Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Airpods pro 2 sau 1 tháng tới tay

Thangnuyen1212
22/11/2022 8:7Phản hồi: 150
Review Airpods pro 2 sau 1 tháng tới tay
Đây là review về Airpods pro 2 sau 1 tháng tới tay của mình. Mình mua nó với giá Giá 6.5 triệu VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Airpods pro 2 sau 1 tháng tới tay

+ Có thêm Speaker ở hộp sạc cho dễ dàng tìm kiếm khi thất lạc
+ Cải tiến chống ồn ANC và thời lượng pin
+ Hỗ trợ sạc Magsafe và Qi (Có thể sạc chung với Apple watch
+ Điều kiển ngay trên Touch Control

Những thứ mình thích

Tuy có thiết kế không khác gì phiên bản cũ nhưng Airpods pro 2 vẫn có những nâng cấp đáng kể như:
Có rất nhiều Tips cho từng loại tai khác nhau cụ thể là 4 kích cỡ khác nhau. Khi đeo lần đầu không có cảm giác cấn tai như các loại tai nghe cách âm trên thị trường. Tai nghe Airpods pro 2 còn thực sự nhỏ gọn chứ không lồi lên trông rất đẹp và ôm tai.
Thời gian pin cho sử dụng lên đến 6 tiếng là quá khủng cho những người phải sử dụng tai nghe để làm việc như mình.
Mặc khác nó còn có thể sạc chung được với sạc không dây của Apple watch 😆.
Airpods pro 2 còn có tính năng Touch control giúp cho thao tác tắt mở chế cách âm, tăng giảm âm lượng, qua bài hoặc quay lại ngay trên tai nghe rất tiện lợi vì chúng ta không phải lấy điện thoại ra để tắt bật các tính năng này. chỉ cần bóp bóp trên tai nghe là được.
Bên cạnh đấy phải kể tới tính năng chống ồn được cải thiện đáng kể. Các bạn chú ý để sử dụng tính năng này hiệu quả nhất thì nên test xem Tips đang sử dụng có thực sự vừa với tai bạn không nhé.
Và tính năng cũng ko kém phần quan trọng khi bạn để hộp sạc ở đâu đó mà không nhớ. Thì hay bật ngay Find My lên để tìm nhé. Nó cũng được sử dụng như AirTag của Apple nhé

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Nam châm quá mạnh trên hộp sạc và tai nghe kiến nó hay bị bám bụi vải.
Khi đeo với chế độ xuyên âm khi đi xe máy thì có tiếng gió từ tai nghe vào gây rất khó chịu.
Nó là rất hoàn hảo khi sử dụng ở trên các thiết bị IOS 14 trở lên. Các thiết bị có cũ hoặc Android hay Windows sử dụng tai nghe Airpods pro 2 thì có vẻ hơi lãng phí.
Bên cạnh đó, Tuy chất âm đã được cải thiện nhưng nó vẫn chưa thể được đánh giá là thiết bị nghe nhạc hay. Và đây cũng chưa phải là thời điểm thích hợp để mua Airpods pro 2.

Nên mua hay không?

Đây là một thiết bị đáng mua với nhiều cải tiến về tính năng. Hỗ trợ tốt nhất cho người dùng đem lại cảm giác thoải mái khi sử dụng các tính năng. Cũng như khả năng chống ồn tuyệt vời, với thời gian nghe liên tục lên đến 6 tiếng.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin hỏi cccm mua con tai chụp bluetoooth nào or tai nhỏ nào loanh quanh 1tr ngon để xem trong phòng ngủ từ pc ko ảnh hưởng đến vk con nhỉ
@Salamanderslmd Ngon hả cụ, thế phải nghiên cứu thêm rồi
@toivaem986 Dùng gần cả năm rồi. Thiên nghe nhạc vocal nha. bass thì thiếu hụt á. Kiểu tui hay nghe chú tâm giọng hơn. rap há. Kết nối ngon. App hơi cùi xíu, tui có review nè

Lg fn4 thì nghe hơi bí tai
con air3 nghe thoáng hơn. max volume thì chói.

=> Tùy vào nguồn phát với codec nó sẽ hay :v. connect android, ios đều ngon

P/s: mấy con sau có bản dulux rồi bản pro tui nghĩ xịn hơn á
@Salamanderslmd chất âm vẫn thua xa cắm dây 3.5mm bác nhỉ,hic
@toilachi9 =)) sure. Mua mấy con sony xm4 các kiểu thì bao hơn nha
6.5tr cho 1 con tai nghe mình chưa dám bỏ tiền ra
Dame 89
ĐẠI BÀNG
một năm
@chớp nhoáng Trả góp ông. Tui cũng trả góp. 12 tháng. Tháng mất gần 500k. Cái j mình hay dùng thì nên mua đồ sịn sài cho đã.
tin692
ĐẠI BÀNG
một năm
@chớp nhoáng trong tất cả đồ apple đã mua thì tôi thấy mua airpods là hợp lý, đáng đồng tiền bỏ ra nhất. Ưu điểm chính là nó tiện cho việc sử dụng, mặc dù tôi chả mấy khi nghe nhạc
@chớp nhoáng đợt mình mua con airpods pro 1 còn mắc hơn, hình như 6tr7 bên fptshop, nhưng xài rất thích, dùng gần 2 năm bị lỗi chống ồn 1 bên tai trái, đem đi bảo hành được đổi nguyên cặp tai nghe mới. coi như vẫn lời 😂
@mochi-mochi mua tiki bảo hành dc k
@ngocman28 mình kg biết, chắc được
Kê pạn
Phải có sự so sánh với tai gen 1 để biết chất âm có cải tiến hay ko, chứ viết thế này hơi ẩu, kém hữu ích.
@BaoNguyen2012r em chưa có con pro 1 ạ em lên từ con airpods 2 bác thông cảm cho em.
@Thangnuyen1212 Em đã từng dùng con pro 1 được 1 tuần và phải bán luôn vì âm nó bị bí và nút đeo khá khó chịu không sướng như con air 3 . Tự hứa với lòng sẽ không bao giờ sài dòng pro nữa nhưng vì tính chất công việc cần cái chống ồn với transparency nên quyết định xuống tiền con pro 2 này và cuối cùng thì thấy vô cùng hài lòng - Về chất ấm thì nghe đã cảm xúc hơn so với con pro 1 khá nhiều chống ồn cũng ngon pin ok . Nói chung đáng lên từ pro 1
Dame 89
ĐẠI BÀNG
một năm
Đã mua và đã sử dụng. Thích nhất cái chống ồn với pin. Ra quán cà phê nghe nhạc vô tư luôn. Âm thanh chỉ cần bậc 30% là nghe vô tư rồi. Có cái thống kê sức khoẻ khi đeo nên cũng tiện. Sợ bật to nhiều điếc tai. Nói chung nếu ai chưa mua tai nghe thì nên mua cái tai nghe nào có chống ồn. Còn mấy chế độ kia ko sài. Vì ko đã. Chỉ bậc chống ồn từ ngày mua đến giờ. Còn nói chuyện với người bên cạnh mà đeo tai nghe thì bất tiện. Nên toàn bỏ ra khi nói chuyện với ai đó bên cạnh.
hôm trc vừa bị trôm cái ap1 đang nghiên cứu ap2. nói chung xem review thấy khá kết khả năng chống ồn nâng cấp thêm trên em nó.
cùng tập thiết bị của apple k chê đc gì.
mình dùng cviec là chính nên k quá qtam chất âm. mà chất âm có hơn thì cũng chẳng nhận biết quá rõ ràng đc.
ở ap1 đã rất tốt rồi... giờ chỉ còn mỗi vụ tài chính đang cân đối các bên km hi vọng black friday sẽ có nhiều kèo thơm.
@thi3f2605 Nếu nhu cầu không cao thì mình nghĩ bác múc bản 1 là đủ dùng.
@thi3f2605 bản pro đầu tiên đang giảm giá ngon. nhưng có những nơi bán airpods pro 2 giá cũng ko cao hơn là mấy. Bác kinh tế chưa trả được ngay thì nên xem khoản trả góp 0%
xKito
ĐẠI BÀNG
một năm
Có tai chống ồn nàu đi đường ko bị tiếng gió ko nhỉ
@xKito mình đeo airpods pro 1 thấy chống tiếng gió khá hiệu quả. bật chế độ xuyên âm khi dừng đèn đỏ thì bạn sẽ nghe âm thanh bên ngoài to rõ như không đeo tai nghe, chỉ cần vặn ga chạy là lập tức tiếng gió và âm thanh xung quanh nhỏ lại nhưng vẫn nghe tiếng còi xe khác. đeo đạp xe đạp cũng tương tự
xKito
ĐẠI BÀNG
một năm
@mochi-mochi Thích quá, mình dùng buds pro bật chống ồn là gió ù tai luôn
@xKito đảm bảo cách âm đủ để bác hài lòng.
bro nào mà đi công tác nhiều, máy bay hay tàu xe nhiều thì bọn pro này đáng tiền lắm. thay vì nghe các thím tám chuyện rồi trẻ con khóc, tiếng động cơ thì nay nghe nhạc êm ru. nói chung là con pro 2 này mình vẫn thấy đáng tiền. đã mua và hài lòng.
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
một năm
@beready_toshine92 Khoản chống ồn đúng tuyệt
@beready_toshine92 Cũng chung lý do bác ạ.
Ap3 của mình nghe lớn bị mất bass ; dù đi bh thay cái mới vẫn vậy. Không biết ap của mấy bro có bị vậy không?
@rassen Ap3 nghe khác gì ap2 đâu, còn ngon hơn ap pro thì chỉ ở khoản xèng thôi.
rassen
TÍCH CỰC
một năm
@BaoNguyen2012r Ngon hơn nhiều nhé. Bass hơn rõ. Mới mất ap2 xong nên phải mua 3 đi tập. Bạn nên nghe 2 con cùng lúc. Ngon hơn pro 1 vì ko phải inear. Pro1 ko xài đi tập dc đeo lâu ngứa tai do silicon tip. Thứ duy nhất ap3 thua bản 2 là khoản đeo thoải mái. Em 2 đeo vẫn thoải mái nhất
rassen
TÍCH CỰC
một năm
@minhtrinh08 Mình thường nghe ở mức 80% do hay đi tập vs ngồi cafe ồn. Ko thấy bị bao giờ
@rassen Của mình chỉ bị khia 100% thôi. Còn lại bass ầm ầm
đó là tại sao mình quất con sony xm4 chứ không phải airpods pro mặc dù giờ mình đang dùng iphone =]]
@Togari Ok cứ hài lòng là đc thôi
@leeminhotb1994 do đôi tai phổ thông của bạn đấy, mua đồ hợp mình là được...mới mượn nghe thì tôi chỉ thấy airpod pro gen 2 chống âm khá hơn xm4 và gọn hơn thôi, còn âm thanh thì không so được...mà nhạc nhẽo thì tôi thấy tùy tai nhưng có rất nhiều phân tích giữa airpod pro 2 và xm4 rồi...
rassen
TÍCH CỰC
một năm
@theon2709 xài xm3, gia công tệ, overear mà nghe nhạc nhìn chung ko hơn dc airpods 3 mấy.
sony thì thiên bass, đc dân Á thích thôi, tụi Tây nó hay nghe balance hơn.
nhiều bài nghe sony khá tệ do bass lấn
@theon2709 Tôi chơi hết tất cả các dòng đấy rồi bạn ạ. Quan điểm tôi thấy ap2 cân bằng rất tốt. Còn câu chuyện cái nào hơn cái nào muôn đời k có kết quả
Đồ apple chả bao gờ gọi là ko đáng mua.
Có tiền hay ko thôi
tin692
ĐẠI BÀNG
một năm
@vienanh288 có nhiều thứ ko đáng mua, cầm top là con magic mouse chổng đít lên để sạc, hay cái pencil 1 cắm đít để kết nối
rassen
TÍCH CỰC
một năm
@tin692 apple có chuột và apple watch, còn lại các thứ # nó làm quá tốt.
tin692
ĐẠI BÀNG
một năm
@rassen Thế thì bác đánh giá cao sp của apple quá. Với mình thì chuột+ pen1 đút đít là đủ để gọi là lởm rồi. AW pin 1.5 day quá lởm. Hồi trc còn dùng tạm cái router to tướng cũng hơi chán đời, và cả iPod to như ip5 thì dùng xừ con iP cho lẹ.
Để mà nói thì nhiều cái để chê lắm, tốt thì bên cạnh iPhone với Macbook, có airpods là mình thấy gọi là quá tốt. iPad cũng rất tốt nhưng cổng kết nối con thì type c con thì lightning, trong khi iphone là lightning.
Pin có 6 tiếng mà mấy ông thần khen dữ -.-
@c0902765115 Không lẽ bác nghe nhạc liền tù tỳ 12 tiếng.
@bibinguyen Ý là pin vậy thì bình thường trong giới tai nghe mà bạn, chắc là tốt so với các airpod trước.
@c0902765115 mấy ai đeo quá 4 tiếng đồng hồ đâu bác. 6 tiếng đấy là dùng chế độ tốn pin nhất rồi.
Mình đeo tips mặc định thấy chống ồn kém quá. Check bằng app thì báo là khít tai. Ko biết sao
@thanh_satria có 4 loại Tips,
bác thử dần đi chứ nhiều khi test nó vẫn báo khít nhưng lại vẫn chưa đúng bác nhé.
Mình mua nó với giá có 5tr2 thôi 😆)
@BlackCat_94 Cảm thấy quan ngại ^^!
@tuan.single quan ngại gì, hàng real mà =]]
@BlackCat_94 Bg bác mới nói ác thế
@Thangnuyen1212 mua ngoài ngon bổ rẻ =]] tội gì
Mình đăng ký thêm AppleCare+
2 năm sau chai pin lại được bảo hành đổi cái khác.

Lỡ có lỗi hoặc rơi vỡ vào nước cũng được bảo hành. 😁
mynkp
TÍCH CỰC
một năm
@boyhk_206 giá sao với đăng ký ở đâu vậy bác ơi
@mynkp mình đăng ký ở theapple.vn
Mình cũng muốn có tai nghe quá để bảo vệ an toàn
@lehuuthe1202 có chương trình trả góp đó bác.
@Thangnuyen1212 trả góp cũng tiện, mua ở đâu bạn?
"Khi đeo với chế độ xuyên âm khi đi xe máy thì có tiếng gió từ tai nghe vào gây rất khó chịu"
Ặc, chắc bạn chưa đeo thử dòng chống ồn hãng khác, chỉ duy apple có chức năng đi nhanh là nó chuyển sang chế độ 1/2 chống ồn, cách âm tiếng gió , mình dùng 1 con của sony với air pod thì airpod cách âm khi đi xe xịn hơn hẳn
blackbi
ĐẠI BÀNG
một năm
@gagaharu nghe điện thoại ổn không bạn. Mình đang dùng sony và sen thì nó hút gió kinh khủng, người bên kia không nghe thấy gì
@gagaharu Đây là không nghe gì thì nó xuyên âm có tiếng gió vào bác ạ. Đây như kiểu thu tiếng chuẩn chứ không phải là do tai nghe đểu. Nhưng không thích là bởi nó thu tiếng sống động quá làm giật mình mấy lần.
@gagaharu Con Xm4 đang xài đi xe êm ru rồi cha ơi, trừ khi gió quá to thì nó thua, nói con XM3 bị vô gió còn ok nhưng có thể khắc phục bằng chạm tắt NC đi để ko dính gió
@provipr120 @provipr120 sony chạm chạm ghét cực kỳ, suốt ngày ấn nhầm, nhạy quá cũng khổ, nói chung do tinh chỉnh phần mềm, mình lâu rồi cũng k nghe sony nữa, đã quen với apple và chắc sắp thành i sheep rồi, xưa còn vênh váo phải bass thế này treble thế này apple nghe chán lắm h bận quá cần cái gì tiện hết sức có thể thì apple làm rất oke
blackbi
ĐẠI BÀNG
một năm
@thangnguyen1212
bạn test đàm thoại lúc chạy xe tầm 40-50kmh chưa bạn, thấy ổn hơn đời 1 không.
@blackbi Đã test bạn nhé. Đàm thoại nghe ổn cả 2 đầu.
blackbi
ĐẠI BÀNG
một năm
@Thangnuyen1212 cảm ơn bạn nhiều, mình dùng con xm100m4 của sony chạy xe tầm 40-50kmh mà nó hút gió quá bên kia chả nghe thấy gì
zuzu89
TÍCH CỰC
một năm
Đã từng phân vân giữa AP Pro 2 và Bose Quite Comfort Earbuds 2, cuối cùng chọn Bose và cảm thấy rất hài lòng với quyết định này 😄 Chống ồn phải nói đỉnh, âm thì nghe là nghiện 😁
@zuzu89 Công nhận em Bose QCE 2 này chất âm quá tuyệt, chỉ 1 điểm dở duy nhất là không nghe độc lập 1 tai bên trái được (tai bên phải là kết nối chính) nên đành tiễn em nó quay về AP Pro 2, tuy chất âm không bằng nhưng trải nghiệm người dùng thì vẫn ngon nhất.
zuzu89
TÍCH CỰC
một năm
@the_hulk1982 Về trải nghiệm đồng bộ với hệ sinh thái ios và khả năng đàm thoại thì APP 2 làm rất tốt. Tuỳ nhu cầu của mỗi người, riêng mình thì chú trọng phần âm thanh và chống ồn hơn nên chọn Bose.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019