Review 1 góc Hải Phòng

LouTran
27/11/2020 13:13Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mafianogun
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngoài chợ Cát Bi thì mấy chỗ khác bác đều ăn ko đúng chỗ rồi.
Tuan catim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bao giờ mới có dịp ra HP để thưởng thức các món đây
Nghe mô tả vui và hấp dẫn quá. Cảm ơn thớt vì bài viết nhá
Đẹp thật. Đúng với câu hát thành phố đẹp nhất về đêm...
Bạn này đi vào các quán mà người HP ít ăn. Bánh đa cua giờ chẳng ai ăn ở Trần Phú nên ra ngõ 195 Cầu Đất, nem cua bể giờ ai vào Trần Nhật Duật nên ra phố Phạm Minh Đức, ăn ốc thì ra đường Hàng Kênh, bún cá cay thì ra Lạch Tray, chợ Cát Bi thì gọi là nhiều món lựa chọn chứ không đặc sắc. Bạn muốn thưởng thức các món ngon thì nên có tối thiểu 3 ngày và có một người sành ăn người Hải Phòng dẫn đi.
Xem review trên mạng rồi mang balo lên đường thì thất vọng là đúng rồi.
LouTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@datnetvn Cảm ơn bạn. Lần tới đến Hp mình sẽ đến các nơi bạn gợi ý ạ
LouTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm ơn các mod đã cho bài viết của e lên trang chủ ạ. Một cảm giác khá phê 😆. Sau này e sẽ chăm chỉ viết bài nhiều hơn ạ.
Cho hỏi bạn dùng gì để chụp á
LouTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@A0kiji Mình dùng ip8+ á bạn. Ảnh màu mè là dùng app foodie. Còn ảnh cầu và các a màu thật thật là mình dùng cam thường của máy ko qua chỉnh sửa b ạ
trairin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang ăn có khi nào bị bonus nhầm ít hoa cải đỏ không nhỉ 😆)
LouTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trairin Mình vào ăn thấy nhiều ăn xăm trổ bán hàng lắm. Nhưng mọi người rất hiếu khách và thân thiên nha. 😃))
tdd1210
ĐẠI BÀNG
3 năm
Còn đặc sản Đồ Sơn nữa
thieuvcu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hải Phòng đồ ăn ngon và rẻ
Hải phòng k có lòng vòng
xdd51
TÍCH CỰC
3 năm
Chỗ bạn ăn bánh đa cua ở Phạm Ngũ Lão là bánh đa cua cô yến. Mình là người Hp đây nhưng thấy ở đây ko ngon, khá nhạt nhẽo.
Chợ Cát Bi tuy nhiều món, nhìn có vẻ choáng ngợp nhưng cá nhân mình đánh giá ko hợp vệ sinh, ưu điểm duy nhất là rẻ và nhiều món thôi.
Cầu Hoàng Văn Thụ đẹp là vì nhìn từ trên cao nó giống như con cu bự vậy.
Còn “ Ghẹ “ ở Đồ Sơn thì nói thật nếu “ Ghẹ “ mà lên đồ rồi lên phố thì hơn đứt nhiều em hot girl mạng bây giờ.
Narga
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình ở HP khá lâu, thấy bạn này đi đọc review trên mạng nên phần lớn những quán đó người HP không ăn mấy, giống như vụ Covid ở quán Bà Cụ, không phải phong tỏa vì chả ai đến ăn ở đó ngoài khách du lịch bị đọc review dỏm trên mạng xúi bậy.
Nói chung, kinh nghiệm là đến nơi lạ muôn ăn ngon, vô FB kiếm mấy group review ăn chơi của địa phương đó đọc kỹ rồi hãy đi nhé.
LouTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Narga Vâng bác. Lần đâu tiên đến nên là cũng tin vào review. Mình cũng có hỏi một vài người địa phương nhưng vẫn chưa hợp. Đúng là mỗi người một khẩu vị 😆)
hardtrack
TÍCH CỰC
3 năm
Bánh đa cua sao lại ăn ở Trần Phú 😔 . Nếu là bánh đa cua bể thì ăn ở Cầu Đất đầu ngõ nhỏ, gần quán bánh đa bà cụ. Nếu là bánh đa cua thì ngay Phạm Ngũ Lão gần Lương Khánh Thiện đó ăn còn ổn ổn, có những quán bánh đa cua ngon thì nhiều lắm nhưng lại toàn bán trưa và tối như đằng sau sân vận động Lạch Tray hoặc đầu ngõ Lý Tiêm, quán bánh đa cua buổi sáng ngon thì nhiều nhưng không xuất sắc .
Về nem cua bể Trần Nhật Duật chỉ là nó nhiều cua ghẹ bên trong thôi chứ cũng bình thường, đến nem cua Mai ở Cát Cụt nổi tiếng nhất cũng vậy , chủ yếu nó nhiều cua ghẹ nên giá nó khá cao. Ăn bún chả nem cua nhiều quán rất khá và bình dân ở những quán như gần bệnh viện sản, quán cô Bình ở chợ An Dương, quán ở Phan Bội Châu, cỏ nữa vừa ngon bổ rẻ cứ chân cầu An Dương có mấy quán liền.
Nói thật ở HP nhỏ xíu nhưng đồ ăn thì nhiều vô biên, không như HN rộng quá đi tìm ăn cũng mệt.
Duck18
ĐẠI BÀNG
3 năm
Toàn đi ăn ở mấy quán lạ hoắc. Người HP mà còn chưa nghe bao giờ
lee2a
ĐẠI BÀNG
3 năm
không thấy bác review Đồ Sơn nhỉ 😁
manhdung20
ĐẠI BÀNG
3 năm
Foodtour thì k nên đi những quán to mặt đường :v, Hợp với các bạn đi xe máy thích quán vỉa hè thì HP là the best
Món ngon cảnh đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019