Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Amazon Kindle Paperwhite 3 sau 1 năm - Một chiếc máy đọc sách nên có

tphutong
13/9/2021 12:27Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ hơi bất tiện đọc sách PDF, phải để layout nằm ngang để chữ to hơn, lúc cuộn xuống thì nhảy dòng hơi rối, phải đảo mắt để tìm chỗ đọc tiếp. (một số sách khi convert từ PDF sang dạng epub hoặc tương tự thì nó bị hỏng hình ảnh, bị mất phần Mục lục, cho nên phải đọc bằng PDF).
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
3 năm
ủa PPW3 là gen mấy bạn nhở
hồi 2019 mình cũng mua 1 chiếc Paperwhite gen 7, màn hình cũng nhám mà nhỉ, đâu có kính, giá cũng tầm 2.5tr thời điểm đó
tphutong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@foxpro.ntt vậy của b cũng là ppw3 á, kindle mấy cái gen hay lằng nhằng xíu :d
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tphutong Bác nói mới để ý xem lại review, do bản mới hơn chống nước nên nó làm thêm tấm kính (hoặc nhựa) phẳng phía trên, thành ra giữa màn hình và kính có một khoảng trống làm giảm chất lượng hiển thị, mấy con ipad 9.7 cũng vậy nhưng ko ảnh hưởng chất lượng lắm. Ngoài ra nó bị bóng lớp trên nữa.

Con Kindle mình xài mãi cũng chả tìm hiểu mấy bản mới, cơ bản nó quá tốt cho nhu cầu đọc của mình rồi. Cơ mà cách đặt tên gen x y z của ông Amazon rối rắm thật 😅😅😅
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
Cái mình chê là phần mềm, Lag quá mệt thật.
tphutong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@concuuduc Này do phần cứng á b, màn e-ink thì tần số quét k được cao như mấy cái khác, nên lướt lướt nhìn nó lag lag, đọc sách thì oke, chứ coi pdf thì khó chịu thật
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
@tphutong Có con nào mượt mà hơn không bác
tphutong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@concuuduc có mấy con của onyx boox á b, em thấy nó mượt hơn mà giá cũng chát hơn nhiều, mà đặc thù của màn hình e ink nên mượt mức mấy thì cũng thấy giật giật lag lag xíu
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
@tphutong Cảm ơn bạn nhé.
TQT_KB
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhiều người lạ thật, cái cổng kết nối thường là 1 tuần mới phải dùng 1 lần mà vẫn phải chê 😆. Mà nó cũng chỉ là thao tác cắm vào thôi chứ có phức tạp gì đâu!
tphutong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TQT_KB Vạch lá tìm sâu thôi b hahah, chứ không chê chỗ nào thì kì quá 😁
bạn dùng đọc sách lập trình ạ? hay vậy bạn
tphutong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@greensky20 em đọc tùm lum hết, miễn là ebook thì nó đều đọc tốt hết á, sách học tập hay sách vui vẻ, giải trí gì cũng oke :d
mình xài 12 pro max màn hình 6.7" mà vẫn ko thể đọc sách pdf được, nhỏ quá, phải xoay ngang rồi zoom ra rất bất tiện. Chấp nhận đọc trên cái laptop cùi chai pin, mỗi lần đọc phải lôi theo cả sợi dây sạc. Màn hình to quyết định thói quen đọc sách của mình 😃
ark_ff9
CAO CẤP
3 năm
@Kuxin1512 Mua cái máy tính bảng màn hình to mà đọc, thoải mái hơn nhiều.
tphutong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kuxin1512 này cũng phụ thuộc vào tỷ lệ màn hình nữa á b, cùng số inch mà 1 cái 16:9 1 cái 4:3 là khác nhau nhiều lắm b. Mà đúng là càng to thì càng thích :d áp dụng vô mọi cái kkk
tesla.spacex
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang dùng Boox Max để đọc file pdf, giá hơi chát nhưng đọc khá sướng
long_pn
TÍCH CỰC
3 năm
Đang dùng Fire HD8 đọc sách, bật Blue Shade nhìn rất dịu mắt, ko có gì để chê, dùng kết hợp cho các tác vụ khác, best P/P
dailyinfo
TÍCH CỰC
3 năm
Mình mua ppw được mấy tháng mà phải mua thêm oasis chỉ vì nó ko có nút lật trang. Nằm đọc mà ko có nút mỗi khi lật trang muốn rơi luôn vào mặt. Ngoài ra chế độ nền vàng của oasis cũng rất đáng giá, có điều về pin thì oassis thua ppw xa.
ark_ff9
CAO CẤP
3 năm
Đọc sách trên smartphone có rất nhiều cái hay bạn à. Vừa để dùng 1 tay. Có thể tùy chỉnh cỡ chữ, màu chữ, màu nền cho phù hợp với mình, chọn đúng màu chữ, màu nền và độ sáng thì cũng dịu mắt lắm. Giao diện đọc sách cũng có thể tùy chỉnh rất đẹp. Nếu bạn để chế độ màn hình đen trắng thì đọc sách rất thích, dịu mắt, độ phân giải cao, nhìn chữ rất mịn luôn, lại có cảm giác hoài cổ như cái TV đen trắng hay những quyển sách đen trắng ngày xưa.
tphutong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ark_ff9 trước mình cũng có nghĩ giống bạn á, mà bạn thử 1 lần nhìn vào màn hình của máy đọc sách á, nó khác bọt lắm, nhìn nó 80% là giống 1 trang sách vậy á
Thắng6996
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ark_ff9 hay thế nào thì cũng k bằng máy đọc sách, ngày xưa mình cũng định đọc trên đt, được mấy hôm mỏi mắt chịu k đọc được nữa.
@ark_ff9 Ở đây chắc 99% ai cũng trải qua việc đọc sách trên smartphone rồi mới quyết định mua máy đọc sách chuyên dụng. Bạn giải thích hơi thừa
Đang xài con này. Từ năm2015 tới giờ. Không có gì than phiền luôn.
T'zLDK
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã dùng 1 tg nhưng sau phải lên oasis do ko có phím cứng chuyển trang nên đọc lâu rất mỏi.
MÀn mình cũng thấy con này hơi nhỏ
Bây giờ chúng ta xài rất nhiều thiết bị điện tử thường xuyên hàng ngày nhưng phải công nhận 1 điều là PiN của nó quả là vô đối, nếu để chế độ máy bay nữa thì hỡi ôi...khủng khiếp.
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái khó chịu là nguồn ebook chính thống tiếng việt chưa đa dạng
Mới dùng được 1 tháng, thấy cũng hay phết! Thích nhất là đang đọc ko bị phân tâm bởi các thông báo như đọc trên iphone và ipad.
chiếc kindle đầu tiên của mình là basic 7. dùng lăn lê bò trườn mãi ... đến khi được cầm thử Oasis 1 thì dứt tình. chia lại cho đứa em gái...........
FatCat
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình đang dùng tầm5-6 năm nay, trước đó là kindle 3 keyboard, nói chung là rất ổn, ghét cái cáp sạc micro USB và đọc pdf hơi cùi, còn lại khôgn có gì chê
chất lượng
công nhận là kindle quá nổi luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019