Review Ảnh chụp Xiaomi Redmi Note 11 Pro
Bài hay!/5 người
SoGetSu
3 thángBình luận: 27
Review Ảnh chụp Xiaomi Redmi Note 11 Pro
Đây là review về Ảnh chụp Xiaomi Redmi Note 11 Pro của mình. Mình mua nó với giá 6tr29. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Ảnh chụp Xiaomi Redmi Note 11 Pro

Thật tình cờ khi điện thoại của mình bắt đầu có vấn đề và Xiaomi Redmi Note 11 thì đang khá HOT. Và sau khi tìm hiểu thì mình thấy Xiaomi Redmi Note 11 Pro là 1 bản nâng cấp toàn diện, đặc biệt là Camera với cảm biến Samsung HM2 lên đến 1/1,52 inch cùng iso kép. Thiết kế cũng đẹp khá vuông vức, góc cạnh như xu hướng iPhone 12, 13.
Nói sơ qua thì sạc nhanh 67W kèm theo máy thì mình sạc từ 5% thì sau 50p máy lên đc 85%. Và 1 lần sạc từ 4% sau 55p lên đc 86%. Chậm hơn so với hãng công bố, nhưng mình nghĩ như vậy cũng ổn. Cũng chưa để ý xem 5% lên 80% thì bao lâu, mình thường lên 80% là rút. Còn họ nói lên 50% sau 15p thì mình chưa thử.
Màn hình bự, đẹp và sáng, mình cũng chưa trải nghiệm những con đầu bảng nên thấy màn hình khá ok. Chỉ là chế độ tự động điều chỉnh độ sáng thì chưa ổn lắm! Mình móc ra ngoài trời thì màn hình tối thui, ko tự điều chỉnh, mặc dù độ sáng lên đến 1200nits, mình phải kéo tăng sáng thủ công. Nốt ruồi rất nhỏ nên cũng ko ảnh hưởng gì đến tầm nhìn. Có cái là khi chơi game thì nó sẽ dành 1 phần từ Camera trở lên đen thui nên mất đi tính cân bằng.
Trải nghiệm vuốt hoàn toàn trên Miui 13 rất tốt, chỉ có điều bàn phím tận phía dưới nên hơi khó gõ. Mình cũng ko rành nên chưa biết nâng nó lên cao xíu như thế nào.
Có lẽ mình mua con máy chủ yếu vì tính năng Camera nhưng chụp thử thì khá tệ. Có chỉnh sửa sơ qua App Photoshop Camera thì ổn hơn. Nhưng vẫn chưa đáp ứng được nhu cầu. Máy có tính năng chụp chuyên nghiệp với phơi sáng 30s và tính năng chụp 108Mp. Nhưng mình nghĩ nếu điều kiện ánh sáng tốt thì hãy chụp 108Mp vì nó sẽ ngốn rất nhiều dung lượng. Mình có cài App GCam, nghe nói chụp ổn hơn app gốc nhiều. Rãnh mình sẽ chụp thử xem sao!

Những thứ mình thích

Màn to, sáng đẹp. Cảm biến lớn, sạc nhanh.

Những thứ mình không thích

Chất ảnh xấu tệ. Màu sắc ảnh chụp nhìn rất chán. Đa nhiệm sao đó, mình đang chơi game, ra ngoài trả lời 1 tin nhắn trên Zalo thì quay lại nó lại load game lại từ đầu. Ko như mình nghĩ 8GB Ram thì đa nhiệm sẽ ổn.

Nên mua hay không?

Với mức giá chỉ 6tr29 thì quá ổn. Mình sẽ tìm cách khắc phục các nhược điểm.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

27 bình luận
Cam thì khá khủng nhưng chỉ quay FullHD 30 khung hình/s. Chắc là họ giới hạn chứ máy tầm trung mà quay 4k thì ko đc.
Theo thông số con chíp thì hỗ trợ quay Video đến 2k.
8GB RAM mà bị load lại app / game thì có lẽ vấn đề ở việc tối ưu chưa tốt rồi
Camera thông số to mà chụp không đẹp nhỉ. Thua con realme 64mp của mình.
@A better world Công nghệ gộp 9 điểm làm 1 nhưng vẫn ko ra gì. Chắc là do thuật toán.
Giá này chắc là phiên bản mạng 4G chứ không phải 5G.
Chờ bài đánh giá app chụp ảnh của bạn.
Điện thoại Tàu seeding rất nhiều nhưng thực tế chỉ như vậy thôi bạn ơi.
@Louis Tran 2019 giá rẻ thì cũng không nên quá quan trọng mấy cái đấy
@Louis Tran 2019 Mình cũng ko quay video, ngoài việc quay khui gói hàng, có thiếu thì bít mà đòi thôi! Chủ yếu chụp hình, cảm biến lớn nhưng chất ảnh kém quá! Có lẽ mình nên thử dùng app bên ngoài.
Bạn đòi hỏi gì ở camera của cái máy hơn 6tr. Tin tôi đi, ra tgdd cầm mấy con giá tương tự lên cam nó cũng sida như vậy thôi
@cupeastupid Camera này chỉ ngang cái điện thoại 3 triệu thôi. 5 triệu nhiều con chụp đẹp hơn thế này nhiều.
Hay
Tạm được
Ok
hieulengoc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Ok
Ảnh chụp góc rộng, x0,6 nhìn cũng ổn phết.
Ảnh chụp qua phần mềm GCam. Màu sắc tươi hơn.
Nhà sản xuất nói sạc 15p đc 50% , máy mới mua, sạc từ 5% sau 15p đc hơn 40%. Có khi gần 50%, có khi sạc từ 12% sau 15p vẫn chưa đc 50%. Đc cái là sạc chưa tới 1h là đầy và máy gần hết pin cũng ko cần cắm qua đêm. Sáng dậy, cắm sạc, đi vệ sinh, quét dọn xíu vào đã hơn 80% pin là đc. Con này có 1 nhược điểm là chế độ tự điều chỉnh độ sáng màn hình rất kém. Ra ngoài trời nó còn giảm kịt sáng để màn đen thui! Mình phải kéo lên mới đc, mặc dù độ sáng rất lớn. Cũng có thể là do máy mình bị lỗi nên nó hơi ngu. Và màn hình quá dài mà bàn phím lại tận phía dưới nên lúc gõ phím, đt hay bị bật ra sau, phải tỳ ngón tay giữ.
Con này thuộc dòng giá rẻ nên cho dù là bản cao nhất trong dòng Redmi Note 11 ( ko có 5G thôi ) với chụp hình độ phân giải đến 108MP, cảm biến lớn nhưng quay phim bị giới hạn chỉ FullHD. Mặc dù chip có hỗ trợ quay 4k, và cũng ko có chụp file RAW.
Cục sạc 67W cũng chỉ nhỉnh hơn cục 33W chút xíu thôi! Cảm giác là 9/10, đây là cục sạc Redmi Note 11 Pro và 11S. Chênh lệch vài trăm với nâng cấp màn hình, màn bự hơn xíu, tần số quét cao hơn và cục sạc cũng lớn hơn gấp đôi. Camera thì như nhau, nhưng ảnh chụp thì khác chút.
@SoGetSu Mặt chính diện.
Sợi cáp sạc 67W USB Type A ra C.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019