Resco Explorer 2008 for Palm OS (v4.01.4)_ Trình quản lý tập tin, thư mục tuyệt vời

Xitin_hm
22/5/2007 2:57Phản hồi: 64
Resco Explorer 2008 for Palm OS (v4.01.4)_ Trình quản lý tập tin, thư mục tuyệt vời
Resco Explorer vốn được xem là trình quản lý file và ứng dụng được ưa chuộng nhất vì hiệu quả của nó.

Phiên bản Resco Explorer 2008 for Palm OS (v4.01.4) này có nhiều tính năng mới :

* Secure storage of sensitive documents
* Access to Palm OS internals, RAM analyzer
* All kinds of network connectivity - LAN, FTP, Bluetooth
* Front-end tool for VPN clients
* Ideal for learning FTP (using the free FTP account)
* Http downloder
* Text file editor
* Document launching — automatic opening of the tapped document

[​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

Xin tham khảo và tải bản dùng thử tại đây

Chúc vui.
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái mới hay nhất trong phiên bản này là sẽ tạo những thư mục và lưu những file cũng loại giúp người sử dụng tìm kiếm rất nhanh và chính xác.
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Mình dùng cái v 3.01 này trên TX không được các bạn ơi nó đụng với Repligo rồi, khi cài đặt cái Explorer 2007 thành công dùng ngon lành nhưng khi chạy cái Repligo thì Repligo cho 1 cái popup : Memory error. Not ennough memory to complete the operation vọc 1 hồi nó cho cái popup khác: Application eror. Unable to complete last operation, lại vọc nó tặng thêm cái nữa: File error Could not access " 7vienTLBX .rgo"
mình check tới check lui nó phá hỏng luôn repligo, phải xóa cái Explorer v 3.01 đi xong, rồi install lại cái Explorer2.72 & repligo . Mọi việc ổn làm mình mất 1hr mà hông sài được v 3.01, có bạn nào bị vậy không???
Mình dùng files nào cũng bị giống nhau kể cã file Orginal./.
Mình dùng trên Treo 650 thì không bị tình trạng này. Bạn thử remove repligo và cài lại bản 3.01 trước rồi cài repligo xem thế nào. Mình cài hôm qua đến giờ xài rất ổn chẳng bị đụng gì cả.
Kiểm tra lại bộ nhớ trên máy thử xem bác Hungnhon: >4Mb. Mình cài thử vào TX hôm qua, dùng bình thường. Có khả năng giống dùng PalmGoogle nó yêu cầu bộ nhớ trống >3Mb
Chúc vui!
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Bộ nhớ Ram TX của mình còn trống tới 65 Mb lận - Duy có điều khó hiểu khi kiểm tra DB cache thì nó free thường dưới 80Kb khi có RscExplorer 3.0.1 . Mình cũng đã thử xóa sạch RscEplr & Repligo rồi cài lại cái này trước cái kia sau & ngược lại cũng không được ức quá. Trước khi có sự hiện diện tên RscEplr2007 này đâu có gì hư hỏng đâu Trong khi mọi người vẩn dùng tốt.????
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
RescoExplorer 2007 v 3.01.2

Hôm qua mình đã chép đè bản demo của Explorer v3.01.2 và nó đã chạy trơn tru không còn đụng như hôm trước mà mình đã trình bày ờ post trước. Đã check kỹ và không đụng cũng không hiện những cái popup đáng ghét kia.
Các bạn thừ update ở file demo mình kèm theo đây xem sao nha, phiên bản này nó có mấy cái sau:

v3.01.2
- Fix: Move app to another category
- FTP: File delete improved
- Clie: Fix for JogUp
- Compatibility to DocsToGo v10
RescoExplorer3012.zip
các bác nào có các data của các tỉnh của VN trong phần mềm tìm kiếm tên và địa chỉ qua số điện thoại không,làm ơn cho mình với vì mình kiếm hoài mà không có,data của tìm tên của số di động nữa nha, cám ơn các bác nhiều nhiều
Email của mình là thangho3979@yahoo.com xin gửi về đây dùm mình nha
Resco Explorer 3.10.3 beta_ bản mới cập nhật đây.

Resco Explorer 2007 đã cập nhật phiên bản thử nghiệm 3.10.1 / 2 /3 với những tính năng mới trong từng version:

Link tải và tham khảo tại đây
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Resco Explorer 2007 for Palm OS (v3.10.4)

Mình nghe đồn hôm nay có Resco Explorer 2007 for Palm OS (v3.10.4) rồi.

Có điều chỉnh bổ sung:

FTP
FTP log is accessible through Info command, when the focus is on an FTP node in the tree
FTP connection allows for the definition of the remote root directory
Context menu for FTP nodes in the tree has the option Reset. It closes the whole tree structure under the selected node. Use to rebuild the structure after a failure.
Preinstalled servers: Those who never used FTP, will find pre-installed sample public FTP servers.
A number of fixes/improvements (better reconnect policy, solved problem with "too many sockets etc.)

Network
Explorer can access local LAN networks or or remote VPN networks. (Similar functionality as WiFile) See the details
Control Panel > Network contains basic tcp information and offers ping/tracert commands.
General Options contain new network-rerlated options
Phiên bản mới cập nhật ngày 20/09/2007

Phiên bản mới này thêm nhiều tính năng mới:

• Network connection can have remote folder.
  • Improved Bmp loader. (Some exotic formats added.)
  • DB viewer - Images display dimensions of the complete bitmap family. (Developer support)

Còn nhiều các đều khác các bác có thể tham khảo và tải bản dùng thử Tại đây

Chúc vui.
Phiên bản 3.20.3 mới cập nhật ngày 08/10/2007

Mời các bác tiếp tục cập nhật phiên bản mới của chương trình quản lý tập tin và thư mục tuyệt vời nhất hiện nay với phiên bản 3.20.3

Phiên bản dùng thử ở file đính kèm. Mọi thứ khác xin dùng chức năng PM của diễn đàn.

Chúc vui.
RescoExplorer.v3.20.3.zip
Các Bác cho mình hỏi cái Treo 650 nầy có thể xem phim được k ạ?
Treo650 và phim

Treo650 xem phim tốt, bạn dùng coreplayer v1.1.1 đã có bài viết trong 4r này rồi, có cả k cho nó nữa.😃
mình mới xài treo 600, anh em nào có resco cho mình với.
nick yahoo.com: callisfat.
Thanks.
Phiên bản Resco Explorer v 3.22.1 mới cập nhật hôm qua 22/12/2007

Xin được cập nhật phiên bản mới 3.22.1 của phần mềm quản lý tập tin, thư mục được xem là mạnh nhất hiện nay RESCO EXPLORER FOR PALMOS

CHÚC GIÁNG SINH AN LÀNH VÀ HẠNH PHÚC
RescoExplorer_3.22.1.zip
bác à cho em hỏi tai sao máy của em ko vào dc GPRS em đã đăng ký rồi nhưng vẫn ko được em cũng đã cài trên máy rồi mà vào vẫn ko được bác có cách nào chỉ dùm em với
đã có Resco Explorer 2008 for Palm OS (v4.01.4) với nhiều tính năng mới, đặc biệt là sercurity và bluetooth ftp...

* Secure storage of sensitive documents
* Access to Palm OS internals, RAM analyzer
* All kinds of network connectivity - LAN, FTP, Bluetooth
* Front-end tool for VPN clients
* Ideal for learning FTP (using the free FTP account)
* Http downloder
* Text file editor
* Document launching — automatic opening of the tapped document

link tham khảo: http://www.resco.net/palm/explorer/default.asp

PS: vừng mè có rùi nhé, bạn nào cần thì pm nha
Hungnhon
TÍCH CỰC
16 năm
Ngon lắm các bạn ơi có BT FTP mình không còn cần dùng đến RecieveIt nưa rồi....
Quản lý files hoặc back-restore thì đúng là tốt rồi nhưng không hiểu làm cách nào để vào net được (nhất là wifi)
viprocker
ĐẠI BÀNG
16 năm
thấy các bác cần quá..nên em up luôn....còn cái ấy thì phải " khẽ khẽ" nhá...em còn muốn ở trong Forum này lâu dài...hehe....

cần gì thì dùng chức năng thầm kín của 4rum.....em giúp dc sẽ giúp...chúc các anh luôn vui vẻ với con Palm.....cám ơn anh Xitin_hm đã post bài này cho anh em....

đã PM cho 2 bác thanhbk và bác pitterbean
RescoExplorer.zip
Resco Explorer

Em xài treo 650 lâu nay Ko biết phần mềm này. Tham gia diễn đàn tinh tế mới biết. Bác cho em xin bản Explorer 2008 for Palm OS (v4.01.4) luôn nhé. Bản dùng thử của em hết hạn rồi. Cảm ơn Bác

Email của em: truongnhucuong@gmail.com
viprocker
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác check PM nhá.....lần sau bác chịu khó PM cho mọi người nhé....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019