng đc quái đâu. Vậy mà giật tít là "đã" làm vào hì hụi search thử!
Lonely08
TÍCH CỰC
5 năm
@maquan lát có người vô đây phán: "chưa đọc hết bài đã comment" :v
mà đúng là cái tiêu đề ko đầy đủ thiệt.
@maquan đang dùng ứng dụng bên thứ 3 (PStreamer) ngon nhưng mất phí, hy vọng sẽ đc hỗ trợ chính chủ.
Ủa ngay xua mih remote tren con lg g2 lâu rồi mà ta??
@leminhtu88 hồi xưa là bản lậu thôi bạn, giờ nó khóa rồi.
hay rồi
ndido123456
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngonnn
Lâm159
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này ngon nè 😆))
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Ngon
makia6
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên Stream có rồi mà dùng đt tự bật máy tính
V_T_D
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kết nối với android khác mạng thì có dùng luôn cùng với PS VR không bác?
kiểu như thèm chơi ở cty nhưng mà lại muốn đeo VR xem màn rộng cho đã mà ko bị đồng nghiệp dòm ngó... ;)
Ủng hộ Sony nhé, mở cửa ra chơi với thế giới nào
lẽ ra nên làm từ lâu rồi. giờ điện thoại sony làm quái còn ai xài nữa
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@suvival198 có mấy người như bạn mới không xài và cái đám sêeding SamFan với Ifone á
@kukumalu2509 ra đường còn đc mấy người dùng Sony?
@kukumalu2509 thế ai xài thế bạn ơi =)) ế đến nỗi bỏ chạy khỏi thị trg VN luôn.
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua về đá fifa trên điện thoại 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019