Repligo 2.14 - Chương trình đọc tài liệu tuyệt vời.

dihuta
11/2/2007 3:17Phản hồi: 32
Repligo 2.14 - Chương trình đọc tài liệu tuyệt vời.
Một điểm yếu của Palm OS là không hiển thị được Tiếng Việt sử dụng bảng mã Unicode. Vì thế 99.99% các ứng dụng trên Palm đều không thể hiển thị tiếng Việt theo bảng mã này.

Trong số 0.01% còn lại là
RepliGo - một ứng dụng dùng đọc các tài liệu dưới dạng Word, Excel, PowerPoint, PDF, HTML hay bất cứ một định dạng nào sau khi đã chuyển đổi sang định dạng của RepliGo.

Chất lượng của tài liệu được xem bằng RepliGo có thể nói là hoàn hảo. Sau khi chuyển đổi sang định dạng Repligo, các tài liệu này được xem trên PDA, Mobile dưới 2 dạng:
  1. Định dạng nguyên thủy: RepliGo sẽ hiển thị tài liệu hoàn toàn như bạn xem trên máy vi tính.
  2. Định dạng thu gọn: với tính năng Flowed, văn bản và hình ảnh sẽ được thu gọn theo chiều ngang để vừa khích với màn hình kích cỡ nhỏ của PDA, Mobile, giúp bạn không cần phải di chuyển qua lại để xem toàn bộ tài liệu.

Tính năng:
  • Hỗ trợ hoàn toàn Unicode cho rất nhiều các ngôn ngữ, đặc biệt là Tiếng Việt.
  • Chất lượng Font và hình ảnh cao.
  • Chạy trên Palm, Pocket PC, Smartphone, Symbian, BlackBerry và Microsoft Windows.
  • Chương trình chuyển đổi từ Word, Excel, PowerPoint, PDF, HTML... sang định dạng RepliGo chạy trên Windows.
  • Tốc độ nhanh (xem lẫn chuyển đổi).
Cách chuyển đổi và đọc tài liệu với RepliGo
  • Trước tiên bạn cần cài đặt chương trình Repligo Desktop, chương trình này có sẳn khi bạn cài RepliGo for Palm (Pocket PC,...). Sau khi cài đặt xong bạn tiến hành Sync với PDA để ứng dụng cài đặt chương trình đọc tài liệu cho PDA luôn.
  • Sau khi hoàn tất RepliGo giả lập một chiếc máy in ảo cho Windows của bạn. Để chuyển đổi bất kỳ một tài liệu nào sang định dạng của Repligo bạn chỉ cần mở nó lên, vào File/Print, chọn máy in là Repligo và nất nút Print. Thế là xong, sau đó sync với PDA là bạn có thể đọc.
Download
  • Phiên bản mới nhất dành cho Palm là 2.14 (download tại đây), đã khắc phục nhiều lỗi cho các PDA mới (TX, Treo, O2,...)
  • Chương trình chuyển đổi dành cho Windows, bao gồm luôn cả chương trình xem tài liệu cho Palm (2.13) (download tại đây)
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này có gì mới so với verson 2.0 bác nhỉ?
Chủ yếu là chỉnh lỗi và hỗ trợ thêm nhiều thiết bị mới, như TX, các dòng Treo.
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Và làm sao để dùng hoài hoài cho vui. Vì bản 2.0 mình dùng trên TX lâu lắm rồi thấy đâu có lổi gì đâu, chỉ phạm mỗi tội depa hơi chậm thôi.
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Checked nó (214) trên TX rồi không thấy gì khác biệt vẫn depa chậm như xưa. Bạn nào check tiếp cho nhận xét nha.
RepliGoViewer214.rar
hỏi ve repligo

minh đang sử dụng soni clie sj 33,sử dụng phầm mềm repligo cho nó thì co file đọc tốt,nhưng có file bị lỗi,nó báo là "filr error,requires a newer version of repligo in oder to be view"
các bác biết cách khắc phục như thế nào chỉ cho mình với nhé.
thanks
Bạn thử cài bản mới nhất 2.14 xem. Download miễn phí đó.
Chúc vui.
1/ hình như file doc sau khi convert sang rgo xong, ta copy nó vào thẻ thì phải đúng thư mục gì đó thì treo 650 mới thấy được hay sao ấy !

2/ có lẽ treo 650 bắt buộc phải sync các file rgo ấy thì mới cho Repligo thấy duoc các file đó. còn nếu như dùng cách copy đơn thuần thì Repligo ko nhìn thấy file rgo !

Trường hợp nào là đúng vậy, các cao nhân? Xin tư vấn ! Dạo này cao nhân Palm từ bỏ palm rồi hay sao í nên hỏi ai thì cũng có 1 câu trả lời giống nhau: "Anh ơi, em bỏ treo, bỏ palm lâu lém gồi ! ko còn giữ gì hết trọi à !"
đương nhiên rồi bạn ơi!
Repligo có quy định thư mục mặc định, bạn có thể vào repligo trên treo và sửa thư mục mặc định của nó sau đó copy vào đúng thư mục đó.
Copy đơn thuần thì mình cứ convert xong lưu trên máy tính, sau đó chạy cardreader copy vào thư mục đã định là ok.
đang dùng treo 600 không biết có đúng với 650 ko.
Những điều bạn huongmap đã giải thích cũng đúng với Treo 650.
Vào Edit/ Preferences chọn đường dẫn cho thư mục Memory Card Folder (/Repligo). Quẳng tất cả những gì cần đọc bằng Repligo vào thư mục này là OK.
như vậy, sosf Repligo này kô có phần open để người dùng duyệt tìm file trong thư mục bất kì hén?

Hơi bất tiện nhỉ? có cách nào hay hơn kô vậy?
hoangduc
ĐẠI BÀNG
16 năm
Không có bác ạ. Nhưng mình có thể định cho nó một thư mục bất kỳ để nó tìm mà. Nếu nó tìm không thấy file.rgo nào thì trên màn hình sẽ không hiển thị gì!:happy8se::happy8se::happy8se:
Nhưng cái này có cái bất tiện nhất là không Autoscroll được!
nkhai
ĐẠI BÀNG
16 năm
em cài repligo trên winvista, nó báo không phù hợp với Microsoft 2007, em cũng mở thử file word ra nhưng không thấy convert button như giới thiệu. File pdf thì print OK. Nhờ các bác chỉ giáo, có phải version nay chỉ dùng được cho MS2003 trở xuống. thanks
bạn dùng word convert thành pdf rồi dùng repligo pdf mobilifier để convert sang file rgo. Mình thích dùng soft rpm này tại nó có thể add cả folder rồi vứt máy đấy cho nó làm ;) .Rất tiện
thanhbk
TÍCH CỰC
16 năm
Các anh ơi??e tải bản V2.0 về trên destop rồi,e chạy file setup_repligo2.0_palm thì sau đó đc 2 file là: RepliGo Viewer RepliGo Desktop !giờ các anh cho e hỏi e phải làm tiếp như thế nào nữa để đọc trên palm đc ạ???e đọc bài chỉ thấy chỉ dẫn như thế thôi!các anh nói rõ từ từ giúp e nhé!e cảm ơn các anh nhiều!!
Hungnhon
TÍCH CỰC
16 năm
Hai thứ trên là dùng cho PC (Convert & view) còn đọc trên Palm bạn mở cái Folder vừa cài đó, hình như là folder Cerience/RepliGo, tìm cái file RepliGo.prc (hay down trong cái thread ở này post #5) chép hay sync vô RAM hoặc Card.

Để RepliGo tìm ra sách chứa trong card:
1) Sách mình để: SD card/Palm/Programs/RepliGo
2) RepliGo trên Palm mình chọn: Vào Edit/ Preferences ghi Palm/Programs/RepliGo (hoặc Palm/ không cũng OK) Xem thêm Post #10

Toàn những cái anh em đã ghi trong cái topic này rồi bạn ạ./.
thanhbk
TÍCH CỰC
16 năm
bác nào có thể hướng dẫn cách cài giúp e có được ko??
hoangduc
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các bác tải cái này về cài đặt rồi convert các loại sách, truyện, tài liệu... sang file.rgo nha: http://repligo-pdf-mobilizer.en.softonic.com/pocket.
Have fun!
Cần vừng thì PM cho em hay vào www.google.com tìm, vừng nhiều hơn một bao tải!:happy8se::happy8se::happy8se:
Các bác làm ơn cho hỏi cái Edit/ Preferences trên BB8800 ở đâu sao tìm hoài không thấy nhỉ? (máy đang xài OS 4.2.1.115)
Các bác làm ơn cho hỏi cái Edit/ Preferences trên BB8800 ở đâu sao tìm hoài không thấy nhỉ? (máy đang xài OS 4.2.1.115)
Hungnhon
TÍCH CỰC
16 năm
Bạn ơi! hàng BB 8800 là hàng độc & xịn của BlackBerry bạn sang box BlackBerry http://tinhte.com/BlackBerry hòi anh em sẽ rỏ. Đây là box cho Palm anh em khó giúp được lắm. Mến.

Ưu điểm lớn nhất của RepliGo mà có lẽ chưa có soft đọc tài liệu dạng eBook nào trên palm mà mình đã dùng mà thực hiện được. Đó là xem và phóng ảnh (picture) in chung trong tài liệu, phóng cực to xem cực rỏ nếu ảnh cho phép, ta có thể phóng lên đến 300%.
mấy bác ơi, cho em xin lại link download cái repligo converter 4 palm nha,em lên web của hãng thì nó bảo link die rồi
Hungnhon
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn tìm đến Sir Google gõ "setup_repligo2.0_palm" hay "setup_repligo2.0_ppc" là có ngay mà. (cả chủ lẫn thầy - khoản 5Mb)
bạn vô 4shared search repligo convert là ra 1 đống tha hồ mà lựa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019