Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review 5 ứng dụng chỉnh màu ảnh đẹp và dễ dùng mà mình thích nhất

Chill With Dan
30/8/2021 12:0Phản hồi: 74
Review 5 ứng dụng chỉnh màu ảnh đẹp và dễ dùng mà mình thích nhất
Ở nhà mùa dịch mình có thời gian để vọc thêm nhiều ứng dụng chỉnh ảnh từ trước tới giờ mình đã sử dụng. Chủ yếu trong màu này mình chụp và chỉnh màu ảnh các món ăn mà mình tự tay nấu, mọi người có thể thử qua những ứng dụng vô cùng dễ dùng này để có màu ảnh đẹp hơn nhé.

Còn đây là ảnh gốc chiếc bánh Croissant được chụp bởi iPhone 12 Pro.

Bắt đầu review các công cụ chỉnh màu mình hay dùng nhé.

1. Story Instagram

Mình thích sử dụng các filter có sẵn trên Story Instagram sau đó lưu về máy. Cơ bản màu và hiệu ứng rất xịn, đa dạng được làm bởi nhiều người dùng Instagram quốc tế. Các bước làm cũng nhanh gọn, có thể post ngay lên story, chèn text, nhạc các kiểu (9/10 điểm).

2. Foodie

À, thêm một app nữa là Foodie dễ hơn với các bước chỉnh màu ngắn gọn, có sẵn (thường mình sẽ khám phá thêm và sưu tập bằng cách lưu các công thức tạo màu) rồi cho lên hình gốc của mình thôi. Tuy nhiên vì quá nhiều preset màu có sẵn, bạn phải ngồi add và lựa với màu hợp với hình gốc của mình, rồi lưu về máy. Nếu sưu tập quá tải, bạn ko được lưu thêm preset, nhưng đây vẫn là ứng dụng mình hay dùng để chỉnh màu nhất khi vội (8,5/10).

3. Lightroom

Tất nhiên không thể bỏ qua Lightroom có từ A-Z các công cụ chỉnh. Nếu kiên nhẫn hơn một xíu vì phải chỉnh qua nhiều bước, bạn sẽ có một bức hình màu đúng ý mình rất xịn, chân thực và sang hihi. Chỉ có cái cực và phải có mắt thẩm mỹ về màu sắc 1 xíu là điểm trừ thui (9/10).

4. Picsart

Tiếp theo là Picsart, ứng dụng giúp mình cứu màu nhanh của những bức ảnh quá nát. Ứng dụng làm mình cảm thấy mình quyền lực khi chỉ là một đứa amateur. Hơn bao giờ hết, ngoài chỉnh màu ra thì nó làm gì cũng được. Kho công cụ và tính năng đa dạng và bao la quá đôi khi hơi rối nên thôi cho (9,5/10) hihi.

Quảng cáo

5. Trên chính iPhone

Quả là cơ bản và tiện, nếu không muốn dùng app thứ 3 thì thôi ai dùng iPhone có thể chỉnh ngay nha. Trong trình xem ảnh của iPhone có cho phép người dùng sử dụng các công cụ có sẵn như expose, vibrant,... tương đương Lightroom vậy, có các bộ lọc màu luôn nhưng hơi ít. Có cả "chế độ lười" là auto bấm vào lào xong. Tuy nhiên ngặt cái, lòng tham con người là vô đáy =]] nên đôi khi chỉnh bên iPhone tôi lại có cảm giác FOMO kiểu gì, phải qua các app kia chỉnh cho bằng được hihi. (8/10)
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tmdvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy Foodie là tạm ổn, nhanh, đẹp. Còn Lightroom thì chuyên nghiệp đó nhưngkhi cần nhanh thì ko đám ứng được, ko phải ai cũng rành chỉnh chọt các thông số.
@tmdvn Chính xác luôn ạ
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@tmdvn Lightroom mua của mấy bạn có add công thức sẵn về dùng thôi 😂😂😂.
Thiencl
TÍCH CỰC
3 năm
Google photos cũng tạm ổn
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
@Thiencl Google photos kết hợp gcam mình thấy ngon đấy. Tất nhiên phải dk google one để dùng đc tính năng nâng cao thì mới ok.
Mới vào giật mình tưởng dám cầm cục…
ai dè là cục bánh 😜
@fifty Trí tưởng tượng phong phú
@fifty Tôi cũng tưởng y như bạn
huong080
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chill With Dan Giống thiệt chớ 😆 Sao hông lấy hình khác đi nà :p
@fifty Thiệt luôn đó
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu chinh nhanh trên đt minh chỉ dùng Snapseed.
id@wn...
TÍCH CỰC
3 năm
@Sỹ Nam 2 cái ngon nhat thì lại không có. Snapseed, google photo
jin_279
TÍCH CỰC
3 năm
@Sỹ Nam Mình thì hay dùng trình chỉnh sửa mặc định trên máy samsung, rảnh thì snapseed, picart 🤣
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jin_279 Ngày xưa thì minh hay chinh qua phần mêm đó nhưng giờ sắm cái máy ảnh rồi cho nó lên Capture One, PT luôn 😆
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@id@wn... Chắc bạn ấy dùng iphone nên khong biết đên 2 cái này 😆))
Dễ dùng và nhanh nhất: google photo.
Nhiều tùy chỉnh: Snapseed, VSCO
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
3 năm
Thiếu snapseed thì thôi coi như bỏ đi r
@mrsouth.hp Mod là nữ thì chịu thôi 😕
@mrsouth.hp Thực ra Snapseed ít filter màu mè ảo ảnh nên nữ dùng lại ko thích
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
3 năm
@vodanhdaisu Haha, mh dùng máy ảnh chụp xong bắn file về dt chỉnh qua snapseed cái up FB. Vừa nhanh lại đẹp
neivnot
ĐẠI BÀNG
3 năm
thiếu Snapseed rồi
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
3 năm
Vsco, snapseed đâu?
@B.U.H|Kiss Mình cũng combo này.
Mình thì Snapseed, Gg photo
Toàn app kiểu chỉnh mì ăn liền
Penumbra
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy cu Hiệp xài PhotoScape như mình 😁
Hơm xài bất cứ ứng dụng nào do có thói quen chỉ xài PS trên máy tính để hậu kỳ 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Vậy phải sửa bài là 5 ứng dụng trên mobile. Bác làm bài 5 ứng dụng trên pc nữa là đẹp 😆
@huong080 Do ko phải ai cũng có nhu cầu giống nhau, thế nên cách sử dụng & thao tác cũng khác nhau, cơ bản ai thấy thế nào tiện & phù hợp với bản thân thì cứ làm thôi 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@angel2706 😆
Kid_Alone
TÍCH CỰC
3 năm
@lxh1290 Nói vs ông nc đổ lá khoai, mất công.
huong080
ĐẠI BÀNG
3 năm
Google Photos/Snapseed thôi 😃 Mình dùng Pixel XL
MVA39
CAO CẤP
3 năm
Có ứng dụng nào chỉnh mà lưu về chất lượng ảnh ko bị giảm đi quá nhiều ko.. Android
Meitu, không những có filter màu ảnh đẹp mà còn edit được video rất xịn, chưa kể các công cụ chỉnh sửa mạnh mẽ
congtt
ĐẠI BÀNG
3 năm
trên điện thoại tiện dụng có snapseed nhanh tiện, mà em đa số ít dùng toàn ảnh thật lên thôi 😃
Mình hay dùng Google Photos chỉnh nhẹ rồi up chia sẻ
mình dùng lighroom toàn tập
kienvunb
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn hình cứ tưởng cục... à mà thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095