Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Acer Nitro 5- 2021 theo trải nghiệm sử dụng của bản thân

T28
8/4/2022 14:25Phản hồi: 34
Review Acer Nitro 5- 2021 theo trải nghiệm sử dụng của bản thân
#reviewlaptop
Đây là review về 1 chiếc acer nitro 5 2021 mình mua để có thể phục vụ việc học tự động hóa của mình. Mình mua nó với giá 21 củ 6. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Lưu ý trước khi đọc

Bài viết này mình việt dựa theo các trải nghiệm cá nhân từ em acer nitro 5 nên mình sẽ không liệt kê hết về cấu hình hoặc hiệu năng vì đã có khá nhiều youtuber và bài viết làm về chủ đề này rồi (combo r5 5600H +gtx 1650 có lẽ làm combo nhiều máy gaming entry level trang bị nên cũng có quá nhiều video từ benchmark đến render test), thay vì đó mình muốn tập trung vào trải nghiệm cá nhân của mình. Vì trải nghiệm mỗi người một khác nên không thể chắc chắn rằng nhược điểm mà mình liệt kê cũng có thể là chi tiết bạn cho là nhược điểm trong quá trình sử dụng, vì vậy bài viết chỉ mang tính chất tham khảo thôi nhé ! 😆)

Các file ghi âm mình ghi bằng samsung S9 không chỉnh sửa

Thông tin chung về con máy

Acer nitro 5 là con máy mà bản thân mình đã chọn để có thể phục nhu cầu giải trí và học tập trong thời gian sắp tới, mình chọn cấu hình rẻ nhất r5 + 1650 do ko có xiền để lên RTX 3050 nhưng bản thân thấy mẫu máy này vẫn sẽ đáp ứng tốt nhu cầu của một phần người dùng bởi một hệ hiệu năng tốt trong một giá tiền vừa phải, mà ae lại còn được mua hàng mới nữa có hẳn bảo hành 3s1 của acer nơi khỏi lăn tăn như mua đồ 2nd

Specs em này
  • CPU r5 5600H ( em này là cpu khủng bố rồi , hết nước chấm không có gì để bàn, 6c12t xung 4.2 Ghz, chơi game làm việc bét nhè)
  • GTX 1650 ( ko quá mạnh nhưng đủ để mình hoạc tập và giải trí)
  • Ram 8gb 3200mhz ( máy có 2 khe ram để nâng cấp thoải mái) *phải mua 1 thanh 1RX16 để laptop chạy full bus (ram 1 mặt chip nhớ) link tìm hiểu thêm
  • Pin 4 cell 57wh (tầm 3 tiếng sử dụng tác vụ văn phòng,lướt web hoặc học online, ko trâu lắm nhưng đây là lap gaming entry level nên tạm chấp nhận, do anh em game thủ cứ phải cắm sạc thì máy mới bung hiệu năng để chơi game được)
  • Màn 144hz 15,6 inch, full hd, màu hơi ám vàng + viền dày (255 NITS, sRGB 64%, aRGB 46%, DeltaE 2,6)
  • Có webcam ( cái này thì chất lượng cũng như bao con webcam khác, khá tệ và ghét nhất khoản làm mình chẳng có thời gian trốn học chơi game đợt cách li được toàn bị gọi lên trả bài, chán acer thật 😃))
  • Trọng lượng 2,2 kí lô cho máy thêm cục sạc là lên 2 cân rưỡi vác đi học đi làm khỏi tập cơ xô
  • Một cách khá mỉa mai dù em nó chạy AMD nhưng lại card wifi lại là Intel®️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️️ Wireless Wi-Fi 6 AX200
  • Tương đối dày và to ( dày hơn 1 quyển vở 200 trang và 16-17inch cho thân máy)

Những thứ mình thích

Bàn phím

Về acer nitro 5 thì nói thật thì cái vẻ hầm hố của nó là mình thích rồi cái bàn phím full led nhìn sướng hơn hẳn cái bàn phím backlit của con dell văn phòng cũ của mình, gõ rất sương tay ( cái này thì tùy bạn nha vì mình cũng không chuyên về phím cơ nên cái này là cảm nhận của mình so sánh từ con insprion 5593 nên cũng giống như từ quê lên tỉnh vậy , hì hì 😃 ) Các phím có hành trình tương đối sâu layout full size và các phím tương đối to phù hợp với người tay quá khổ như mình, đặc biệt, máy có hàng phím số sẽ phù hợp cho anh em cần nhập liệu tính toán hoặc làm 3D như blender ( mấy cái phím tắt POV khá tiện khi anh em muộn chọn trục để edit)

Led em này là led theo 4 vùng có thể tùy chọn nhiều màu và tinh chỉnh độ sáng

Âm thanh khi gõ bàn

Về hệ thống tản nhiệt

Nhiệt độ thì nhiều youtuber bảo con này mát lắm , lạnh như kem rồi thì hệ thống ống đồng lớn + quạt 5000 rpm nên mình cũng kì vọng khá cao cho hệ thống tản nhiệt của máy, tuy vậy lúc mình mua về chơi thử genshin med set thì máy tương đối nóng cpu 80 độ và gpu 60 độ , và nhiều ae cũng bảo là nhiệt độ này bình thường mà , mấy máy khác còn 90 -99 độ là bình thường , tuy vậy sau khi vọc vạch một ít trên internet mình tìm đc một cách khá hay để giảm nhiệt cpu https://tinhte.vn/thread/chia-se-cach-cai-thien-nhiet-do-acer-nitro-5-2021.3489028/ ae có thể xem qua cái vid này vì sau khi làm lúc chơi game cũng setting trên mà nhiệt giảm khá đáng kể cpu 60 và gpu 50 độ.

Chia sẻ cách cái thiện nhiệt độ acer nitro 5 2021 | Viết bởi T28

Chia sẻ thủ thuật laptop cho ae Hiện mình đang dùng nitro 5 2021 bản amd r5 + gtx 1650 Lúc đầu chơi game (genshin impact - mid setting) máy lên khá nóng tầm 70 -80 độ C ( cảm thấy hơi hụt hẫng vì ae youtube bảo là con nitro 5 nó mát lắm ) Nhưng…
tinhte.vn

Quảng cáo

Còn lại nếu bạn sử dụng bình thường và không muốn cài đặt gì cả thì mày sẽ vẫn mát nếu anh em max fan nhưng mà max fan thì nó kêu như cái máy sấy nên cũng là điều đáng cân nhắc nếu anh em không dùng tai nghe hoặc muốn một không gian làm việc yên tĩnh. Hy vọng anh acer cho mấy quả công nghệ noise canceling hoặc gì gì đó vào máy để khi làm việc máy chạy yên tĩnh hơn.

Âm thanh của tan nhiệt, max fan, ghi âm cạnh hốc tản trái

phần lưới tản nhiệt khá to nên có hiệu suất tản khá tốt, tuy vậy bởi hút nhiều gió nên dễ dính bụi, phải vệ sinh tầm 4-5 tháng 1 lần

Về ram,ổ cứng và khả năng nâng cấp

Cảm giác của 1 đứa dùng lap 4gb 2600mhz khi lên 8gb 3200 mhz như bắt được tiên ae ạ, nó mượt hơn hẳn luôn cơ mà trong tương lai chắc mình up thẳng 16 gb luôn cho nó chạy dual channel vì máy có tận 2 khe để nâng ram (max ram nâng cấp là 32 gb theo thegioididong bảo vậy. Cơ mà thường thì anh em có thể nâng lên tận 64 thậm chí 128 gb cái này thì có thể check bằng cách này máy mình thì support 64gb ram)

Quảng cáo

Ngoài ra với ổ cứng nvme 512GB + 1 khe nvme và 1 khay sata thì ae có thể lắp hẳn lên 1 hay 2tb nếu có nhu cầu cần lưu trữ nhiều còn bản thân thấy 512gb là một dung lượng khá đủ cho việc lưu trữ. Mình nghe nói nếu lắp 2 em ssd vào máy thì còn có thể chạy raid 0 thì tốc độ đọc/ ghi và mở win sẽ “nhanh gấp đôi luôn”. Các ad tinh tế cũng có bài giải thích về cơ chế này rồi.

Một số phần mềm mình dùng và bộ nhớ còn lại ( mình nhớ đấu đấy còn khoảng 1gb tài liều liệu lặt vặt gồm ảnh chụp với pdf các kiểu nữa)

Trải nghiệm thật về máy và các tiện ích, dịch vụ đi kèm cùng máy

Về mấy cấu hình thì như mình đã nói em này chạy r5 5600H (6c12t) và gtx 1650 tuy ko phải cấu hình mạnh dù nếu được chọn lại chắc mình lấy intel i5 11400H đây do nó mạnh hơn 1 tí 😃. Cơ mà khi làm edit/render ảnh hay chơi game AA như genshin thì nó khá mượt mà trơn tru. Ngoài ra các phần mềm của acer như nitro sense giúp chỉnh quạt, bật led và tinh chỉnh mức hiệu năng. Acer care center giúp limit sạc pin tầm 80% tránh chai pin cùng một số cái kiểm tra sức khỏe phần cứng giúp anh em biết ngày "dế yêu" cần “đi khám” cũng là một số điểm khá hay ho về em nó.

Khi mình render tầm 12 cái ảnh raw từ sony a6000 qua luminar 4 add hiệu ứng các kiểu thì nó mất tầm 5-6 phút còn khi mình render 1 clip blender (source đây anh em) thì mình chỉnh qua render bằng gpu + cpu cùng setting giảm nhiệt độ cho em cpu và một số tinh chỉnh khác thì mất khoảng 5-7 phút để render .

Như mình có nhắc ở trên , máy có bảo hành theo imei và là bảo hành 3s1 của acer chứ không phải bảo hành theo hóa đơn của một hãng “kì nạ” nào đó đâu nên dù ae có mang ra nước ngoài nếu cần bảo hành thì cứ yên tâm nha.

Những thứ ( có lẽ ) là mình không thích

Màn hình

Độ sáng màn hình hay tần số 144hz + tấm nền ips full hd ,.. thì mình không có gì để phàn nàn nhưng mình đã mọng đợi một tấm nề có màu sắc đã mắt hơn do màn hình máy chỉ có màn 64% sRGB nhưng cũng đâu thể đòi hỏi một em gaming tầm giá này có được màn hình màu sắc đẹp. Tấm nền ips cho máy có góc nhìn khá rộng song vẫn chỉ là màn hình nhám nên khi nhìn từ nhiều góc thì có vẻ màu hơi bị ngả từ đen sang xanh nước biển không biết do đèn của mình hay do màn hình ? 😃))

Còn lại trải nghiệm về các tác vụ sử dụng như lướt web, xem phim ,đọc báo đều rất tuyệt vời vì màn hình 144hz làm cho các hoạt họa trên window nhìn khá mượt mắt so với màn 60hz hay 90hz thông thường, độ phản hồi mình nghe họ bảo là 3.0ms cơ mà mình cũng không phải dân chơi game esport hay fps nên cũng không thể đưa ra được đánh giá chính xác về độ “nhạy" của em màn hình này.

Cổng kết nối

Ngoài ra thì cổng kết nối cũng là vấn đề dù nó đầy đủ từ usb đên type C , hdmi các kiểu nhưng mình cần mỗi cái khe SD mà nó không có nên hơi tiếc do mình dùng máy ảnh nhiều nên chắc giờ chuyền file tạm bằng cáp usb vậy sau mua hẳn cái đầu đọc xịn xò cho em nó. Điểm trừ nữa là em dùng type C chứ không phải thunderbolt và cũng không có power delivery nên không thể “cân” những em màn rời có tần số /độ phân giải quá cao hoặc không thể sạc qua sạc điện thoại để máy trụ lâu hơn khi mang đi làm, đi học.

Về bộ sạc

Bộ sạc cũng là vấn đề bởi lúc đầu mình mua máy , không biết cắm sạc kiểu gì máy không nhận sạc đi ra chỗ bán mới biết mình quê chữ ê kéo dài do sạc em này khi cắm nó kiểu có 2 nấc thì nó với vào chứ không phải một phát ăn ngay nên trừ 1 điểm 😡😡. Nghiêm túc mà nói mỗi lần sạc em này mình toàn phải với tay cộng với sạc 2 nấc nên cảm giác mỗi lần sạc hơi khó khăn.

Ngoài ra bộ sạc và dây đi cùng cũng khá nặng , khoảng đâu đó một đến 4 đến 5 lạng nữa nên sẽ không ổn cho anh em nào đi lại nhiều và cần tính di động bởi máy gaming pin sẽ chỉ có khoảng 4-5 tiếng cho các tác vụ văn phòng thôi, muốn bung hiệu năng lại phải cắm sạc nữa. Đây đáng tiếc cũng là tình trạng chung của nhiều laptop gaming nói riêng hay laptop window phổ thông hiện nay

Về vỏ bên ngoài

Vỏ ngoài máy đươc làm rất hầm hố, rất gaming với tấm nhựa đỏ đàng sau làm em nó “ chiến” hơn bao giờ hết nhưng mình vẫn mong mong đợi máy sẽ có một mặt được làm bằng kim loại giống như một số em MSI cùng tầm giá thì có thể sẽ tăng độ thẩm mĩ cũng như thêm một chút sự cao cấp cho máy.

Chữ acer khắc chìm ở mặt lưng nếu được mạ kim loại hoặc sơn đỏ có thể làm em nó nổi bật hơn trên nền vỏ đen tuy nhiên chính sự đơn giản của mặt lưng này lại làm mình thích thú vì mọi người sẽ tập trung vào phần hốc tản nhiệt màu đỏ nổi bật - cũng chính là điểm ăn tiền của máy.
Bởi vỏ máy được làm full nhựa ,tuy là vật liệu tản nhiệt tốt nhưng lại khá bám vân nên một thằng bị OCD như mình một ngày phải lau đến mấy lần nên hơi khó chịu. Con lại thì build tương đối chắc chắn, phần bàm phím bị flex nhẹ ở vùng giữa nhưng không đáng kể. Em nó sẽ tương đối bền bỉ để đồng hành cũng bạn trong một thời gian dài cho đến khi cấu hình của nó được gọi là cấu hình bắn pikachu. 😃

Còn bản lề em nó tuy là tròn vai , có thể mở bằng 1 tay ( do body em nó nặng ) và cảm giác gập mở chắc chắn nhưng không có các góc gập thấp của các ultrabook để anh em mang rà solo với mấy thanh niên dùng mạc búc được 😃

Một số chi tiết khác

Về trackpad và loa thì mình cũng không chuyên lắm, chỉ biết em trackpad dù tương đối to nhưng dùng hơi bị rít tay loa thì âm nghe cũng không rõ do tiếng tản nhiệt máy khá lớn khi chơi game tuy vậy thì chúng cũng làm khá tròn vai và cũng không thể đòi hỏi thêm ở tầm giá này được nữa rồi híc. Chất mic máy tạm ổn vẫn tốt đọc học online. Còn về web cam thì nó ở đấy cho anh em học online và không bị đánh trốn tiết , tắt cam khi học online. Pin em nó thì theo mình thấy chỉ ở mức vừa dùng unplug rồi thì undervolt + bật tiết kiệm pin lên thì em nó trụ được từ 4 đến 5 tiếng cho các tác vụ cơ bản còn chơi game chắc chỉ được 1-1h30p là hết pin, hi vọng trong tương lai những con laptop gaming entry level sẽ được trang bị pin 10h giống các mẫu ultrabook gaming thì hết sảy.

Âm thanh của loa máy (ghi âm ở đáy máy)
Âm thanh của loa UE wonderboom (ghi âm cạnh loa để ae so sánh với em loa tích hợp của máy)
Âm thanh trackpad
Âm thanh ghi âm từ máy (mic và đàm thoại)

Ảnh chụp từ webcam của máy, mặt đỏ (phải) và đen (trái) gần như cùng màu với nhau, màu ở đỉnh là xanh nước biển mà như màu xanh lá cây hoặc xám

Nên mua hay không?

Tổng kết
Ưu điểm

• Bàn phím ngon
  • Cấu hình trên giá thành tương đối ổn
  • Khả năng nâng cấp khá linh hoạt
  • Tản nhiệt mlem (dù hơi ồn)
  • Chính sách bảo hành tốt
Nhược điểm
  • vỏ nhựa bị bám mồ hôi ,vân tay nhiều
  • loa và trackpad không có gì nổi trội
  • cái sạc 2 nấc ( do nó làm mình quê là chủ yếu)
  • màn hình chưa được nổi trội lắm ( về màu sắc)

Tóm lại với mức giá cận 22 củ mà có khi ra r5 6000 series và intel 12 có khi giá còn giảm nữa thì vẫn nên mua nếu anh em có một nhu cầu chơi game và làm việc ở mức tầm trung ( bao gồm làm video không chuyên full hd hoặc các loại 4k bit rate thấp, chơi game AA hoặc AAA low đến mid setting, mình dùng em này làm thử blender làm mấy cái model lowpoly cũng khá ổn nên bạn nào học về kĩ thuật cũng có thể cân nhắc). Chúc ae một ngày tốt lành và không dính f0 như mình khụ khụ
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn review hay lắm, mình sẽ bonk pạn
uranus27
TÍCH CỰC
2 năm
Pác review hay á, mình cũng đang xài con nitro 5 eagle này, bám vân tay lắm, nên mình dán decal carbon vào cho nó hấp dẫn.
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@uranus27 đứa bạn mình cũng bị lỗi này á , hiện mình đang chạy con con igpu đề load ra màn hình thì nó ko bị nhưng dùng card rời thị lại bị, bác thử xem có đc không
uranus27
TÍCH CỰC
2 năm
@T28 Ok pác, tưởng mỗi máy mình bị lỗi chứ nếu lỗi này nhìu ng bị thì thôi chịu vậy 😁
uranus27
TÍCH CỰC
2 năm
@haobcyqhdv Mình ko biết, bản của mình là eagle ko phải tiger, bị lỗi đấy, nhưng dạo này xài bàn phím rời nên ko thấy bị nữa.
son_nuoc_hcm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Học tự động hóa với cơ điện tử thì nên học cái nào . Tự động hóa có vẻ chuyên về điện lập trình nhúng , cơ điện tử thì yếu hơn về mảng điện tử phải ko bạn
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@son_nuoc_hcm mình cũng là newbie thôi bác nên cũng không rõ nhưng em thấy tự động hóa rộng hơn cơ điện tử tuy là lý thuyết nó cũng có thể gọi là same same , chúng nó khác nhau ở chỗ là thằng cơ điện tử tạo ra mấy con robot và tự động hóa là làm dây chuyền cho con robot đấy , tuy nhiên thì tự động hóa không chỉ ứng dụng cho công nghiệp mà còn có thể là hệ thống điện , phầm mềm (mình nghĩ spam bot nó cũng là 1 ví dụ của tự động hóa phần mềm đấy,...) còn cơ điên tử như tên thì chỉ giới hạn ở "cơ" thôi nhưng cũng là một ngành khá hay để học nếu bạn đam mê láp ráp máy móc đây là link một bài so sánh 2 ngành đấy ở trường bách khoa, tuy hơi thiếu nhưng nó cũng nói ra được cái khác biệt trọng điểm của 2 thằng.
https://ts.hust.edu.vn/hoi-dap/em-muon-duoc-tu-van-ve-tu-dong-hoa-va-co-dien-tu
BonicaHD
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng đang xài con Nitro 2021 mà bản Intel I5 + 3050 chỉ có màn hình chưa được xuất xắc lắm, hơi kén ram phải dùng ram cùng hiệu cùng buss thì mới buff lên 3200 được không là nó xuống 2933. Còn lại mọi thứ đều rất tốt. Bảo hành 3S1 bá đạo nhất trong các hãng ở VN rồi.
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@BonicaHD à bạn phải dùng chung ram có cung chip nhớ nó mới full bus cái này .Laptop az có làm 1 vid khá hay mong bạn tham khảo 😃
Ryo116
TÍCH CỰC
2 năm
23 củ mua đc con gigabyte RTX 3060 Core i5 10500h ram 16GB r
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ryo116 đúng r bác ra ddr5 phát là mấy thằng này xuống giá hết h 3050 đá đít 1650 ở phân khúc laptop gaming trên 20 củ rồi
Ryzen
ĐẠI BÀNG
2 năm
touchpad của b có bị lag ko, chứ mình thử 3 con Nitro con nào cũng bị, chuột di chậm rì. Không update thì ko bị
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ryzen mình ko bị hiện tượng này :') chắc do driver lỗi r
Màn hình là điểm yếu nhất của dòng Acer Nitro. Để học kĩ thuật thì được chứ đụng đến màu sắc mà kiếm tiền là mất hết khách.
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhprodesign e làm ảnh trên con này mà đúng kiểu màn lap 1 kiểu với điện thoại 1 kiểu nếu có làm pro thì vx phải có mà rời
cũng đang nghía em nó mà phân vân không biết lấy dòng nitro này hay legion của lenovo. lâu rồi k để ý đến mảng laptop này nên mù mờ quá
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jindowing tầm giá này thì cũng tùy thôi bạn ạ màn con legion đẹp hơn mà có 60hz còn con acer màn xấu nhưng đc 144hz
phanduy1606
ĐẠI BÀNG
2 năm
@T28 Legion 5 ko có con nào 60hz hết bạn, con rẻ nhất hơn 21tr cũng đã 165hz r

https://cellphones.com.vn/laptop-lenovo-legion-5-15ach6-82jw00jpvn.html?gclid=Cj0KCQjw54iXBhCXARIsADWpsG8wCftznCAahlrOeSHConR68CfUIrwBU-GB0bTUaHBZHboBjuFuPMUaAvK1EALw_wcB
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phanduy1606 mình nhớ có 1 hồi bên phân phối nào bán 1 con legion hàng ref màn 100srgb mà 60hz giá tầm 21 22 triệu j đó
Bạn xài con này ko biết như nào chứng mình dùng con Asus703gs, đa nhiệm kém phếch. Mỗi lần đi ăn trưa sleep máy xong mở ra thì đa số máy tràn ram và rất chậm
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quytocdo_tl mình cũng không đa nhiệm nhiều nên không biết 😃
HMG2020
TÍCH CỰC
2 năm
Cấu hình như này giờ <16 triệu. Tôi không thích laptop Acer, vừa rồi có nghía em msi gf63, nhưng cuối cùng chọn dell inspiron 16 plus. Cơ bản công việc văn phòng chỉ office và acad 2d nên cũng không ham vga, chỉ igpu là đủ.
Mà Ins 16 plus lại quá tuyệt vì tỷ lệ màn hình 16:10 độ phân giải 3K. Con tôi mua là hàng xách tay Mẽo: core i7 11800H (8core16thread 2,3Ghz boot 4.8Ghz), ram 16G/3200Mhz, ổ ssd m.2 nvme 512G. Sử dụng không có gì để chê, nếu bạn nào có nhu cầu đồ họa thì mầm em có vga RTX 3050 là quá ổn.
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HMG2020 em lại không thích mấy con ultrabook dùng chip đuôi H do vì quá đập vô con chip mà họ cắt giảm thời lượng pin + tản nhiệt
nghe các cấu hình thì có vẻ ok chứ thực ra không được cân bằng và bản thân con cpu cũng bị giới hạn tdp để có nhiệt độ phù hợp trong quá trình sử dụng, mình thấy là nếu mua ultrabook thì thay vì mua cpu đuôi H thì mua những con cpu đuôi u của intel lẫn amd và là bản i5 r5 trở xuống sẽ ngon hơn
netanhhuy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng bị quê vụ chuôi sạc y chang vậy, đem máy về xài gần cạn pin, căm vô ko thấy báo sạc vội đem con máy ra TGDĐ, bạn KTV ấn cái cạch vô sạc luôn, muốn đội quần đi về luôn á
Mình mua con Acer Nitro: 24.1 củ
I5 11300H
RAM: 16GB gắn sẵn ko cần nâng cấp
SSD: 512GB
Về thấy có sẵn cáp và 1 khe S-ATA thế là mua con HDD 1T nhét vô luôn
Mấy hôm trước tay máy mua bộ Skin về dán cho đỡ bám mồ hôi lên máy, nhìn cũng ổn áp hihi
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@netanhhuy nhìn xịn xò quá bác trong khác bọt hẳn :')
Review hay đấy bác :v
T28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngtuan_anh cảm ơn bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119