Review 1 góc Hải Phòng

LouTran
27/11/2020 13:13Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

saltmai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy quán nổi tiếng chưa chắc đã ngon đâu 😁
xcloverz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quán bánh đa cua Trần Phú chỉ mở vào tối thôi bác nhé 😆)
Toàn món ăn ngon
sonyvsapple
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn viết tràn lan đại hải khó theo dõi quá 😂 mình đi hải phòng kinh nghiệm là search trên mạng quán ăn chưa chắc đúng =))
minhtungml29
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quê tôi
tung.dq
CAO CẤP
3 năm
K có review buổi đêm à. Club ở đây vui mà
e ra Đồ Sơn chỉ muốn vít ga chạy
Cười vô mặt
Muốn ăn bánh đa mà k qua ngã tư ắc quy thì đúng là sai lầm, bánh đa cá, bánh đa lòng thì ở văn cao mới đậm đà rất ngon. Còn bánh đa cua bể thì ăn ở đầu đường cầu đất ngon hơn.
taurus2011
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chi tiết quá bạn ơi. Thanks bài viết nhé
Ở HP mà k đi đồ sơn thì còn gì chơi k các bạn 😆
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cầu Hoàng Văn Thụ phải bay lên nhìn mới đúng ý đồ nhà thiết kế
Ngầu đấy
Mr Slim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không hiểu bạn tìm review ở đâu nhưng cá nhân mình các địa chỉ ăn uống của bạn phần lớn đều trượt "điểm nóng" và đấy là lý do bạn thấy một chút thất vọng. HP hẹn gặp lại và chúc bạn may mắn lần sau.
20 năm trước chinh chiền khắp HP 😁 Thích HP ở chỗ nhiều cầu vượt. Vượt thôi mà chả cần sông.

Đồ Sơn thì thôi cho em xin!
Cười vô mặt
Hải Phòng quê e đó. Ko biết bạn là trai hay gái nhưng nếu là trai mà chưa ra HP thì phí quá 😆
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
Bác qua chợ Cát Bi mà có em đi cùng có phải ngon hơn không. Hôi sinh viên ngày nào cũng đi chợ Cát Bi 2 lần không mang tiền không sao vì em quen cả chợ. Cô bán gà tần ở chợ đó có 2 cô con gái cưn xinh ngày trước tí nữa thì làm con rể cô. 20 năm rồi thỉnh thoảng ghé qua đó vẫn nhận con rể đây. Đối diện quán đó bên phải là quán bì bò cũng cực ngon và cũng có con gái xinh lắm. Bên trái quán gà tần thì có quán chè cũng ngon lắm.
Gà tần ở HP rất đặc biệt không cùi như ở các nơi khác. Mai em lại về HP rồi lại ra thăm các cô các mẹ thôi.
HP cực nhiều món ăn ngon và rẻ nữa kể mãi chắc chẳng hết được. Người HP cũng rất thân thiện và sống cực hay, tất nhiên 20 năm trước đi đường ăn kẹo lạc và hoa cải cũng khá nhiều. Mình đã và vẫn chọn HP là quê hương thứ hai của mình.
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
mình thấy HP có gì để du lịch đâu nhỉ "D
play.girl
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Yo Phim Hp là thành phố công nghiệp nên k có nhiều chỗ chơi...chỉ có Cát Bà là đẹp thôi...người ta du lịch HP chủ yếu là ăn đó bạn. Đồ ăn HP ngon và đa dạng
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@play.girl đồ ăn ngon và đa dạng thì hầu hết vùng miền nào cũng có cả 😁
Bánh đa cua ở Hp thì làm gì có quán nào nổi tiếng hay ngon nhất nhì vì nó như phở Hà Nội vậy, có quá nhiều quán và bình dân thôi nhưng hợp khẩu vị lại thấy ngon. Bánh đa cua bể thì có thể ăn quán Bà Cụ có điều hoà cho mát, bình dân và ngon thì cách đó mấy nhà về phía ngã tư có quán trong ngõ nhỏ ngon hơn. Chợ Cát Bi thì nhiều món nhưng ko nên đi vì mòn nào ăn cũng bt ko đặc sắc lắm. Bánh mỳ cay mà ăn ở 37 ĐTH là sai luôn, trc ở đây chưa bán bánh mỳ chỉ bán chè Thái thì chè còn ngon. Giờ bán cả bánh mỳ và chè thì dở cả 2. Bánh mỳ cay thì mua ở Bà Già đường Lê Lợi, Pate Thành béo ở Chùa Hàng, Ông Cuông Hàng Kênh. Mua về làm quà thì Hp toàn đồ ăn vặt nên dân du lịch hay mua về dừa dầm, Pate, bánh mỳ cay, chả mực, nem cua bể, bánh đúc tàu, nem chua bà cụ..
đồ ăn ngon quá
Ước 1 lần được đến
minhduchp
ĐẠI BÀNG
3 năm
tôi Hải Phòng đây, ăn bánh mỳ cay ở Đinh Tiên Hoàng thì sai sách rồi, từ bánh, pate đến chí chương đều kém, ăn chè Thái thì ngon, quán này bán bánh mỳ cay quá bt nhưng ko hiểu sao dc PR trên mạng rất nhiều, lần sau muốn ăn thì ra đường Hàng Kênh hoặc Lê Lợi nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019